સફેદ ડાઘ, લકવા જેવી બીમારીઓને જડમૂળમાંથી દૂર કરી દે છે આ ઉપચાર આજેજ જાણીલો આ ઉપાય વિશે…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજે આપણે જાણીશું સફેદ ફોલ્લીઓ, રક્તપિત્ત, લકવો, હરસ, સફેદ વાળ, મેમરી શક્તિ, સડો, લાંબી ઉધરસ દૂર કરવાના ઘરેલુ ઉપચારશુદ્ધ દુર્ગંધનો ઉપયોગ સફેદ ડાઘ, રક્તપિત્ત, લકવો, ક્ષય, ક્રોનિક ઉધરસ, હરસ, સફેદ વાળ, મેમરી માટે એક મહાન રેસીપીમાં થાય છે.દવાઓ બનાવવાની સામગ્રી અને પદ્ધતિઓલોખંડના પાનમાં એક કિલો સલ્ફર અને 250 ગ્રામ ઘી નાખીને તેને જ્યોત પર નાખો. પ્રથમ શુદ્ધિકરણ મુજબ, જમીનની જમીનમાં સલ્ફરથી દૂધમાં બે વાર ભરો અને તેના મોં પર નવું, પાતળું કાપડ બાંધો અને બાંધો, કપડાની ઉપર સલ્ફર છોડી દો અને સલ્ફર ન પડે ત્યાં સુધી હલાવો. હવે રિંગમાંથી સલ્ફર કાઢીને અને ત્યારબાદ તેને નવા દૂધથી શુદ્ધ કરો. સલ્ફર આ ત્રણ વખત કરવાથી શુદ્ધ થાય છે.

ધ્યાનમાં રાખો કે સલ્ફરના શુદ્ધિકરણમાં, ઘી જે દૂધની ઉપર તરતા દેખાય છે, તેને એકત્રિત કરો અને તેને વાસણમાં ભરો. બાહ્ય મસાજ તરીકે તેનો ઉપયોગ કરવાથી ખંજવાળ, ખંજવાળ અને ત્વચાના અન્ય રોગો મટે છે. ઉપરોક્ત પદ્ધતિથી શુદ્ધ 750 મિલીલીટર સલ્ફર, 30 ગ્રામ ગાયનું ઘી અને 250 ગ્રામ દૂધ સવારે ખાલી પેટ પર મેળવીને 20 દિવસમાં સફેદ ડાઘ, ખંજવાળ અને ઉકાળો ભૂંસી નાખવામાં આવે છે.

જો તેનો ઉપયોગ સ્થાનિક ચિકિત્સકની દેખરેખ હેઠળ 2 મહિના માટે કરવામાં આવે તો, શરીર તમામ રોગોથી મુક્ત થઈ જાય છે. જો એક વર્ષ માટે તેનું સેવન કરવામાં આવે તો, વૃદ્ધત્વના લક્ષણો અદૃશ્ય થઈ જાય છે.
તેવી જ રીતે, આ શુદ્ધ સલ્ફરની 750 મિલિગ્રામ, 750 મિલિગ્રામ દંડ ગુણવત્તાવાળી જમીન, બિંગલ સીડ તેલમાં બારીક પીસી લેવી અને રક્તપિત્ત, લકવો, સડો, ક્રોનિક ઉધરસ પછી 12 કલાક સુધી ખાધા પછી , અને ખૂંટો અદૃશ્ય થઈ જાય છે. સફેદ વાળ પણ કાળા થઈ જાય છે અને કાળા પણ બહાર આવે છે. અને યાદશક્તિ વધે છે.
ધ્યાનમાં રાખો કે ઉપયોગ કરતા પહેલા, શુદ્ધિકરણ દ્વારા પેટની શુદ્ધિકરણ જરૂરી છે. ઉપરાંત, ખાટા, મીઠું, ગરમ વસ્તુઓ, સખત મહેનત અને ઉપયોગ દરમિયાન સેક્સથી દૂર રહો.

હળદર અને મસ્ટર્ડ તેલ:- હળદર અને સરસવના તેલથી બનેલા મિશ્રણથી ડાઘવાળા વિસ્તારને લગાવવાથી રાહત મળે છે. આ માટે એક ચમચી હળદર પાવડર લો. હવે તેને બે ચમચી સરસવના તેલમાં મિક્સ કરો. હવે આ પેસ્ટને સફેદ રsશ વડે એક જગ્યાએ લગાવો અને તેને 15 મિનિટ સુધી રાખ્યા પછી તે સ્થાનને હળવા પાણીથી ધોઈ લો. દિવસમાં ત્રણથી ચાર વખત આ કરો. આનાથી આરામ મળશે.લીમડાના પાન અને મધ:- લીમડાની તાજી કોપલ પેસ્ટ બનાવો અને તેને ચાળણીમાં નાંખો અને તેનો રસ કાઢો. એક ચમચી લીમડાના રસમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરો અને દિવસમાં ત્રણ વખત તેનું સેવન કરો.

