સતત ફ્લોપ ફિલ્મો આપનાર સંજય દત્તેને આ ફિલ્મથી મળી હતી મોટી સફળતા,ખૂબ જ દિલચસ્પ છે એના પાછળ ની સ્ટોરી….

સંજય દત્તની ફિલ્મી કરિયરમાં એક સમય એવો પણ હતો જ્યારે તેની ફિલ્મો એક પછી એક ફ્લોપ થઈ રહી હતી અને તેની કારકિર્દી જોખમમાં હતી. આવી સ્થિતિમાં, 1999 માં ‘વાસ્તાવ’એ તેમના માટે સફળતાના નવા દરવાજા ખોલ્યા.ફિલ્મોને સમાજનો અરીસો માનવામાં આવે છે અને બોલીવુડની ફિલ્મોમાં આવા અનેક સિક્વન્સ હોય છે જે તહેવારોની આસપાસ શૂટ કરવામાં આવે છે. આમાંના કેટલાક સિક્વન્સ એવા છે કે આજે પણ લોકો તેમની પસંદીદા છે. દિવાળી નિમિત્તે, અમે તમને આવા જ એક ફિલ્મ દ્રશ્ય વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે હજી પણ દર્શકોનો પસંદીદા દ્રશ્યો છે. આ સીન સંજય દત્તની ફિલ્મ ‘વાસ્તવ: ધ રિયાલિટી’નો છે, જે વર્ષ 1999 માં આવી હતી.

Advertisement

આ સીનમાં સંજય દત્તનું પાત્ર, જે ખોટા રસ્તે આગળ વધ્યું છે, તે લાંબા સમય પછી પોતાના ઘરે પાછો આવે છે. આ દિવાળીનો પ્રસંગ છે અને તેની ચૉલ (શેરી)ની બહાર આતશબાજી કરવામાં આવી રહી છે. દરેક જણ ખુશીથી દિવાળીની ઉજવણી કરી રહ્યું છે અને તે દરમિયાન, એમ્બેસેડર ટ્રેનમાંથી સંજય દત્તની એન્ટ્રી. સંજય દત્તનું પાત્ર રઘુ હવે સંપૂર્ણ રીતે બદલાઈ ગયું છે. તેણે મુંબઈના અંડરવર્લ્ડની હવા લાગી ચુકી છે અને તેની બોલીથી લઈને દેખાવ સુધી બધું બદલાઈ ગયું છે.

જ્યારે રઘુ ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે, દરેક તેને ખૂબ જ નિસ્તેજ પ્રતિક્રિયા આપે છે. રઘુ તેની માતા અને પિતાને તેમના માટે લાવેલી મોંઘી ભેટો આપે છે. જ્યારે રઘુની માતા ગળામાં લટકતી સોનાની જાડી સાંકળો તરફ નજર કરી રહી છે, ત્યારે રઘુ તેની માતાને જોઇને હસ્યો અને કહ્યું, “જોઈ શું રહી છે ? તે વાસ્તવિક છે. 50 તોલા છે 50 તોલા. કેટલું? 50 તોલા, 50 તોલા. ” સંજય દત્તની ફિલ્મનો આ સીન ખૂબ જ લોકપ્રિય થયો હતો.

બોલિવૂડના દિગ્ગજ ખેલાડી સંજય દત્ત આજકાલ તેની બીમારીને કારણે ચર્ચામાં છે. સંજય દત્તને લંગ કેન્સર છે જેની સારવાર મુંબઇમાં કરવામાં આવી રહી છે. જો કે માંદગી ઉપરાંત બીજું એક કારણ પણ છે, જેના કારણે સંજુબાબાના ચાહકો તેમને યાદ કરે છે. હા, તમેં બરાબર સમજ્યાં, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ ફિલ્મ ‘વાસ્તવ’ વિશે, જેનાથી સંજય દત્તને બોલિવૂડમાં એક અલગ ઓળખ મળી. આ ફિલ્મ 7 ઓક્ટોબર 1999 ના રોજ રીલિઝ થઈ હતી જેણે બોક્સ ઓફિસ પર સફળતાનો ધ્વજ ફરકાવ્યો હતો.

આપણે જણાવી દઈએ કે 1993 માં વિલન પછી સતત છ વર્ષ સુધી સંજયને એક પણ હિટ ફિલ્મ મળી નથી. વળી, આ દરમિયાન તેમને મુંબઈ બોમ્બ બ્લાસ્ટના કેસમાં જેલમાં પણ જવું પડ્યું, એવી રીતે 1999 માં ‘વાસ્તાવ’ની હિટ ફિલ્મના કારણે સંજય દત્તને બોલિવૂડમાં નવી જિંદગી મળી. એવું કહેવામાં આવે છે કે અંડરવર્લ્ડ ડોન છોટા રાજનનું જીવન ‘વાસ્તાવ-ધ રિયાલિટી’માં બતાવવામાં આવ્યું હતું અને આ ફિલ્મમાં રાજનના નાના ભાઈ દિપક નિકાજે નાણાંનું રોકાણ કર્યું હતું. જો કે, આજે પણ કોઈ પણ આ વિશે ખુલ્લેઆમ કંઈ કહેવાનું પસંદ નથી કરતું.

‘વાસ્તાવ’ ને લગતી બીજી એક સ્ટોરી છે, આ ફિલ્મનું દિગ્દર્શન મહેશ માંજરેકર દ્વારા કરાયું હતું અને તે તેની પહેલી હિન્દી ફિલ્મ હતી, પરંતુ ‘વાસ્તાવ’ મહેશ પાસે કેવી રીતે આવી તે ખૂબ જ રસપ્રદ છે. 1995 માં મહેશના નિર્દેશનમાં મરાઠી ફિલ્મ ‘તાઈ’ નામે બનાવવામાં આવી હતી. મહારાષ્ટ્રમાં તે દિવસોમાં આ ફિલ્મ સુપરહિટ હતી, આ ફિલ્મની સફળતા બાદ મહેશ ‘નિદાન’ નામની હિન્દી ફિલ્મ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યો હતો. આ દરમિયાન મહેશ સંજય દત્તને મળ્યો હતો અને તેણે સંજુ બાબાને (સ્ક્રિપ્ટ) કહેવાની વાત કરી હતી.

જ્યારે સંજયને મહેશની આ વાત યાદ આવી ત્યારે તેણે મહેશને એક દિવસ ફિલ્મના સેટ પર સ્ક્રીપ્ટ સાંભળવા બોલાવ્યો. સ્ક્રીપ્ટ તૈયાર ન હોવાથી મહેશ તણાવમાં આવી ગયો હતો અને નજીકની હોટલમાં જઈને થોડા. પેગ માર્યા પછી વેઈટરની પેન લીધી અને કાગળ પર એક પછી એક 20 દ્રશ્યો લખ્યા અને થોડા સમય પછી તે જ કાગળ સાથે તે સંજય દત્તની સામે હતા.તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે સંજય દત્તે 10-15 મિનિટ સુધી મહેશ પાસેથી કથન સાંભળ્યું અને આ ફિલ્મ માટે હા કહ્યું, તે ‘વાસ્તવ – ધ રિયાલિટી’ હતી જેણે સંજયની ફિલ્મ કારકીર્દિને જીવંત બનાવી દીધી.

Advertisement