ભગવાન શિવની તસવીરને ઘરમાં લગાવતા પહેલા ખાસ રાખો આ વાતોનું ધ્યાન, નહિ તો ભોગવવું પડશે ભારે પરિણામ….

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે હિંદુ ધર્મનું વહન કરી રહેલ દરેક વ્યક્તિના ઘરમાં મંદિર તો હોય જ છે જ્યાં દેવી- દેવતાઓની મૂર્તિ મુકવામાં આવે છે અને તેમનું પૂજન કરવામાં આવે છે. પરંતુ વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં મૂર્તિઓ સાથે સંબંધિત કેટલાક નિયમો જણાવવામાં આવ્યા છે જેનું પાલન કરવું આપના માટે સુખદાયી સાબિત થાય છે.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે ભગવાન શિવને ભોળા ભંડારી કહેવામાં આવે છે આવું એટલા માટે કેમ કે, ભગવાન શિવ ભકતોથી જલ્દી પ્રસન્ન થઈ જાય છે. પરંતુ ભગવાન શિવને ક્રોધ પણ ખુબ જ જલ્દી આવી જાય છે. જે જીવનને બરબાદ કરી શકે છે.

એટલા માટે આજે આ લેખમાં અમે આપના માટે ભગવાન શિવની મૂર્તિ સાથે સંબંધિત કેટલાક નિયમો વિષે જણાવીશું. જેનું ધ્યાન રાખવાથી આપ પોતાને ભગવાન શિવના પ્રકોપથી બચાવી શકો છો.ભગવાન શિવની પ્રતિમા અને ફોટોને ઘરમાં રાખવા સંબંધિત કેટલાક નિયમો.આપે ઘરમાં ભગવાન શિવનું એવું ચિત્ર લગાવવું ખુબ જ શુભ રહે છે જેમાં ભગવાન શિવ પોતાના પુરા પરિવાર માતા પાર્વતી, દીકરા ગણેશ અને કાર્તિક અને નંદી જીની સાથે વિરાજમાન હોય.

આ ચિત્રને ઘરમાં લગાવવાનું ખુબ જ શુભ રહે છે. પરંતુ આ ચિત્ર લેતા સમયે આપે ધ્યાન રાખવું કે, નંદી વિના ભગવાન શિવનો પરિવાર પૂરો માનવામાં આવતો નથી. આવું ચિત્ર ઘરમાં લગાવવાથી બાળકો આજ્ઞાકારી બને છે અને ઘરમાં પ્રેમ જળવાઈ રહે છે.

ભગવાન શિવના તાંડવ અને સૌમ્ય બંને પ્રકારના સ્વરૂપ છે. આપે ભગવાન શિવની પ્રતિમા કે પછી ચિત્રને ઘરમાં લગાવતા સમયે ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે, ભગવાન શિવ ક્રોધિત કે પછી તાંડવ મુદ્રામાં ના હોવા જોઈએ. ભગવાન શિવની તાંડવ મુદ્રા વિનાશ દર્શાવે છે.

એટલા માટે નટરાજ સ્વરૂપની પ્રતિમા કે પછી ચિત્રને ઘરમાં લગાવવાની મનાઈ કરવામાં આવી છે કેમ કે, ભગવાન શિવ તાંડવ મુદ્રામાં રહે છે. ભગવાન શિવની હંમેશા સૌમ્ય અને પ્રસન્નચિત્ત મુદ્રાનું ચિત્ર જ ઘરમાં લગાવવું જોઈએ.આપે આપના ઘરમાં ભગવાન શિવની પ્રતિમાને હંમેશા ઉત્તર દિશામાં જ લગાવવી જોઈએ કેમ કે, કૈલાશ પર્વત પણ ઉત્તર દિશામાં છે. જે ભગવાન શિવનું નિવાસ સ્થાન છે. જો શક્ય હોય તો ઉત્તર દિશામાં ભગવાન શિવના ચિત્ર કે પ્રતિમાને એવી રીતે લગાવો કે આવતા- જતા દરેકની નજર તેમની પર પડતી રહે.

