વિધવા મહિલાને હતા અન્ય પુરુષ સાથે પ્રેમ સબંધ, એકલતા માણતા હતા શરીરસુખ નો આનંદ પરંતુ એક દિવસ થયું એવું કે…

આજકાલ લોકો સંબંધોને કઈ ખાસ મહત્વ આપતા નથી. અને લોકો બીજા વિશે કઈ પણ વિચારતા નથી. પરંતુ પહેલા એવું નહોતું ત્યારે લોકો સંબંધો માટે પોતાનો જીવ પણ આપી દેતા હતા અને હાલ એક સામાન્ય વસ્તુ માટે બે ભાઈઓ પણ બીજા સાથે લડતા-ઝઘડતા હોય છે. આપનો ભારત દેશ વિવિધતાનો દેશ માનવામાં આવે છે અહીંયા દરરોજ કંઈક ને કંઈક નવું જોવા મળે છે અનેક કિસ્સાઓ સાંભળવા મળે છે.આવા વિચિત્ર કિસ્સાઓ જેવા કે દેવર ભાભી સાથે, કાકા પડોશ કાકી સાથે, સગા બાપ દીકરી વગેરે ઘણા બધા કિસ્સાઓ તમે સાંભળ્યા હશે. પરંતુ આજના અમારા ખાસ લેખમાં અમે તમને એવી ઘટના વિશે જણાવીશું કે તમને શોક લાગશે.

Advertisement

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આ ઘટના અમરેલી જિલ્લાના ચલાલા ગામમાં બની હતી. અહીં એક 23 વર્ષના યુવાન છોકરાએ વિધવા સ્ત્રીએ ના પાડી હોવા છતાં તેના ઘરની દીવાલ કૂદીને તેની સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા હતા.આ મહિલાની ચીખો સાંભળી આસપાસના લોકો ત્યાં આવી પહોંચ્યા હતા અને તે લોકોએ પોલીસ ફરિયાદ નોંધાવી હતી. ત્યારબાદ તે યુવાનની ધડપકડ કરાઈ હતી. ચાલો તમને આ ઘટના વિશે વિગતવાર જણાવીએ તે સ્ત્રીના લગ્ન સાવરકુંડલાના એક યુવક સાથે કરવામાં આવ્યા હતાં. તે યુગલો સુરત રહેતાં હતાં અને પોતાનું લગ્નજીવન માણી રહ્યા હતા તેના કારણે તેમને એક પુત્ર હતો.

આ ઘટનાના ત્રણેક વર્ષ પહેલાં અકસ્માતના કારણે તેના પતિનું થયું ત્યારબાદ સ્ત્રી પિયર ચલાલા આવી ગઈ હતી. આ સ્ત્રી અમરેલીના તે જ ગામના દાનેવ સોસાયટીના પ્લોટમાં રહેતા એક રાહુલ મનસુખ ખેતરિયા નામક 23 વર્ષના યુવકના પ્રેમમાં પડી ત્યારબાદ અમુક સમય જતા ફોન નંબરની એક્સચેન્જ કર્યા. અને બંને લોકો દરરોજ ફોન પર વાતો કરતા. તે યુવક રાહુલ ઘણી વખત તે સ્ત્રી સાથે શરીર સંબંધ બાંધવાની વાત કહેતો પરંતુ તે વિધવા સ્ત્રી દરેક વખતે ના પડતી હતી.

અમુક સમય બાદ તે વિધવાના પરિવારજનો બહાર ગયા હતા તે સમયે યુવક રાહુલ દીવાલ કૂદીને ઘરમાં ઘૂસી આવ્યો હતો અને તે વિધવા સ્ત્રી સાથે ન ઈચ્તા હોવા છતાં શારીરિક સંબધ બાંધ્યા હતા. સ્ત્રીએ ના પડી ત્યારે તેણે કહ્યું કે તે તેની સાથે લગ્ન કરશે. સ્ત્રી અને રાહુલ શારીરિક સંબંધો બાંધવામાં ખોવાઈ ગયા હતા તે સમયે પરિવારના લોકો ઘરે આવી પહોંચ્યા અને ત્યારે યુવતીના પરિવાર જનોએ યુવકને માર મારવાની ધમકી આપી હતી. તે સમયે યુવક ત્યાંથી નાસી ગયો હતો. રાહુલે યુવતી સાથે લગ્ન કરવાની વાત પર ઇન્કાર કરતા તેની સામે ચલાલા પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાઈ હતી. માત્ર આ એક જ નહિ આજે અમે તમને હજુ એક એવો કિસ્સો કહીશું.

