રસોડાનો આ તવો બદલી શકે છે તમારી કિસ્મત, જીવનમાં ક્યારેય નહી ખૂટે ધન…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવીએ કે વાસ્તુ શાસ્ત્ર એક એવી વિદ્યા છે જેના દ્વારા ઘરમાં પોઝિટિવ એનર્જીનો સંચાર કરીને દોષ દૂર કરી શકાય છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર અનુસાર ઘરના રસોડાની ભૂમિકા મહત્વપુર્ણ હોય છે. તો રોટલી બનાવવા માટેનો તવાનું વાસ્તુ અનુસાર ખુબ જ મહત્વ હોય છે. તો આવો વાસ્તુ અનુસાર જાણીએ કે તવો રાખતા સમયે કઈ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ.

Advertisement

ઘરમાં જ્યારે પણ રોટલી બનાવો તો તવાનો ઉપયોગ ધોઈને કરો. રોટલી બનાવતાં પહેલાં તવા પર થોડું મીઠું નાખો. એ વાતનું ધ્યાન રહે કે મીઠામાં થોડું પણ હળદર, મરચું કે અન્ય કોઈ મસાલો ન હોય. આમ કરવાથી રાહુનો દુષ્પ્રભાવ પડે છે. સૌથી પહેલાં એક નાની રોટલી બનાવો અને તેને એક જગ્યા પર રાખી દો જેને કોઈ પ્રાણી કે પક્ષી ખાઈ લે. આમ કરવાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા ખતમ થશે. સાથે જ ઘરમાં સુખ સમૃદ્ધિ બની રહે છે.

એ વાતનું અવશ્ય ધ્યાન રાખો કે તવાને કોઈ એવા સ્થાને રાખો કે જેને કોઈ બહારની વ્યક્તિ જોઈ ન શકે. તવાને ક્યારેય પણ ખુલ્લા સ્થાને રાખવો ન જોઈએ. આ ઉપરાંત તવાને ક્યારેય પણ ઊંધો રાખવો ન જોઈએ. જ્યારે રોટલી બનાવવાનું કામ ખતમ થઈ જાય તો તવાને ખાવાનું બનાવવાની જગ્યાએ ડાબી બાજુ રાખો. ક્યારેય પણ ગરમ તવા પર પાણી નાખવું ન જોઈએ. ગરમ તવા પર પાણી નાખવાથી નીકળતો છન્નનો અવાજ ઘરના વ્યક્તિઓના જીવનમાં મુશ્કેલીઓ વધી શકે છે.ખાવાનું બનાવ્યા બાદ જ્યારે તવો ઠંડો થઈ જાય ત્યારે તેના પર મીઠું અને લીંબુ ઘસવું જોઈએ. આમ કરવાથી કિસ્મત ચમકે છે.

ચોખા.રસોઈઘરના ડબ્બાને મેનેજ કરીને રાખવા માટે ખૂબ જ આવશ્યક છે. ઘરની બરકતને કાયમ રાખવા માટે રસોઈઘરમા ચોખા ક્યારેય પણ ખતમ થવા દેવી જોઈએ નહી. જ્યારે એક વાટકી ચોખા બાકી રહી જાય તો આની સાથે જ નવા ચોખા લાવીને મૂકી દો. રસોઈઘરમા ચોખા બિલકુલ થઇ રહેવાનો અર્થ એવો થાય છે કે, ઘરમા શુક્ર પ્રભાવ સમાપ્ત થઈ ચુક્યો છે. આવામા શુક્ર ગ્રહને કાયમ રાખવા માટે ચોખાનો ડબ્બો હંમેશા ભરેલો રાખવો જોઈએ.

નમક.નમક પૂર્ણ થવા દેવુ જોઈએ અથવા તો નમક પડોશમા પણ આપવુ જોઈએ નહી. નમક પૂર્ણ થતા જ ઘર પર ટોના-ટોટકા થવાની પૂરી આશંકા રહે છે. જો પડોશમા નમક આપી દીધુ હોય તો આપણે કોઈ માઠા સમાચાર સાંભળવાની આશંકા રહી શકે છે. નમક હથેળી પર મુકવાથી બચવુ જોઈએ નહી. એનાથી પણ ખરાબ સંકેત આવી શકે છે.

ઘઉંનો લોટ.ઘરમા ઘઉંનો લોટ પણ સમાપ્ત થાય તે પહેલા જ નવો લાવીને મૂકી દેવો જોઈએ. જો આ લોટનો ડબ્બો ખાલી થઈ ગયો હોય તો તેનો સીધો પ્રભાવ તમારા માન-સન્માન પર પડી શકે છે. ઘઉ પુરા થઈ જવા એ માનસિક તણાવનો સંકેત આપે છે.

