શું ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન શારીરિક સંબંધ બાંધવાથી બાળકને નુકશાન થઈ શકે છે કે નહિ જાણો

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, પ્રેગનેન્સી બાદ સેક્સ કરવાને લઇને લોકોના મનમાં અનેક સવાલ હોય છે. ત્યારે શું પ્રેગનેન્સી બાદ સેક્સ કરવું યોગ્ય છે કે નહીં? હું ચાર મહિનાની ગર્ભવતી સ્ત્રી છું. મને સેક્સ માણવાની ખૂબ ઇચ્છા છે, પરંતુ મને ડર છે કે ગર્ભમાં રહેલા બાળકને નુકસાન ન થાય. શું કરવું જોઈએ?સવાલ: હું-મહિનાની ગર્ભવતી છું. મને સેક્સ માટેની ઇચ્છા છે, પરંતુ મને ડર છે કે ગર્ભમાં રહેલા બાળકને કોઈ નુકસાન ન થાય.જવાબ: સગર્ભાવસ્થામાં સ્ત્રીને સેક્સમાં કોઈ સમસ્યા હોતી નથી. તે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આખા 9 મહિના સુધી સંભોગ કરી શકે છે.

Advertisement

ધ્યાનમાં રાખવાની એકમાત્ર વસ્તુ છે.જો કોઈ સગર્ભા સ્ત્રીએ જાતે જ ગર્ભપાત કરાવ્યું હોય અને આ કારણોસર પોતાનું બાળક ગુમાવ્યું હોય, જેણે ગર્ભવતી થયા પછીના 3 મહિના (1 થી 3 મહિના) સુધી સેક્સ ન કરે.જો કોઈના ગર્ભાશયનું મોં ખુલ્લું હોય (ઇનકંપિટેંટ ઓસ-સર્વિક્સ), તો પછી 3 થી 6 મહિના દરમિયાન સંભોગ કરવો સંપૂર્ણપણે વર્જિત છે. અહીં નોંધવાની બાબત એ છે કે આ બંને સ્થિતિઓ અંગે ગાયનેક ડોક્ટરને જરૂર જણાવી દો કારણકે તે સામાન્ય સ્થિતિ નથી.

છેલ્લા 3 મહિના (6 થી 9 મહિના) દરમિયાન, ઉપરોક્ત બંને સ્થિતિઓવાળા લોકો પણ સેક્સ કરી શકે છે. છેલ્લા 3 મહિનામાં સેક્સ દરમિયાન, એ ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે માણસનું વજન સીધા ગર્ભમાં રહેલા બાળક પર ન આવવું જોઈએ. તેથી સ્થિતિ બદલો અને સંભોગ કરો. સ્ખલનથી સ્ત્રી અથવા ગર્ભ માટે કોઈ જોખમ નથી.

નોંધ.સગર્ભા સ્ત્રી સાથેના સંભોગમાં, ધ્યાન રાખવું કે સ્ત્રીને રક્તસ્રાવ અથવા અસ્વસ્થતા ન થાય. જો આ લક્ષણો છે તો સેક્સ ન કરો.જો ડોક્ટરએ કોઈપણ કારણસર સેક્સ કરવાનો ઇનકાર કર્યો છે, તો કોઈ અન્ય માધ્યમ (હસ્તમૈથુન) દ્વારા ચરમસીમા સુધી પહોંચવાનો પ્રયાસ ન કરો, કારણ કે બીજી રીતે સેક્સ માણવાથી પણ સામાન્ય સેક્સ કરતા વધુ ગર્ભાશયના સંકોચન થાય છે.

સગર્ભા સ્ત્રીઓએ ગર્ભવતી થયા પછી ખૂબ કાળજી લેવી પડે છે તેની એક ભૂલો અનિચ્છનીય ગર્ભપાત તરફ દોરી શકે છે. કદાચ આ જ કારણ છે કે લોકો ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સંભોગ કરવાનું ટાળે છે. ઘણા લોકો ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સને અજાત બાળક માટે જોખમી માને છે. મોટાભાગના લોકો ગર્ભાવસ્થાના ત્રણ મહિના પછી જીવનસાથી સાથે સંભોગ બંધ કરે છે. જ્યારે તબીબી વિજ્ન લોકોમાં ફેલાયેલી આવી ગેરસમજોને નકારી કાઢે છે.

