સદા રહશે ઘરમાં લક્ષ્મીજી બસ કરીલો આ કાર્ય…….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે આ 6 કાર્યો દરરોજ કરો માતા લક્ષ્મી હંમેશા તમારા પર કૃપા કરે કલિયુગમાં દેવી લક્ષ્મી પણ સૌથી વધુ પૂજા કરાયેલી ભગવાન છે જે ઘરોમાં માતા લક્ષ્મીની કૃપા રહે છે ત્યાં દરેક સુખી છે અને તે ઘરનું વાતાવરણ પણ ખૂબ હકારાત્મક છે અથવા આર્કિટેક્ચરની ભાષામાં આવા ઘરોમાં સકારાત્મક ઊર્જાનો સંચાર થાય છે અને સકારાત્મક વાઇબ આવા ઘરોના લોકોમાં નવી ઉર્જા ઉમેરે છે ઘરની મહિલાઓને મા લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશાં એવા ઘરોમાં રહે છે જ્યાં મહિલાઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે અને ખુશ રહે છે જો મહિલાઓ રોજ કોઈ ખાસ કામ કરે છે તો મા લક્ષ્મી હંમેશા ત્યાં રહે છે.

Advertisement

રાત્રિ દરમિયાન મહિલાઓએ ઘરના મંદિરમાં દીવો કરવો જોઇએ એવું માનવામાં આવે છે કે માતા લક્ષ્મીની કૃપા હંમેશાં ઘરમાં રહે છે જ્યાં દરરોજ રાત્રે દીવો પ્રગટાવવામાં આવે છે મા લક્ષ્મીએ તે ઘરના લોકોને ક્યારેય પૈસાની કમી ન થવા દીધી.મહિલાઓએ રાત્રે સુતા પહેલા બેડરૂમમાં તેમજ આખા ઘરમાં કપૂરનો ધૂમ્રપાન આપવું જોઈએ આ કરવાથી ઘરની નકારાત્મક શક્તિનો નાશ થાય છે અને મા લક્ષ્મી તમારા પર પ્રસન્ન રહે છે બેડરૂમમાં કપૂરનો ધુમાડો પતિ પત્ની વચ્ચેની લડતને સમાપ્ત કરે છે અને સંબંધોમાં મધુરતા તરફ દોરી જાય છે પરિવારના અન્ય સભ્યો સાથેના તમારા સંબંધો પણ સારા છે.

માતા લક્ષ્મી પણ તે ઘરમાં ખુશ છે જ્યાં મહિલાઓ વૃદ્ધો અને તેમના સાસુ સસરાનો આદર કરે છે અને માતાપિતાની સંભાળ રાખે છે ઘરે સુતા પહેલા મહિલાઓએ ફક્ત ઘરના વડીલોનો આશીર્વાદ લઈને અને તેમની દરેક જરૂરિયાત વિશે પૂછતા જ તેમના રૂમમાં સૂવા જવું જોઈએ આ કરવાથી તેના ઘરે એક સારું વાતાવરણ છે અને પરિવારના સભ્યોમાં પ્રેમ છે.

રાત્રે સુતા પહેલા ઘરના માલિકે દક્ષિણ દિશામાં સરસવના તેલનો દીવો સળગાવવો જોઈએ એવું માનવામાં આવે છે કે આ પિતૃઓની દિશા છે અને આ દિશાથી તેઓ તમને આશીર્વાદ માટે પૃથ્વી પરથી સુખ અને સમૃદ્ધિ આપે છે જો દીવો પ્રગટાવવો શક્ય ન હોય તો પછી આ દિશામાં એક બલ્બ મૂકો અને સાંજે 7 વાગ્યા પછી આ બલ્બને બાળી નાખો આ કરવાથી પૂર્વજો તમારા પર ખુશ છે અને તેમની કૃપા હંમેશા તમારા પર રહે છે.

ઘણીવાર જોવા મળે છે કે કેટલાક લોકો આળસુમાં પડી જાય છે અને રાત્રે ઘરની વસ્તુઓ વેરવિખેર મૂકીને સૂઈ જાય છે આ પણ ભૂલશો નહીં આ કરવાથી તમારા ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જાની અસર વધે છે અને જ્યારે તમે સવારે ઉઠો છો ત્યારે નકારાત્મકતા આખા ઘરમાં ફેલાય છે.

ઘણી વખત જોવા મળે છે કે કેટલાક લોકો મોડી રાત્રે પરિવાર સાથે બહાર આવે છે અને પગરખાંને મુખ્ય દરવાજે છોડી દે છે આ એક ખૂબ જ ખોટી વર્તણૂક છે એવું માનવામાં આવે છે કે મા લક્ષ્મી ઘરના મુખ્ય દરવાજાથી તમારા ઘરમાં પ્રવેશી છે મા લક્ષ્મીના માર્ગ પર ફૂટવેર છોડવું એ ખૂબ જ દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે તેથી રાત્રે સૂતા પહેલા તમારે જૂતાની રેકમાં સૂઈને મુખ્ય દરવાજો સાફ કરવો જોઈએ.

