મોર નું એક પીછું તમને પણ રાતોરાત બનાવી શકે છે કરોડપતિ,બસ ખાલી કરવું પડશે આ નાનકડું કામ…

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, દરેક વ્યક્તિને જીવનની આ વસ્તુ જોઈએ છે કે તેમની પાસે ઘણાં ધન અને પૈસા છે, પરંતુ ઘણી વખત લોકો ખૂબ મહેનત કરીને પણ આ બધું મેળવતા નથી. આ સ્થિતિમાં શું કરવું? આ સ્થિતિમાં, તમારા અને દરેક માટે કેટલાક સૂચવેલ ઉપાય છે જે કરવાથી ફાયદો થાય છે અને આજે અમે તમને એક એવા ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ.

Advertisement

જે તમારા જીવનને પહેલા કરતા વધુ સારું બનાવવામાં મદદ કરશે. જો તમે મોરપંખનેને ફ્રેમ કરાવીને તેને ઘરના હોલમાં પલંગની પાસે અથવા ઘરની બારી પાસે રાખો છો, તો તમારે ક્યારેય આર્થિક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી. તમારા પૈસાના રૂપમાં ઘણી પ્રગતિ થાય છે અને તે જ સમયે, પૈસા મેળવવાના અન્ય દરવાજા પણ તમારા માટે ખુલી છે, જે સારી બાબત છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જો તમે તમારા ઘરના મંદિરમાં આ પ્રકારના મોરપંખને લગાવો છો, તો પછી મંદિરની નજીક, ખાસ કરીને ભગવાન શ્રીકૃષ્ણના મંદિરની નજીક, તો તમને વધુ પ્રગતિ જોવા મળે છે અને તમને વધારે ફાયદો થાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે, તમારા ઘરમાં શાંતિ પ્રવર્તે છે અને ઝઘડાઓ પણ ઓછા થાય છે જે દરેકને જોઈએ છે, જાણે કે ભગવાન તમારા ઘરની શાંતિના આશીર્વાદ આપે છે. આ સિવાય, જો આપણે વાત કરીએ તો જો તમે આ મોરપંખને તમારા બેડરૂમમાં મૂકો, તો પતિ-પત્ની વચ્ચેનો પ્રેમ વધારશે અને તમને ખુશ કરશે. પુત્ર મેળવવા માટે બેડરૂમમાં મોર લગાવવો જ જોઇએ.

મોરના પીછાને ઘર અથવા દુકાનની દક્ષિણપૂર્વ દિશામાં રાખવાથી ઘરની રોકડ પટ્ટી દૂર થશે અને તમને ફાયદો થશે કૃપા કરી કહો કે ઘરના મુખ્ય દરવાજા પર મોરનાં પીંછા લગાવીને ભગવાન ગણેશનાં ફોટા પાંખો હેઠળ મુકશો અને ઘરની સ્થાપત્ય ખામી જલ્દીથી દૂર થઈ જશે હંમેશાં તમારી સાથે મોરના પીંછા રાખીને તમારું નસીબ તમને ટેકો આપે છે રાહુના દોષો ખિસ્સા અથવા ડાયરીમાં મોરના પીંછા રાખીને દૂર થાય છે. મોર નું પંખ કોઈ પણ સ્થાન ને ખરાબ શક્તિઓ અને પ્રતિકુળ વસ્તુઓ ના પ્રભાવ થી બચાવીને રાખવાની ક્ષમતા રાખે છે. તેથી મોર ના પંખો ને ઘર માં લગાવવા જોઈએ જેનાથી ઘર માં સકારાત્મક ઉર્જા નો વાસ થશે.

મોર ના પંખ નો ઉપયોગ કરીને ભૂત-બાધા, નજર દોષ, રોગ મુક્તિ, ગ્રહ દોષ, વાસ્તુ દોષ જેવી સમસ્યાઓ થી હંમેશા માટે છુટકારો મળી શકે છે. મોર નું પંખ વાંચવા વાળા વિદ્યાર્થીઓ માટે લાભદાયક હોય છે. વિદ્યાર્થી પુસ્તકો ની વચ્ચે અભિમંત્રિત મોર પંખ રાખીને લાભ ઉઠાવી શકે છે. તેના સિવાય મંત્ર સિદ્ધિ માટે જપવા વાળી માળા ને મોર ના પંખો ની વચ્ચે રાખવી જોઈએ.

નવ ગ્રહો ની ખરાબ દશા થી બચવા માટે મોર નું પંખ તમારી મદદ કરી શકે છે. ઘર માં અલગ અલગ સ્થાન પર મોર નું પંખ રાખવાની ઘર નું વાસ્તુ દોષ દુર થાય છે. મોર ના પંખ નો ઉપયોગ રોગો ના ઈલાજ માટે પણ કરવામાં આવે છે. મોર ના પંખ થી તપેદિક, દમા, લકવા, નજલા અથવા વાંઝીયાપણું જેવા રોગો ના ઈલાજ માં કરવામાં આવી શકે છે.