ડોકટરો કહે છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન, સ્ત્રીઓના શરીરમાં ઘણા શારીરિક અને આંતરસ્ત્રાવીય બદલાવ આવે છે અને આ સમય દરમિયાન સ્ત્રી જીવનસાથીના મનમાં જાતીય ઇચ્છા સૌથી વધુ હોય છે. તે સાચું છે કે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન કેટલીક સ્ત્રીઓ માટે સેક્સ વધુ આનંદપ્રદ હોય છે. ડોક્ટરો કહે છે કે સેક્સ એ માત્ર જાતીય આનંદ નથી, પરંતુ તે જીવનસાથી સાથે વધુ સારી રીતે જોડાવાનો એક માર્ગ પણ છે. આ સ્થિતિમાં, મહિલાઓના શરીરમાં લોહીનો પ્રવાહ ખૂબ જ ઝડપથી થાય છે અને સેક્સ ડ્રાઇવ પણ વધે છે. આથી જ તેઓ સેક્સનો આનંદ વધારે લે છે.

ગર્ભાવસ્થામાં સંભોગ ન કરવાની અફવાથી ડરવાને બદલે, વ્યક્તિએ તેને વધુ સારી રીતે સમજવાની જરૂર છે ડોકટરો કહે છે કે ગર્ભાવસ્થાના કોઈપણ તબક્કે સેક્સ માણવાનો ભય નથી. આ સમય દરમિયાન વ્યક્તિને ગભરાવાની જરૂર નથી કારણ કે ગર્ભાવસ્થામાં કોઈ સમસ્યા નથી કસુવાવડ અથવા વધારે રક્તસ્રાવ થવાનું જોખમ હોય તો તરત જ ડ ડૉક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

જો તમે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન પણ તમારા જીવનસાથી સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધવા માંગતા હોવ તો કેટલીક બાબતોને ધ્યાનમાં રાખવી પડશે. સેક્સ દરમિયાન સ્વચ્છતા એ સૌથી ગંભીર મુદ્દાઓ છે. સેક્સ દરમિયાન સેફ્ટી કોન્ડોમ નો ઉપયોગ કરવાની ખાતરી કરો. આ સમય દરમિયાન જાતીય સંક્રમિત રોગો એસ ટી ડી ના સંપર્કમાં આવવાથી ગર્ભાવસ્થાનું જોખમ વધી શકે છે જો તમે સગર્ભાવસ્થામાં સેક્સ કરી રહ્યાં છો તો જીવનસાથીની આરામ અને સ્થિતિની સંભાળ રાખો. આવી સ્થિતિમાં ટોચ પર સ્થિતિને સલામત માનવામાં આવે છે.

વધુ પડતા રક્તસ્રાવના કિસ્સામાં ડૉક્ટરો સેક્સ ન કરવાની ભલામણ કરે છે. બીજું એમ્નિઅટિક પ્રવાહીના લિકેજ દ્વારા બાળકના જીવનને જોખમમાં મૂકવામાં આવે છે. આ શરત હેઠળ પણ સેક્સ ન કરવું જોઈએ.ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન જાતીય સંભોગ કરવો તેટલું સલામત છે જ્યાં સુધી તમે સ્વસ્થ છો અને ડોકટરો તેનો ઇનકાર કરતા નથી.

એમ્નીયોટિક કોથળી પ્રવાહી કોથળી જેમાં ગર્ભ શામેલ છે અને ગર્ભાશયની મજબૂત સ્નાયુઓ ગર્ભને સુરક્ષિત રાખે છે આને કારણે, ચેપ થવાની સંભાવના ઓછી છે તે સિવાય તમે કેવી રીતે શારીરિક સંબંધ બાંધતા હો તેના પર પણ આ નિર્ભર છે અલબત્ત જો તમને કોઈ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યા ન હોય તો પણ આ કરવા પહેલાં એકવાર ડૉક્ટરને પૂછવું જરૂરી છે.