આ ઘટના લંડનની છે. ગ્વેન્થલી નામની એક સ્ત્રી ફાઇનાન્સિયલ કન્સલ્ટન્ટ અને એક્સ મોડેલ સિટિઝનશિપ યુકે, આ યુવતીએ 100 પુરુષો સાથે સેક્સ માણ્યું હતું પરંતુ રસ પ્રદ વાત એ છે કે આ સ્ત્રી ગ્વેન્થલી એક વિધવા છે, તેણીએ 100 વિવાહિત પુરુષો સાથે સંભોગ કર્યો છે. આ યુવતીના પતિનું 10 વર્ષ પહેલા જ અવસાન થઈ ગયું હતું.

પતિના મૃત્યુ બાદ યુવતીએ એક યુકેની પ્રીમિયર ડેટિંગ વેબસાઇટ પર એકાઉન્ટ બનાવ્યું હતું ત્યાંથી તે નવા નવા પુરુષો સાથે મિત્રતા કરતી હતી અને તે પરિણીત લોકો સાથે સેક્સ કરતી હતી.ઝઘડિયા તાલુકાના એક ગામની બેબાળકોની માટે પતિના મૃત્ય બાદ જીઆઇડીસીમાં નોકરી કરવા લાગી હતી. ઝઘડિયા તાલુકાના જ તલોદરા ગામમાં રહેતા જયેશ ગણપત વાળંદ જીઆઇડીસીના એક હેર કટિંગની દુકાનમાં કામ કરે છે. તે વિધવા સ્ત્રી ઘણી વખત તે દુકાને પુત્રના વાળ કપાવવા લઈ જતી હતી ત્યારે ધીમે ધીમે બંને વચ્ચે પ્રેમ થયો.

એવામાં આ જયેશ ઘણા સમયથી વિધવાને લગ્નની લાલચ આપી તેની સાથે સેક્સ માણતો હતો. એક વખતતો તેણે પોતાની આંગળીના લોહીથી વિધવાની સ્ત્રીની માંગ ભરી હતી. ત્યારબાદથી મહિલા જયેશ પર આંધળો વિશ્વાસ રાખી તે જયારે કહે ત્યારે તેની સાથે સેક્સ માણતી હતી.પરંતુ જયેશ એક નંબરનો હરામી માણસ હતો. તે ગામની અન્ય એક મહિલા સાથે પણ એવું જ કરતો હતો. આ વાતની જાણ તે વિધવા મહિલાને થતાં બંને વચ્ચે ખૂબ ઝઘડો પણ થયો હતો. આ દરમિયાન જયેશે તે સ્ત્રીને માર મારી જાનથી મારી નાંખવાની ધમકી આપી.

જયેશે વિધવા સાથે ખુબ દગો કર્યો. આ સમગ્ર બાબતની જાણ જયેશના એક મિત્રને હતી તે તલોદરા ગામના તુષાર રમેશ પટેલ હતો. તે પણ એક વખત વિધવા પાસે સેક્સની માંગણી કરી. છેલ્લે થાકીને સ્ત્રીએ દગાખોર પ્રેમી અને તેના મિત્ર સામે ઝઘડિયા પોલીસ સ્ટૅશેને બળાત્કાર અને એટ્રોસીટી એક્ટ હેઠળની ફરિયાદ નોંધાવી છે. પોલીસે તપાસ હાથ ધરી બળાત્કારના આરોપીની ધરપકડ કરી હતી.

આજે અમે તમને તેના જેવી જ બીજી એક ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. તમે જાણતા જ હશો કે આવા ઘણા બધા મહિલાઓ પર શારીરિક અને માનસિક ત્રાસ ગુજારવાના કિસ્સાઓ સામે આવતા હોય છે. હાલ સુરતના આ કેસમાં રક્ષક જ વિધવા મહિલાનો ભક્ષક બન્યો હતો. આ ઘટનામાં વિધવા મહિલાનો લાભ ઉઠાવી તેની સાથે રંગરેલિયા માનવી તેને તરછોડી દીધી હતી.

