સેક્સ કર્યા બાદ બીજા દિવસે થાય છે એની આવી અસર,જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો..

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, સંભોગ કરવાના ઘણા ફાયદા વિશે તમે વાંચ્યું હશે. તેના કારણે સ્કિન પર ગ્લો આવે છે અથવા તો કેલેરી બર્ન થાય છે વગેરે પણ શું તે તમારા જીવનનું સ્તર પણ સુધારી શકે છે?અને આ સવાલનો જવાબ જાણવા માટે એક રિસર્ચ પણ કરવામાં આવ્યું છે. તેનો હેતુ એવી શોધ કરવાનો હતો કે સંભોગ આપણી ઈમોશનલ હેલ્થ અને પરસેપ્શનને સારી બનાવે છે.

Advertisement

અને અમુક સંશોધકોએ તેના પર સ્ટડી કરી અને ઈમોશન્સ નામના જર્નલમાં આ સ્ટડીને પબ્લિશ કરવામાં આવ્યું હતું. સ્ટડીમાં જાણવા મળ્યું કે સેક્સનો પોઝિટીવ ઈમ્પેક્ટ બીજા દિવસ સુધી રહે છે. જોકે તમારુ રિલેશનશિપ કયા પ્રકારનું છે તેના પર પણ તેનો ઈમ્પેક્ટ નિર્ભર કરે છે. સ્ટડીમાં ભાગ લેનારની સેક્શુઅલ એક્ટિવિટી અને 21 દિવસ સુધી તેમનું સેક્શુઅલ સેટિસ્ફેક્શન લેવલ રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યું.

આ સ્ટડીમાં 18 થી 20ના લોકો વોલેન્ટિયર હતા. તેમાં 76 ટકા મહિલાઓ હતી તેમાંથી 64 ટકા રિલેશનશિપમાં જ હતી. આ સ્ટડીથી એવું કન્ક્લુઝન નિકળ્યું કે જે દિવસે લોકો સંભોગ કરે છે તે વધુ પોઝિટીવ અને સારુ ફિલ કરે છે. તેના કારણે લોકોનો મૂડ બીજા દિવસ સુધી સારો જ રહે છે.કોઈ પ્રેમથી ભરેલા સંબંધમાં કરવામાં આવેલા સંભોગ અને કેઝુઅલ ડેટના સંભોગમાં કોઈ તફાવત જોવા ન મળ્યો. બન્નેના પરિણામ પોઝિટીવ જ રહ્યા હતા.સેક્સ માત્ર સારી વસ્તુ નથી જેથી તમને માત્ર આનદ જ મદીન શકે છે. સેક્સ તમારા સ્વાસ્થ્ય પર સારી બંને રીતે અસર કરે છે. તો ચાલો જાણીએ કે કે સુખી સેક્સ જીવન તમારા માટે શું કરી શકે છે.તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે.સેક્સ નિષ્ણાંત કહે છે કે જે લોકો સેકસ્યુઅલી સક્રિય હોય છે તેઓ ખુબ જ ઓછા સમય માટે માંદા પડે છે બીજા લોકો કરતા.

જે લોકો ઊંચા સ્તરે સેક્સ કરતા હોય તે લોકો શરીર ને નુકસાન કરનારા જંતુઓ, વાયરસ અને વસ્તુઓ થી પોતાને બચાવી શકે છે. પેન્સિલવેનિયા ની વિલ્ક્સ યુનિવર્સિટીના સંશોધકોનું માનવું છે કે એવા કોલેજ ના વિદ્યાર્થીઓ જે અઠવાડિયા માં લગભગ ૨-૩ વાર સેક્સ કરતા હોય તે બીજા વિદ્યાર્થીઓ કરતા તેમની બાહ્યરોગના જંતુઓનો સામનો કરવાની ક્ષમતા વધારે હોય છે.કામવાસના માટે ફાયદાકારક.સેક્સ નિષ્ણાંત નું કેહવું છે કે સેક્સ કરવાથી સેક્સ લાઈફ વધી સારી બનાવે છે અને તમારા માં કામવાસના પણ વધી જાય છે. સ્ત્રિઓ માટે, સેક્સ યોનિ ઉંજણ, રક્ત પ્રવાહ, અને સ્થિતિસ્થાપકતા માટે જરૂરી અને મદદગાર છે

