શું તમારા જીવનમાં મુશ્કેલીઓ વધવા લાગી છે, તેથી તમે જે પાણી સ્નાન કરો છો તેમાં ઉમેરી દો આ વસ્તુ

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, કેટલીકવાર સમય તમારી તરફ નથી હોતો. કોઈ પણ કાર્ય પૂર્ણ થઈ શકતું નથી, જો કામની શરૂઆત પૂર્ણ ન થાય, તો પણ સમજો કે તમારા ગ્રહો તમારી તરફેણમાં કામ કરી રહ્યા નથી. આવી સ્થિતિમાં મા લક્ષ્મી અને સરસ્વતી પણ તમને છોડે છે. તંત્ર સાધના કહે છે કે આવી વ્યક્તિએ તંત્ર અને મંત્રની મદદ લેવી જોઈએ અને તેના જીવનને ખુશ કરવા માટે કેટલાક વિશેષ પ્રયત્નો પણ કરવા જોઈએ. આ પ્રયત્નો તમારા બિનતરફેણકારી ગ્રહોને અનુકૂળ બનાવવા અને તમારા ખરાબ સમયને તમારી તરફેણમાં કરવાનું કામ કરે છે.

Advertisement

જો જીવનમાં મુશ્કેલીઓ ખૂબ વધવા લાગે છે, તો પછી વિલંબ કર્યા વિના, તમે જે પાણીથી સ્નાન કરો છો તેમાં 100 ગ્રામ કાળા તલ ઉમેરીને નહાવાનું શરૂ કરો. ફક્ત 21 કે 41 દિવસમાં તમને લાગશે કે બધું સારું થઈ રહ્યું છે. જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ સતત ખુલ્લી રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, કોઈ પણ ગરીબ વ્યક્તિને ભયાવહ બનવાની જગ્યાએ, ગરીબ વ્યક્તિને ખવડાવવું જોઈએ અને તેને કપડાં અને દક્ષિણા આપીને તમારા માથા પરની પિતૃની ખામી દૂર થાય છે અને બીજી દુનિયામાં બેઠેલા તમારા પૂર્વજો તમને ખુશ અને ખુશ થવા માટે આશીર્વાદ આપવાનું શરૂ કરે છે.

દરેક પરિવારમાં કોઈક કુલ દેવ અથવા કુળદેવી હોય છે. કેટલાક તહેવારો સિવાય, તેમને થોડા સિવાય કોઈ યાદ કરતું નથી. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ પણ કાર્ય પર જતા પહેલા તેની વિધિવત પૂજા કરવામાં આવે. તેમનું કાર્ય સફળ થવા માંડે છે અને સફળતાનો માર્ગ ખુલે છે.

વાસ્તુ મુજબ, જે વસ્તુઓ છત પર અને ઉત્તરપૂર્વમાં ઉપયોગી નથી તે રાખવી જોઈએ નહીં, કારણ કે ઉત્તરપૂર્વનું ખૂબ મહત્વ છે, પરંતુ જો તેને રાખવું પડે, તો તેને દક્ષિણ દિશામાં રાખવું જોઈએ, આમ કરવાથી, વાણી ઓછી થશે અને લાભની સ્થિતિ શરૂ થશે. ઘરની શાંતિ જાળવવા માટે બ્લેક કૂતરો, જેને ભગવાન ભૈરવનું વાહન માનવામાં આવે છે જો તેને સરસવના તેલ સાથે સરસવનું તેલ અને થોડું કાળી મસૂર ભભરાવવામાં આવે તો તે ખૂબ જ અનુકૂળ રહેશે, પરંતુ શનિવારે તેનું સેવન કરવું વધારે ફાયદાકારક છે.

મંગળવારે વાંદરાઓને ચણા ખવડાવવાથી પણ ઘરમાં શાંતિ અને ખુશી મળે છે. જો તમે તમારા પલંગ પર આ રીતે સૂશો કે તમારું માથું પૂર્વ તરફ હોય અને તમારા પગ પશ્ચિમ તરફ હોય તો આત્મિક સુસંગતતા મેળવવા માટે આ એક અનુકૂળ ઉપાય હશે. તે જ રીતે, જો સૂઈને માથું દક્ષિણ અને ઉત્તર તરફ વળે છે, તો તે સંપત્તિની સ્થિતિ બનાવે છે, પરંતુ વિરુદ્ધ બાજુ સૂવાથી વધુ માનસિક ચિંતાઓ થાય છે.