સુરત ખાતે આ ઘટના સામે આવી છે. આ ઘટનામાં આરોપી બીજુ કોઈ નહીં પરંતુ ખુદ પોલીસ છે. તેણે એક વિધવા સ્ત્રીને લગ્નની લાલચ આપી તેની સાથે સેક્સ માણી તેને તરછોડી દીધી હતી. એવો દગો થતા મહિલા પોલીસમાં ફરિયાદ નોંધવા પહોંચી હતી. પોલીસ ફરિયાદ ન લખતા સ્ત્રીએ ન્યાય માટે અદાલતમાં અપીલ કરી છે.સુરતની આ મહિલાએ કોર્ટમાં જણાવ્યું કે, સુરતના સલાબતપુરાના PI પણ કોન્સ્ટેબલને બચાવી રહ્યા છે. આ નિવેદન મેડ ઘણા વિવાદો થયા અને પોલીસ પણ તેમાં શિકાર બની હતી.

મળતી માહિતી અનુસાર, સુરત ખાતે સ્ત્રી પર સલાબતપુરા પોલીસ સ્ટેશનના કોન્સ્ટેબલ દિપક ખોંડેએ બળાત્કાર કર્યો હોવાની ફરિયાદ લાખવવમાં આવી છે. વિવાહની લાલચ આપી સેક્સ માણવામાં આવ્યું પછી મહિલાને તરછોડી દેવાઈ હતી.આ સમગ્ર ઘટનામાં પોલીસ જ પોલીસને બચાવી રહી હોવાનો આરોપ લગાવાયો છે. મહિલા અનુસાર પોલીસ સ્ટેશનના પોલીસ કર્મચારી લગ્નની લાલચ આપી સેક્સ માણતો હતો. આ દરમિયાન તે ઓફિસરના અન્ય મહિલા સાથે સંબંધ હોવાનું સામે આવતા બંનેમાં ઝઘડો થયો અને મહિલાએ ફરિયાદ નોંધાવી હતી.

આવી જ એક એવી ઘટના સામે આવી છે. સુરત શહેરની મુનિ ઇન્ટરનેશનલ શાળાના સંચાલક પરેશ તળાવિયા અને તેના મિત્રોએ એક વિધવા મહિલા પર ફાર્મ હાઉસમાં ગેંગરેપ કર્યાની ફરિયાદ નોંધાઈ છે. પોલીસે ફરિયાદના આધારે તેની ધરપકડ કરી છે અને અન્ય આરોપીઓની તાપસ ચાલુ છે. આ ઘટના ત્રણ મહિના જૂની છે જેમાં એલ સ્ત્રીની ફરિયાદના આધારે કાર્યવાહી થઈ છે. મહિલા મૂળ ગોંડલની છે.તે મહિલાના લગ્ન સુરતમાં થયા હતા. પરંતુ તેનો પતિ ખુબ દારૂ પી અને તેને માર મારતો હતો જેથી બંનેના છૂટાછેડા થયા હતા અને મહિલા એકલી રહી અને પુત્ર પુત્રીને સાચવતી. આ દરમિયાન અમરેલીના લાઠી નજીકના ગામના યુવક કે જે સુરતની મુનિ ઇન્ટરનેશનલ શાળાના સંચાલક છે તેની સાથે મહિલાનો પરિચય થયો હતો.

તેણે મહિલાને ઘર ચલાવવામાં આર્થિક મદદ કરી તેનો વિશ્વાસ જીત્યો હતો. મહિલાએ કહ્યું કે પરેશે એક મોડી રાત્રે નશાની હાલતમાં ઘરે આવી તેની પુત્રી અને પુત્રની હાજરીમાં જ સ્ત્રીની છેડતી કરી. એવામાં બાળકોએ સામનો કર્યો ત્યારે પુત્રને ઢોર મારમારી બીજા રૂમમાં પૂરી દીધો હતો.ત્યારબાદ તેણે દુષ્કર્મ ગુજાર્યો હતો. આ દરમિયાન પરેશે તેનો વીડિયો બનાવ્યો હતો અને ફોટા પણ પડ્યા હતા. પછી તેણે વીડિયો અને ફોટા આપી સમાધાનના બહાને ફાર્મ હાઉસ પર બોલાવી અને ત્યાં સ્ત્રીને બાંધી અને દારૂ પીવડાવી મિત્ર સાથે મળી તેનો બળાત્કાર કર્યો હતો.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આવા કિસ્સા બનવા સામાન્ય વાત થઈ ગઈ છે જેમાં આ ઘટના સલાબતપુરા પોલીસ મથકના કોન્સ્ટેબલએ વિધવા સાથે પ્રેમનો સોદો કરી લગ્નની લાલચ આપી અનેક વખત શારીરિક શોષણ કર્યા બાદ તરછોડી દેતાં વિધવાએ કોર્ટમાં ફરિયાદ દાખલ કરી છે. કહેવાય છે કે પોલીસ કોન્સ્ટેબલના જીવનમાં એક મહિલા પોલીસ કર્મચારીની એન્ટ્રી થતાં વિધવા સાથેના સંબંધો તેને કઠવા લાગ્યા હતા.

