પ્રેમમાં પાગલ પ્રેમીએ જાતે જ અકસ્માત કરીને,પ્રેમિકાને કર્યું કે એવી રીતે પ્રપોઝ કે જાણી ચોંકી જશો…….

પ્રેમ માટે પ્રપોઝ કરવા માટે મારી જાતને મે જાણી જોઈને અકસ્માત કર્યો,આ મામલો અમેરિકાના ફ્લોરિડાનો છે, જ્યાં 30 વર્ષીય બાઇકર જેરેમી ડર્સ્ટે મિયામીમાં બાઇક રેસ દરમિયાન ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક શૈલીમાં તેની ગર્લફ્રેન્ડ સારાહ ફ્રેન્કને પોતાના પ્રેમની ઘોષણા કરી હતીઆ દરખાસ્ત(પ્રપોઝ)ખૂબ નાટકીય હતી અને આ માટે તેણે પેનસિલ્વેનીયાના હેરિસબર્ગમાં મોટરમા રેસિંગ ઇવેન્ટ દરમિયાન બાઇક અકસ્માતનો ઢોગ કર્યો હતો. પ્રેમ એટલો પાગલ છે કે લોકો કાંઈ પણ કરવા તૈયાર હોય છે. કેટલાક લોકો તેમના જીવન પર વિશ્વાસ મૂકીએ પણ તૈયાર છે.બાઈકર જેરેમીએ તેની પ્રથમ મોટર રેસમાં ભાગ લીધો અને અકસ્માત હોવાનો ઢોગ કર્યો જેથી તે તેની ગર્લફ્રેન્ડ અને તેના પરિવાર સહિત હજારો લોકોની સામે તેની ગર્લફ્રેન્ડને પ્રપોઝ કરી શકે. તેથી તેણે બાઇકની રેસમાં ભાગ લેવાની યોજના બનાવી.

Advertisement

બાઇકની રેસ દરમિયાન, જેરેમી જાણી જોઈને તેની બાઇકનો કંટ્રોલ ગુમાવી દેતો હતો અને પછી થોડે દૂર કાદવમાં ગયો હતો. છેલ્લા ગોદ દરમિયાન, જેરેમીએ અકસ્માતની ઢોગ કરી અને પછી ઉભા થઈને બેસી ગયા. તે પાછળ બેઠો હતો અને જાણે તેની પીઠ ભીડ તરફ હતી. પછી એક અધિકારી તેની તરફ દોડી આવ્યો, જેણે તેને રિંગ અને માઇક આપ્યો. આયોજકો સાથે વાત કરીને તેણે આ વ્યવસ્થા કરી લીધી હતી

આના થોડા સમય પછી તેની ગર્લફ્રેન્ડ સારા પણ તેના પ્રેમી તરફ દોડી ગઈ. જ્યારે તે તેના ભાગીદારને જોવા માટે નીચે નમ્યો, ત્યારે તેણે જેરેમીને એક ઘૂંટણ પર પ્રસ્તાવ મૂક્યો, તેને રિંગ આપી. સારાને આઘાત લાગ્યો છે આ પછી, રિંગને સામે મૂક્યા પછી, જેરેમી તેની ગર્લફ્રેન્ડ સારાને લગ્નના પ્રસ્તાવ વિશે પૂછે છે. જે બાદ સારા ખુશીથી માથુ હલાવતા અને ‘હા’ કહેતા જોવા મળી હતી. આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

જાણો અન્ય સ્ટોરી.તારા માટે તો હું કંઇપણ કરી શકું. મારો જીવ પણ આપી શકું છું અને જો કોઇ આડે આવે તો જીવ લઇ પણ શકું છું. તારાથી વધારે આ દુનિયામાં કંઇ છે નહીં અને કંઇ હશે પણ નહીં. તું જ મારી જિંદગી છે. છોકરો હોય કે છોકરી, પ્રેમમાં હોય ત્યારે એને પોતાની પ્રિય વ્યક્તિ સિવાય એને કંઇ જ દેખાતું નથી. બધું જ ધ્યાન માત્ર ને માત્ર એક જ વ્યક્તિ ઉપર કેન્દ્રિત હોય છે. જિંદગીનો મુખ્ય ધ્યેય એક જ બની જાય છે કે બસ એ મને મળી જાય! પ્રેમી વગર જિંદગીનો કોઇ મતલબ લાગતો નથી.

