સે@ક્સ કર્યા પછી ભુલથી પણ સ્ત્રીઓએ ન કરવી જોઈએ આ 7 ભૂલો….

શું તમે ક્યારેય તમારી સે-ક્સ લાઈફમાં કંઈક નવું અને રોમાંચક કરવાનું વિચાર્યું છે શું તમે તમારા સંબંધોમાં આત્મીયતા માટે હંમેશા કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરો છો જો હા તો કેટલીક મહત્વપૂર્ણ જાતીય આદતો અપનાવવી ખૂબ જ જરૂરી છે ખાસ કરીને સંભોગ પછી તમારે અને તમારા પાર્ટનરને પથારીમાં શું ગમે છે તે જાણવા અને સમજવાનો પ્રયાસ તમારે બંનેએ કરવો જોઈએ પરંતુ જાતીય આનંદ મેળવ્યા પછી તરત જ કેટલીક આદતો બદલવાની જરૂર છે.

Advertisement

અને તંદુરસ્ત ટેવો અપનાવવી જોઈએ જેથી તમારી ઘનિષ્ઠ સ્વચ્છતા જાળવી શકાય આવી સ્થિતિમાં જો તમે ખૂબ થાકેલા અથવા ઉત્સાહિત ન હોવ તો પણ આ બાબતોનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

આ વિશે વધુ જાણવા માટે હેલ્થ શૉટ્સે મેન્ટલ કન્સલ્ટન્ટ અને સેક્સોલોજિસ્ટ ફોર્ટિસ હૉસ્પિટલ મુલુંડ મુંબઈ સાથે વાત કરી અને એ જાણવા માટે કે મહિલાઓએ સે-ક્સ પછી કઈ ભૂલો ટાળવી જોઈએ કેટલીક એવી બાબતો છે.

જે સ્ત્રીએ સે-ક્સ પછી ન કરવી જોઈએ કારણ કે તે તેના શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્યને અસર કરી શકે છે તંદુરસ્ત આદતો રાખવી મહત્વપૂર્ણ છે જેથી કરીને તમે તમારા જીવનસાથી સાથે શ્રેષ્ઠ વાતચીત અને આત્મીયતા મેળવી શકો તમારે એવી બાબતોની પણ ચર્ચા કરવી જોઈએ જે ખૂબ જ સારી અથવા ખલેલ પહોંચાડે છે.

અને તમારા ઘનિષ્ઠ સ્વાસ્થ્યને અસર કરતા મુદ્દાઓને અવગણશો નહીં પેશાબ ન કરવો સં-ભોગ પછી પેશાબ કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે કારણ કે તે યુરિન ટ્રાન્સમિટેડ ઈન્ફેક્શન્સ યુટીઆઈ સામે રક્ષણ આપે છે જો ચેપ અજાણતા પેશાબની નળીઓમાં પ્રવેશી ગયો હોય તો પેશાબ છોડવાથી બેક્ટેરિયાને બહાર કાઢવામાં મદદ મળી શકે છે.

જો કે તમારે સે-ક્સ પછી તરત જ વૉશરૂમમાં દોડવાની જરૂર નથી તમે સે-ક્સના એક કલાકની અંદર પણ આ કરી શકો છો પીડાને અવગણો સં-ભોગ દરમિયાન અને પછી રડવું હંમેશા આનંદ સાથે સંકળાયેલું નથી આ સામાન્ય રીતે પેટના શ્વાસ દ્વારા ઘટાડી શકાય છે.

બીજી બાજુ સે-ક્સ દરમિયાન અને પછી દુખાવો સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ચેપ યોનિસમસ ઓર્ગેઝમ એન્ડોમેટ્રિઓસિસ ફાઈબ્રોઈડ્સ અથવા ભાવનાત્મક આઘાતને કારણે થઈ શકે છે જો પીડા ચાલુ રહે અને અસહ્ય બની જાય તો તબીબી સલાહ લેવી યોગ્ય છે.

ચુસ્ત અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ પહેર્યા સે-ક્સ પછી યોગ્ય યોનિમાર્ગના સ્વાસ્થ્ય માટે ધ્યાનમાં લેવાના ઘણા કારણો છેઅન્ડરગાર્મેન્ટ્સ સિન્થેટીક હોય અથવા ચુસ્ત અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરવાથી જાંઘની ભેજવાળી ત્વચામાં બળતરા થાય છે.

