સખત મહેનત કરવા છતાં પણ ખિસ્સામાં નથી રહેતા પૈસા, તો જરૂર કરો આ ઉપાય ભરાઈ જશે તિજોરીઓ….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે એક કહેવત છે કે નાંણા વગરનો નાથીયો નાણે નાથાલાલ, મતલબ કે જો તમારી પાસે ધન દૌલત કે સંપત્તિ હશે તો તમે તમામ પ્રકારના ભૌતિક સુખો મેળવી શકશો. પૈસાદાર બનવું કોને ના ગમે? રૂપિયા કમાવવા માટે લોકો દિવસ-રાત તનતોડ મહેનત કરતા હોય છે.

એક સરખી મહેનત હોવા છતાં કેટલાંક લોકો વધારે કમાણી કરે છે જ્યારે કેટલાંકનું તો ઘર માંડ-માંડ ચાલે છે.નાણાંના મેનેજમેન્ટનો અભાવ ઉપરાંત ધન સાથે જોડાયેલી અમુક બાબતોનું ધ્યાન ન રાખો તો પણ આર્થિક તંગી ઊભી થાય છે. ધન મૂકવાની બાબતો અંગે ધ્યાન રાખશો તો પરેશાની નહીં વેઠવી પડે.પર્સમાં કે તિજોરીમાં ક્યારેય રૂપિયા સાથે એવા કાગળ કે ડાયરી ન રાખવા જેમાં ઉધારની રકમ કે હિસાબ લખ્યો હોય.

આવી ડાયરી અને કાગળને અલગ સ્થાને રાખવા.તીજોરીને ક્યારેય દક્ષિણ દીશામાં ન રાખો. તીજોરી પર ક્યારેય વજન ન મુકો. ચામડાની વસ્તુઓ તિજોરીથી દૂર રાખો.વ્યવસાય કરતા લોકોએ રાત્રે ઘરે આવ્યા પછી ક્યારેય પેમેન્ટ મળ્યુ હોય તો તેને ઘરમાં ટેબલ પર ન રાખવુ જોઇએ. આ સિવાય ઉંઘતી વખતે રૂપિયા ઓશિકા નીચે કે માથા નીચે ના રાખવા. કબાટે કે રેન્કમાં રૂપિયા સાથે કેટલાક લોકો ખાવા-પીવાની વસ્તુ રાખતા હોય છે જેમકે ડ્રાયફ્રૂટ, ચોકલેટ વગેરે. એવું ક્યારેય ના કરવુ. ધન અને ભોજન સાથે ના રાખવા.

ઘણા લોકોને આદત હોય છે તેઓ પર્સની અંદર જ પાન-મસાલો રાખે છે. આમ ના કરવુ જોઇએ. પાન-મસાલાને અધ્યાત્મિક દ્રષ્ટિએ નીમ્ન વસ્તુ ગણવામાં આવતી હોવાથી આવુ કરવાથી તમારી આર્થિક ઉન્નતિમાં અવરોધ આવી શકે છે.નોટોને થૂંક લગાવીને ગણવા ના જોઇએ. આવુ કરવું સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક છે. સાથે જ આર્થિક તંગી પણ લાવે છે. નોટોમાં મા લક્ષ્મીનો વાસ ગણવામાં આવે છે. ત્યારે થૂંક લગાવીને તેમનું અપમાન ના કરો. લક્ષ્મીજીનો આદર કરો.

તમારા હાથમાંથી પૈસા સરી પડે તો તેને ઉઠાવી માથા પર લગાવી દો. ગરીબને ભોજન ખવડાવો.દરેક મનુષ્ય ઈચ્છે છે કે તેમનું પર્સ હમેશા પૈસાથી ભરેલું રહે અને નકામા ખર્ચા ન થાય. માનવી વધારે પૈસા કમાવવા માટે ખુબજ મેહનત કરે છે. પણ સારી કિસ્મત પણ મહત્વ રાખે છે. કેટલીક પરિસ્થિતિઓમાં મેહનત પછી પણ પુરતું ધન નથી મળતું. હિંદુ જ્યોતિષ મુજબ કુંડળીમાં જો કોઈ ગ્રહની ખરાબ અસર ચાલતી હોય તો તો માણસને ગરીબીનો સામનો કરવું પડી શકે છે.