ઘર ના દક્ષીણ-પૂર્વ ખૂણા માં મોર નું પંખ લગાવવાથી ઘર માં બરકત થવા લાગે છે. ઘર થી સદસ્યો ની અચાનક થી આવવા વાળા કોઈ પણ કષ્ટ થી રક્ષા થાય છે. મોર ના પંખ અને સાંપ ની વચ્ચે માં દુશ્મની છે તેથી મોર નું પંખ ઘર માં રાખવાથી સાંપ ઘર માં પ્રવેશ નથી કરતો. તેના સિવાય મોર નું પંખ ઘર ના પૂર્વી અને ઉત્તર પશ્ચિમ દીવાલ માં લગાવવાથી રાહુ નો દોષ ની પણ નથી પરેશાન કરતો.

મોર નું એક પંખ કોઈ મંદિર માં રાધાકૃષ્ણ ની મૃતી ના મુકુટ માં 40 દિવસ માટે સ્થાપિત કરો. દરરોજ સાંજે માખણ અને મિશ્રી નો ભોગ લગાવો. પછી 41 માં દિવસે તે મોર ના પંખ ને મંદિર થી ઘરે લાવીને પોતાના લોકર માં રાખો. તમે પોતે અનુભવ કરશો કે ઘર માં સુખ શાંતિ ની વૃદ્ધિ થઇ રહી છે. કાલસર્પ દોષ ને પણ દુર કરવાની આ મોર ના પંખ માં અદ્ધુત ક્ષમતા છે. કાલસર્પ વાળા વ્યક્તિ ને પોતાના તકિયા ને ખોલીને અંદર 7 મોર ના પંખ સોમવાર ની રાત્રે રાખવા જોઈએ અને તે તકિયા પર ઊંઘવું જોઈએ.

જો તમે કોઈ શત્રુ થી પરેશાન છે, તો મોર ના પંખ પર હનુમાનજી ના મસ્તક ના સિંદુર થી મંગળવાર અથવા પછી શનિવાર એ તેનું નામ લખીને પોતાના ઘર ના મંદિર માં પૂરી રાત રાખો. આગળ ની સવારે ઉઠીને નહાયા વગર તેના ચાલતા પાણી માં પ્રવાહિત કરી દો. એવું કરવાથી તમારો શત્રુ પણ તમારાથી મીત્રતા નો વ્યવહાર કરવા લાગશે.

જો ઘર માં કોઈ બાળક જીદ્દી હોય, તો મોર ના પંખો થી બાળક ને હવા આપવાથી ધીરે ધીરે તેની જીદ ઓછી થવા લાગશે. મોર ના પંખ ને ચાંદી ના તાવીજ માં નાંખીને નવજાત બાળકો ના માથા ની પાસે રાખવા પર બાળક ની નજર દોષ અને કોઈ પણ પ્રકારની અલબલા થી રક્ષા થાય છે. મોરપંખ ના આ ઉપાયો ને અજમાવીને તમે ના ફક્ત પોતાની તમામ પરેશાનીઓ ને દુર કરી શકો છો પરંતુ એવું કરીને તમે પોતાના જીવન ને એક નવી દિશા પણ આપી શકો છો. મોરના પીછાના કેટલાક સુપરફાયર પગલાં જો લાખો પ્રયત્નો કર્યા પછી પણ તમારું કાર્ય અધૂરું રહે છે અથવા પૂર્ણ થયું નથી તો પછી તમારા ઓરડાના પૂર્વ-દક્ષિણ દિશામાં મોરના પીછા રાખો તમારા બધા કાર્યો સફળ થશે.

રાહુ-કેતુથી છુટકારો મેળવવા માટે :જો કોઈપણ વ્યક્તિની કુંડળી ની અંદર રાહુ અને કેતુ નો દોષ હોય તો તેને દૂર કરવા માટે પણ મોર પાંખનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. આ માટે તમારા ઘરની પશ્ચિમ દિશાની દીવાલ ઉપર 11 મોર પંખ લગાવવા જોઈએ આમ કરવાથી તમારી કુંડળીમાં રાહુ અને કેતુ અશુભ પ્રભાવ દૂર થાય છે.

જીદી બાળકો ને ઠીક કરવા માટે :દરેક લોકોના બાળકો થોડા-ઘણા તો જિદ્દી હોય જ છે, પરંતુ જો કોઈ બાળક ખૂબ વધુ જીદ્દી હોય અને તેને ઠીક કરવું હોય તો તેના માટે મયુર પંખ નો ઉપયોગ કરી શકાય છે. આ માટે જે બાળક ખૂબ જિદ્દી હોય તેને મોર પંખ વડે પંખો નાખવું જોઈએ અથવા તો તેના પંખા ઉપર પણ ટાળી દેવું જોઇએ જેને કારણે તે બાળકના મનની અંદર સકારાત્મક વિચારો આવશે અને તેનું જીદ્દી પણ ઓછું થઈ જશે.

નાના બાળકોને નજર લાગતા બચાવો :નાના બાળકોને ખૂબ જલ્દી કોઈપણ વ્યક્તિની ખરાબ નજર લાગી જાય છે. નાના બાળકોને ખરાબ નજરથી બચાવવા માટે એક ચાંદીના તાવીજ ની અંદર મોર પંખ ભરીને તે બાળકના તકિયા પાસે રાખી દો આમ કરવાથી તે બાળકને કોઈની નજર લાગતી નહીં.

Advertisement