પ્રેમી કે પ્રેમિકાને ખુશ કરવા માણસ કંઇ કરે એ સમજી શકાય એવી વાત છે. દરેક પ્રેમીઓએ નાનું-મોટું કંઇક કર્યું જ હોય છે. દરેકને પોતાની લવસ્ટોરી ઇન્ટરેસ્ટિંગ લાગે છે. પ્રેમકહાની રસપ્રદ હોય પણ છે. જોકે લવ સ્ટોરીમાં જ્યારે ટ્વિસ્ટ આવે ત્યારે પ્રેમીઓ ‘કંઇપણ’ કરતા હોય છે! હમણાં જ મુંબઇના બિરજુ સલ્લા નામના યુવાને પ્રેમ ખાતર મુંબઇથી દિલ્હી જતી ફ્લાઇટ હાઇજેક થવાની છે એવું કહી જબરદસ્ત ડ્રામા કર્યો. બિરજુની પ્રેમિકા એરવેઝ કંપનીમાં જોબ કરે છે. આ ભાઇના વિચાર તો જુઓ, એને હતું કે હું આવું ગતકડું કરીશ તો એરવેઝ બંધ થઇ જશે.

પ્રેમિકાનું કામ છૂટી જશે અને મારું કામ થઇ જશે! ખરેખર મૂરખ કહેવાય કે નહીં? જોકે પ્રેમમાં માણસ આવી અને આનાથી પણ વધુ ખતરનાક મૂર્ખામીઓ કરતો હોય છે! ક્યારેક આપણને એવો વિચાર પણ આવે છે કે આખરે માણસ આવું શા માટે કરતો હશે? શું એ જરાયે લાંબો વિચાર નહીં કરતો હોય કે આનું પરિણામ શું આવશે? વિચાર તો કરતો હોય છે પણ છેલ્લે એવો વિચાર કરે છે કે જે પરિણામ આવવું હોય એ આવે! જે થવું હોય એ થાય, મારે મારો પ્રેમ સાબિત કરવો છે!

માણસને પ્રેમમાં હતાશા કે નિષ્ફળતા મળે ત્યારે એ કોઇપણ હદે જઇ શકે છે. સમજુ માણસ હોય તો એ જે પરિસ્થિતિ હોય તેને કાં તો સંભાળી લે છે અથવા તો સ્વીકારી લે છે. બધા એવા હોતા નથી. અમુક તો જીવ ઉપર ઊતરી આવે છે અને મરવા કે મારવા તૈયાર થઇ જાય છે. નેપાલ રોયલ ફેમિલીના પ્રિન્સ દીપેન્દ્રનો કિસ્સો યાદ છે? દીપેન્દ્રને જે છોકરી સાથે પ્રેમ હતો તેની સાથે લગ્ન કરવાની પરિવારજનોએ ના પાડી હતી. એક દિવસ ગુસ્સામાં દીપેન્દ્રએ મશીનગનથી પિતા કિંગ બિરેન્દ્ર, માતા ઐશ્વર્યા સહિત રાજવી પરિવારના સાત સભ્યો મળી કુલ નવને મોતને ઘાટ ઉતારી દીધા હતા અને પછી પોતે આપઘાત કરી લીધો હતો. આવા તો અનેક કિસ્સાઓ આપણી સામે આવતા જ રહે છે કે પત્નીએ પ્રેમી સાથે મળી પતિની હત્યા કરી કે બીજો કોઇ ગંભીર ગુનો કર્યો.