જો તમે ગમે તેટલી મહેનત કરવા છતાં પણ સફળ ન થતા હો તો સમજી લો કે તમારી કુંડળીમાં ખરાબ ગ્રહ ચાલી રહ્યા છે. જો તમે પણ કોઈ ગ્રહ ખરાબ અસરથી પીડિત છો અને તમારા પર્સમાં વધારે સમય સુધી પૈસા નથી ટકતા તો આ ઉપાય કરવા જેવો છે.કોઈ પણ શુભ મૂહૂર્તમાં કે અક્ષય તૃતીયા કે પૂર્ણિમા કે દિવાળી કે કોઈ પણ બીજા સારા મૂહૂર્તમાં સવારે જલ્દી ઉઠી જવું. તમામ જરૂરી કાર્ય પૂર્ણ કરીને લાલ રેશમી કપડું લેવું. તે લાલ કપડામાં ચોખાના 21 દાણા રાખવા. ચોખાના દરેક 21 દાણા પૂર્ણ રૂપથી અખંડિત હોવા જોઈએ. મતલબ કે કે કોઈ તૂટેલો દાણો ન હોવો જોઈએ.

તે દાણાને કપડામાં બાંધી લો. ત્યારબાદ ધનની દેવી માતા લક્ષ્‍મીની વિધિ-વિધાનથી પૂજન કરવી. પૂજામાં આ લાલ કપડામાં બાંધેલા ચોખા પણ રાખવા. પૂજન પછી આ લાલ કપડામાં બંધાયેલા ચોખા તમારા પર્સમાં રાખી દેવા.ખાસ ધ્યાન રાખો પર્સમાં કોઈ પણ ચાવીઓ રાખવી જોઈએ નહી સિક્કા અને નોટ જુદા-જુદા વ્યવસ્થિત રીતે રાખવા જોઈએ. કોઈ પણ પ્રકારની બિનજરૂરી વસ્તુ પર્સમાં ન રાખવી. સાથે માણસે ધન પ્રાપ્તિ માટે પૂરા પ્રયાસો તો કરતા રહેવા જોઈએ. મહેનતથી જ તમામ કાર્યો સફળ થાય છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર ના મુજબ ખિસ્સા માં ક્યારેય પણ ફાટેલ અથવા ખાલી પર્સ ના રાખો. કારણકે ફાટેલ પર્સ માં પૈસા ક્યારેય પણ નથી ટકતા. તેના સિવાય પોતાના પર્સ ને ક્યારેય પણ ખાલી ના રાખો. કારણકે ખાલી પર્સ ને અશુભ માનવામાં આવે છે. તેથી હંમેશા પોતાના પર્સ માં થોડાક પૈસા જરૂર રાખો અને ફાટેલ પર્સ ની જગ્યાએ નવું પર્સ લઇ લો.

હંમેશા સારા કપડા જ પહેરવા. ફાટેલ અને ગંદા કપડા પહેરવાથી માણસ સદા ગરીબ જ રહે છે અને તેના પાસે ધન નથી ટકતું. ફાટેલ કપડાઓ ને દુર્ભાગ્ય થી પણ જોડીને દેખવામાં આવે છે.ઘણા લોકો ની ઘર ની છત બહુ જ ગંદી હોય છે અને લોકો ઘર ની છત પર કબાડ રાખી દે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર ના મુજબ ઘર ની છત પર કબાડ રાખવાથી ઘર માં વાસ્તુ દોષ પેદા થઇ જાય છે અને એવું થવાથી માણસ ના પાસે ધન નથી જોડાતું. તેથી પોતાના ઘર ની છત ને સદા સાફ રાખો અને છત પર કબાડ જમા ના થવા દો.

જો તમારી ઘડિયાળ ખરાબ થઇ જાય તો તેને તરત હટાવી દો અથવા તેની જગ્યા એ નવી ઘડિયાળ લઇ આવો. બંધ પડેલ ઘડિયાળ ને નકારાત્મકતા અને દુર્ભાગ્ય થી જોડીને દેખવામાં આવે છે અને બંધ પડેલ ઘડિયાળ અશુભતા નું નિશાન પણ હોય છે.પોતાના ઘર માં કાંટેદાર છોડ, નટરાજ ની મૂર્તિ, મહાભારત યુદ્ધ, તાજમહેલ નું ચિત્ર, યુદ્ધ નું ચિત્ર, જંગલી જાનવરો અને ડૂબતી હોડી ના ફોટા ના રાખો. આ બધી વસ્તુઓ અશુભ હોય છે અને ધન હાની નું કારણ બને છે.

