વડીલોનું સન્માન કરવામાં સૌથી આગળ હોય છે આ કલાકારો,જુઓ તસવીરો…..

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે ભારતીય લોકો તેમના સંસ્કારો અને રિવાજો માટે પ્રખ્યાત છે. અહીંના લોકો જાણે છે કે વડીલોને અને વૃદ્ધોને કેવી રીતે માન આપવું. તમે ઘણા મોટા પુરુષ સ્ટાર્સને જોયા હશે, જેઓ મોટાભાગે તેમના વડીલોના પગને સ્પર્શતા જોવા મળે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આ ધાર્મિક વિધિઓના બ્રાન્ડ એમ્બેસેડર અમિતાભ બચ્ચન માનવામાં આવ્યાં છે, જેની દેખા દેખીમાં અન્ય સ્ટાર્સ પણ આવું કરે છે. શાહરૂખ ખાન પણ આ મામલામાં પાછળ નથી. થોડા સમય પહેલા તેની મમતા બેનર્જી સાથેની એક તસ્વીર એકદમ વાયરલ થઈ હતી, જેમાં તે તેના પગને સ્પર્શ કરતો જોવા મળી રહ્યો હતો. તેમજ સંસ્કારની દ્રષ્ટિએ બોલિવૂડની અભિનેત્રીઓ ટોચ પર છે. તે ઘણીવાર વડીલો અથવા ગુરુઓના પગને સ્પર્શતી જોવા મળે છે. ચાલો આપણે આ સાંસ્કૃતિક અભિનેત્રીઓનાં નામ જાણીએ, જે જાહેરમાં ગ્લેમરસ ડ્રેસમાં હોવા છતાં વડીલોનું માન આપવાનું ભુલતી નથી.

રેખા.બોલિવૂડમાં લિજેન્ડરી એક્ટ્રેસનું બિરુદ ધરાવનારી અભિનેત્રી રેખાનું અસલી નામ ભાનુરેખા ગણેશન હતું. પરંતુ જ્યારે તેણે એક્ટિંગની દુનિયામાં પગ મૂક્યો ત્યારે તેણે પોતાનું નામ રેખા રાખ્યું.રેખા બોલીવુડના 90ના ફિલ્મોની અભિનેત્રી છે અને તે અત્યારે પણ તેટલી જ સુંદર અને હોટ દેખાય છે રેખા આટલી હોટ હોવા છતાં પણ હજુ કુંવારી છે.અમિતાભ બચ્ચન પછી, અભિનેત્રી રેખાએ વડીલોનું સન્માન કરવા રેખા નું નામ આવે છે. તે કોઈ પાર્ટી કે કાર્યક્રમમાં પોતાના કરતા વૃદ્ધ લોકોના પગને સ્પર્શતી જોવા મળે છે.

જ્યારે પણ તેને કોઈ તેનાથી મોટા વ્યક્તિ મળે ત્યારે તે કોઈ શરમ વિના પરંપરાગત રીતે તેના પગને સ્પર્શ કરે છે. વર્ષ 2018 માં રેખાની એક તસવીર એકદમ વાયરલ થઈ હતી. આ ફોટો યશ ચોપરા મેમોરિયલ હોલનો હતો જ્યાં આશા ભોંસલેને એવોર્ડ એનાયત કરાયો હતો. એવોર્ડ આપ્યા પછી, તેના પગને સ્પર્શ કરી ભાવુક થઈ ગઈ.

એશ્વર્યા રાય.એશ્વર્યા રાય બોલિવૂડની બ્યુટી ક્વીન છે. તેની સુંદરતાની જેટલી પ્રશંસા કરવામાં આવે તેટલી ઓછી છે એશ્વર્યા રાયનો જન્મ 1 નવેમ્બર 1973 માં કર્ણાટકના મંગ્લોરમાં થયો હતો. એશ્વર્યાના પિતા કૃષ્ણરાજ રાય એન્જિનિયર હતા જ્યારે માતા વૃંદા રાય એક લેખક છે.બોલીવુડ અભિનેત્રી ઐશ્વર્યા રાય બચ્ચન ભલે હાલ ફિલ્મોથી દૂર છે, પણ તેની સુંદરતાના ચાહકો આજે પણ તેના દીવાના છે. ઐશ્વર્યાની તસવીરો જ આ અભિનેત્રીને ચર્ચામાં લાવી દે છે.એશ્વર્યા કારોમાં પણ લીડ કરે છે.

એશ મર્સીડીઝની શોખીન છે, પણ તેની પાસે ઓડી૮એલ પણ છે.બચ્ચન પરિવારની પુત્રવધૂ એશ્વર્યા રાય બચ્ચન પણ ધાર્મિક વિધિઓના મામલે તેના સસરા પર ગઈ છે. બચ્ચન પરિવારનો ભાગ બનતા પહેલા પણ તે આટલી જ સંસ્કારી હતી. આવા જ એક ફંક્શનમાં, જ્યારે તેના ડાન્સ ટીચર અને લતા સુરેન્દ્રએ ડાન્સ રિસર્ચ ઇવેન્ટ પર વર્લ્ડ કોંગ્રેસમાં એશ્વર્યાને સમર્પિત શો સમાપ્ત કર્યો હતો, ત્યારે તેણે વિચાર્યા કર્યા વિના જ તેના પગને સ્પર્શ કર્યા હતા. એtશ્વર્યાની ખુશી તે સમયે જોવા યોગ્ય હતી. જોકે તે રજનીકાંત સાથે હિરોઈન પણ રહી ચૂકી છે, તેમ છતાં તેણી પોતાના સાસરાના મિત્રના પગને સ્પર્શવાનું ટાળતી નથી.