ત્યારબાદ એવી માહિતી સામે આવી કે માનદરવાજા ખાતે રહેતા વિધવાએ એડવોકેટ ઈલ્યાસ પટેલ મારફતે કરેલી ફરિયાદમાં આરોપ લગાવ્યો છે કે કોન્સ્ટેબલ સાથે તેણીને વર્ષ 2018થી નવેમ્બર 2020સુધી પ્રેમસંબંધ રહ્યા હતા અને આ દરમિયાન કોન્સ્ટેબલ સતત લગ્નની લાલચ આપી તેણી સાથે શારિરીક સંબંધ ધરાવતો હતો.

અંતે એવી માહિતી મળી છે જે મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે આ દરમિયાન પોલીસ કર્મીના અન્ય એક મહિલા સાથે પણ આ પ્રકારના સંબંધ હોવાનું સામે આવતા બંને વચ્ચે તે ઝઘડાનું કારણ બની હતી. છેવટે વિધવાએ પોતાની સાથે પ્રેમના નામે દગો અન છેતરપિંડી કરાઈ હોવાનો અહેસાસ થતાં પોલીસમાં ફરિયાદ કરવાની તજવીજ કરી હતી. જોકે પોલીસ દ્વારા વિધવાની ફરિયાદ લેવામાં નહિં આવતા વિધવાએ કોર્ટમાં સીધી જ ફરિયાદ દાખલ કરી હતી.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છે.આજે દિવસે ને દિવસે રેપ અને બળાત્કાર ના કિસ્સા માં ખૂબ વધારો જોવા મળે છે.આજે જોવા જઈએ તો અહીં આવા કિસ્સા માં ઝડપ થી વધી રહ્યા છે.આજે મહિલાઓ ને ઘરે થી બહાર નીકળવું પણ મુશ્કેલ બની ગયું છે.અને આવો જ એક કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે જે ખૂબ ચોંકાવનારો છે.જાણીએ આ કિસ્સા વિસે વિગતે.

આ કિસ્સો મૂળ બારડોલી નો છે.અને અહીં ના એક ગામ માં આ કિસ્સો બન્યો છે.જ્યાં એક યુવકે એક વિધવા મહિલા સાથે જબરદસ્તી શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા હતા.જેથી સમગ્ર ગામ માં રોષ નો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે.અને યુવકે એક દિવસ અહીં પણ 5 મહિલા દૂધી આ યુવકે આ મહિલા સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા હતા.અને એના કારણે થોડા જ દિવસો બાદ આ મહિલા ગર્ભવતી થઈ ગઈ હતી. અને જ્યારે આ મહિલા એ આ યુવક સાથે લગ્ન કરવાનું કહ્યું તો એને ના કહી દીધું. જેથી આ મહિલા એ પોલીસ સ્ટેશનમાં માં ફરિયાદ નોંધાવી છે.જેથી સમગ્ર બારડોલી માં રોષ નો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે.

જણાવીએ તમને સમગ્ર કિસ્સા વિસે.બારડોલી તાલુકાના મઢીમાં કાંટી ફળિયામાં રહેતી દીપિકા (નામ બદલ્યું છે) વિધવા જીવન વિતાવે છે અને ગુજરાન માટે ખેતમજૂરી કરી છે.જે પ્રિયા સુરેશ ચૌધરીના ખેતરમાં કામ કરવા જતી હતી. અહીં વિરમ કાળુ રાઠોડ મેનેજર તરીકે કામ કરતો હતો.અને આ મહિલા ને ઘણા સમય પહેલા આ યુવક સાથે પ્રેમ સંબંધ બંધયા હતા.જ્યાં બંને વચ્ચે પ્રેમસંબંધ બંધાયા હતા.

