સંપત્તિ વધારવી હોય તો આજેજ કરીલો આ ખાસ ઉપાય ફટાફટ જાણીલો ……

શુક્રવારે દેવી લક્ષ્મીને લાલ કપડા, લાલ બિંદી, લાલ ચૂનરી અને લાલ બંગડીઓ અર્પણ કરવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. શુક્રવારે કયા પગલાં લેવામાં આવે છે તે જાણો અને પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરે તેવું માનવામાં આવે છે.શુક્રવારનો દિવસ ધનની દેવી લક્ષ્મીની પૂજા માટેનો એક ખાસ દિવસ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવાથી જીવનમાં પૈસા અને અનાજની કમી હોતી નથી.

Advertisement

તેથી આ દિવસે કેટલાક વિશેષ ઉપાય કરવાથી મા લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થઈ શકે છે. શુક્રવારે ભગવાન લક્ષ્મીને લાલ કપડા, લાલ બિંદી, લાલ ચૂનરી અને લાલ બંગડીઓ અર્પણ કરવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. જાણો કે શુક્રવારે અને પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે કયા પગલાં લેવામાં આવે છે.

કહેવામાં આવે છે કે શુક્રવારે દેવી લક્ષ્મીના વિશેષ આશીર્વાદ મેળવવા માટે, તેના હાથમાં પાંચ લાલ ફૂલો વડે માતાનું ધ્યાન કરો. આ પછી, માતા લક્ષ્મીને નમન કરતી વખતે, તેમને સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે પ્રાર્થના કરો. આ પછી, આ ફૂલોને વોલ્ટ અથવા આલમારીમાં રાખો.એવું માનવામાં આવે છે કે શુક્રવારે શ્રી લક્ષ્મી નારાયણનો પાઠ કરવાથી પણ માતા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે. તેનાથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓથી છૂટકારો મળી શકે છે.

શુક્રવારે પૈસા મેળવવા માટે લાલ કાપડ લો અને તેમાં દોઢ કિલો આખા ચોખા રાખો. ત્યારબાદ ચોખાનો બંડલ બનાવો અને તેને હાથમાં લો અને મંત્ર ઓમ શ્રીશ્રી નમ:ના પાંચ ફેરા જાપ કરો. પછી આ બંડલને ઘરની સુરક્ષિત જગ્યામાં અથવા જ્યાં તમે પૈસા રાખો છો ત્યાં રાખો. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ કરવાથી પૈસાની રકમ બને છે. શુક્રવારે સાંજે ઘરના ઉત્તર-પૂર્વમાં ગાયના ઘીનો દીવો પ્રગટાવવાથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થઈ શકે છે. આ દીવોમાં થોડો કેસર નાંખો અને કપાસને બદલે લાલ રંગના કપાસનો દોરો વાપરો.

શુક્રવારે, 7 અપરિણીત છોકરીઓને ઘરે બોલાવીને અને તેમને કેસરી ખીર ખવડાવવાથી માનવામાં આવે છે કે તેમને જલ્દી સંપત્તિ મળશે. આ ઉપાય શુક્રવારે પણ કરી શકાય છે; પીળો કાપડ લો, તેમાં પાંચ પીળી રંગની ગૌરી, થોડું કેસર અને સિક્કા મૂકો. આ બધાને કાપડમાં બાંધો અને તેને તિજોરીમાં અથવા પાકીટમાં રાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે તેની અસરથી, પૈસાથી સંબંધિત બધી સમસ્યાઓ થોડા દિવસોમાં સમાપ્ત થાય છે.

ચાલો જાણીએ કે તે કયા ઉકેલો છે?આ ઉપાય તમને અપાર પૈસા આપી શકે છે : જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, જો કોઈની પાસે ઘણા હોય. પરંતુ ટકી શકતા નથી. અથવા કમાણીનાં સ્ત્રોત ઘણા હોઈ શકે છે પરંતુ બચતનાં નામે, ત્યાં જીર્સ હોવા જોઈએ. આ સમસ્યાથી છૂટકારો મેળવવા માટે કાળા હળદરનો ઉપાય વાપરો. તે વ્યક્તિને ઘણા પૈસા કમાવવામાં મદદ કરે છે.હળદર માટે આ વિશેષ ઉપાય લો : જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, જો તમે પુષ્કળ પૈસા મેળવવા માંગતા હો. તો આ માટે દીપાવલી પર કાળા હળદર સાથે કાળા કપડામાં સિલ્વર સિક્કો રાખો. આ પછી, તેને પૈસા રાખવાની જગ્યાએ રાખો.

એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી મૂળ વર્ષભર માતા લક્ષ્મીની કૃપા રહે છે.હળદરનો આ ઉપાય તેજસ્વી સ્વરૂપ માટે લો : જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ કાળા હળદરનો ઉપાય શુક્લપક્ષના પહેલા શુક્રવારે કરી શકાય છે. આ માટે ચાંદીના ડબ્બામાં કાળી હળદર, નાગકાશર અને સિંદૂર એક સાથે નાંખો અને માતા લક્ષ્મીના ચરણોને સ્પર્શ કરો. આ પછી, તમે જ્યાં પૈસા રાખો ત્યાં તેને તે જગ્યાએ રાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે કાળી હળદરનો આ ઉપાય સંપત્તિના સંગ્રહમાં મદદ કરશે. તે જ સમયે, આવકના ઘણા સ્રોત પણ બનાવવામાં આવે છે.કાળા હળદરનો ઉપાય વ્યવસાયમાં કમાલ કરશે : જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, જો વ્યક્તિ કોઈ ધંધામાં વ્યસ્ત છે અને સતત ખોટનો સામનો કરી રહ્યો છે, તો તેણે કાળી હળદરનો ઉપાય કરવો જોઈએ.

