સૂર્યાસ્ત સમયે હનુમાનજીનાં મંદિરમાં મૂકી આવો આટલું વસ્તુ,ચમકી જશે કિસ્મત……

મિત્રો, આ દુનિયામાં ભાગ્યે જ કોઈ એવી વ્યક્તિ હશે કે જેને તેના જીવનમાં મુશ્કેલી ન આવે. ફક્ત આ સમસ્યાઓના આવતા અને જવાનો સમય બદલાય છે. પરંતુ અમુક સંજોગોમાં, કોઈ ચોક્કસ વ્યક્તિ પર ગ્રહોની સ્થિતિ કથળે છે અને તેના જીવનમાં સમસ્યાઓનું પૂર આવે છે કે તે તેમાં ડૂબી જતું રહે છે.આવી સ્થિતિમાં, તમારે તે સમસ્યા છોડી દેવાની જરૂર નથી, પરંતુ નિશ્ચિતપણે તેનો સામનો કરવો પડશે. આ કાર્ય સરળ બનાવવા માટે.

તમે હનુમાનજીની મદદ પણ લઈ શકો છો. ભગવાન હનુમાનની કૃપા જાળવવા તમારે વિશેષ કામ કરવું પડશે. આ કાર્ય કર્યા પછી, તમારે ફક્ત હનુમાન જીની કૃપા તમારા ઉપર રાખવા માટે વિશેષ કામ કરવું પડશે નહીં. આ કાર્ય કર્યા પછી, ફક્ત તમારા જીવનમાં જ નહીં પરંતુ આવનારા સમયમાં પણ કોઈ અવરોધો આવશે નહીં.જીવનના અવરોધોને દૂર કરવા આ વિશેષ કાર્ય કરો અને મંગળવાર અથવા શનિવારે સવારે સૂર્યોદય પહેલાં સ્નાન કરો.

હવે નજીકના કેરીના ઝાડમાંથી કેરીના પાંચ પાન લાવો. યાદ રાખો, તમારે સૂર્ય ઉગતા પહેલા આ વૃક્ષને તોડવું પડશે.હવે આ કેરીના પાન ઘરે લાવો અને તેલમાં તેલમાં બોળી દો અને લાલ કપડા પર નાખો. તમારે ઘરના મંદિરની સામે લાલ કાપડ મૂકવું પડશે.હવે આ પાંચ પાનમાં 3 ચોખાના દાણા, એક સોપારી, એક ચપટી અબીર અને એક ચપટી કુંકુ મૂકો.હવે મંદિરની સામે બેસીને ભગવાન હનુમાનની મૂર્તિની સામે હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો.

હવે આ પાંદડા સૂર્યાસ્ત સુધી મંદિરની પાસે રહેવા દો. ખાતરી કરો કે સૂર્ય આ પાંદડા પર ન આવે.સૂર્યાસ્ત પછી, તે લાલ કાપડમાં રાખેલા પાંદડાઓનો બંડલ બનાવો અને નજીકના હનુમાન મંદિરમાં જાઓ.મંદિર પહોંચતા જ આ બંડલને હનુમાનની પ્રતિમાની સામે મૂકો અને તેલના 5 દીવા પ્રગટાવો.હવે મંદિરમાં ક્યાંક બેસીને હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો.પાઠ પૂર્ણ થયા પછી, કૃપા કરીને હનુમાન જીને કહો કે તમારી પીડા અથવા સમસ્યાઓ દૂર કરો.તમારે આ આખી પદ્ધતિ દર મંગળવાર કે શનિવારે 7 વાર કરવી પડશે. ટૂંક સમયમાં તમારા જીવનમાં આવતી તમામ અવરોધો દૂર થશે.

જો તમને એવું પ્રતીત થતું હોય કે તમારા પરિવાર પર કંઈક અશુભ પ્રભાવ છે તો ડરવાની જરૂર નથી. આ ટોટકા કરવાથી તમારા ઘર અને પરિવાર પર કોઈ પણ પ્રકારનાં દુષ્પ્રભાવ નહીં પડે. ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર શ્રીગણેશની પ્રતિમા સ્થાપિત કરીને સવારે ઉઠીને તેમને પ્રણામ કરો. તેના પછી સીડી કે ઘરના ઉંબરા પર પાણી છાંટવું. તેનાથી ખરાબ પ્રભાવ નહીં પડે.