અને આ યુવક આ યુવતી ને ઘણી વાર બહાર ફરવા પણ કઈ જતો હતો.અને આ યુવકે આ મહિલા ને ભરોસો અપાવ્યો હતો કે એ એની સાથે લગ્ન જરૂર કરશે અને આ યુવકે એનો જ ફાયદો ઉઠાવ્યો હતો.અને આમ આ યુવક રોજ આ મહિલા સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધતો હતો.આ એની આ મહિલા સાથે સતત પાંચ મહિના સુધી સંબંધ બાંધ્યા હતા.જેથી આ મહિલા ગર્ભવતી થઈ હતી.વિરમે પ્રિયાને આ રીતે સતત પાંચ મહિના સુધી ભોગવી હતી અને આ શારીરિક સંબંધથી પ્રિયા ગર્ભવતી બની ગઈ હતી.

બે મહિનાનો ગર્ભ હોવાનું જણાતા પ્રિયાએ વિરમને લગ્ન કરવાનું જણાવ્યું હતું. જોકે, વિરમે લગ્ન કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો અને આ જ કારણે એને પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી.અને આ બનાવ હાલ ખૂબ ઉગ્ર બન્યો છે.જેથી આ મહિલા ની ફરિયાદને આધારે પોલીસે વિરમ રાઠોડ સામે બળાત્કારની ફરિયાદ નોંધીને વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.અને મહિલા ના પરિવાર નું કહેવું છે આ યુવક ને જલ્દી જ પકડવામાં આવે.જણાવી દઈએ કે હાલ માં આ યુવક ફરાર છે.

બીજી એક એવી ઘટના સામે આવી છે જેના વિશે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છે.તાજેતરમાં જે ગુનાનો કિસ્સો સામે આવ્યો છે તે ગ્વાલિયરના ઘાટીગાંવનો છે. જ્યાં પોલીસ સ્ટેશનમાં બળાત્કારનો કેસ દાખલ કરવામાં આવ્યો છે. આ ઘટના શ્યોપુરની બતાવવામાં આવી રહી છે. આ કેસમાં પીડિતાની વિધવાએ આખી ઘટના કહી હતી કે, તેના પતિના મૃત્યુ પછી તેના દેવરે તેના પર બળાત્કાર શરૂ કર્યો હતો.વિરોધ કરવા પર લગ્નનું વચન આપ્યું હતું.

જ્યારે તે ગર્ભવતી થાય છે ત્યારે તેને તેના ઘરેથી ભગાડી દીધી છે. આ કેસમાં પીડિતાની ફરિયાદના આધારે પોલીસે ભાઈ-ભાભી પર બળાત્કારનો ગુનો નોંધીને કેસ ડાયરી શીઓપુર મોકલી આપી છે. આ કેસમાં નોંધાયેલી એફઆઈઆર મુજબ, ખટીગાંવ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના હુકુમગઢની રહેવાસી યુવતીના લગ્ન શાઓપુરમાં થયા હતા. તે જ સમયે, તેના પતિનું ત્યાં બે વર્ષ પહેલાં અવસાન થયું હતું અને એક દિવસ પતિને જોયા બાદ, તેને ઘરમાં એકલા જોઇને, તેના ભાભીએ તેની સાથે શારીરિક સંબંધ બાંધ્યા અને લગ્નનું વચન આપ્યું. તે પછી તેણે દરરોજ આવું કરવાનું શરૂ કર્યું અને ભાભી સંમત થયા કારણ કે તેણે લગ્નનું વચન પણ આપ્યું હતું.

હવે જ્યારે આ કેસમાં પીડિતા ગર્ભવતી થઈ ત્યારે તેણે લગ્ન પર દબાણ કર્યું પરંતુ આરોપીએ આજુબાજુ ફેરવીને તેને ઘરની બહાર ફેંકી દીધી. આ કેસમાં ગુનાનો ભોગ બનનાર પોલીસ મથકે પહોંચ્યો હતો અને ફરિયાદ નોંધાવી હતી. સાથે જ પોલીસે પીડિતાની ફરિયાદના આધારે બળાત્કારનો ગુનો નોંધીને તપાસ અંગે જણાવ્યું છે.

Advertisement