105 વર્ષની ઉંમરે મહિલા એ શરૂ કર્યું એવું કામ કે આજે આખી દુનિયા કરી રહી છે વખાણ….

નમસ્કાર મિત્રો, આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે. પેલી કહેવત તમે સાંભળી હશે કે કોઈ પણ કામ ચાલુ કરવામાં ઉંમર દેખાવમાં નહીં આવતી જો તમે તમારી અંદર થી ઈચ્છા હોય કે મારે આ કામ કરવું જ છે તો દુનિયા ની કોઈ તાકાત તમને ના રોકી શકે. આ લેખ વાંચીને તમે આશ્ચર્ય પામશો, તમને વિશ્વાસ નઈ આવે કે આટલી ઉંમરે આવું કામ કેવી રીતે શક્ય છે?ઉંમર પણ માનવ ઇચ્છા શક્તિ સામે મૃત્યુ પામે છે. એક કાર્ય જે વ્યક્તિ બાળપણથી જુવાની સુધી જુએ છે. આજે, એક વૃદ્ધ મહિલાએ તેને વાસ્તવિકતા બતાવી. મસ્તાનમ્મા યુગના છેલ્લા તબક્કે વિશ્વની પ્રિય સલામત બની હતી. પરંતુ દુ: ખની વાત છે કે, આજે યુટ્યુબર અને લોકપ્રિય રસોઇયા કરે મસ્તનમ્માનું 107 વર્ષની વયે અવસાન થયું.

Advertisement

તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે મસ્તાનમ્મા છેલ્લા છ મહિનાથી બીમાર હતો. તેના પરિવારે યુટ્યુબ પર તેની છેલ્લી વિડિઓ અપલોડ કરીને વિશ્વને આ વિશે માહિતી આપી. આ સમાચારથી તેના ચાહકો અને સબ્સ્ક્રાઇબર્સ ચોંકી ગયા છે. તેના ચાહકો ટિપ્પણીઓમાં તેમને શ્રદ્ધાંજલિ આપી રહ્યા છે. વિશ્વભરના પ્રિયજનોને સંદેશા મોકલી રહ્યું છે.યુટ્યુબથી લોકપ્રિય થયા પછી, મસ્તાનામ્માના લાખો ચાહકો બાળકો બની ગયા. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે મસ્તાનમ્માની ચેનલના યુટ્યુબ પર લાખો સબ્સ્ક્રાઇબર્સ છે. હાલમાં તેની અંતિમ વિદાય તરીકે તેની ચેનલ પર હજારો સંદેશા તેમને મોકલવામાં આવી રહ્યા છે. એક ગ્રાહકે તેની છેલ્લી વિડિઓમાં લખ્યું, તેનો હસતો ચહેરો હજી પણ મારી નજર સામે છે. અમે તમારા બાળકો છીએ અને હંમેશાં તમને પ્રેમ કરીશું. ભગવાન તમારા આત્માને આરામ આપો.

ઝૂંપડીથી પ્રખ્યાત સલામત સુધીની સફર: આંધ્રપ્રદેશના ગુંટુર જિલ્લામાં રહેતી બાલી મસ્તાનમ્માએ તેના જીવનમાં ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યો. જ્યારે તેણી માત્ર 11 વર્ષની હતી ત્યારે તેમના લગ્ન થયા. લગ્ન પછી પાંચ બાળકો હતા. તે પછી તેણે હમણાં જ પોતાનું જીવન શરૂ કર્યું હતું. કે તેના પતિનું 22 વર્ષની વયે અવસાન થયું. જે પછી મસ્તનમા સંપૂર્ણ તૂટી ગઈ. તે પછી પરિવારની સંભાળ લેવાની જવાબદારી તેના પર પડી.તેને નાનપણથી જ રસોઈ બનાવવાનો શોખ હતો. અગાઉ તે પરિવાર માટે વિવિધ પ્રકારની વાનગીઓ બનાવતી હતી. તે પછી, જ્યારે તેમના બાળકો મોટા થવા લાગ્યા, ત્યારે તેઓએ તેમની માતા માટે એક નવી રીત શોધી કાઢી. અને રસ્તો એ યુ ટ્યુબની દુનિયાનો રસ્તો હતો. તેના દ્વારા રસોઈ બનાવવાની અને ખાવાની વાનગીઓ બનાવવાની વિડિઓઝ યુટ્યુબ પર અપલોડ થવા લાગી. ટૂંક સમયમાં જ તે યુટ્યુબ પર એક પ્રખ્યાત સલામત બની ગઈ.

લોકોએ તેની વીડિયોને પસંદ કરવાનું શરૂ કર્યું. યુટ્યુબ પર તેની ચેનલનું નામ કન્ટ્રી ફૂડ છે. આ ચેનલની શરૂઆત તેના પૌત્રએ મિત્રની મદદથી કરી હતી. અને લોકોને અમ્માની સ્વદેશી રસોઈ બનાવવાની રીત ગમતી. તમારી માહિતી માટે, તમને જણાવી દઈએ કે આ સમયે યુટ્યુબ પર અમ્માની ચેનલના 8 લાખ સબ્સ્ક્રાઇબર્સ છે.ઉંમર એ જીવનમાં અને કાર્યોના પાસાંઓ વિશે સૌથી વધુ ચર્ચાયેલી અને ભ્રમિત હોય છે, તેથી તે કેવી રીતે વાંધો ન શકે? અલબત્ત તે કંઈક અંશે ફરક પડે છે, પરંતુ જો આપણે આપણી જાતને અને અન્યને કાલક્રમિક સંખ્યા પર આધારીત વર્ગીકૃત ધારણાઓના બોક્સમાં મૂકવાની મંજૂરી આપવાનું બંધ કરીએ તો તેને સંપૂર્ણ રીતે ઓછા બાબતની જરૂર છે.

એવું શા માટે લાગે છે કે લોકો તમારી ક્ષમતા અથવા ગુણો કરતા તમારી ઉંમરમાં વધુ રસ લે છે? શા માટે આપણે ફક્ત સિદ્ધિઓને બદલે ઘટનાક્રમ મુજબ યુવાન અને વૃદ્ધો દ્વારા કરવામાં આવેલી સિદ્ધિઓ વિશે મોટો દુર્ગંધ ઉઠાવ્યો છે? જીવન જ્યારે એક જ વયે જુદા જુદા લોકો માટે ધરમૂળથી જુદા જુદા અનુભવો બતાવે છે ત્યારે ચોક્કસ યુગોમાં આ વિશે અને તે બનતું વિશેની ધારણાઓ સાથે પસાર થવા માટે આપણે કેમ નરક છે? લોકો તેમના શારીરિક, માનસિક અને આંતરિક સુખાકારીને બદલે નંબરની સંબંધિત વય મૂલ્યના મૂલ્યાંકનના આધારે પોતાને “યુવાન” અથવા “વૃદ્ધ” તરીકે શા માટે ઉલ્લેખ કરે છે?

Advertisement