તમારી આ ટેવો તમને નપુંસક બનાવી શકે છે,જો હોઈ તો આજ થી છોડી દો,અને તો જીવનભર…

ખરાબ જીવન શૈલી અને ડાયેટ ના કારણે આજકલ યુવાનો ખુબજ ઓછી ઉંમર માં યૌન સબંધી વિકારો ની જપેટમાં આવી જાય છે. એક્સપર્ટ નું માનવું છે કે લગ્ન ની ઉંમર થાય એ પહેલાજ છોકરાઓ માં નપુસકતા જેવી સમસ્યાઓ નો સામનો કરવો પડે છે.નપુંસકતા બનાવવાની ટેવ આજકાલ પુરુષો પણ નપુંસકતાનું જોખમ જાતેજ વધારે છે આ વ્યસ્ત જીવનશૈલી માં ખોટ ખાવાની ટેવ અને આખો દિવસ લેપટોપ કમ્પ્યુટરને વળગી રહેવાથી તે જાણતી નથી કે તે કેટલુ મુશ્કેલ આવી રહી છે તેના જીવન માં સામાન્ય રીતે સ્ત્રીઓને સંતાન ન આપવા માટે જવાબદાર માનવામાં આવે છે આપડે પોતે પરંતુ એવું નથી કે પુરૂષોમાં વંધ્યત્વની વધતી સમસ્યાને લીધે ઘણા યુગલો માતાપિતા બનવામાં અસમર્થ હોય છે.

આવી સ્થિતિમાં પુરુષોએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું ખૂબ ધ્યાન રાખવું પડે છે ચાલો આપણે તમને જણાવીએ કે કઇ આદતો જે નપુંસક બનાવે છે આદતો છે જે તમને નપુંસક બનાવે છે ગરમ પાણી થી સ્નાન કરવું ગરમ ગરમ પાણીથી સ્નાન કરવાથી શરીરને આરામ મળે છે પરંતુ તે પુરુષ માટે હાનિકારક છે કેમ કે અંડકોષનું તાપમાન વધે છે તેથી તે શુક્રાણુઓનું પ્રમાણ ઘટાડે છે અને તેમની ગુણવત્તાને પણ અસર કરે છે વધુ સારું છે કે તમે ગરમ પાણીથી સ્નાન છોડી દો જો તમે ઠંડા પાણીથી નહાતા ન હોવ તો નરમ પાણીથી સ્નાન કરો.

ટાઈટ અન્ડરવેર ખૂબ ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરવાથી પણ અંડકોષમાં ગરમી વધે છેજેનાથી વીર્યની સંખ્યા ઓછી થાય છે સંક્ષિપ્તમાં કરતાં બક્સર પહેરવાનું વધુ સારું છે ટાઈટ અન્ડરવેરથી પણ તમને નપુંસકતા આવે છે.

સોયાબિનનો ઉપયોગ સોયામાંથી બનાવેલ કંઈપણ ફ્રુડ તમારા માટે યોગ્ય નથી તેમાં એસોફ્લેવોન્સ શામેલ છે જે શુક્રાણુની ગુણવત્તાને બગાડે છે તેથી જ આજે સોયા ઉત્પાદનો ખોરાક ખાવોનો ટાળો છે.સિગારેટ અને દારૂ આલ્કોહોલ પીવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોનનું પ્રમાણ પણ ઓછું થાય છે તેથી તેનાથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે અને મોટાભાગના પુરુષોની શક્તિમાં ઘટાડો થવાનું કારણ આ જ છે કંઈક આવું જ સિગરેટ માટે છે કોઈપણ પ્રકારનું તમાકુ નપુંસકતા તરફ દોરી જાય છે આ માત્ર શુક્રાણુઓની ગણતરીને જ ઘટાડે છે પરંતુ તે કાયમ માટે નપુંસક પણ બનાવી શકે છે.