તમે આ મિશ્રણનો ઉપયોગ તમારા જીવનભર કરી શકો છો. આ સિવાય બે ચમચી અખરોટનો પાવડર થોડું પાણી મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવો. આ પેસ્ટને ડાઘવાળા વિસ્તારમાં 20 મિનિટ સુધી લગાવો. દિવસમાં ત્રણથી ચાર વખત આ કરો.બથુઆ ફાયદાકારક છે: સફેદ દાગથી પીડિત વ્યક્તિએ દરરોજ બથુઆની શાક ખાવી જોઈએ. બાથુઆ ઉકાળો અને તેના સફેદ ડાઘવાળા ક્ષેત્રને દિવસમાં ત્રણથી ચાર વખત ધોવા. બે કપ કાચા બાથુઆનો રસ લો, તેમાં અડધો કપ તલનું તેલ મિક્સ કરો અને ધીમા આંચ પર રાંધો, જ્યારે ફક્ત તેલ રહે છે, તેને ઉતારી લો અને શીશીમાં ભરો. તેને સતત લગાવતા રહો.

સરસોનું તેલ – હળદર: સરસોના તેલમાં હળદર મિક્સ કરીને મિશ્રણ તૈયાર કરી લો અને સફેદ દાગ પર લગાવી લો. જ્યાકે આ મિશ્રણ સૂકાઇ જાય તો તેને ઠંડા પાણીથી ધોઇ લો. પરંતુ સાબુનો ઉપયોગ બને તેમ ઓછો કરો.એલોવેરા: એલોવેરા જેલથી સફેદ દાગ પર યોગ્ય રીતે મસાજ કરી લો અને તે સૂકાય જાય તે બાદ તેને ધોઇ લો. તમે તે દિવસમાં બે-ત્રણ વખત કરી શકો છો. તે સિવાય એલોવેરા જ્યૂસના સેવન કરવાથી પણ ખૂબ ફાયદો થાય છે.દાડમ:-સૌ પ્રથમ દાડમના પાનને સૂકવી દો અને તેનો પાઉડર બનાવી લો. તેને રોજ એક ગ્લાસ પાણીમાં મિક્સ કરીને પીવાથી સફેદ દાગની સમસ્યા દૂર થાય છે અને કાયમ માટે આ સમસ્યાથી રાહત મળે છે.નારિયેળનું તેલ:-જ્યાં સફેદ દાગ પડ્યા હોય તો તે ભાગ પર નારિયેળના તેલથી માલિશ કરો. આ તેલથી માલિશ કરવાથી સફેદ દાગની સમસ્યા દૂર થાય છે. દિવસમાં બે-ત્રણ વખત તેનાથી માલિશ કરી શકો છો.

લીમડો:- લીમડાના પાનને ખાસ કરીને દરેક બીમારી માટે રામબાણ ઇલાજ માનવામાં આવે છે. જેના માટે લીમડાના પાનને પીસીને પેસ્ટ તૈયાર કરી લો અને તેને સફેદ દાગ વાળા ભાગ પર લગાવી લો. જેનાથી થોડાક દિવસમાં ફરક પડી શકે છે. તમે ઇચ્છો તો લીમડાના જ્યૂસનું પણ સેવન કરી શકો છો.આદુ:-આદુના પાનની પેસ્ટ બનાવીને તેને પાણીમાં મિક્સ કરીને પીવાથી સફેદ દાગની સમસ્યાથી રાહત મળે છે. તે સિવાય તમે તેની પેસ્ટ સફેદ દાગ પર પણ લગાવી શકો છો. તેમજ આદુના નાના ટૂકડા કરીને તેને સફેદ દાગ પર રગડવાથી થોડાક દિવસોમાં સફેદ દાગથી આરામ મળે છે.

સફેદ વાળ કાળા કરવાના ઘરેલું ઉપાય દેશી ઘી: 2 અઠવાડિયા પછી, શુદ્ધ દેશી ઘીથી માથાની ચામડીની માલિશ કરો. આ તમારા વાળ કાળા અને જાડા બનાવશે.નાળિયેર તેલ અને આમળા:-આમળાના નાના ટુકડા કાપીને તેને શેડમાં સૂકવો. હવે તેમને નાળિયેર તેલમાં ઉકાળો ત્યાં સુધી ગૂસબેરી કાળા અને કડક થઈ જાય. વાળની ​​ગોરીનતાને રોકવા માટે આ તેલ ખૂબ ઉપયોગી છે. આ ઉપાય પણ સૌથી અસરકારક અને સરળ છે.

નાળિયેર તેલ અને લીંબુ:-જો તમારા વાળ પણ સફેદ થઈ રહ્યા છે, તો પછી નાળિયેર તેલમાં લીંબુના રસના થોડા ટીપા નાખીને આ તેલથી માથા પર માલિશ કરો. તમારા વાળ પણ કાળા અને તેમાં ચમકશે.મધ અને આદુ: આદુના કોળાને કડક કરો અને તેમાં 1 ચમચી મધ મિક્સ કરો. આ મિશ્રણને રોજ લગાવવાથી વાળ કાળા થાય છે.જામફળ:- થોડાં જામફળનાં પાન સારી રીતે પીસીને પેસ્ટ બનાવો. આ પછી, તમારા ખોપરી ઉપરની ચામડી પર દરરોજ પેસ્ટની માલિશ કરો. તમને પણ આનો ફાયદો થશે.ડુંગળીનો રસ:- ડુંગળીનો રસ વાળ કાળા કરવા માટેનો ઉપચાર છે. તો જો તમે પણ વાળ સફેદ થવાની સમસ્યાથી પરેશાન છો તો આજથી જ તમારા વાળ પર ડુંગળીનો રસ શરૂ કરો.