સવાલ,એવું કયું કામ છે માત્ર રાત્રે જ થાય છે, જવાબ જાણતાં હોય તો કોમેન્ટ કરો…

વ્યક્તિ ભણીગણીને ને સપનું જુએ છે કે તેણે કંઈક સારું કામ મડી જાય અત્યારે મોટાભાગના યુવાનોનું IAS, IPS અધિકારી બનવાનું સપનું છે પરંતુ IAS, IPS બનવું એટલું સરળ નથી તેના માટે યુપીએસસીની પરીક્ષા પાસ કરવી પડે છે આ પરીક્ષા દેશની સૌથી અઘરી પરીક્ષા ગણાય છે દર વર્ષે આ પરીક્ષામાં લાખો ઉમેદવારો ઉપસ્થિત થાય છે પરંતુ એવા કેટલાક ઉમેદવારો જ છે જેમને સફળતા મળે છે અસફળ ઉમેદવારો પણ પ્રયત્ન કરતા રહે છે.

Advertisement

યુપીએસસી પરીક્ષા એ વિશ્વની સૌથી મુશ્કેલ પરીક્ષાઓમાંથી એક છે. તેને પસાર થવા માટે સખત મહેનત કરવી જરૂરી છે. વિદ્યાર્થીઓ રાત-દિવસ મહેનત કરીને આઈ.એસ. જેમણે આઇએસ પરીક્ષા આપી છે.

તેઓ જાણતા હશે કે લેખિત પરીક્ષા કરતા ઇન્ટરવ્યૂ સાફ કરવું વધુ મુશ્કેલ છે. ઇન્ટરવ્યૂમાં, આવા મુશ્કેલ પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે, જે ઇન્ટરવ્યુ લેનારાઓના વડાઓને મૂંઝવતા હોય છે ઇન્ટરવ્યુઅર્સ તમને આવા કુટિલ પ્રશ્નો પૂછે છે,

કે જેના વિશે તમે વિચાર પણ કરી શકતા નથી. ખરેખર, આવા પ્રશ્નો વિદ્યાર્થીઓના આઇક્યુ સ્તરને તપાસવા માટે પૂછવામાં આવે છે. ઘણી વખત, આવા કદરૂપું પ્રશ્નો પણ આ સવાલ અને જવાબોના જવાબમાં તેમને પૂછવામાં આવે છે જેનો જવાબ ખૂબ જ સરળ અને સારો છે. અમે તમારા માટે આવા જ એક મુખ્ય પ્રશ્નો લાવ્યા છીએ

જ્યારે ઉમેદવાર UPSC ના ત્રીજા તબક્કામાં પહોંચે છે ત્યારે ઇન્ટરવ્યૂમાં ઘણા પ્રકારના પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે ખરેખર ઉમેદવારની બુદ્ધિ કસોટી સાથે ત્રીજા તબક્કામાં પૂછાયેલા પ્રશ્નો દ્વારા તેના તર્ક અને વલણની પણ ચકાસણી કરવામાં આવે છે.

આજે,આ લેખ દ્વારા,અમે તમારા માટે આવા કેટલાક પ્રશ્નો અને તેમના જવાબો લાવ્યા છીએ જે તમારા માટે ઉપયોગી થઈ શકે છે.સવાલ-એવી કઈ વસ્તુ છે જે આપણને જીવનમાં બે વાર મફત મળે છે પણ ત્રીજી વખત નહીં?જવાબ-હવે આ પ્રશ્ન જોયા પછી તમે થોડો વિચારમાં પડ્યા હશો.આ પ્રશ્નનો જવાબ ખૂબ જ સરળ છે દાંત એવી વસ્તુ છે જે આપણે જીવનમાં બે વાર મફત મેળવીએ છીએ પરંતુ ત્રીજી વખત નહીં.

