શાસ્ત્રો મુજબ સૂર્યાસ્ત પછી ભૂલ થી પણ ના કરો આ 4 કામ,નહીં તો જીવન થઈ જશે બરબાદ….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે હું આપ સૌના માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું તો મિત્રો આજે આપણે વાત કરવા જઈ રહ્યા છે અમારો દિવસ સૂર્યોદયથી શરૂ થાય છે અને સાંજ સૂર્યાસ્ત સમયે શરૂ થાય છે સૂર્યોદય અને સૂર્યાસ્ત દિવસ અને રાતના સંધિ સમય તરીકે મનાવવામાં આવે છે તેથી જ શાસ્ત્રોમાં આ સમયને ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે સૂર્યાસ્ત પછી થોડુંક કામ કરવું શુભ માનવામાં આવતું નથી તો આજે હું તમને તે 4 વસ્તુઓ વિશે જણાવીશ.

Advertisement

તુલસીનો છોડ તમારા ઘરના આંગણામાં લગાવવો જ જોઇએ ઘરમાં તુલસી રાખવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે પરંતુ સૂર્યાસ્ત પછી તુલસીનો છોડ છોડશો નહીં કે તેઓએ પાણી આપવું જોઈએ નહીં આ ધનની દેવી લક્ષ્મીને નારાજ કરે છે અને ઘરથી દૂર સમૃદ્ધિ લાવે છે કોઈ પણ વ્યક્તિએ ક્યારેય સૂર્યાસ્ત સમયે અથવા સૂર્યાસ્ત પછી સૂવું જોઈએ નહીં કે ભોજન ન કરવું જોઈએ આનાથી માત્ર પૈસાની ખોટ થાય છે ઉલટાનું સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ પણ છે.

સૂર્યાસ્ત સમયે ક્યારેય ઘરને સાફ કરવું નહીં શાસ્ત્રો અનુસાર સૂર્યાસ્ત પછી ઘરની સફાઈ કરવાથી ઘરની ખુશીઓ અને સદ્ભાવના સમાપ્ત થાય છે તેથી સૂર્યાસ્ત સમયે કોઈએ ઘરે બેસીને અથવા વાંચવાને બદલે રમવું જોઈએ અથવા થોડી શારીરિક પ્રવૃત્તિ કરો તેથી જ સાંજનો સમય ઘણીવાર વરકિંગ અને રમતા કહેવામાં આવે છે સૂર્યાસ્ત પછી ક્યારેય તમારા વાળ કાપો નહીં ન તો હજામત કરવી ઘણા લોકો સૂર્યાસ્ત પછી વાળ કપાવે છે અથવા દાઢી કરે છે આ કરવાથી જીવન અને પૈસાની ખોટ પર નકારાત્મક અસર પડે છે.

દીવો પ્રગટાવવાથી મનને મળે છે શાંતિ, ઘરમાં પૂજા સ્થાન પર રોજ સાંજે દીવો કરવો જોઈએ. ક્યારેક દીવો કરીને પછી લાઈટ બંધ કરીને બેસજો. મનને એક શાંતિનો અનુભવ થાય છે. શરીર એક દિવ્યતાનો અનુભવ કરે છે. મનના અનેક ભાવો સ્થિર થઈ જાય છેઅને પરમ તત્ત્વની હાજરીનો અહેસાસ થાય છે.અગ્નિ એટલે કે પ્રકાશ એ તેમના માટે પ્રાણઘાતક હોય છે. તેથી જ્યાં પણ પ્રકાશ હોય ત્યાં નકારાત્મક શક્તિઓ ભાગી જાય છે. તેથી ખાસ કરીને સંધ્યા ટાળે ઘરમાં દીવો કરવો જોઈએ. તેનાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા વહેતી રહે છે.

સંધ્યા સમયે પ્રગટાવવો દીવો, આપણે ત્યાં દીપ દર્શનનું વિશેષ મહત્વ છે. દરરોજ ઘરમાં દિવા કરવાથી અનેક દુષ્પ્રભાવ માંથી બચી જવાય છે. રાત પડે ત્યારે નકારાત્મક શક્તિઓ હાવી થઈ જતી હોય છે.જો ઘરમાં દીવો ન થાય તો અંધકાર રહે છે. તેથી નકારાત્મક શક્તિઓને ઘરમાં પ્રવેશ માટે મોકળું મેદાન મળી જાય છે. સંધ્યા સમયે ઘરમાં દીવો કરો તો ફૂલ વાટનો દીવો કરવો અને બે દિવા કરવા. ક્યારેય આડી વાટનો દીવો ભગવાન પાસે કરવો નહિં. અખંડ દીવો હોય તો જ આડીવાટનો દીવો કરવો. આ ઉપાયથી જીવનમાં ચાલતી ઘણી સમસ્યા દુર થઇ જાય છે.

જ્યારે સૂર્ય ઘરે આવે ત્યારે ખાલી હાથમાં ન આવો, મોટાભાગના લોકોએ જોયું છે કે તેમના કામથી છૂટા થયા પછી, તેઓ ખાલી હાથે ઘરે આવે છે, પરંતુ વડીલોની સલાહ પ્રમાણે તમારે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે કોઈ પણ વ્યક્તિ ક્યારેય ખાલી હાથે ન આવે. જો તમે સાંજે ઘરે આવી રહ્યા છો, તો ચોક્કસ તમારી સાથે કંઈક લાવો.આ કરવાથી, ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીની કૃપા હંમેશા તમારા પર રહેશે. સૂર્યાસ્ત પછી શંખ નહીં ફૂંકશો,માન્યતા મુજબ જે ઘરમાં શંખનો શેલ હોય છે ત્યાં હંમેશા ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીનો વાસ રહે છે.