એક બીજી વાત, જ્યારે પણ તમે ઘરની બહાર જાઓ છો ત્યારે ઘરની કોઈ પણ સ્ત્રીએ તે વ્યક્તિના માથા પર એક મુઠ્ઠીભર કાળી ઉરાડ અથવા રાઈ ત્રણ વાર લગાવી જમીન પર મૂકવી જોઈએ, તેથી તમે જે કાર્યમાં જઈ રહ્યા છો તેમાં સફળતા મેળવવી એ સો ટકા નક્કી છે.

આ ઉપરાંત આ પણ જાણો માણસ તેના જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓમાંથી પસાર થાય છે. પછી ભલે તે નોકરીની સમસ્યા હોય કે ધંધા કે આર્થિક સમસ્યા. જો તમારે આ બધી મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવવા હોય તો તમે વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં જણાવેલ કેટલાક નિયમોનું પાલન કરી શકો છો. ખરેખર, જો ઘરની અંદર નકારાત્મક ઉર્જા પસાર થતી હોય તો આવી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે.

આ સિવાય ઘર ખર્ચ અચાનક વધવા માંડે છે. ઘરના દિવસે કોઈ વસ્તુ કે બીજા બાબતે કોઈ સમસ્યા હોય છે. જો તમે સતત તમારી મુશ્કેલીઓથી ઘેરાયેલા છો, તો તેનાથી ખૂબ જ ખરાબ પરિણામ આવી શકે છે. તેથી જ તમે તેને સમયસર હલ કરો. આજે અમે તમને વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં જણાવેલ કેટલીક મહત્વપૂર્ણ બાબતો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે ધ્યાન આપશો, તો તમે તમારી મુશ્કેલીઓથી છૂટકારો મેળવી શકો છો.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ એંઠા વાસણો ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા વધારે છે. ઘણા લોકોને આદત હોય છે કે રાત્રે જમ્યા પછી તેઓ વાસણો સાફ કર્યા વગર સૂઈ જાય છે, પરંતુ આ આદત તમારી સમસ્યાનું મુખ્ય કારણ છે. જો તમે રાત્રે એંઠા વાસણ છોડીને સૂઈ જાઓ, તો આના કારણે નકારાત્મક ઉર્જા સક્રિય થાય છે. જેના કારણે પરિણીત જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવવા લાગે છે. ઘરના કોઈ સભ્યની અચાનક તબિયત બગડે છે. દવા અને સારવાર મેળવ્યા પછી પણ સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થતો નથી, એટલું જ નહીં, પરંતુ આના કારણે આપણને પૈસાની ખોટ પણ સહન કરવી પડે છે. તેથી, તમારે રાત્રે એંઠા વાસણ સાફ કરવા જોઈએ.

હંમેશાં એવું જોવામાં આવ્યું છે કે ઘરની અંદર નળ અથવા કોઈપણ પાઈપમાંથી પાણી ટપકતું રહે છે, જેના પર વ્યક્તિ ધ્યાન આપતો નથી, પરંતુ જો તમે તેને અવગણશો તો તમારે તમારા જીવનમાં પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓમાંથી પસાર થવું પડશે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ટપકતા પાણીને શુભ માનવામાં આવતું નથી. જો તમારા ઘરમાંથી કોઈ જગ્યાએથી પાણી ટપકતું હોય, તો તમારે તરત જ તેને ઠીક કરવું જોઈએ.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ જો ઘરના મુખ્ય દરવાજા પાસે જૂતા રાખવામાં આવે તો તેના કારણે પૈસાનો બગાડ શરૂ થાય છે. આ સિવાય હાથમાં પૈસા પણ ટકતા નથી. અહીં અને ત્યાં, પૈસા કામમાં ખર્ચ કરવામાં આવે છે, તેથી તમે જૂતાને એવી જગ્યાએ મૂકી દો, જ્યાં તે વારંવાર પગમાં ના આવે. જો તમારા ઘરમાં એવી કોઈ ચીજ છે કે જેનો કોઈ ઉપયોગ નથી અથવા તૂટેલી છે, તો તમારે તેને તાત્કાલિક તમારા ઘરની બહાર ફેંકી દેવી જોઈએ, કારણ કે ઘરની અંદર રાખેલા તૂટેલા વાસણોને કારણે ખર્ચમાં વધારો થાય છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર શુક્ર ગ્રહને પ્રેમ, ભોગ, પત્ની, સાંસારિક આનંદનું પરિબળ માનવામાં આવે છે.આ કારણોસર જો શુક્ર કુંડળીમાં ખરાબ દિશામાં હોય તો ઘરનાં જીવનમાં મુશ્કેલીઓ વધી જાય છે.ઘરના સુખ માટે આ ઉપાય કરો

