આ એક ચમત્કારી મંત્રથી છોકરીઓ એમનો ચહેરો બનાવી શકે સુંદર અને ચમકદાર,યુવતીઓ જાણી લો…

નમસ્કાર મિત્રો સ્વાગત છે અમારા આર્ટિકલ માં આજે અમે લાવ્યા છે તમારા માટે કઈ નવું જ તમને જાણી ને ખૂબ આનંદ થશે અને તમને કઈ નવું જાણવા મળશે તો ચાલો મિત્રો જાણીયે તેના વિશે આપણા શાસ્ત્રો અને ગ્રંથોમાં અનેક પ્રકારની સમસ્યાનો ઉકેલ જણાવવામાં આવ્યો છે. તેમાથી એક માનવ સમાજની સુંદરતાને વધારવાનું વર્ણન છે. સ્ત્રી હોય કે પુરૂષ પણ શાસ્ત્રમાં જણાવવામાં આવેલા મંત્રોનો જાપ કરે છે તે વ્યક્તિ સુંદર બની જાય છે.

આજના સમયમાં દરેક છોકરીઓ વિચારે છે કે તે સુંદર દેખાય અને સુંદર દેખાવવા યુવતીઓ અવનવા પ્રયાસ કરતી રહે છે. તે સિવાય બજારમાં મળતી ક્રીમો , આર્યુંવેદિક ઔષધિનો ઉપયોગ કરે છે. જેથી તે સુંદર દેખાય પરંતુ શુ તમે જાણો છો કે એક મંત્રથી તમે તમારી સુંદરતામાં ચાર ચાંદ લગાવી છે. શાસ્ત્ર દ્વારા જણાવવામાં આવેલા બે મંત્ર આ રીતે છે.ઓમ એ સોંદર્ય સિધ્ધીએ ઓમ આ મંત્રના જાપથી તમારું સુંદર થવાનું સપનુ પુરૂ થશે અને સાથે સાથે લાંબા સમય સુધી જવાન રહેશો.

ॐ એ હી શોદશ માતૃકોમ્ય નમઃઆ મંત્રના પણ કેટલાક નિયમ જણાવવામાં આવ્યા છે તે અનુસાર આ મંત્રનો જાપ ગુરૂવારથી આરંભ કરીને સતત 9 દિવસ સુધી કરવો જોઇએ. શાસ્ત્રો મુજબ જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ મંત્રનો જાપ કરવાથી ચહેરાની સુંદરતામાં ડબલ ચમક આવે છે. મંત્રનો જાપ કરવા માટે લાલ આસન પર બેસીને ઉત્તર દિશા તરફ મોં રાખીને આ મંત્રની એક માળા કરવી જોઇએ એવું કહેવાય છે કે નિયમિત આ મંત્રનો જાપ કરવાથી ચહેરા પર ગજબની ચમક આવી જાય છે.

આ મંત્રને સવારે કરવો જોઇએ.છોકરીઓ ત્વચાને બચાવવા માટે ઘણા પૈસા ખર્ચ કરે છે, પરંતુ પ્રદૂષણ અને ધૂળ એમની આ ત્વચા ને બરબાદ કરી નાખે છે. આવી સ્થિતિમાં ત્વચાની સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે આ કેટલાક ઘરેલું ઉપાય તમારા ખૂબ કામ માં આવશે.પ્રદૂષણ અને ધૂળ ના કારણે ચહેરાની ચમક નષ્ટ થઈ જાય છે. ખીલ-ખીલના ડાઘ, ટેનિંગ અને કરચલીઓની લીધે ચહેરાની ખીલી ત્વચા નાસ પામે છે.

આ વિશે કેટલીક બ્યુટીફિકેશન અને ઉપયોગી સુંદરતા ટીપ્સ નીચે મુજબ છે.કાચા બટાકાને પીસીને ચહેરા પર સ્ક્રબની જેમ લગાવો. ત્યારબાદ બીજા દિવસે કાચુ દૂધ લગાવો. આ ત્વચાના ડાઘો ને દૂર કરે છે નાળિયેર પાણી ત્વચાના દાગ દૂર કરવા માટે ખૂબ જ અસરકારક છે. નાળિયેર પાણીમાં એક ચમચી મધ મિક્સ કરો અને તેને આઇસ ટ્રેમાં નાખીને બરફ જમાવી દો, ત્યારબાદ દરરોજ એક ટુકડો લઈને તમારા ચહેરા પર હળવા હાથે ઘસો.

10 મિનિટ પછી પાણીથી ધોઈ લો, નાળિયેર પાણીમાં કેરાટિન શામેલ હોય છે, જે ત્વચાના ઉપલા પડને દૂર કરે છે અને નવી ત્વચા વિકસાવે છે.નારિયેળ તેલ અને કપૂર ધૂળ, માટી, પ્રદૂષણ, ના કારણે ત્વચા પર ફોલ્લીઓ અને પિમ્પલ્સ થાય છે. નાળિયેર તેલમાં એક કપૂર મિક્સ કરો અને તેને બરાબર મિક્સ કરો. તેને ચહેરા પર હાથથી હળવાથી લગાવો, 10 મિનિટ પછી પાણીથી ધોઈ લો, દાગ દૂર કરવા માટે દરરોજ સવારે કાચા દૂધથી ચહેરો સાફ કરો.