વિદ્યા બાલન.વિદ્યા બાલન પણ ધાર્મિક વિધિના મામલે પાછળ નથી. પોતાનાથી મોટી વયની સ્ત્રી અથવા પુરુષના પગને સ્પર્શ કરવો તે વિદ્યા બાલનના સંસ્કારમાં શામેલ છે. તેના અવારનવાર કાર્યક્રમમાં કે પાર્ટીમાં ચિત્રો જોવા મળે છે જ્યાં તેણી પોતાની શૈલીથી સિનિયરોના પગને સ્પર્શે છે. તેમને રેખા, ગુલઝાર વગેરે જેવા લોકોના પગને સ્પર્શ કર્યા છે.વિદ્યા બાલનનું નામ પણ આ સૂચિમાં શામેલ છે. વર્ષ 2017 માં વિદ્યા ફિલ્મ બેગમ જાનમાં વેશ્યાની ભૂમિકામાં જોવા મળી હતી.

ફિલ્મ ડર્ટી પિક્ચર થી પ્રખ્યાત વિદ્યા બલન ને ભાગ્યેજ કોઈ નઇ જનતા હોય વિદ્યા બલને તેમના વરમ વાર સારા ચાલતા કરિયર ના સમયે ગની હિટ ફિલ્મો મા કામ કર્યું છે જેમાં એક ભૂલ ભુલૈયા પણ છે.તેનું કાજલ વિદ્યા બાલન માટે ગુડ લક લાવે છે. તે ફક્ત હાશ્મી બ્રાન્ડના કાજલનો ઉપયોગ કરે છે. પહેલાં આ કાજલ ખાસ કરીને વિદ્યા બાલન માટે પાકિસ્તાનથી આવતી હતી, પરંતુ હવે આ બ્રાન્ડ ભારતમાં પણ જોવા મળે છે.

દીપિકા પાદુકોણ.પતિ રણવીર સિંહની જેમ, અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણ પણ આદર અને પગને સ્પર્શ કરવામાં પાછળ નથી રહી. આવી સફળતા પછી પણ જાહેર સ્થળોએ વડીલોનું સન્માન કરવાથી તેમના ચાહકોનું અનુસરણ વધે છે. જાણીતા એવોર્ડ શોમાં એવોર્ડ મળ્યા બાદ તેણે રેખાના પગને સ્પર્શ કર્યા હતા.બોલિવૂડ થી હોલીવુડ સુધી એક મોટું સ્થાન મેળવનારી અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણે ૨૦૧૭ થી ૨૦૧૮ સુધી માં ૧૧૨ કરોડ ૮૦ લાખ રૂપિયા ની કમાણી કરી છે અને આ રેકોર્ડ વિશ્વ વિખ્યાત ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ માં નોંધાયો છે.

બોલીવુડની ટોપ એક્ટ્રેસમાં દીપિકા પાદુકોણ છે. દીપિકા આજના સમયમાં સૌથી મોંઘી એક્ટ્રેસ છે. જે એક ફિલ્મ બનાવવાના 14-15 કરોડ રૂપિયા લે છે. દીપિકાએ એક પછી એક અનેક હિટ ફિલ્મો આપી છે જેના કારણે તેની કિંમત દરવર્ષે વધતી ગઈ છે. દીપિકાની હિટ ફિલ્મોમાં પદ્માવત, બાજીરાવ મસ્તાની, પીકુ, હેપી ન્યુ યર, ચેન્નઈ એક્સપ્રેસ અને ઓમ શાંતિ ઓમ મોખરે છે. એક ઇન્ટરવ્યૂમાં દીપિકાએ જણાવ્યું હતું કે પદ્માવતમાં તેની ફી રણવીર સિંહ કરતા વધુ હતી.

કંગના રનૌત.કંગના ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રી કરતા વધુ સ્પષ્ટતાવાળા નિવેદનો માટે વધુ જાણીતી છે. તેઓ ધાર્મિક વિધિઓથી ભરેલા છે. તે ઘણા પ્રકારના યોગ પણ કરે છે. જ્યારે પણ તેઓને કોઈને મોટું મળે તો તે તેને પગે જરૂર લાગે છે. ‘મણિકર્ણિકા’ ફિલ્મના એક કાર્યક્રમ દરમિયાન, તેમણે બાહુબલી ફિલ્મના લેખક અને દિગ્દર્શક એસ.એસ. રાજામૌલીના પિતા કે.વી. વિજયેન્દ્ર પ્રસાદના પગને સ્પર્શ કર્યો.કંગના રનૌત આજે બોલીવુડમાં ખૂબ જાણીતું નામ છે. તાજેતરમાં જ અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતનાં મોત અંગે ટિપ્પણી કર્યા બાદ તેના ચાહકોમાં ભારે વધારો થયો છે. આજે તેમના લગ્નની ચર્ચા થઈ રહી છે. હા, તેઓ તેમના લગ્નના સમાચારોને લઈને લાંબા સમયથી ચર્ચાનો વિષય રહ્યા હતા અને હવે કંગનાએ પોતાને લગ્ન કરવાનું મન બનાવી લીધું છે. આ સાથે કંગના તેની સાથે લગ્ન કરવા જઇ રહી છે જેની પાસેથી તેને આ લગ્ન તરફ આગળ વધવાની પ્રેરણા મળી.