મહિલાના મૂત્રાશય નિયંત્રણ માં સુધારો કરે છે.સેક્સ પેડુ સંબંધી અસંયમ થી થતી સમસ્યા ને દુર કરવા મહત્વપૂર્ણ છે. આ સમસ્યા લગબગ ૩૦% મહિલાઓ ને તેમના જીવનમાં થતી હોય છે. સેક્સ તમારા નિતંબ ના સ્નાયુઓ ને મજબુત કરવાની એક કસરત છે. જયારે તમે સેક્સ માટે ઉત્તેજિત હોવ છે ત્યારે, તે સ્નાયુઓના મજબૂત સંકોચન માટેનું કારણ બને છે.તમારા બ્લડ પ્રેશરની સમસ્યા ને ઘટાડે છે.સેક્સ નિષ્ણાંતો કહે છે કે સેક્સ અને લો બ્લડ પ્રેસર વચ્ચે સંબંધ છે. તેઓ કહે છે કે “એક સીમાચિહ્ન અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે જાતીય સંભોગ વિશિષ્ટ રીતે બ્લડ પ્રેસર ને કાબુ માં રાખવા ખુબ જ મદદરૂપ સાબિત થયું છે.”

ઘટાડે છે હાર્ટ એટેક જોખમ.સારું સેક્સ જીવન તમારા હૃદય માટે સારું માનવામાં આવે છે. સેક્સ તમારા હૃદય ના ધબકારા માં વધારો કરે છે ઉપરાંત તે એસ્ટ્રોજનના અને ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરોને પણ સંતુલિત રાખવા મદદરૂપ થાય છે. સંસોધકો નું કેહવું છે કે જે પુરુષો અઠવાડિયા માં ૨ થી ૩ વાર સેક્સ માનતા હોય તેવા પુરુષો ને હૃદય રોગ થી મારવાની સંખ્યા અન્ય જે લોકો સેક્સ ભાગ્યે જ કરતા હોય તેમના કરતા અડધી હોય છે.

દર્દમાં ઘટાડો.શરીર ણો દર્દ દુર કરવાની દવા લેવા પેહેલા સેક્સ માણો. સેક્સ તમારો દર્દ દવા કરતા જલ્દી અને સારી રીતે દુર કરી દેશે સેક્સ તમારા દર્દ સંપૂર્ણપણે મટાડી દે છે. સેક્સ જે હોર્મોન સંખ્લિત કરે છે તે તમારા દર્દ સહન કરવાની શક્તિ વધારી દર્દ ને દુર કરે છે. જાણવા મળ્યું છે કે યોનિમાર્ગ ઉત્તેજિત કરવાથી કમર અને પગનો દુખાવો દુર કરી થાય છે અને ઘણી સ્ત્રીઓ એ અમને જણાવ્યું છે કે હસ્તમૈથુન થી માસિક ખેંચાણ, સંધિવાને લગતું દુખાવો, અને કેટલાક કિસ્સાઓમાં તો માથાનો દુખાવો પણ ઘટાડી શકાય છે.

કેન્સર ની શક્યતા ઓછી કરી શકે છે.જે માણસ મહિના માં લગભગ ૨૧ વાર સેક્સ કરે છે તેને કેન્સર થવાની શક્યતા કેટલીક હદે ઓછી થઇ જાય છે. એવું જરૂરી નથી કે આનો લાભ લેવા માટે તમારી પાસે તમારો પાર્ટનર હોવો જ જોઈએ હસ્તમૈથુન વડે પણ આનો લાભ ઉઠાવી શકો છો. જો કે આ વસ્તુ સ્પષ્ટ નથી કે સેક્સ જ એક માત્ર વસ્તુ છે જે કેન્સર થવાની શક્યતા ને ઘટાડે પણ એ વાત પણ સાચી છે કે વધારે સેક્સ નુકસાન પણ પોચાડતો નથી. તણાવ ઘટાડે છે.તમારા પાર્ટનર સાથે સેક્સ કરવાથી તમે તમારો દિવસભરનો તણાવ દુર કરી શકો છો. તમે અને તમાર પપાર્ટનર એક બીજા ને સપર્શ કરવું, ભેટવું એ તણાવ દુર કરવાના કુદરતી ઉપાય છે.