શુક્રની સ્થિતિ વધુ ખરાબ થવાની અસર.શુક્રની સ્થિતિ ખરાબ હોય ત્યારે વ્યક્તિને સ્ત્રીનું સુખ મળતું નથી.આ સિવાય જ્યારે રાહુ અને સૂર્યનો સંયોજન થાય છે ત્યારે શુક્ર ગ્રહ મંદ થઈ જાય છે અને આર્થિક મુશ્કેલીઓ વધે છે.આ સિવાય પૈસાની ખોટ પણ શરૂ થાય છે.શાસ્ત્રો અનુસાર જો કુંડળીના પહેલા ઘરમાં શુક્ર અને સાતમા ઘરમાં રાહુ હોય તો આવી સ્થિતિમાં શુક્ર ગ્રહની દિશા યોગ્ય માનવામાં આવતી નથી અને તેના કારણે યુગલો જીવનમાં કષ્ટ ભોગવી રહ્યા છે.એવું નથી કે જો શુક્ર કોઈ ખરાબ દિશામાં હોય તો કશું બરાબર નથી.તેના કરતાં કેટલાક ઉપાય છે જે શુક્ર ગ્રહની ખરાબ દિશામાં સુધારો કરી શકે છે.ચાલો જાણીએ આવા જ કેટલાક ઉપાય વિશે.

સફેદ વસ્તુઓનું દાન.શુક્ર ગ્રહના બગડવાની સ્થિતિમાં શુક્રવારે વ્યક્તિએ સફેદ વસ્તુઓનું દાન કરવું જોઈએ.જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો શુક્રવારે દૂધ અથવા દૂધની ખીર બનાવીને ગરીબ લોકોને ખવડાવો.આ ઉપાય અપનાવવાથી શુક્ર ગ્રહની ખરાબ દિશાનો જીવન પર કોઈ પ્રભાવ પડતો નથી.આ માટે તમે ચોખાનું દાન પણ કરી શકો છો. ચાંદી સાથે રાખો.શુક્ર ગ્રહની ખરાબ દિશામાં કોઈ પણ ચાંદીની વસ્તુ તમારા પર્સમાં રાખો.કોઈ ચાંદી તમારી સાથે રાખવાથી ઘરમાં ઝઘડો થતો નથી અને ઘરમાં સુખ શાંતિ રહે છે.તમે ચાંદીના વીંટી પણ પહેરી શકો છો. પરંતુ રિંગ્સ શુક્રવારે જ પહેરવી પડે છે.

દિવાલ સફેદ.જો પરિણીત જીવનમાં ઝઘડાઓ થાય છે તો હંમેશા તમારા ઘરની દિવાલોના રંગોને સફેદ રાખો.આવા પગલા લેવાથી ઘરમાં ઝઘડા થંભી જાય છે અને પરસ્પર પ્રેમ પણ વધે છે. શિવની આરાધના.જો શુક્ર ગ્રહને લીધે ઘરમાં કોઈ સમસ્યા હોય તો તમારે શુક્રવારે ભગવાન ભોલેનાથની પૂજા કરવી જોઈએ અને શિવલિંગ પર દૂધ ચઢવવુ જોઈએ.શિવશંકરને દૂધ અર્પણ કરવું.

Advertisement