વડીલોની સલાહ મુજબ, દરેક વ્યક્તિએ તેમના ઘરે શંખ રાખવો જ જોઇએ, પરંતુ તમારે કાળજી લેવી પડશે કે તમે સૂર્યના સૂર્યાસ્ત પછી શંખ વગાડવાની ભૂલ ન કરો, કારણ કે જો તમે સાંજે શંખ વગાડો, તમારે પૈસાની ખોટનો સામનો કરવો પડશે.આ વાત ધ્યાનમાં રાખો નહીં તો માતા લક્ષ્મી ગુસ્સે થશે,વ્યક્તિએ સવારે અને સાંજે પોતાના ઘરની અંદર પૂજા અને આરતી કરવી જોઈએ, આ કારણે ભગવાન અને દેવી-દેવતાઓનો આશીર્વાદ હંમેશા પરિવાર પર રહે છે અને દેવી લક્ષ્મીજી પણ ખુશ રહે છે.

જો તમે ઇચ્છો છો કે દેવી લક્ષ્મીનો આશીર્વાદ હંમેશાં તમારા ઘરે અને કુટુંબમાં રહે, તો તમારે હંમેશાં તમારા ઘરમાં ખુશખુશાલ વાતાવરણ જાળવવું જોઈએ. સાંજે કોઈ પણ બાબતે ક્યારેય દલીલ ન કરો.જો સાંજના સમયે તમારા ઘરનું વાતાવરણ અશાંત રહે છે, તો દેવી લક્ષ્મીજી તમારા કારણે ગુસ્સે થઈ શકે છે. સાંજે વ્યવહાર ન કરો, વડીલોની સલાહ મુજબ કોઈએ પણ સાંજના સમયે પૈસાની લેવડદેવડ ન કરવી જોઈએ, આ કારણે તમારા ઘરની લક્ષ્મી બીજા ઘરે સ્થળાંતર કરે છે.

ત્યારબાદ ચાલો મિત્રો જાણીએ અન્ય ઉપાય,આજના સમયમાં ધનની આવશ્યકતા ન હોય તેવી કોઈ વ્યક્તિ દુનિયામાં હશે નહીં. ધન પ્રાપ્તિ માટે લોકો માતા લક્ષ્‍મીની પૂજા-અર્ચના પણ કરતાં હોય છે. પરંતુ આજ સુધી તમે નહીં જાણ્યું હોય કે લક્ષ્‍મી કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટેનો એક સરળ ઉપાય પણ જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં દર્શાવાયો છે. આ ઉપાય છે કેટલાક નમસ્કાર મંત્ર. આ મંત્રો માંથી કોઈ પણ એકનો જાપ નિયમિત કરવાથી ધન લાભ અવશ્ય થાય છે.માતા લક્ષ્‍મીની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે આ સરળ મંત્રનો નિયમ પૂર્વક જાપ કરવો જરૂરી છે.

આ 10માંથી કોઈ પણ એક મંત્રનો જાપ સવારે, બપોરે અને રાત્રે સૂતી વખતે 108 વખત કરવો. માતા લક્ષ્‍મીની કૃપાની અવશ્ય પ્રાપ્ત થશે.લક્ષ્‍મી મંત્ર,ॐ ધનાય નમ:,ॐ ધનાય નમો નમ:,ॐ લક્ષ્‍મી નમ:,ॐ લક્ષ્‍મી નમો નમ:,ॐ લક્ષ્‍મી નારાયણ નમ:,ॐ લક્ષ્‍મી નારાયણ નમો નમ:,ॐ નારાયણ નમ:,ॐ પ્રાપ્તાય નમ:,ॐ પ્રાપ્તાય નમો નમ:,ॐ લક્ષ્‍મી નારાયણ નમ:ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે લક્ષ્‍મી નારાયણની પૂજા કરો. તેનાથી ઘરમાં ખુશાલી અને સકારાત્મકતા આવે છે.

ધનની પ્રાપ્તિ માટે લાલ રંગના કપડા પહેરીને દેવી લક્ષ્‍મીની ઉપાસના કરો. આ સાથે જ લાલ રંગના કંબલના આસન પર બેસીને દેવીનું ધ્યાન ધરો.માતા લક્ષ્‍મીની કૃપા મેળવવા માટે મહાલક્ષ્‍મી ચ વિદ્મહે, વિષ્ણુપત્ની ચ ધીમહિ, તન્નો લક્ષ્‍મી: પ્રચોદયાતI મંત્રનો 108 વાર જાપ કરો. દેવી માતાને લાલ ચંદન, અક્ષત, લાલ વસ્ત્ર, ગુલાબના ફૂલ અને કમળકાકડીની માળા ચઢાવો. તેનાથી લક્ષ્‍મી માતા પ્રસન્ન થશે. માતા લક્ષ્‍મીને દૂધથી બનેલી મીઠાઈનો ભોગ ધરાવો. પૂજન બાદ તેનો પ્રસાદ લો, આ સાથે જ બીજાને પણ આપો.

Advertisement