IAS પ્રશ્ન,છોકરી 18 વર્ષની થાય ત્યારે શું આપવા માટે યોગ્ય હોય છે?….

આપણા દેશમાં વિવિધ પ્રકારની પરીક્ષાઓ લેવામાં આવે છે. જેમાં દેશના ઘણા ભાવિ યુવાનો ભાગ લે છે અને ભાગ્ય અજમાવે છે. પરંતુ અમે કોઈ અન્ય પરીક્ષા વિશે વાત કરવા માંગતા નથી, અમે ફક્ત આજે તમારી સાથે આઈએએસ પરીક્ષા વિશે વાત કરવા જઇ રહ્યા છીએ.

Advertisement

જે આઈએએસ અધિકારી બનવાનું સ્વપ્ન પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરે છે. ચાલો આપણે આ પરીક્ષા વિશે કેટલીક રસપ્રદ તથ્યો જાણીએ.સૌ પ્રથમ, આપણે તમને જણાવી દઈએ કે આ પરીક્ષા દેશની સૌથી મુશ્કેલ પરીક્ષા છે.

જેને પસાર થવા માટે ઘણી સખત મહેનત કરવી પડે છે. અને જે આ પરીક્ષા પાસ કરે છે તે દેશનો આઈએએસ અધિકારી બને છે.  આ પરીક્ષાના કુલ ત્રણ તબક્કા છે જે લેખિત અને ઇન્ટરવ્યુ છે.

દરેક વ્યક્તિ લેખિત કસોટીમાં પાસ થાય છે પરંતુ ઇન્ટરવ્યુ શક્ય નથી. કારણ કે આ પ્રકારના ઘણા પ્રશ્નો આ મુલાકાતમાં પૂછવામાં આવે છે, જેનો જવાબ આપવા માટે દરેકની બસમાં નથી. ચાલો આવા પ્રશ્નોના પ્રશ્નો જાણીએ જે અમે તમારા માટે ખાસ લાવ્યા છીએ.

પ્રશ્ન: કયા દેશમાં માત્ર 40 મિનિટની રાત છે?જવાબ: નોર્વેમાં માત્ર 40 મિનિટની રાત છે, તેથી તેને મધ્યરાત્રિનો સૂર્ય દેશ કહેવામાં આવે છે.સવાલ: તે કામ શું છે જે ફક્ત રાત્રે જ કરવામાં આવે છે?

જવાબ: ડિનરસવાલ: તે કઈ વસ્તુ છે જે ખાવા માટે ખરીદી છે પણ ખાઇ નથી?જવાબ: વાસણો ખાવા માટે ખરીદવામાં આવે છે.સવાલ: સોયની ઉપર એક સોય છે અને તે રણકવા માંડે તેટલી મિનિટો બાકી છે, તે ઘડિયાળમાં કેટલી છે તે કહો?જવાબ: ઘડિયાળ 9 વાગ્યે 50 મિનિટ ઘડી છે, 10 મિનિટ માટે 10 મિનિટ બાકી છે.

સવાલ: જો ઊંધુંચત્તુ પૃથ્વી ફરવાનું શરૂ કરશે તો શું થશે?જવાબ: જો પૃથ્વી ઉલટું ફેરવા લાગે છે, તો પવન પણ તેમની દિશા બદલી નાખશે. પૃથ્વીનો પશ્ચિમ ભાગ ઠંડો અને પૂર્વી ભાગ ગરમ થઈ જશે.

સૌથી મોટો પરિવર્તન આબોહવા હશે. આજે, વિશ્વમાં કુલ 420 મિલિયન કિ.મી. 2 રણ છે.  જો પૃથ્વી ઉલટું ફેરવવાનું શરૂ કરે છે, તો તે ઘટાડીને 310 લાખ કિમી 2 થઈ જશે.

બધે હરિયાળી થશે. સહારા રણ સંપૂર્ણ નાશ પામશે. બ્રાઝિલ અને આર્જેન્ટિના બંને વિશ્વના સૌથી મોટા રણ બનશે.  બદલાતા વાતાવરણને કારણે દરિયામાં જુદા જુદા સ્થળોએ જુદા જુદા પ્રાણીઓ જોવા મળશે. અને કદાચ જીવનનું ઉત્ક્રાંતિ બીજું સ્વરૂપ લઈ શકે છે.

સવાલ: એક છોકરીને જોઈને એક વ્યક્તિએ કહ્યું કે તેની માતાના પિતા મારા સાસરા છે, તો કહો છોકરી કોને લાગે છે?
જવાબ: તે છોકરી તે માણસની પુત્રી લાગે છે.

સવાલ: જો ધનિક અને ગરીબ બંનેના ઘરને આગ લાગે તો પોલીસ કોના મકાનમાં આગ કાબૂમાં રાખશે?જવાબ: કોઈના ઘરની નહીં, કારણ કે પોલીસ આગ કાઢી નથી, તે ફાયરમેનનું કામ છે.

પ્રશ્ન: શું કોઈ પુરુષ પોતાની વિધવા પત્નીની બહેન સાથે લગ્ન કરી શકે છે?જવાબ: ના, કારણ કે તે માણસ મરી ગયો છે.પ્રશ્ન: મનુષ્યના કયા ભાગમાં એસિડ જોવા મળે છે?જવાબ: મૂત્રાશય એટલે પેશાબ.

સવાલ: જો રેલવે ટ્રેક પર કરંટ લાગુ કરવામાં આવે અને ટ્રેક દૂર-દૂર સુધી ફેલાય તો શું થશે?જવાબ: જો વર્તમાન રેલ્વે ટ્રેક ઉપર લગાવવામાં આવે છે, તો મનમાં પહેલો સવાલ એ ઉદ્ભવશે કે અંતર પર ટ્રેકને સ્પર્શ કરવાથી કોઈ ઇલેક્ટ્રોક્યુટ થઈ શકે છે, પરંતુ તે એટલું નથી કે વર્તમાન પ્રવાહ ફેલાય નહીં કારણ કે ટ્રેક જમીન સાથે જોડાયેલા છે.

અર્થિંગ વર્તમાનને કારણે સિસ્ટમ ખૂબ દૂર સુધી ફેલાવી શકશે નહીં.  તેમ છતાં, હાજર લોકોએ જ્યાં કરંટ બહાર પાડ્યો છે તેને નુકસાન સહન કરવું પડી શકે છે.પ્રશ્ન :જ્યારે કોઈ છોકરી 18 વર્ષની થઈ જાય છે, ત્યારે તે શું માટે પાત્ર બને છે?જવાબ: છોકરીઓ 18 વર્ષ પૂર્ણ થતાં જ મત આપવા માટે પાત્ર છે, તેઓ તેમના મતનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

Advertisement