સે-ક્સ પછી તમારા આંતરવસ્ત્રો ઉતારવાથી ગરમીથી થોડી રાહત મળશે અને યીસ્ટ ઈન્ફેક્શન અને ખંજવાળ જેવા તમામ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનને રોકવામાં પણ મદદ મળશે યોનિમાર્ગની સફાઈ ન કરવી ધ્યાનમાં રાખો કે તમારી યોનિ પોતે જ સાફ કરી શકે છે તેથી તેને કેમિકલ આધારિત સાબુથી ધોશો નહીં કે સાફ કરશો નહીં કારણ કે તે ચેપનું જોખમ વધારી શકે છે.

યોનિમાર્ગનું pH સંતુલન જાળવવા માટે સે-ક્સ પછી યોનિની આસપાસના વિસ્તારને સાફ કરવાની ખાતરી કરો તેનાથી ઈન્ફેક્શનની શક્યતા પણ ઘટી જશે ગરમ પાણીનું સ્નાન ગરમ પાણીથી નહાવાથી ઈન્ફેક્શન થવાની શક્યતા વધી જાય છે ગરમ પાણી બેક્ટેરિયા માટે ફળદ્રુપ જમીન તરીકે કામ કરે છે તમે હૂંફાળા પાણીમાં એક ચમચી વિનેગરનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

જે ત્વચાની કુદરતી એસિડિટી જાળવી રાખે છે અને સાફ કરવામાં પણ મદદ કરે છે ગર્ભનિરોધક છોડો જો તમે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છો તો ખાતરી કરો કે તે ફાટેલા કે ક્ષતિગ્રસ્ત નથી આ માત્ર અનિચ્છનીય સગર્ભાવસ્થાને જ નહીં પરંતુ ચેપને પણ અટકાવશે ઉપરાંત જો તમે મૌખિક ગર્ભનિરોધક લઈ રહ્યા હો તો તમારી ગોળી લેવાનું ભૂલશો નહીં.

તમારી સાથે સે-ક્સ કરતાં પહેલાં તમારા પાર્ટનરે બીજી અનેક છોકરીઓ સાથે સે-ક્સ કર્યું હશે અને આ હકિકત તમને બિલકુલ પણ ગમતી નથી તેમ છતાં સે-ક્સ દરમિયાન તેનાં ભૂતકાળની બાબતો અંગે ચર્ચા ના કરો વર્તમાન પરિસ્થિતિનો આનંદ લો મહિલાઓ કરતાં પુરુષો પોતાનાં દેખાવ અંગે ખૂબ વધારે ઈનસિક્યોર હોય છે.

જો તમે તેમનાં લુક અંગે કોમ્પ્લિમેન્ટ આપશો તો તેને કમ્ફર્ટેબલ લાગશે અને તેનો સેલ્ફકોન્ફિડેન્સ પણ વધશે તેનાં કારણે તમારા સેક્સ્યુઅલ રિલેશન્સ વધારે પ્લેઝન્ટ બનશે.

સં-ભોગ પછી રક્તસ્રાવની અવગણના કરવી શું તમને સે-ક્સ પછી સ્રાવમાં લોહી દેખાય છે કોઈપણ સ્થાનેથી પીડા સાથે રક્તસ્ત્રાવ પર તાત્કાલિક ધ્યાન આપવાની જરૂર છે કારણ કે તે યોનિમાર્ગની શુષ્કતા અને ફાઈબ્રોઈડ્સને કારણે હોઈ શકે છે.

કાળજી રાખજો જો તમે સે-ક્સ ટોયનો ઉપયોગ સં-ભોગને બદલે સ્વ-આનંદ માટે કરો છો તો ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે તમારા સે-ક્સ ટોયનો ઉપયોગ કરતા પહેલા અને પછી તેને યોગ્ય રીતે સાફ અથવા ધોવા જોઈએ આ બેક્ટેરિયલ યોનિનોસિસ યીસ્ટ ઇન્ફેક્શન અને UTIs જેવા યોનિમાર્ગના ચેપને દૂર રાખશે.

Advertisement