હળદર.હળદરનો ઉપયોગ ઘરના કોઈપણ શુભ પ્રસંગની શરૂઆત કરતી વખતે કરવામા આવે છે. તમે સમજી જ ગયા હશો કે, એનુ આપણા ભાગ્યની સાથે કેટલો સંબંધ રહેલો છે. રસોઈઘરમા હળદરની સમાપ્તિ એટલે હવે આપણે કોઈ શુભ સમાચાર સાંભળવા મળશે નહી માટે ઘરમાથી કયારેય પણ હળદર પૂરી થવા દેવી જોઈએ નહી.

દૂધ.અમુક લોકોને એવી ટેવ હોય છે કે, જ્યારે પણ ઘરમા અતિથી આવે ત્યારે દૂધ લેવા માટે દોડે છે. અતિથી એ ઈશ્વરનુ સ્વરૂપ છે. એવામા જો એમના આવવા પર ઘરમા ચા અથવા તો કશુ બનાવવા માટે પણ દૂધ ના હોય તો એને ઈશ્વરનો અનાદર સમજવામા આવશે. જેના કારણે ઈશ્વરને પ્રાપ્ત કરવાં માટે ઘરમાથી ક્યારેય પણ દૂધ પૂરુ થવા દેવું જોઈએ નહી તેમજ ફ્રિજમા હંમેશા દૂધ ઢાંકીને રાખવું જોઈએ નહી. આમ, કરવાથી ઘરના બધા જ વાસ્તુ દોષ સમાપ્ત થઈ જશે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ રસોડા વિશે કેટલાક વિશેષ નિયમો આપવામાં આવ્યા છે, આમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કઇ વસ્તુઓને રસોડામાં રાખવી જોઈએ અને કઇ વસ્તુઓ ન રાખવી જોઈએ? કેટલીક વસ્તુઓ એવી છે જે રસોડામાં રાખવામાં આવે છે, ત્યારબાદ તેનાથી જીવન પર અસર પડે છે, કઇ વસ્તુઓને રસોડામાં ન રાખવી જોઈએ, આજે અમે તમને તેના વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આ વસ્તુઓ રસોડામાં ન રાખવી જોઈએરસોડાનો ઉપયોગ સ્ટોરરૂમ તરીકે કરશો નહીં.જો તમે તમારા રસોડાને સ્ટોર રૂમ તરીકે ઉપયોગ કરો છો, તો તેનાથી માતા અન્નપૂર્ણા ગુસ્સે થાય છે, ઘણા લોકોને ટેવ છે કે તેઓ સરખો ઉપયોગ કરતા નથી પરંતુ તેઓ નકામી સામગ્રી રસોડામાં મૂકી દે છે, આ કારણે વાસ્તુ દોષા ઉભો થાય છે, ભુલથી પણ રસોડામાં જંક કે બગાડની ચીજો ન રાખો.

વાસી વસ્તુઓ રસોડાના રેફ્રિજરેટરમાં રાખશો નહીં.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, જો તમે તમારા રસોડામાં રેફ્રિજરેટર રાખ્યું છે, તો તમારે કાળજી લેવી પડશે કે તમે વાસી ખોરાકને ફ્રીઝમાં ન રાખો, કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે તેને રાહુ-કેતુ અને શનિની સ્થિતિનો સામનો કરવો પડશે, માત્ર આ જ નહીં, વાસી ખોરાક આરોગ્ય માટે પણ હાનિકારક માનવામાં આવે છે, તમારે હંમેશા તાજો ખોરાક લેવો જોઈએ, તેનાથી તમે ગ્રહ દોષ પણ લાગશે નહીં અને તમારું સ્વાસ્થ્ય પણ સ્વસ્થ રહેશે.

રસોડામાં દવાઓ ન રાખશો.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, ભૂલથી પણ તમારે દવાઓ તમારા રસોડામાં ન રાખવી જોઈએ, કારણ કે તેનાથી આરોગ્ય પર નકારાત્મક અસર પડે છે, જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાના રસોડામાં દવા રાખે છે, તો પરિવારનો કોઈ સભ્ય હંમેશાં કોઈક બીમારીનો ભોગ બને છે. અને ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર વધે છે.

રસોડામાં અરીસો ન લગાવો.જો કોઈ વ્યક્તિ તેના રસોડામા અરીસો લગાવે છે, તો તે જીવનમાં મુશ્કેલીઓ ઉભી કરે છે, રસોડામાં અરીસો મૂકીને, ગેસ સ્ટોવની આગ તેમાં દેખાય છે, જે વાસ્તુ અનુસાર સારી માનવામાં આવતી નથી, તેનથી તમને આરોગ્ય સાથે જોડાયેલ મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી શકે છે.અને સાથે સાથે બીજી ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