પ્રશ્ન-માત્ર બેનો ઉપયોગ કરીને 23 કેવી રીતે લખી શકાય?જવાબ- 22+2/2.પ્રશ્ન-હિન્દીમાં બેંકને શું કહેવાય છે?જવાબ-લગભગ તમામ લોકો બેંકમાં પોતાનું ખાતું ખોલે છે અને તેમાં પૈસા જમા કરે છે,પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે બેંકને હિન્દીમાં શું કહેવાય છે?જેમણે ક્યારેય આ વિચાર્યું છે તેમાંથી તમે એકમાત્ર હશો.તો ચાલો તમને આ માટે સાચો જવાબ જણાવીએ.બેંકને હિન્દીમાં અધિકકોષ કહેવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન-એક ગુનેગારને ફાંસીની સજા આપવામાં આવી અને ત્રણ રૂમ બતાવવામાં આવ્યા,પહેલા રૂમમાં આગ હતી બીજામાં હત્યારા હતા અને ત્રીજામાં ત્રણ સિંહ હતા જેઓ 3 વર્ષથી ભૂખ્યા હતા,ગુનેગાર કયા રૂમમાં જશે? જવાબ- આ સવાલનો સાચો જવાબ એ છે કે ગુનેગાર સિંહના ઓરડામાં જશે કારણ કે જે સિંહો 3 વર્ષથી ભૂખ્યા છે તેઓ જીવિત નહીં હોય.

પ્રશ્ન-એક બિલાડીને ત્રણ બાળકો હતા,જાન્યુઆરી,માર્ચ અને મે તેની માતાનું નામ શું હતું?જવાબ-જેમ તમે આ પ્રશ્નમાં જોઈ રહ્યા છો આ એક મુશ્કેલ પ્રશ્ન છે જેનો જવાબ પ્રશ્નમાં જ છુપાયેલો છે જો તમે આ પ્રશ્ન કાળજીપૂર્વક વાંચશો તો પછી તમને જવાબ જાતે જ મળશે આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ એ છે કે તેની માતાનું નામ શું હતું.

પ્રશ્ન-હિન્દીમાં પાસવર્ડ ને શું કહેવાય છે?જવાબ-પાસવર્ડ એક એવો શબ્દ છે જેનો આપણે સામાન્ય રીતે ઉપયોગ કરીએ છીએ લોકો તેમના મોબાઇલમાં પાસવર્ડ મૂકે છે લેપટોપ કોમ્પ્યુટર પાસવર્ડનો ઉપયોગ કરે છે,પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે પાસવર્ડને હિન્દીમાં શું કહેવાય?તો ચાલો તમને જવાબ જણાવીએ પાસવર્ડને હિન્દીમાં કોડ વર્ડ કહેવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન-માણસ આઠ દિવસ સુધી ઉઘ વગર કેવી રીતે જીવી શકે?જવાબ:રાત્રે સૂવું.સવાલ-એવું કયું કામ છે જે માત્ર રાત્રે કરવામાં આવે છે? જવાબ-આરામ”કરવાનું કામ માત્ર રાત્રે જ કરવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન.ભારતમાં સોનું ક્યાં મળે છે?જવાબ.કોલરમાં.પ્રશ્ન.શરીરના કયા ભાગમાં પરસેવો નથી આવતો?જવાબ હોઠ ક્યારેય પરસેવો પાડતા નથી. પ્રશ્ન.હિન્દીમાં બેંકને શું કહેવામાં આવે છે?જવાબ.બેંકને હિન્દીમાં અધિકારિકોશ કહેવામાં આવે છે.

પ્રશ્ન.હિન્દીમાં એમ્બ્યુલન્સ શું કહેવામાં આવે છે?જવાબ.ઇમર્જન્સી વાહન.પ્રશ્ન.હિન્દીમાં ઝેરોક્ષને શું કહે છે?જવાબ.નકલ.પ્રશ્ન.વિશ્વમાં કાળા હંસ કયા દેશમાં જોવા મળે છે?જવાબ.ઓસ્ટ્રેલિયા.સવાલ.કયા દેશમાં મધ્યરાત્રિએ પણ સૂર્ય ચમકતો હોય છે?જવાબ.નોર્વે પ્રશ્ન.શુદ્ધ હિન્દીમાં ટ્યુબલાઇટને શું કહે છે?જવાબ.પ્રકાશ નળી.સવાલ.સીડી વગર કઈ વસ્તુ ચડી/ નીચે ઉતરી છે?જવાબ.દારૂનો નશો.

Advertisement