જો આપ પોતાના ઘરમાં પૂજા સ્થાનથી અલગ અન્ય કોઈ જગ્યાએ ભગવાન શિવનું ચિત્ર કે પ્રતિમા લગાવો છો તો તે સ્થાનની સાફ- સફાઈનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું. જો તે સ્થાન દુષિત થાય છે તો આપને ધન સિવાય પણ કેટલાક પ્રકારની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

કેટલીક વ્યક્તિઓ પોતાના ઘરમાં ભગવાન શિવની એવી પ્રતિમા લઈને આવે છે જેમાં ભગવાન શિવ ઉભા હોય તેવી મુદ્રામાં હોય છે, પરંતુ ભગવાન શિવની ઉભા રહેલ મુદ્રાની પ્રતિમા કે ચિત્રને પોતાના ઘરે કે પછી કાર્ય સ્થળ પર ક્યારેય લગાવવી જોઈએ નહી.

સનાતન ધર્મ, સનાતન ધર્મમાં સાકાર ભગવાનની અનુભૂતિની કલ્પનાને સ્વીકારવામાં આવી છે, જેના કારણે મૂર્તિપૂજાને પણ વિશેષ ભાર મળ્યો છે.તમે જાણો છો કે હિન્દુ ધર્મમાં 33 કરોડ દેવી-દેવતાઓનું અસ્તિત્વ સ્વીકારાયું છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં દેવી-દેવતાઓનું ચિત્ર અથવા મૂર્તિ સ્થાપિત કરવી જોઈએ.

શિવ મૂર્તિને સ્થાપિત કરવી.આ કરવાથી નકારાત્મક ઉર્જા ઘરમાં પ્રવેશી શકતી નથી.પરંતુ વધુ એક બાબત કે જેને ધ્યાનમાં રાખવાની જરૂર છે તે એ છે કે આ પેઇન્ટિંગ્સ અને શિલ્પોના સ્થાપન માટેના ચોક્કસ નિયમોનું પણ પાલન કરવું આવશ્યક છે.નહીં તો તેઓ નફાને બદલે નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

સાવચેતીઓ.આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ કે જો તમારા ઘરમાં ભગવાન શિવની મૂર્તિ અથવા તસવીર છે અથવા જો તમે તેને ઘરમાં સ્થાપિત કરવા માંગતા હો તો તમારે કઈ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું જોઈએ અથવા કઈ સાવચેતી રાખવી જોઈએ.

ઉત્તર દિશા ભગવાન શિવનું સ્થાન ઉત્તર દિશામાં છે કૈલાસ પર્વત ત્યાં સ્થિત છે.તેથી તે કહેવું ખોટું નહીં કે આ દિશા ભગવાન શિવની પ્રિય છે.તેથી ઘરની ઉત્તર દિશામાં ભગવાન શિવની મૂર્તિ અથવા ફોટો મૂકો.ધંધામાં લાભ.તે પણ પ્રયાસ કરવો જોઈએ કે ઘર ઓફિસ અથવા દુકાનની ઉત્તર દિશામાં સ્થિત શિવ મૂર્તિ અથવા ચિત્રના દર્શન આવતા જતા દરેક વ્યક્તિ કરી શકે છે.આ રીતે ધંધામાં લાભ થશે.

ભગવાન શિવની મૂર્તિ.ભગવાન શિવની આવી મૂર્તિ અથવા ચિત્ર લગાવો જેમાં તે પ્રસન્ન થાય.નંદી પર બિરાજમાન હોઈ અથવા ધ્યાનમાં બેઠા હોઈ.તે ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે કોઈ પણ દિવાલ કે જેના પર મહાદેવની મૂર્તિ મૂકેલી છે તે સંપૂર્ણપણે સ્વચ્છ હોવી જોઈએ.

ઉભી મુદ્રામાંનું ચિત્ર.ભગવાન શિવની સ્થાયી મુદ્રાની તસવીર તમારા ઘર અથવા ઓફિસમાં ક્યારેય ન લગાવો.જો તમે શિવ પરિવારની તસવીર લગાવી શકો તો તે પણ ખૂબ જ શુભ છે.ભગવાન શિવની ગુસ્સાવાળી છબી ક્યારેય સ્થાપિત ન કરો તે અત્યંત અશુભ હોઈ શકે છે.

Advertisement