વૈકલ્પિક દિવસમાં એક મહિના માટે આ ઉપાય અજમાવો મલાઈ અને હળદર એક ચમચી હળદર અને 1,4 ચમચી ગુલાબજળ એક ચમચી દૂધની ક્રીમમાં મિક્સ કરો અને હળવા હાથે ચહેરા પર ઘસો. પછી તે જેવું છે તે છોડી દો. વીસ મિનિટ પછી ચહેરો હળવા પાણી અથવા તાજા પાણીથી ધોઈ લો.દરરોજ બે મહિના સુધી આ કરવાથી રંગ બદલાઈ જશે અને ડાઘ દૂર થશે.નિયમિતપણે ફ્રૂટ પેકનો ઉપયોગ કરો ફળો માં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ હોય છે. જે ત્વચાને હાઇડ્રેટ કરે છે અને ફોલ્લીઓને પણ દૂર કરે છે.

ફ્રૂટ પેક માટે અડધો ચમચી કેળા, છૂંદેલા પાકેલા પપૈયાનો ટુકડો અને અડધી ચમચી મધ મિક્સ કરો અને તેને દરરોજ સવારે અને રાત્રે ચહેરા પર લગાવો. 20 મિનિટ પછી પાણીથી ધોઈ લો, મહિના દરમિયાન સતત લગાવાથી ડાઘ દૂર થઈ જશે છે અને ચહેરા પર પણ ચમક આવી જશે.ટામેટાં માં પણ એન્ટીઓક્સીડેન્ટ હોય છે. જે ત્વચા ને પોષણ આપે છે.ટમેટાને વચ્ચેથી કાપીને ચહેરા પરના વર્તુળમાં થોડુંક હળવા હાથથી ઘસવું પછી 10 મિનિટ માટે છોડી દો.સાફ પાણીથી ચહેરો સુકાવો અને મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવો દરેક વ્યક્તિ સુંદર દેખવા ઈચ્છે છે પછી એ પુરુષ હોય કે સ્ત્રી બધાંયને સુંદર દેખાવું છે.

પણ આજની આ વ્યસ્ત અને બહારની ખાણી પીણીથી લઈને જિંદગીમાં કોઈને પણ પોતાના શરીરનું ધ્યાન રાખવું નથી.અને પાછળથી ખુબજ પછતાવાનો વારો આવે છે.દરેક જણ આ દુનિયામાં સુંદર દેખાવા માંગે છે, આ માટે તેઓ દરેક રીતે પ્રયાસ કરે છે.વાજબી, ગૌરવપૂર્ણ ચહેરો મેળવવા માટે લોકો વિવિધ રાસાયણિક સમૃદ્ધ ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કરે છે.જો કે આ રાસાયણિક ઉત્પાદનો લાભ આપે છે પરંતુ સમય જતાં એટલું જ નહીં, ઘણા રાસાયણિક સમૃદ્ધ ઉત્પાદનો તમારી ચહેરાની ત્વચાને બગાડે છે.

જેના કારણે તમારો ચહેરો પહેલા કરતા વધુ ખરાબ થઈ જાય છે કારણ કે રસાયણો ત્વચા માટે ક્યારેય યોગ્ય નથી હોતા, તે હંમેશા ત્વચાને નુકસાન પહોંચાડે છે.આવી સ્થિતિમા આજે અમે તમને એક ઘરેલું રેસીપી જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.જેના ઉપયોગથી તમે કાશ્મીરી છોકરીઓ જેવા ગુલાબી ચહેરો મેળવી શકો છો.સામગ્રી એલોવેરા જેલ બે ચમચી, ઓલિવ તેલ – એક ચમચી, બદામ 6 થી 7, ગુલાબની પાંખડીઓ 20 થી 25, વિટામિન ઇ કેપ્સ્યુલ્સ 3, ગુલાબજળ 4 ચમચી આ રેસિપિ બનાવવા માટે, પહેલા બદામને રાત્રે દૂધમાં પલાળો, બદામ પલાળી લો ત્યારે છાલ કાઢો.

હવે બધા બદામને એક વાસણ પર ગુલાબજળ નાખી, બદામ પીસ્યા પછી ગુલાબની પાંખડી લો, ગુલાબની પાંખડીઓ સ્વદેશી હોવી જોઈએ.હવે ગુલાબની પાંખડી પીસીને પછી તેને બાઉલમાં કાઢી લો.હવે ક્રીમ બનાવવા માટે બીજો બાઉલ લો અને તેને બરાબર પેસ્ટ, ગુલાબની પાંખડી પેસ્ટ ઉમેરીને બરાબર મિક્સ કરો હવે તેની અંદર બે ચમચી એલોવેરા પાણી મિક્સ કરો જો તમે ઇચ્છો તો નેચરલ એલોવેરા જેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો.હવે એક ચમચી ઓલિવ તેલ નાખીને મિક્સ કરો.હવે ત્રણ વિટામિન ઇ કેપ્સ્યુલ્સ ઉમેરો, જો તમારી ત્વચામાં તૈલી હોય તો ફક્ત એક કેપ્સ્યુલ વાપરો.