સંતાન પ્રાપ્તિ માટે ગુજરાતનું આ મંદિર છે લોકો ની આસ્થાનું પ્રતીક,જાણો આ મંદિર નાં અનોખા ચમત્કાર વિશે…..

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આજે અમે તમને દુધરેજ ગામમાં આવેલા વડવાળા દેવના ઐતિહાસિક મંદિર વિષે જણાવીશું. આ મંદિર રબારી સમાજની ગુરુ ગાદી છે. આખું વર્ષ દરમિયાન લાખો ભાવિકો વડવાળા દેવના દર્શન કરવા માટે અહીં આવે છે.આ મંદિર રબારી સમાજની સાથે બધાજ સમાજ માટે આસ્થાનું કેન્દ્ર છે. આ મંદિર સાથે એક અનોખી પરંપરા જોડાયેલી છે કે પોતાના એક સંતાનને મંદિરમાં અર્પણ કરવામાં આવે છે.

Advertisement

મંદિરમાં માનતા રાખવાથી થયેલા બે સંતાનો પૈકી એક સંતાન મંદિરમાં અર્પણ કરવાની માન્યતા છે. રબારી સમાજના લોકો આજે પણ આ પરંપરાને નિભાવી રહ્યા છે. આ મંદિરમાં આજે એક મોટો વડલો આવેલો એવી માન્યતા છે કે આ વડલો મંદિરના પ્રથમ મહંતે વડના દાતણ વડે વાવ્યો હતો. જે આજે વડ ઘટાદાર બની ગયો છે.

આ મંદિરમાં કુલ 20 થી પણ વધારે સમાધિઓ આવેલી છે. આ મંદિરમાં ભાવિકો દૂર દૂરથી સંતાન પ્રાપ્તિ માટે માનતા માનવ માટે આવે છે. જે લોકો પણ અહીં સંતાન પ્રાપ્તિની માનતા માને છે.તેમની માનતા જરૂરથી પુરી થાય છે. વડવાળા દેવ અહીં આવતા દરેક ભક્તોની બધીજ મનોકાનમાં પૂર્ણ કરે છે. અહીં આવતા લોકોને અપાર શાંતિનો અનુભવ થાય છે. મનના બધા જ વિકારો દૂર થાય છે.

આવુજ એક બીજું મંદિર, મધર સિમાસા મંદિર અથવા સિમામા માતા મંદિર હિન્દુ મંદિર છે જે હિમાચલ પ્રદેશ અથવા કાંગરા જિલ્લાના મંડી જિલ્લામાં સ્થિત છે. મંદિર શારદા દેવીને સમર્પિત છે. તે સિમા ગામમાં આવેલું છે, જે બાઇજનાથ નગરથી 30 કિલોમીટર દૂર છે અને 17 કિલોમીટર દૂર પલમપુરથી ગામમાં અન્ય સિમામા માતા મંદિર છે.

આ મંદિર સુધી પહોંચવા માટે, આપણે કાંગરા જિલ્લાના પાલમપુરથી આવેલા સ્કેચિંગ જિલ્લામાં આવવું પડશે, જ્યાં માતા તેના ભટકતા સ્વરૂપમાં બેઠેલી છે, પરંતુ બાળકને જન્મ આપવા માટે સિમા માતાની પૂજા કરે છે આ લેખ સંપૂર્ણપણે રંગીન વિશ્વ જૂથોની મિલકત છે. કૉપિ કરીને તે કાયદેસર રીતે એલિગા છે. સિમ્સ માતાના મંદિરના ડરમાં ઘણી સંતોષ છે, પરંતુ તે ખૂબ જ રસપ્રદ છે કે ત્યાં બધા દેવતાઓની વાર્તા છે.

પરંતુ બધા દેવતાઓના બધા દેવતાઓ ખૂબ જ પૂજા કરી હતી. આ લેખ સંપૂર્ણપણે રંગબેરંગી વિશ્વ જૂથોની મિલકત છે. અને જ્યારે તેનો દીકરો એક વર્ષ બન્યો ત્યારે, તે પોતાના જડુલામાં જતા માતાના મંદિરમાં પાછો ફર્યો, આ બધી જ વસ્તુઓના બે દિવસ પછી, તે એક પુત્રી માટે પૂછવા આવ્યો અને તેની પાસે એક નકામું હતું અને તે આથી આશ્ચર્ય પામ્યો, તે સાંભળ્યું તે આંગણામાં ઊભો હતો. તેના લોકોએ તેમને પૂછ્યું કે હું પુત્રીમાં એક મહિલા પાસેથી આવ્યો છું અને હું સિમા છું.

દેવીએ કહ્યું કે તમે તમારા પોતાના દેશમાં કલ્યાણ કરવા માંગો છો, તેથી હું તમારા ઘરમાં કલ્યાણ કરવા માંગું છું, જેથી લોકોએ તે છોકરીમાં એક ઓરડો લીધો હોય, પણ માતાએ તેને એક વાસ્તવિક સ્વરૂપ આપ્યો અને તે રૂમમાં બે આંગળીઓ છે. આના પર, પંડિત જીએ પોતાના સ્વપ્નમાં માતાના સાધનાની માતાને જાહેર કર્યું અને તેમને કહ્યું કે લગ્નજીવન એ મારા મંદિરમાં તલના તેલના દીવોને બાળી નાખશે, અને ત્યાં 27 દિવસની અંદર તેમના સ્વપ્નમાં એક બાળક હશે.