નબળી ગર્ભાવસ્થા એટલે બાળકો અને સેક્સને ટેકો આપવા માટે તમારા પેલ્વિક ફ્લોર અસરકારક નથી. તેથી સેક્સ કરવાનો તમારો હેતુ બદલો અને તરત જ ડૉક્ટરની તપાસ કરાવો.જો તમને ભૂતકાળમાં કસુવાવડની સમસ્યા હોય છે તો પછી સંભોગ કરતા પહેલા ડૉક્ટર ની સલાહ લો ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન જાતીય જીવન પહેલાની જેમ ટકી શકતું નથી ગર્ભાવસ્થાને કારણે શરીરમાં વિવિધ ફેરફારો થાય છે જેના કારણે જાતીય સંબંધોની ઇચ્છા ઓછી થઈ શકે છે. અહીં અમે તમને જણાવી રહ્યાં છે કે ત્રણેય ક્વાર્ટર દરમિયાન સેક્સ લાઇફ કેવી હોઈ શકે છે.

સેક્સ માણવું સ્વાભાવિક છે અને તેનો સંપૂર્ણ રીતે સાવધાનીપૂર્વક આનંદ કરવો જોઈએ. પરંતુ કેટલીકવાર તમને કેટલાક પ્રશ્નો આવી શકે છે કે શું તમારે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ કરવું જોઈએ કે નહીં ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ કેટલું સલામત છે ગર્ભાશયમાં વધતા ગર્ભ પર કોઈ ખરાબ અસર પડશે શું સેક્સને લીધે કસુવાવડ થવાનું જોખમ છે આ સમય દરમ્યાન સેક્સ કરવાનો સાચો રસ્તો શું છે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન તમારે કેટલો સમય સંભોગ કરવો જોઈએ.

પ્રિસ્ટાઇન કેરના આ બ્લોગમાં આજે અમે તમને સગર્ભાવસ્થા દરમિયાન આ બ્લોગને સંપૂર્ણ રીતે વાંચ્યા પછી, તમને સગર્ભાવસ્થામાં તમારી જાતની સંભાળ કેવી રીતે લેવી જોઈએ અને સગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સ્તનના દુખાવાના કિસ્સામાં તમને શું કારણ જોઈએ છે તે વિશેની સારી સમજ મળશે જે તમારી પીડાને ઘટાડશે અને રાહત આપશે.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સંભોગ કરવામાં કંઇ ખોટું નથી અને તે બાળકના સ્વાસ્થ્યને પણ નુકસાન પહોંચાડતું નથી ગર્ભાવસ્થામાં પરિવર્તન આવે છે અને તેની સ્થિતિથી બાળકને કોઈ નુકસાન થતું નથી તેવી જ રીતે તમારા જીવનસાથી સાથે સંભોગ કરવાથી તમને ઘણા ફાયદા થઈ શકે છે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સંભોગ કરવો સંપૂર્ણપણે સલામત છે અને તમને ઘણા ફાયદા થઈ શકે છે.

ઘણીવાર મહિલાઓ ગર્ભવતી થયા પછી સંભોગ કરવા માટે માનસિક અને શારીરિક રીતે તૈયાર હોતી નથી અને આ ખૂબ સામાન્ય વાત છે. તમને ફરીથી સેક્સમાં રસ બનવા માટે થોડો સમય લાગી શકે છે,તેથી તમે ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન અને ઇચ્છાઓ દરમિયાન તમારા જીવનસાથી સાથે સંભોગ કરી શકો છો.

ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સંભોગ કરવાથી મહિલાઓને તેમના શરીર માટે સારું લાગે છે અને આ દંપતી વચ્ચેના સંબંધોને પણ ​​બનાવે છે.ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન સેક્સ અથવા લવ મેકિંગ એ સુનિશ્ચિત કરે છે કે તમારા જીવનસાથી સાથેનો તમારો સંબંધ ખૂબ જ મજબૂત છે અને તમે બંને તમારા જીવનમાં બદલાવનો સામનો કરવા માટે સંપૂર્ણ તૈયાર છો.

Advertisement