મહાલક્ષ્મી ધાર્મિક વિધિઓ અને વૈભવની પુત્રી છે તેમની કૃપાથી વ્યક્તિના બધા જ દુખ દૂર થઈ જાય છે આપણા શાસ્ત્રોમાં પણ માતા લક્ષ્મીના વૈભવ વિશે ઘણી વાતો કહી છે આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને માતા લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવાના કેટલાક ઉપાય વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે દાન કરવું જોઈએ ભગવાન ગણેશ પણ ગ્રંથોનું દાન કરવાથી પ્રસન્ન થાય છે ધર્મગ્રંથોમાં મહાન પુસ્તકો વેદ પુરાણ,ગીતા ભાગવત વગેરેમાંથી કોઈ એક વસ્તુનું દાન કરવાથી લક્ષ્મી માતા સરસ્વતી અને શ્રીગણેશ આશીર્વાદ આપે છે.પુસ્તકોના દાનથી બુધ ગ્રહને આનંદ થાય છે બુદ્ધિ ડહાપણ વ્યવસાય વર્તનની સમજ આપે છે પુસ્તકો સમાજના નવી પેઢીની નવી પેઢીને મળે છે લાયક અને જરૂરીયાતમંદોને પુસ્તકોનું દાન કરવું સફળતા નસીબની પ્રભુત્વ અને સુમેળની ભાવનાને વધારે છે આથી અષ્ટલક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે.

આપણા જીવનમાં દરેક વ્યક્તિને ધનની જરૂરિયાત હોય છે કારણ કે ધનનું મહત્ત્વ દરેક યુગમાં અને કાળમાં હોય છે વાત પૌરાણિક કાલનો હોય કે આધુનિક યુગના દરેકના જીવનમાં ધનની જરૂરિયાત હોય છે ધન પ્રાપ્તિના ઉપાય જાણવાની ઇચ્છા દરેક વ્યક્તિને હોય છે.ધન વિના કંઈ પણ શક્ય નથી ધન પ્રાપ્તિની ઈચ્છા દરેક વ્યક્તિ રાખે છે અને તે મેળવવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરે છે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં લક્ષ્‍મીની પ્રાપ્તિના કેટલાક ઉપાય બતાવામાં આવ્યા છે આ ઉપાયોની મદદથી તમારા જીવનમાં આવતી આર્થિક તંગી દૂર થશે અને ધનનીદેવી લક્ષ્‍મી તમારા પર પ્રસન્ન થશે

કોઈ અજાણ્યા કારણોસર તેમની સંપત્તિમાં અવરોધ આવે છે પરંતુ આ પગલાંથી નિયમિત તમે તમારા ઘરે લક્ષ્મીનું કાયમી નિવાસ કરી શકો છો અને જો કોઈના જીવનમાં પૈસામાં વારંવાર અવરોધ આવે છે.તો નિશ્ચિતરૂપે આ ઉપાય એકવાર કરી જુઓ અને થોડા દિવસોમાં પૈસાની અંદરના બધા બંધ દરવાજા તમારા માટે ખુલશે અને દરેક વ્યક્તિની ઇચ્છા છે કે તેના જીવનમાં ક્યારેય પૈસા સંબંધિત કોઈ સમસ્યા ન આવે અને તેની પાસે પૂરતા પૈસા હોય અને તે આ માટે પ્રયત્નશીલ રહે છે પરંતુ કેટલાક લોકોના કેટલાક પ્રયત્નો નિષ્ફળ જાય છે અને આવી સમસ્યામાં આ ઉપાયો અજમાવો અને તમારા મુજબના બધા કામ શરૂ થઈ જશે.

તમારા ઘરના મુખ્ય દ્વાર એ એવી જગ્યા છે જ્યાંથી સકારાત્મક અને નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને જ્યારે તમે સવારે ઉઠો ત્યારે આ દરવાજો ખોલો ત્યારે સૌ પહેલાં મા લક્ષ્મીનું સ્મરણ કરો અને પછી દરવાજો ખોલો અને જો તમે ઘરના દરવાજા પર કલર કરાવો છો તો લાલ કે મરૂન કલર કરાવો કારણ કે તેનાથી આર્થિક સમસ્યા દૂર થશે તેમજ જો તમે ઘરના દ્વાર પર લાભ કે શુભ સ્વસ્તિક કે ઓમનો ઉપયોગ કરો છો તો તે શુભ માનવામાં આવે છે અને ઘરના દરવાજા પર ભગવાન ગણેશની મૂર્તિ રાખવું શુભ રહે છે અને જો તમે સવારે જલ્દી ઉઠો અને દરવાજો ખોલો તો તમારે થોડું નમી અને માતા લક્ષ્મીને યાદ કરવા જેથી તમારા ઘરમાં સુખ સમૃદ્ધિ આવશે અને માતા લક્ષ્મીની કૃપા બની રહેશે.

તે સિવાય જો તમે કોઈની પાસેથી રૂપિયા લીધા છે અને તમે તેને પાછા આપી શકતા નથી તો આ કેસમાં તમારે ઉધાર ચૂકવવા માટે મંગળવાર સારો રહેશે જેથી તમારું આર્થિક સંકટ દૂર થશે અને સાથે લક્ષ્મી માતાની કૃપા તમારા પર બની રહેશે અને આ સિવાય ઉત્તર પૂર્વ દિશામાં સાત ક્રિસ્ટલ હોવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર થશે અને ધન પણ આવશે મિત્રો આ સિવાય સવારે જલ્દી ઉઠો અને સાથે તમારી દિનચર્યા ખતમ કરો અને મા લક્ષ્મીની પૂજા કરો અને ગુલાબનું અત્તર લગાવો અને હવે તેને તમારી નાભિ પર પણ લગાવો આમ કરવાથી તમારી સામે આવનારી નાણાંકીય સમસ્યા અને સંકટ દૂર થશે તેમજ તમારા ઘરમાં વાસ્તવિક લક્ષ્મીનો નિવાસ થશે.

Advertisement