પુરુષોને પોતાની પર્શનલ હેલ્થ માટે જરૂર કરવું જોઈએ આ જ્યુસનું સેવન, જાણો તેના વિશે…

મિત્રો આ લેખમાં હું તમારું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું. પુરુષોમાં ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા હોવી આમ વાત છે. આ સમસ્યા જેટલી સામાન્ય છે, તેના વિશે આપણા સમાજમાં જેટલી નકારાત્મક બાબતો અને ભય ફેલાયેલ છે.આજે પણ લોકો આ વિષય વિશે ખુલ્લેઆમ વાત કરી શકતા નથી અને ડોક્ટર પાસે જવા માટે ખૂબ અચકાતા હોય છે. અહીં જાણો કે તમે તમારા આહારમાં કયા જ્યૂસને શામિલ કરી શકો છો તમે આ સમસ્યાના શિકાર હોવાથી બચી શકો છો.

આંતરરાષ્ટ્રીય જર્નલ ઓફ ઇમ્પોટેશ વર્ષ 2007 માં એક વિગતવાર અહેવાલ પ્રકાશિત થયો હતો. તેમાં મેનિઅલ પ્રોબ્લેમ ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન પર સંશોધન અટકાવવાનાં પરિણામો, કારણો અને પદ્ધતિઓની વિગતવાર માહિતી આપવામાં આવી છે. દર વર્ષે વિશ્વવ્યાપી લગભગ 15 ટકા પુરુષો સંશોધન સંબંધિત તથ્યોના આધારે આ ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનથી પીડાય છે.

કરવું જોઈએ એ જ્યુસનું સેવન.સંશોધન સાથે જોડાયેલા આરોગ્ય નિષ્ણાતો કહે છે કે, જે પુરુષો દરરોજ એક ગ્લાસ દાડમના જ્યુસનું સેવન કરો, તે ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાથી બચીને રહો છો. આ સાથે જે લોકો આ સમસ્યામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે, જો તેઓ નિયમિત રીતે દાડમના જ્યુસનું સેવન કરવાનું શરૂ કરે છે તો પોતાની આ સમસ્યામાંથી બહાર આવવામાં મદદ કરે છે અને રિકવરીનો સમય ઓછો થાય છે.

ઉચ્ચ એસિડિટીએ અને ગેસ્ટ્રાઇટિસ અને અલ્સરની વૃત્તિવાળા લોકો માટે ખૂબ કાળજી સાથે ફળોના પીણાંનો આનંદ લો. ખાલી પેટ અને મોટી માત્રામાં પીવાની ભલામણ કરવામાં આવતી નથી. દાંતના મીનોની વધતી સંવેદનશીલતા સાથે, પ્રવાહી પાતળા સ્વરૂપમાં પીવામાં આવે છે, કારણ કે ફળમાં રહેલા એસિડ્સ દાંતના મીનો પર હાનિકારક અસર કરે છે. તેથી, ડાયાબિટીઝ સાથે, દાડમના રસને ફક્ત ઉપરોક્ત સુવિધાઓને ધ્યાનમાં લેતા આહારમાં શામેલ કરી શકાય છે.

દાડમના રસમાં રહેલા પોષક તત્ત્વોની માત્રા અન્યમાં મૂલ્યવાન તત્વોના મૂલ્યને નોંધપાત્ર રીતે ઓળંગી જાય છે. આ હકીકત નિર્વિવાદ છે, પરંતુ માત્ર તાજી સ્ક્વિઝ્ડ કરેલા રસના કિસ્સામાં. અન્ય તમામ કેસોમાં, ખાસ કરીને જ્યારે ઉત્પાદનને હીટ ટ્રીટમેન્ટ અથવા લાંબા ગાળાના સંગ્રહને આધિન કરવામાં આવે છે, ત્યારે પોષક તત્ત્વોની માત્રામાં નોંધપાત્ર ઘટાડો થાય છે.

એનિમિયાના વલણ સાથે રસનો ઉપયોગ કરવાની ભલામણ કરવામાં આવે છે અને તે હાજર હોય તો પણ, કારણ કે શરીરમાં આયર્ન વધુ સારી રીતે શોષાય છે. ઉપરાંત, તે ફલૂની સીઝનમાં બાળકો માટે અનિવાર્ય સહાયક છે, કારણ કે જ્યારે તેનો ઉપયોગ યોગ્ય રીતે કરવામાં આવે છે ત્યારે તે વાયરસને શરીરમાં પ્રવેશતા અટકાવવામાં મદદ કરે છે.

એનિમિયા અને વિટામિનની ઉણપ સાથે, તેનો ઉપયોગ શરીરને મજબૂત કરવા માટે ડોકટરોએ કરવાની સલાહ આપી છે. ડાયાબિટીસ માટે દાડમનો ઉપયોગ કરવો શક્ય છે, ખાસ કરીને ટાઇપ -2 ડાયાબિટીઝમાં, ડોકટરો ડાયાબિટીઝથી પીડાતા બાળકના આહારમાં દાડમનો પ્રવેશ કેવી રીતે કરે છે.