તૂટેલા વાસણો ક્યારેય રસોડામાં રાખવા ન જોઈએ, નકામી વસ્તુઓ કે કચરો ન રાખવો જોઈએ. જો આ બધી વસ્તુઓ રસોડામાં એકત્રિત કરવામાં આવે છે, તો પછી તે પરિવારમાં ગરીબી લાવે છે.હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે રસોડામાં જે પણ નકામું અને ખામીયુક્ત ઇલેક્ટ્રોનિક વસ્તુઓ રાખવામાં આવે છે, તે ત્યાંથી દૂર કરવી આવશ્યક છે, કારણ કે આ પરિસ્થિતિ બાળકોના કારકિર્દીમાં અવરોધ ઊભો કરી શકે છે. ઘરની મહિલાએ ક્યારેય સ્નાન કર્યા વિના રસોડામાં પ્રવેશ કરવો જોઇએ નહીં, કારણ કે આ કરવાથી પરિવારના સભ્યોને સ્વાસ્થ્યમાં સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે અને તે સ્વાસ્થ્યપ્રદ રહે છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરમાં રસોડું અને બાથરૂમ ક્યારેય રૂબરૂ ન હોવા જોઈએ. પરંતુ જો તમને ઘરે આવી સ્થિતિ હોય, તો પછી હંમેશાં રસોડામાં પડદો રાખવો જોઈએ અને બાથરૂમનો દરવાજો રાખવો જોઈએ. કારણ કે આ પરિસ્થિતિથી ઘરમાં અશાંતિનું વાતાવરણ સર્જાય છે અને ઘરના વડા માટે પણ તે અશુભ છે.

ખાસ નોંધ રાખો કે ઘરના મુખ્ય દરવાજાની નજીક અથવા તેની સામે ક્યારેય રસોડું ન બનાવો. આ પરિસ્થિતિ ઘરના લોકોમાં સુમેળના અભાવ તરફ દોરી જાય છે અને જો રસોડું તમારા મુખ્ય દરવાજા પાસે બાંધવામાં આવે છે, તો હંમેશા તેને ઢાંકી રાખો.

આ ઉપરાંત વસ્તુઓના નામ જેને રસોડામાં લાંબા સમય સુધી રાખવ જોઈએ નહીં.આ વસ્તુઓ ચોક્કસ સમય પછી બની જાય છે ઝેર.બટાકા.બટાટા એક એવી શાકભાજી છે જેને લગભગ દરેક જણ પસંદ કરે છે. આ ઉપરાંત, બટાટા એ મધ્યમ વર્ગના પરિવારનો મુખ્ય ખોરાક છે. પરંતુ, શું તમે જાણો છો કે બટાટા પણ ઝેર બની શકે છે? જો તમે ક્યારેય ધ્યાન લીધું હોય તો, બટાકાની ટોચ પર લીલો માઇલ્ડ્યુ પ્રકારનો ફણગો બહાર આવે છે અને તે સતત વધ્યા પછી, તે આરોગ્ય પર ખરાબ હુમલો કરે છે. તેનું સેવન તમને બીમાર પાડી શકે છે. આ ઉપરાંત તે તમારા મૃત્યુનું કારણ પણ બની શકે છે. તેથી ધ્યાનમાં રાખો કે બટાટા લાંબા સમય સુધી ન રહેવા જોઈએ, જલ્દી તેનો ઉપયોગ કરો.

બદામ.આપણા મનમાં એક જ વાત હશે કે બદામ ખાવાથી યાદશક્તિ વધે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે જો આ બદામ જૂની થાય પાછી તે ઝેર સમાન બની જાય છે? લાંબા સમય સુધી રસોડામાં બદામ રાખવાથી તેની સપાટીને સખત બની જાય છે. જે હાઇડ્રોજન સાયનાઇડનું પ્રમાણ દર્શાવે છે. હાઇડ્રોજન સાયનાઇડ બરાબર પોટેશિયમ સાયનાઇડની જેમ કાર્ય કરે છે અને મનુષ્યને મૃત્યુ તરફ સહેલાઈથી લઇ જઇ શકે છે.

જાયફળ.જાયફળ એ હોટ-શોપનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે જેનો ઉપયોગ ખોરાકને સ્વાદિષ્ટ બનાવવા માટે થાય છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેની સહાયથી ઘણી પ્રકારની દવાઓ પણ બનાવવામાં આવે છે. પરંતુ જો જાયફળ લાંબા સમય સુધી ઘરમાં રાખવામાં આવે તો તે હાર્ટના એટેક રોગને આમંત્રિત કરવા માટે પૂરતું છે. તેથી, મસાલા તરીકે જૂની જાયફળનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ નહીં.

કાચું મધ.જો નજીકના ઝાડ પર મધમાખીનો મધપૂડો હોય, તો લોકો તાત્કાલિક તેમાંથી મધ લઈ લે છે. મધ એ એક પદાર્થ છે જેનો ઉપયોગ કોઈપણ રોગને દૂર કરવા માટે થાય છે, પરંતુ મધપૂડામાંથી સીધુ કાઢેલું મધ એક દવા નહીં પણ એક ઝેર હોય શકે છે કારણ કે તેમાં ઘણા પ્રકારના નાના જીવો હોય છે. જેના કારણે અચાનક ચક્કર આવવા અને ઉલ્ટી થવાની ફરિયાદો આવે છે.

Advertisement