ઘણા પ્રેમીઓ એવા પણ હોય છે જે પોતાની તરફ પ્રેમિકાનું ધ્યાન ખેંચાવવા અથવા તો પોતે કેટલો પ્રેમ કરે છે એ આખી દુનિયાને બતાવવા માટે પણ જાતજાતનાં ગતકડાં કરે છે. પ્રેમીઓની આવી વિચિત્ર માનસિકતા વિશે જાણીતા સાઇકોથેરાપિસ્ટ ડો. પ્રશાંત ભીમાણી કહે છે કે, આવા લોકો સાઇકોપેથ હોય છે. આ એક પ્રકારનો બોર્ડરલાઇન પર્સનાલિટી ડિસઓર્ડર છે. આવા લોકો એટેન્શન સિકર્સ હોય છે. કોઇપણ રીતે પોતાના તરફ ધ્યાન આકર્ષિત થાય એવા એના પ્રયાસો હોય છે. આપણને એવું લાગે કે એ ગાઢ પ્રેમમાં છે, હકીકતે એની લાગણીનું તંત્ર વિકૃત હોય છે.

એક યુવાનની આ સાવ સાચી વાત છે. તેને ગામડાંની એક છોકરી સાથે પ્રેમ થયો. છોકરીને પ્રપોઝ કર્યું તો છોકરીએ એવું કહ્યું કે તારામાં એવું તે શું છે કે હું તારી સાથે લગ્ન કરું? આ યુવાને શું કર્યું ખબર છે? એ ટ્રેનમાં બેસે. ગામડાંમાં પેલી છોકરીનું ઘર આવે એટલે ટ્રેનની સાંકળ ખેંચી એના ઘરની સામે જ ટ્રેન ઊભી રાખે! પાછો દંડ પણ ભરી દે. આવું ઘણીવાર કર્યું. છોકરાનાં મા-બાપને આ વાતની ખબર પડી એટલે તેમણે દીકરાની માનસિક સારવાર કરાવી હતી.

પોતાનો પ્રેમ વ્યક્ત કરવા માણસ કંઇપણ કરી શકે છે. ઘણા યંગસ્ટર્સ પોતાના પ્રેમીના નામનું ટેટૂ કરાવે છે. હવે આમ જુઓ તો ટેટૂથી પેઇન તો થાય જ છે, છતાં પ્રેમીઓ પરવા નથી કરતા. આ પણ પ્રેમ વ્યક્ત કરવાનું ‘સોફ્ટ વર્ઝન’ જ છે. એ થોડુંક તીવ્ર થાય ત્યારે ઘણા પ્રેમીઓ બ્લેડથી લોહી કાઢી પ્રેમીનું નામ કોતરે છે. પ્રેમિકા ન મળે તો આપઘાતની ધમકી આપે છે. પોતાનો પ્રેમ ન મળે તો એનામાં બદલાની ભાવના આવે છે અને તે હિંસક કૃત્ય પણ કરી બેસે છે.

દુનિયામાં ઘણા લોકો પ્રેમ કરે છે. બધાના પ્રેમ કંઇ સફળ નથી થતા. આપણે જેને પ્રેમ કરતા હોઇએ એ ન મળે એની વેદના અસહ્ય હોય છે. આમ છતાં સમજુ લોકો સહન કરી લે છે, મન મનાવી લે છે, એકબીજાનું ભલું ઇચ્છે છે અને પોત-પોતાના રસ્તે ચાલ્યા જાય છે. એ ગાંડા નથી કાઢતા. ઘર કે ગામ માથે નથી લેતા. તમે પ્રેમ કરો છો? તો દિલ ફાડીને પ્રેમ કરો પણ એવું ગાંડપણ ન કરો કે તમારો પ્રેમ તમારા માટે કે બીજા કોઇ માટે મુસીબત બને. બે ઘડી વિચાર કરો, પ્લેન હાઇજેકનો ડ્રામા કર્યો એ બિરજુનું હવે શું થશે? જેલમાં રહેવું પડશે! એના કરતાં પણ વધુ, પેલી છોકરીની હાલત કેવી થઇ હશે? કોઇ કારણ વગર એની સ્થિતિ દયાજનક બની ગઇ! માની લઇએ કે એ સ્ટ્રોંગ હશે પણ આવા કિસ્સામાં જો નબળા મનની છોકરી હોય તો એ પણ ડિપ્રેશનમાં સરી ગઈ.