સુતા સુતા ટીવી જોવું એ નપુંસકતા લાવે જો તમે સૂતા હોવ ત્યારે ટીવી જોતા રહો છોતો પછી આ ટેવ છોડી દોઆ કરવાથી પેટની ચરબી વધે છે અને મંદપણાને કારણે વીર્યની પ્રમાણ ઓછી થાય છે સંશોધન કહે છે કે ટેલિવિઝન જોવાને બદલે નિયમિત કસરત કરનારા પુરુષો નપુંસક થવાની શક્યતા ઓછી હોય છે.પગ પર લેપટોપ રાખવું માનવ શરીરમાં અંડકોષ આપણા શરીર ના તાપમાન કરતા બે ડીગ્રી ઠંડા હોય છે. એવામાં જો ખોળામાં લેપટોપ રાખીને કામ કરીએ તો, લેપટોપ માંથી નીકળતી ગરમ હવા ના કારણે સ્પર્મ પર નકારાત્મક અસર પડે છે.

પેંટ ના ખીચામાં મોબાઈલ રાખવો સામાન્ય રીતે દરેક પુરુષ પેંટ માં જ મોબાઈલ રાખે છે. આવું ના કરવું જોઈએ કારણ કે ફોન માંથી નીકળતા હાનીકારક રેડીએશન સ્પર્મ ના પ્રજનન ને ઓછું કરે છે.તણાવ આ બાબતે તાણવ લેવું પણ તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે સારું નથી તણાવ અને હતાશા સેક્સ જીવન પર ખૂબ જ ખરાબ અસર કરે છે કેટલીક વખત તે નપુંસકતા માટે પણ જવાબદાર હોય છે.આ તે ટેવો છે જે તમને નપુંસક બનાવે છે તમારે સુખી જીવન જીવવા માટે સ્વસ્થ રહેવું પડશે અને સ્વસ્થ રહેવા માટે સારી ટેવો અપનાવવી પડશે તો આજથી તમારે આ ખરાબ ટેવોથી દૂર રહેવું જોઈએ અને તંદુરસ્ત જીવન જીવવું જોઈએ.

કાર્બોનેટેડ ડ્રીંક પીવું બીયર કે શરાબ નું સેવન કરવાથી પણ સ્પર્મ ની માત્રા ઓછી થઇ જાય છે.ચા કોફી નું સેવન કરવું:મોટાભાગે પુરુષો ઓફીસમાં કામ કરતા હોય એ દરમિયાન ચા અથવા કોફી નું સેવન કરતા હોય છે. કેફીન પદાર્થોનું વધારે સેવન કરવાથી પુરુષની પ્રજનન શકતી પર પ્રતિકુળ રૂપ થી પ્રભાવ પડે છે.કીટનાશક ફળ અને શાકભાજીનું સેવન આજકાલ ફળ અને શાકભાજી માં વધારે પ્રમાણ માં કીટનાશક દવા નો ઉપયોગ થાય છે. તે શરીર માં જઈને નપુસકતા, કેન્સર વગેરે જીવલેણ બીમારીનું કર્ણ બને છે.

ઓછી ઊંઘ કરવી જો તમે સાત થી આઠ કલાક નથી સુતા તો તેન સીધી અસર સ્પર્મ બનવાની પ્રક્રિયા પર પડે છે. જે રીતે શરીર અને મગજ ને આરામ જોઈએ, એજ રીતે સ્પર્મ ને પણ આરામ જોઈએ. જો ભરપુર નીંદર કરો છો તો સ્પર્મ કાઉન્ટ માં વધારો થાય છે.નશીલા પદાર્થોનું સેવન કરવું આજકાલ છોકરાઓ ખુબજ પાર્ટી કરતા હોય છે અને નશીલા પદાર્થો નું પણ સેવન કરે છે. કોકીન અથવા ગાંજા જેવા નશીલા પદાર્થો નું સેવન કરવાના કારણે પણ પુરુષો માં શુક્રાણુઓ ની સંખ્યા માં ઘટાડો થાય છે.

સાઇકલ ચલાવવી :જે પુરુષો અઠવાડિયામાં ત્રણ કલાક સાઈકલ ચલાવાની આદત હોય તેમને નપુંસક બનવાની શક્યતા સામાન્ય પુરુષ કરતા વધી જાય છે.સપ્પ્લીમેન્ટનું સેવન આજકલ લોકો એટલું વધારે જંક ફૂડનું સેવન કરવાથી પુરતું પોષણ નથી મળતું. તેથી શરીર માં એ પોષણ ની કમી પુરી કરવા તેઓ સપ્લીમેન્ટ નું સેવન કરે છે જેની સીધી અસર નપુંસકતા પર પડે છે.