લીમડા અથના કેરીના ઝાડની ડાળીઓને પાન સહિત મુખ્ય દરવાજા પર લટકાવવી. શનિવારના દિવસે લીલા મરચાની વચ્ચે એક લીંબુ કાળા દોરામાં પરોવીને મુખ્ય દરવાજા પર લટકાવવું. તેનાથી ખરાબ નજર નહીં લાગે.
સપ્તાહનાં કોઈ પણ એક દિવસે ઘરની સાફ-સફાય કર્યા પછી એક ડોલમાં પાણીમાં થોડી ખાંડ અને દૂધ નાખીને તેને આખા ઘરમાં છાંટવું. છેલ્લે વધેલા પાણીને દરવાજાની બંને બાજુએ થોડું થોડું નાખવું.વાસ્તુદોષને દૂર કરવા માટે તુલસીના છોડને અગ્નિ દિશામાં અથવા દક્ષિણ-પૂર્વથી લઈને વાયવ્ય ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં ખાલી હોય તે જગ્યા પર રાખવો. જો ખાલી જગ્યા ન હોય તો તેને કુંડામાં વાવી શકાય છે.

જો વેપાર બરાબર ન ચાલી રહ્યો હોય તો દક્ષિણ પશ્ચિમમાં રાખવામાં આવેલા તુલસી ઉપર દર શુક્રવારે સવારે કાચુ દૂધ અર્પણ કરવું અને મીઠાઈનો પ્રસાદ ધરાવો. તેમજ કોઈ સુહાગન સ્ત્રીને મીઠી વસ્તુ આપવાથી વેપારમાં સફળતા મળશે.સ્વર્ગવાસી વૃધ્ધોની તસવીરને હંમેશા દક્ષિણ દિશામાં લગાવવી જોઈએ. ઘરમાં ઘડિયાળના સેલ પર વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કેમ કે, બંધ ઘડિયાળ હશે તો તેની અસર તમારા ભાગ્ય પર પડી શકે છે.

મિત્રો જીવનમાં સતત આવી રહેલી પરેશાનીઓનુ કારણ વાસ્તુ દોષ પણ હોઈ શકે છે. આ નાની મોટી પરેશાનીઓથી પીછો છોડાવવા માટે વાસ્તુ શાસ્ત્રમાં ઘણા સહેલા ટોટકા બતાવ્યા છે. અજે અમે વાત કરી રહય છે જે એવા કેટલાક શુભ વૃક્ષની જેના પાન ઈશ્વરને ચઢાવવાથી ઘરના તમામ વાસ્તુ દોષ દૂર થય છે.

તો ચાલો જાણીએ કયા પાન અર્પિત કરવાથી દૂર થશે વાસ્તુ દોષ,કેરીના પાન -ઘરના મંદિરમાં ભગવાન શિવને કેરીના પાન અર્પિત કરવાથી તે ભક્તોના દુર્ભાગ્ય્નએ દૂર કરે છે. ઘણા સમયથી ચાલી આવતે ધન સંબંધિત પરેશાનીઓ પણ દૂર થાય છે. કેરીના પાન ઘરના મંદિરમાં મુકવાથી તમામ વાસ્તુ દોષ થોડાક જ દિવસમાં દૂર થઈ જાય છે.

પીપળાના પાન – ઘરમાં પીપળાનો છોડ લગાવવાની સથે સાથે શિવને પીપળના પાન અર્પિત કરવાથી અનેક પ્રકારના વાસ્તુ દોષ દૂર થાય છે.જેનાથી ધન લાભની શક્યતા બને છે. સાથે જ ઘરના બધા સભ્યો હંમેશા તંદુરસ્ત રહે છે.આસોપાલવના પાન – રવિવારના દિવસે આસોપાલવના પાન ભગવાન શિવન અર્પિત કરવાથી સંતાન સાથે જોડાયેલ કષ્ટ દૂર થાય છે. સાથે જ સમાજમાં તમને માન સન્માનની પ્રાપ્તિ થાય છે.

વડના પાન – વડના પાન મહાદેવને અર્પિત કરવાથે ભગવાન શિવની સથે સાથે મા પાર્વતી પણ ખૂબ ખુશ થાય છે. જેનાથી મહાદેવ ભક્તોની દરેક પરેશાનીમાં રક્ષા કરે છે.સાથે જ દુર્ઘટનાઓથી બચાવ પણ કરે છે.બિલિ પત્ર,ભગવાન શિવન બિલીપત્રના પાન ચઢાવવાથી મનુષ્યના બધા દુખ દૂર થાય છે. ખાસ કરીને મંગળવારના દિવસે શિવજીને બિલિપત્ર ચઢાવવાથી તમારી દરેક મનોકામના પૂરી થાય છે.