યાદ રાખો કે માં લક્ષ્મી ફક્ત તે લોકો ના ઘર માં વાસ કરે છે. જે લોકો ના ઘર માં સફાઈ થાય છે. તેથી પોતાના ઘર ની સફાઈ પર ખાસ ધ્યાન આપો અને ઘર માં તૂટેલ-ફૂટેલ વાસણ, તૂટેલ અરીસો, ખંડિત થયેલ ભગવાન ની મૂર્તિ અને તૂટેલ ફર્નીચર જેવી વસ્તુઓ ને ના રાખો. ઘર માં જૂત્તા એક જગ્યા એ જ રાખો અને તેમને વિખેરો નહિ. તમારું ઘર જેટલું સાફ હશે તેટલા જ ધનવાન તમે બનશો.પોતાના પર્સ માં પૈસા ના સિવાય અન્ય વસ્તુઓ ને રાખવાથી બચો. પર્સ માં બેકાર કાગળ ના ટુકડાઓ અને બીલ રાખવાથી કામ વગરના ખર્ચા વધે છે અને ધન નથી જોડાઈ શકતું.

નિયમિતપણે શાલીગ્રામની પૂજા કરો. આ સિવાય તમે વિષ્ણુ-લક્ષ્મીના મંદિરમાં દર શુક્રવારે લાલ ફૂલો ચઢાવો.જો તમારે દેવી લક્ષ્મીજીનો આશીર્વાદ મેળવવા માંગતા હોય તો આ માટે લક્ષ્મીની મૂર્તિની સામે 11 દિવસ સુધી અખંડ જ્યોત સળગાવો. 11 મા દિવસે 11 છોકરીઓને ખવડાવ્યા પછી, તેમને ભેટો તરીકે એક સિક્કો અને મહેંદી કોન આપો.
શુક્રવારે, ભગવાન-વિષ્ણુનો દક્ષિણ દિશાવાળા શંખમાં પાણી ભરીને અભિષેક કરો. શાસ્ત્રો અનુસાર આ ઉપાય દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવા માટે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે.

તમારે દરરોજ સવારે ઉઠવું પડશે અને તમારા મનમાં વિશ્વાસ રાખવો પડશે કે દેવી લક્ષ્મીજી તમારા ઘરે આવશે. તમે તમારા ઘરને સાફ રાખો અને નહા્યા પછી તમારા ઘરનું વાતાવરણ સુગંધિત બનાવો.ગુરુવારે, તમે એક કિલો લોટ અને એક ક્વાર્ટર અને પાંચમો કિલો ગોળ લો અને તેમાં ભેળવી દો અને રોટીઓ બનાવો. તમે ગુરુવારે સાંજે ગાયને આ રોટલી ખવડાવો. તમારે સતત ત્રણ ગુરુવાર સુધી આ ઉપાય કરવો પડશે.

જો તમે આ ઉપાય યોગ્ય રીતે કરો છો તો તે ગરીબી દૂર કરશે.જો તમે શુક્રવારે પીળા કપડામાં પાંચ ક્લેમ અને થોડા કેસર ચાંદીના સિક્કા બાંધશો, તેને તમારા ખજાનાની જગ્યાએ અથવા તિજોરીમાં રાખો, તો તમને ફાયદો થાય છે. તમારે તેની સાથે થોડી હળદર પણ રાખવી જોઈએ. આ ઉપાય કરવાથી તમે તેની અસર ખૂબ જલ્દી જોશો અને પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ જીવનમાંથી દૂર થઈ જશે.

જો તમે ઇચ્છો કે તમારી પૈસાની પેટી હંમેશા પૈસાથી ભરેલી હોય, તો તમે તિજોરીમાં 10 ની 100 થી વધુ નોટો રાખો છો. હંમેશાં તમારા ખિસ્સામાં કેટલાક સિક્કા રાખો. ધીરે ધીરે તમે પોતાને માનવા માંડશો કે તમારી પાસે પૈસા છે અને તમે શ્રીમંત બનશો.તમારે દરરોજ ગાય, કૂતરા, કાગડાને નિયમિતપણે રોટલી ખવડાવવી જોઈએ. જો તમે શનિવારે કૂતરાને રોટલી ખવડાવતા હોવ તો તમારે રોટલામાં સરસવનું તેલ લગાવવું જ જોઇએ.આ ઉપાય કરવાથી તમને જલ્દી પૈસા મળે છે અને સંપત્તિના ક્ષેત્રે ઉદ્ભવતા તમામ અવરોધો દૂર થાય છે.