આ માટે કાળી હળદર પીસી લો. તેમાં કેસર અને ગંગાના પાણીને મિક્સ કરો અને પહેલા બુધવારે વ્યવસાયમાં વપરાયેલી મશીન પર તેને સ્વસ્તિક બનાવો. આ કરવાથી, મશીન સરળતાથી કામ કરે છે અને વ્યવસાય વધવા માંડે છે.જો ધંધામાં સતત નુકસાન થાય છે તો : જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, જો કોઈ વ્યક્તિ ધંધામાં સતત મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી રહ્યો છે. આ રીતે, શુક્લ પક્ષના પહેલા ગુરુવારે કાળા હળદર, 11 અભીમંત્રી ગોમતી ચક્ર, ચાંદીનો સિક્કો અને 11 અભિમંદ્રી ચંદરી કૌરીઓ સાથે પીળા કપડામાં 108 વાર ‘ઓમ નમો ભગવતે વાસુદેવ નમહ’ નો જાપ કરો. આ પછી, પૈસા રાખવાની જગ્યાએ આ બંડલ રાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી વ્યવસાયમાં આવતી બધી સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે. આ સાથે સંપત્તિનો ધસારો પણ વધે છે.

ત્યારબાદ ચાલો મિત્રો કાળી હળદર ના અન્ય ઉપયોગ અને ફાયદા જાણીએ,પીળી હળદરનો ઉપયોગ તો મસાલા તેમજ ઔષધિ તરીકે કરવામાં આવે જ છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે કાળી હળદર પણ અત્યંત ઉપયોગી છે? આ હળદરનો ઉપયોગ જ્યોતિષીય ઉપાય માટે કરવામાં આવે છે. કાળી હળદરને ધન અને બુદ્ધિની કારક માનવામાં આવે છે. આ હળદર અનેક પ્રકારના ખરાબ પ્રભાવને ઘટાડી શકે છે. આ હળદરને સિદ્ધ કર્યા પછી તેનો ઉપયોગ કરવાથી ચમત્કારી પરીણામનો અનુભવ કરી શકાય છે. તો જાણી લો તેને સિદ્ધ કરવાની રીત.કોઈપણ માસની આઠમના દિવસે સૂર્યોદય પહેલા ઊઠી અને સ્નાનાદિ કર્મ કરી સ્વચ્છ કપડાં પહેરવા.

મંદિરમાં પૂર્વ દિશા તરફ મુખ કરીને બેસવું અને કાળી હળદરની ગાંઠની ધૂપ-દીપ કરી પૂજા કરવી. પૂજા પછી “ઓમ હ્રીં સૂર્યાય નમ:” મંત્રનો 108 વાર જાપ કરવો. આ પૂજા કરતી વખતે એવી રીતે બેસવું કે જેમાં સૂર્યપ્રકાશ તમારા પર આવતો હોય. આવી રીતે પૂજા અને માળા બીજી આઠમ સુધી કરવી. આ વિધિ બાદ હળદર સિદ્ધ થઈ જાય છે અને તેનો ઉપયોગ અલગ અલગ રીતે કરી શકાય છે.કાળી હળદરના 7થી 9 દાણા બનાવો અને તેને દોરામાં પરોવી માળા બનાવો. આ માળાને ગુગળનો ધૂપ આપી અને શુભ મુહૂર્તમાં તેને ધારણ કરવી . આ માળા તમને સંકટ અને ખરાબ નજરથી બચાવશે.કોઈ ખાસ કામ માટે જવાનું હોય અને તેમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરવી જ હોય તો કાળી હળદરનું તિલક કરીને બહાર નીકળવું.

જો કોઈ વ્યક્તિ વારંવાર બીમાર પડતી હોય તો ગુરુવારે ઘઉંનો લોટ, પલાળેલી ચણાની દાળ, ગોળ અને કાળી હળદરનો પાવડર મીક્ષ કરી અને લાડુ બનાવવા. આ લાડૂને તે વ્યક્તિના માથા પરથી સાત વખત ઉતારી અને ગાયને ખવડાવી દો.જો ઘરમાં પૈસા ટકતાં ન હોય તો મહિનાના પહેલા શુક્રવારે ચાંદીની નાની ડબ્બીમાં કાળી હળદર, નાગકેસર તેમજ સિંદૂર રાખી અને તેને મંદિરમાં માતા લક્ષ્મીના ફોટા સામે રાખી દેવી. સાંજના સમયે કોઈપણ શુભ મૂહુર્તમાં આ ડબ્બીને તિજોરીમાં મુકી દેવી. સિદ્ધ કરેલી કાળી હળદરને કાળા કપડામાં બાંધી અને ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર લટકાવી દેવી. તેનાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઊર્જા નહીં પ્રવેશે અને સુખ-શાંતિ જળવાઈ રહેશે.

ભારતીય રસોડામાં ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી હળદર બહુઉપયોગી વસ્તુ છે. તે રસોઈનો સ્વાદ તો વધારે જ છે પરંતુ તેની સાથે આયુર્વેદમાં પણ તેને ઔષધ તરીકે ઉપયોગી ગણાવી છે. જો કે આ પીળી હળદરની જેમ કાળી હળદરને પણ અત્યંત ખાસ અને ઉપયોગી માનવામાં આવે છે. આ હળદરનો ઉપયોગ તંત્ર શાસ્ત્રમાં કરવામાં આવે છે. કાળી હળદરના કેટલાક પ્રયોગ કરવાથી ધન સમૃદ્ધિ વધે છે. જો કે કાળી હળદરના પ્રયોગ કરી અને તંત્ર-મંત્રની અસર દૂર પણ કરી શકાય છે. જાણી લો આજે કાળી હળદરના આવા અચૂક ટોટકા વિશે.

Advertisement