દરરોજ સેક્સ કરવાથી શરીરના ઘણા રોગો મટે છે. ન તો તમને ક્યારેય તણાવનો અનુભવ થશે અને ન તો તમને ક્યારેય હૃદય રોગ થશે. દૈનિક જીવન તમને લાંબા સમય સુધી જીવંત રાખે છે અને તમે બધા સમય આનંદ અનુભવો છો. સેક્સના ઘણા ફાયદા છે મનુષ્ય રોજિંદા જીવનમાં ઘણીવાર તણાવ અને હતાશાનો સામનો કરે છે. આવી સ્થિતિમાં, તે તેના સ્વાસ્થ્યની સંભાળ રાખવામાં પણ અસમર્થ છે અને હતાશ થવાનું શરૂ કરે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિનું હૃદય ઉદાસીન થવા લાગે છે,ત્યારે તમારા વિચારોમાં નકારાત્મકતા આવવાનું શરૂ થાય છે અને વસ્તુઓ ખરાબ થવા લાગે છે.

તેથી, તે સૌથી અગત્યનું છે કે તમને શા માટે મિલિયન સમસ્યાઓ નથી, તમારે તેને શાંતિથી હલ કરવી જોઈએ. રોજિંદા જીવનમાં તણાવ અનિવાર્ય છે, પરંતુ તાણ ઘટાડવાનું તમારા મગજ અને દિમાગ પર આધાર રાખે છે.તમારું મન તમને જે દિશામાં લાગે છે તે જ વિચારોનું નિર્માણ કરવાનું શરૂ કરે છે.તેથી તે મહત્વનું છે કે તાણ દરમિયાન પણ તમારી વિચારસરણી હકારાત્મક છે. જો આપણે સેક્સ વિશે વાત કરીએ તો, સેક્સ એ માનવ જીવનનો અભિન્ન ભાગ છે અને ખુશીનું કારણ પણ છે. કારણ કે સેક્સ તણાવ અને હતાશા બંનેને ઘટાડે છે. તેથી, આપણે ઈચ્છીએ તો પણ તેને અવગણી શકીએ નહીં.રોજ સેક્સ કરવાના ફાયદા.

તે હોર્મોન્સ અને અન્ય સંયોજનો મુક્ત કરે છે,જે ચેપ ઘટાડે છે.તે શરીરની પ્રતિરક્ષા પણ વધારે છે,જે ચેપ અટકાવવામાં મદદ કરે છે.સારી ઊંઘ,જાતીય સંભોગ દરમ્યાન ઓક્સીટોસિન બહાર આવે છે, જે સારી નિંદ્રામાં મદદ કરે છે.હૃદયને મજબૂત બનાવો,દૈનિક સેક્સ દ્વારા સેક્સ એ શરીરની ધમનીઓમાં વાતચીત કરવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે, જે હૃદયને સ્વસ્થ રાખે છે.સંતુલન હોર્મોન્સ,સેક્સ શરીરના હોર્મોન્સને સંતુલિત કરે છે. જો તમે તમારા માસિક સ્રાવના એક અઠવાડિયા પહેલા સેક્સ કરો છો, તો તમારું હોર્મોનનું સ્તર યોગ્ય છે.

પેલ્વિક સ્નાયુઓને મજબૂત બનાવો.સેક્સ માણતી વખતે સ્ત્રીઓની સારી વર્કઆઉટ હોય છે, જે તેમને મજબૂત બનાવે છે અને પછી જ્યારે તેઓ ગર્ભવતી હોય છે ત્યારે તેઓ ગર્ભવતી નથી.સ્ટ્રોકથી બચાવો,જે પુરુષ અઠવાડિયામાં બે વાર સેક્સ કરે છે તેમને સ્ટ્રોક થવાની સંભાવના ઓછી હોય છે. વૃદ્ધ માણસ દૂર થઈ જાય છે,જાતીય સંભોગને કારણે મોંની કરચલીઓ ખૂટે છે, નિંદ્રા સારી છે અને ત્વચા સુંદર બને છે.

Advertisement