મા સિમસા મંદિર અથવા સિમસા માતા મંદિર ભારત દેશના હિમાચલ પ્રદેશના માંડિ જિલ્લા અથવા કાંગરા જિલ્લામાં સ્થિત એક હિન્દુ મંદિર છે.મંદિર શારદા દેવીને સમર્પિત છે.તે સિંસા ગામમાં સ્થિત છે, બૈજનાથ શહેરથી 30 કિલોમીટર દૂર અને પારોમપુરથી 17 કિમી દૂર દરોહ ગામમાં અન્ય સિંસા માતા મંદિર.આ મંદિર નવરાત્રી દરમિયાન કાંગરા અને મંડી જિલ્લાના લોકોમાં ખૂબ જ પ્રખ્યાત છે.નવરાત્રી દરમિયાન ઘણી બાળકો વિનાની મહિલાઓ અહીં શારદા દેવીના આશીર્વાદ લેવા આવે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે દેવી તે મહિલાઓને બાળકોને ભેટમાં આપે છે.પરંપરા મુજબ આ તમામ મહિલાઓ મંદિરના પરિસરમાં ફ્લોર પર સૂઈ છે.એવું માનવામાં આવે છે કે આ મહિલાઓનું એક સ્વપ્ન છે જે તેમને કહે છે કે તેમની પ્રાર્થના સ્વીકારવામાં આવી છે.ત્યારબાદ મીત્રો આવું જ અન્ય મંદિર વિશે જાણીએ.ગુજરાત માં એક મંદીર એવું પણ આવેલું છે. જ્યાં ની:સંતાન દંપતી ની ઈચ્છા પૂર્ણ થઈ છે તો આવો જાણીએ આપણે તેના વિશે સંપૂર્ણ માહિતી.

ઉત્તર ગુજરાતમાં મહેસાણામાં બહુચરાજીનું મંદિર માત્રા રાજ્ય અને દેશમાં જ નહીં દુનિયામાં પણ પ્રખ્યાત છે.વિદેશોમાં પહેતા ભારતીયોને પણ આ મંદિરમાં અખૂટ શ્રદ્ધા રહેલી છે.પૂનમ જેવા તહેવારોમાં ભક્તોનો ધસારો ખાસ રહેતો હોય છે.ભક્તોને માતાથીમાં આસ્થા.આ મંદિરમાં લગ્ન પછી છેડાછોડી, બાધા વગેરે માટે બહુચરમાની પૂજા કરાય છે.આ મંદિરમાં લોકોને ઊંડી આસ્થા છે અને આસ્થા પૂર્ણ થાય છે તેવું ભક્તોનું માનવું છે.

જાણો આ મંદિર સાથે જોડાયેલી કેટલીક અજાણી વાતો અને આ મંદિરે સુધી કઈ રીતે પહોંચી શકાય.સંતાન પ્રાપ્તિની મનોકામના થાય છે પૂરી,બહુચરાજીમાં ખાસ કરીને નિઃસંતાન દંપત્તિ સંતાનની મનોકામના સાથે અહીં આવે છે. બહુચરમાના આશિર્વાદથી લોકોના ઘરે સંતાન સુખની પ્રાપ્તિ થાય છે.અહીં કિન્નર સમુદાયના લોકો ખાસ પૂજા અને અનુષ્ઠાનનું આયોજન કરે છે.માન્યતા એવી પણ છે કે ઘણાં દુષ્ટ રાક્ષસોના ભક્ષણ કરવાથી તેમને બહુચરાજી કહેવામાં આવે છે.

બહુચરમા કૂકડાની સવારી કરે છે,બહુચરાજી કૂકડાની સવારી કરે છે.તેમની આ સવારીને લઈને એક પ્રચલિત દંતકથા પણ છે. કહેવાય છે કે એક વખત અલ્લાઉદ્દીન દ્વિતિય પાટણને જીતને આ મંદિરને તોડવા માટે સેના સાથે પહોંચ્યો હતો ત્યારે દેવીના વાહન મરઘા ચરી રહ્યા હતા અને સૈનિકોએ મરઘા પકડીને ખાઈ લીધા પણ એક મરઘો બચી ગયો.સવારે જ્યારે બાંગ પોકારવાનું શરુ કર્યું તો સૈનિકોના પેટની અંદરથી મરઘા પણ બાંગ પોકારવા લાગ્યા અને પેટ ફાડીને બહાર આવ્યા.આ જોઈને અલ્લાઉદ્દીન સહિત તમામ સિપાહી મંદિર તોડ્યા વગર જ ભાગી ગયા.

આ કારણે કિન્નરો કરે છે બહુચરમાની ઉપાસનાએક પૌરાણિક કથા પ્રચલિત છે. ગુજરાતમાં એક વખત નિઃસંતાન રાજાએ સંતાન પ્રાપ્તિ માટે બહુચરમાની આરાધના કરી. માએ પ્રસન્ન થઈને તેમને પુત્ર પ્રાપ્તિના આશિર્વાદ આપ્યા.રાજાના ઘરે પુત્ર થયો,પણ તે નપુંસક હતો.એક દિવસ બહુચરાજી તેમના સપનામાં આવ્યા અને તેને ગુપ્તાંગ સમર્પિત કરીને મુક્તિના માર્ગે આગળ વધવા કહ્યું.રાજકુમારે એવું જ કર્યું અને માના ઉપાસક બની ગયા.આ ઘટના પછી તમામ કિન્નરો બહુચરમાને પોતાના કુળદેવી માનીને ઉપાસના કરે છે.આ રીતે પહોંચી શકાય બહુચરાજી,આ મંદિર અમદાવાદથી 90 કિલોમીટરના અંતરે આવેલું છે.

Advertisement