‘યે મેરા પ્રેમપત્ર પઢકર તું નારાજ ના હોના’ આ ગીત સાંભળ્યા પછી મેરઠના એક પ્રેમીએ આટલો લાંબો પ્રેમ પત્ર લખ્યો કે તેની પત્ની ખરેખર ગુસ્સે થઈ ગઈ. જોકે, બાદમાં તેણે આખી વાત પત્નીને કહી દીધી, પતિ દ્વારા કરવામાં આવેલું આ કામ જોઇને તેની આંખો ભરાઈ ગઈ. જણાવી દઈએ કે મેરઠ જિલ્લાના જીવનલાલ બિશ્ટે તેની જ પત્નીને લખેલ પ્રેમ પત્ર આજે પણ વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રેમ પત્રોમાં શામેલ છે.

ખરેખર, જીવનલાલ બિષ્ટના આ લવ લેટર વિશે જાણીને તમને પણ આશ્ચર્ય થશે. આ 8 કિલોના લવ લેટરમાં જીવને પત્નીની સામે પોતાનું આખું જીવન પુસ્તકની જેમ ખુલ્લું રાખ્યું છે. તે જ સમયે, આ પ્રેમ પત્રમાં તે સમયના સામાજિક અને રાજકીય મુદ્દાઓ પણ મુખ્ય રીતે પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યા છે.

જણાવી દઈએ કે જીલ્લાના રહેવાસી જીવનસિંહ બિષ્ટ સરકારી વિભાગના નિવૃત્ત કર્મચારી છે. હાલમાં જીવન લગભગ 65 વર્ષ ના થઇ ગયા છે. જીવનની પત્ની કમલા શરૂઆતથી ઉત્તરાખંડમાં રહે છે.

કારગિલ યુદ્ધ અને ઓરિસ્સા દુર્ઘટનાનો પણ ઉલ્લેખ કરાયો છે ,આવી સ્થિતિમાં વર્ષો પહેલા જીવન અને તેની પત્ની કમલા વચ્ચે થોડી તકરાર થઈ હતી. જે બાદ જીવનને પત્નીને મનાવવા માટે એક અનોખો રસ્તો અપનાવ્યો. વર્ષ 2000 માં, જીવનએ તેની પત્નીને લવ લેટરો લખવાનું શરૂ કર્યું. આ પ્રેમ પત્રમાં, જ્યાં જીવન પત્ની કમલાની સામે તેના આખા જીવનનાં પાનાં ખોલી નાખ્યા હતા. તે જ સમયે, ચાલુ કારગિલ યુદ્ધ અને ઓરિસ્સા દુર્ઘટનાનો સંપૂર્ણ વર્ણન શ્રેણીબદ્ધ પત્રોમાં લખ્યું હતું.

વજન 8 કિલો, લખવામાં 2 મહિનાનો સમય લાગ્યો ,પરિણામે, લખતી વખતે, આ પત્રનું વજન 8 કિલો થઈ ગયું અને તેને લખવામાં લગભગ 2 મહિનાનો સમય લાગ્યો. જીવન કહે છે કે તે સમયે તેને આ પત્ર પોસ્ટ કરવા માટે 700 રૂપિયા ખર્ચ થયા હતા. પરંતુ આટલો મોટો લવ લેટર જોઇને તેની પત્ની તેની સાથે ગુસ્સે થઈ ગઈ. જે પછી, જ્યારે તેણે પત્નીને આખી વાત જણાવી, ત્યારે કમલા પણ તેના પતિ દ્વારા કરવામાં આવેલ આ કામ જોઈને આંખો ભરાઈ ગઈ. જીવન વિશે વાત કરતા, તે વિચિત્ર વસ્તુઓનો શોખીન છે.

Advertisement