યુવતી નકલી પ્રોફાઈલ બનાવીને યુવક સાથે કરી રહી હતી ચેટિંગ,અને એમાં ખબર પડી કે યુવક હવસખોર છે તો એને કર્યું એવું કે..

મિત્રો સોશ્યલ મીડિયા પર બે છોકરાઓની મ્યુચ્યુઅલ કના સ્ક્રીનશોટ ખૂબ વાયરલ થઈ રહ્યા છે, જેમાં એક છોકરો બીજા વર્ગને તેના વર્ગની એક સાથી યુવતીને બળાત્કાર માટે નિશાન બનાવવાની પ્રેરણા આપી રહ્યો છે.પોલીસ તપાસમાં હવે આ સ્ક્રીન શોટને લગતી આવી સનસનાટીભર્યા બહાર આવી છે કે તેના પર વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ બનશે ટાઇમ્સ ઓફ ઈન્ડિયાના સમાચાર મુજબ તે સિદ્ધાર્થ નામનો છોકરો હતો જેણે બીજા છોકરાને સ્નેપ ચેટ પર સ્કૂલની એક છોકરી પર બળાત્કાર નિશાન બનાવવાની પ્રેરણા આપી હતી અને કહ્યું હતું કે તે તેની સાથે મળીને ગેંગરેપ કરશે બીજા છોકરાએ આ નકારાત્મક યોજનાનો ભાગ બનવાની ના પાડી અને મેં તેને પછી જવાબ આપવાનું બંધ કરી દીધું.

Advertisement

હવે પોલીસ તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે સિદ્ધાર્થ એ છોકરો નહોતો જે છોકરા સાથે રેપ કરવાની યોજના બનાવી રહ્યો હતો પરંતુ તે જ છોકરી હતી જે રેપ કરવાની યોજના બનાવી રહી હતી પ્રકારની વાત કરી. હવે તે કહે છે કે તેણી પરીક્ષા લેવા માંગે છે અને તે જોવા માંગે છે કે તેનું પાત્ર કેવું છે અને તે તેના વિશે શું વિચારે છે તેણી એક છોકરો બનવાની ઇચ્છા ધરાવતી હતી અને તેણે તેના જીવનસાથી સાથે પોતાની બનાવવાની યોજના બનાવી પરંતુ તેનું પાત્ર સારું બહાર આવ્યું તેણે સ્ક્રીન શોટ લીધા અને આ છોકરી સહિત તેના મિત્રો સાથે શેર કર્યા.

તેમાંથી કેટલાક લોકોએ આ સ્ક્રીન શોટ સોશ્યલ મીડિયા ટ્વિટર પર પોસ્ટ કર્યા હતા જે વાયરલ થયા હતા અને મામલો પોલીસ સુધી પહોંચ્યો હતો પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ છોકરો યુવતીના જ વિસ્તારમાં રહે છે અને એકબીજામાં મિત્રો છે યુવતીએ પૂછપરછમાં જણાવ્યું છે કે તે ફક્ત છોકરાની જ તપાસ કરવા માંગતી હતી.

બીજી એક એવી જ ઘટના સામે આવી છે તો ચાલો આપણે જાણીએ સમગ્ર મામલો મોટેભાગે યુવતીકે મહિલાને પરેશાન કરવા તેમને બિભત્સ મેસેજ અને ફોટા મોકલનારા યુવકો જ ઝડપાતા હોય છે જોકે સાયબર ક્રાઈમ સેલએ એક યુવતીની ધરપકડ કરી છે જેણે મિત્રતા તુટી જતા યુવકને હેરાન કરવા ફેસબુક પર ફેક પ્રોફાઈલ બનાવી બિભત્સ મેસેજ અને ફોટા મોકલ્યા હતા.

આ બનાવની વિગત મુજબ મોહીત નરેન્દ્રભાઈ છાબરાએ સાયબર ક્રાઈમ સેલમાં ફરિયાદ નોંધાવી હતી કે કોઈ અજાણી વ્યક્તિ ફેસબુક અને જીમેઈલના એકાઊન્ટ પરથી બિભત્સ મેસેજો અને ફોટોગ્રાફ મોકલીને પરેશાન કરે છે.

જેને આધારે સાયબર ક્રાઈમ સેલના પી.આઈ.વી.બી.બારડ અને તેમની ટીમે તપાસ હાથ ધરી હતી તપાસમાં મોહિતને બિભત્સ મેસેજ અને ફોટા મોકલનાર યુવતી હોવાનું જણાયું હતું પોલીસે આ યુવતીની ધરપકડ કરીને પુછપરછ કરતા તેણે ફેક ઈમેલ આઈડી તથા ફેસબુક એકાઊન્ટથી મેસેજ અને ફોટા પોસ્ટ કર્યા હોવાની કબુલાત કરી હતી.

પી.આઈ બારડના જણાવ્યા મુજબ ૨૩ વર્ષની આ યુવતી કાયદાનો અભ્યાસ કરે છે ૨૦૧૩માં તે મોહિત છાબરા સાથે કોલેજમાં ભણતી હતી ત્યારથી તેમની વચ્ચે મિત્રતા હતી ૨૦૧૬ સુધી તેમની વચ્ચે મિત્રતા રહી હતી બાદમાં કોઈ કારણસર મિત્રતા તુટી જતા યુવતીએ મોહિતને હેરાન કરવા માટે બિભત્સ ફોટા અને મેસેજ મોકલ્યા હોવાનું બહાર આવ્યું હતું પોલીસે યુવતીનો મોબાઈલ કબજે કરીને ડેટાને આધારે વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.

બીજી એક ઘટના આવીજ ચાલો જાણીએ સમગ્ર મામલો મનપસંદ યુવતી સાથે લગ્ન ન થતા યુવતીનું ફેક ફેસબુક આઇડી બનાવી તેને બદનામ કરવાનો પ્રયાસ કરનાર ભુજના યુવાનની ભરૂચ ક્રાઇમ બ્રાંચે ધરપકડ કરી છે એક તરફી પ્રેમમાં યુવતીના નામનું ફેક ફેસબુક આઇડી બનાવી અસ્લીલ ફોટા અને બીભત્સ કોમેન્ટ દ્વારા બદનામ કરવાની કોશિશ કરનાર સતુભા જાડેજાની ભરૂચ પોલીસે ધરપકડ કરી છે.

મોબાઈલ ફોનની મદદથી અલગ અલગ નેટવર્કમાં તેણે ફેસબુક એકાઉન્ટ ક્રિએટ કરી યુવતીના નામે અશ્લીલ ફોટા અને બીભત્સ કોમેન્ટ કરી હતી માર્ચ 2018માં બનાવાયેલ આ એકાઉન્ટ ઓપરેટ કરનારને યુવતી શોધી રહી હતી પરંતુ તેને સફળતા મળી ન હતી.

આખરે યુવતીએ નવેમ્બર 2018માં પોલીસને ફરિયાદ કરી હતી પોલીસ દ્વારા તપાસ કરતા ટ્રેકિંગ દરમિયાન ફેસબૂક એકાઉન્ટ ભુજમાંથી ઓપરેટ થતું હોવાની માહિતી મળી હતી ભરૂચ સાઇબર સેલની ટીમ ભુજના મોટા રેહા ગામ પહોંચી હતી અને તે યુવકની ધરપકડ કરી વધુ તપાસ હાથ ધરી છે

Advertisement