કદાચ નહીં જાણતા પણ આખા અઠવાડિયામાં શનિવારનો એક માત્ર દિવસ એવો હોય છે જે તમે કરેલા ટોટકા સૌથી વધારે અસર કરે છે.પરંતુ શનિવાર સાંજ ના ઉપાયો કંઈક વિશેષ છે,જેનાથી તમે તમારા ખરાબ નસીબ, ને સારા નસીબમાં ફેરવી શકો છો.હવે જો તમને કોઈ કામ ન મળી રહ્યું હોય અથવા તમારું નસીબ તમને ટેકો ન આપી રહ્યું હોય અથવા તમારો પ્રેમી તમારી તરફ આકર્ષિત ન થઈ રહ્યો હોય, તો તમારે શનિવાર સાંજે આ ઉપાયો જરૂર અજમાવો.

શનિવારે નો દિવસ આમ તો હનુમાન જી નો પણ ગણાય અને શનિદેવ નો પણ ગણાય છે.અને તમારી સુધારવા આ ઉપાય જરૂર કરવા જોઈએ.આજે દરેક વ્યક્તિ પોતાની ખરાબ કિસ્મત ને કારણે ખૂબ દુઃખી છે.પણ જો એ આ ઉપાયો કરે છે તો એ એમની દરેક જીવન ની સમસ્યા માંથી છુટકારો મેળવી શકશે.આ ઉપયો કરવાથી ના ખાલી તમારી પ્રગતિ થશે પણ એનાથી તમારા ઘર ના લોકો ને પણ ઘણો લાભ થશે.

તમે એક લાલ રંગ નો દોરો લો,અને દોરો ને તેની લંબાઈની બરાબર કાપો.ધ્યાનમાં રાખો કે આ દોરો લાલ જ હોવો જોઈએ અને જો તેને થોડા દિવસો પહેલા ઘરની પૂજા મંદિરમાં રાખવામાં આવે તો તે શ્રેષ્ઠ છે. જ્યારે તેની લંબાઈ જેટલો થ્રેડ કાપવામાં આવે છે, ત્યારે તેને ધોઈ લો અને કેરીના પાન લપેટી લો. તે પછી ‘ઓમ નમ શિવાય’ નો જાપ કરતા કરતા તેને વહેતા પાણી માં પ્રવાહિત કરી દો.અને ઉપાય પણ ખૂબ સહેલો છે માટે તમે આ અજમાવી શકો છો.

શનિવાર ની સાંજે એક રોટલી લો. સૌ પ્રથમ, રોટલી તમારી સામે મુકો, તમારી જે ઇચ્છા હોય એ એની સામે કહો.ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે તમે તમારી ઇચ્છા વ્યક્ત કરી રહ્યા છો, ત્યારે ચોખ્ખા વાસણમાં રોટલી તમારી સામે જ હોવી જોઈએ,આ પછી, આ રોટલાને કાળા કૂતરા અથવા કાળી ગાયને ખવડાવો. તમારા બધા બગડેલા કામ પુરા થવા લાગશે.

શનિવારે સાંજે તમારે હનુમાનની પૂજા કરવી જોઈએ. આ દિવસે જે વ્યક્તિ હનુમાનચાલિાનો પાઠ કરે છે અને ખાસ કરીને સુંદરકાંડનો પાઠ કરે છે, તેનું ભાગ્ય પ્રગટ થાય છે. તમારે શનિવારે સાંજે ઓછામાં ઓછા 11 વાર હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરવા જોઈએ અને પછી તમે તમારા નજીક ના લોકોને 11 હનુમાન ચાલીસા આપીને આવસો તો તમે રાજયોગની જેમ ભાગ્ય મેળવશો.

શનિવારે સાંજે, તમે ગાર કીડીઓને કણક ખવડાવો અને માછલીને ખવડાવો,છો તો એનાથી તમારું નસીબ ખુલે છે.જો તમારા માથે કોઈ દેવું હોય કે પછી નોકરી ની કોઈ સમસ્યા હોય એ તમારી બધી જ મુશ્કેલી કરી દેશે દૂર.અને આ ઉપાય તમારે શનિવાર ની સાંજે કરવાનો રહેશે.

શનિવારે સાંજે તમારી હેસિયત અનુસાર, ગરીબોને ભોજન કરાવો.અને આ ખોરાક તેલથી બને તો સારું રહેશે. પછી ભલે તમે કોઈ ગરીબ વ્યક્તિને ખવડાવો અને જો તમારી પાસે વધારે હેસિયત હોય તો તમારે 10 લોકોને ખવડાવવું વધારે સારું રહેશે, જો કોઈ વ્યક્તિ રાજકારણી બનવા માંગે છે, તો તેણે શનિવારે સાંજે આ કાર્ય કરવું જ જોઇએ.અને આ તમારા જીવન ની આર્થિક સ્થિતિ પર સુધારે છે.