દાડમનો રસ પણ આરોગ્યપ્રદ છે. તે લોહીને શુદ્ધ કરે છે અને ગ્લાયકેમિક ઇન્ડેક્સ ઘટાડે છે.ડોકટરો રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા અને ડાયાબિટીસ માટે સારવારના કોર્સના રૂપમાં દાડમનો ઉપયોગ કરવાની સલાહ આપે છે. ભોજન પહેલાં અડધો ગ્લાસ પાણીમાં તાજી સ્ક્વિઝ્ડ દાડમનો 1 ચમચી ચમચી. રસની સ્વ-તૈયારી સાથે, તમારે બધી સફેદ પાર્ટીશનો દૂર કરવી આવશ્યક છે, કારણ કે તે કડવા છે.

જો તમને દાડમનો રસ જોઈએ છે, તો પછી ઉત્પાદનની ગુણવત્તાની ખાતરી માટે તેને જાતે બનાવવું વધુ સારું છે. ઉપયોગ કરતા પહેલા, તે પાણીથી પાતળું હોવું જ જોઈએ. ડાયાબિટીસમાં દાડમ છે તે દરરોજ 100 ગ્રામ કરતા વધુ હોઇ શકે નહીં. દાડમનો રસ દરેક ભોજન પહેલાં 100-150 મિલી પાણી દીઠ 60 ટીપાંની માત્રામાં પીવાની મંજૂરી છે.

આ રીતે કામ કરે છે દાડમનો જ્યુસ.દાડમનો જ્યુસ આયરનથી ભરપૂર હોય છે અને એ શરીરની અંદર લોહીનું પ્રવાહ તેજ કરે છે સાથે જ પેનાઇલ ક્ષેત્રમાં ધમનીમાં આવેલી સુન્નતા અથવા બ્લોકેજ ને દૂર કરવામાં સહાયતા કરે છે. દાડમના રસમાં હાજર પોષક તત્વો શરીરમાં વધતા ઓક્સિડેટીવ તણાવને ઘટાડે છે. આ તાણ શુક્રાણુના નિષ્ક્રિયતાનું કારણ હોઈ શકે છે. ઓક્સિડેટીવ તણાવને લીધે પ્રજનન ઘટે છે ફક્ત પુરુષોમાં જ નહીં પરંતુ સ્ત્રીઓમાં પણ.

નાઈટ્રિક ઓકસાઈડ વધારે.દાડમના રહેલા એન્ટીઓક્સીડેન્ટ જેવા પોલિફેનોલ્સ, ટેનીન, ફ્લેવોનોઈડ્સ અને વિટામિન સી જેવા પણ શરીરની અંદર નાઈટ્રિક ઓકસાઈડના ઉત્પાદનમાં વધારો કરવા માટે કાર્ય કરે છે. નાઇટ્રિક ઓકસાઈડ શરીરમાં અવરોધિત ધમનીઓ ખોલવાની સાથે હાનિકારક મુક્ત રેડિકલ્સને ઘટાડે છે અને લોહીના પરિભ્રમણને સંતુલિત રાખવામાં મદદ કરે છે.

ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરમાં વધારો.ટેસ્ટોસ્ટેરોન એ હોર્મોન છે જે માણસની સેક્સ ડ્રાઇવને નિયંત્રિત કરે છે. દાડમનું નિયમિત સેવન કરવાથી તમારા શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોનનું સ્તર વધારવામાં પણ મદદ મળે છે. એનાથી કામવાસનાના વધારો થવાની સાથે. ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યા પણ દૂર થાય છે.

આ ચેતવણીનો ધ્યાન રાખો.સંશોધન સંબંધિત નિષ્ણાતોએ તે ખૂબ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે જો તમે ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે ડૉક્ટર દ્વારા સૂચવેલ દવાઓ લેતા હો, તો તમારા ડોક્ટરની સલાહના આધારે પણ આહાર લખો. કારણ કે કોઈ પણ રોગથી ઝડપથી સ્વસ્થ થવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો એ છે કે યોગ્ય દવાઓ અને જીવનપદ્ધતિને યોગ્ય દવાઓ સાથે મેળવવી.

જે પુરુષો ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનની સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે દવાઓ લેતા હોય છે, પરંતુ ધૂમ્રપાન અને આલ્કોહોલનું સેવન કરવું તે તેમના ડૉક્ટરથી છુપાવવું જોઈએ નહીં. આ દાખલાઓ દવાઓની અસર ઘટાડવા અને રોગને મટાડવાનો સમયગાળો વધારવાનું કામ કરે છે.

જો તમને અમારો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો આ લેખ ને લાઈક અને શેર જરૂર કરજો. તમારા માટે અમે આવા ઘણા રોજિંદા લેખ લાવીશું. જે તમારા જીવન માટે ખૂબ ઉપયોગી હશે, આ પેજ સાથે જોડાવા માટે આ પેજને લાઈક કરો, આ લેખ વાંચવા માટે તમારો આભાર.