70 લાખનું સોનુ પેહરીને ભરતો હતો આ વ્યક્તિ,પોલીસની નજર પડતાં કરી તપાસ તો સામે આવ્યું ચોંકાવનારું કારણ…..

શરૂઆતથી જ સોનું ભારતીય મહિલાઓનો શોખ રહ્યો છે તે ખૂબ ભારે ભારે ઝવેરાત પહેરીને ફરતી રહે છે જે આપણે બધાએ જોયું છે પણ જો કોઈ માણસ આ સોનાને પહેરીને ફરતો હોય તો તમે તેને શું કહેશો હવે તમે કહો કે તમે કઈ વાત કરો છો તેથી ખરેખર આપણે યોગ્ય વસ્તુ વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ આ ઘટના હાલની નહીં પરંતુ ગત ચૂંટણીની છે જે આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે.

Advertisement

આ સમગ્ર મામલો મધ્યપ્રદેશના દેવાસનો છે અને જે વ્યક્તિએ આ તમામ સોનું પહેર્યું હતું તેનું નામ લેવિસ પોલ છે રિપોર્ટ અનુસાર જ્યારે લુઈસ પોતાની કારમાં મુંબઈ તરફ જઈ રહ્યો હતો ત્યારે તેણે 70 લાખ રૂપિયાનું સોનું પહેર્યું હતું તેણે ગળામાં જાડી સાંકળ પહેરી હતી હાથમાં સોનાની બનેલી ઘડિયાળ આંગળીઓમાં ભારે વીંટી અને આ બધું શુદ્ધ સોનાનું હતું.પૂછપરછ દરમિયાન યુવકે કુર્લા મુંબઈ ના રહેવાસી લુઈસ પોલ ચેકર તરીકે પોતાનું નામ આપ્યું અને કહ્યું કે તમામ દાગીના સોનાના છે તેને પૂછપરછ માટે ઉદ્યોગિક પોલીસ સ્ટેશન લઈ જવામાં આવ્યો હતો ત્યાંથી જ્વેલરી બુલિયન સ્થિત જ્વેલર્સની દુકાનમાં લઈ જઈને તેનું વજન કરવામાં આવ્યું દાગીનાનું વજન એક કિલોમાં 540 ગ્રામ થયું તેમની અંદાજિત કિંમત આશરે 40 લાખ રૂપિયા છે.

મંગળવારે બપોરે એફએસટી ફ્લાઇંગ સ્કવોડ ટીમ એ વિધાનસભા ચૂંટણીની આચારસંહિતા હેઠળ વાહન ચેકિંગમાં દોઢ કિલો સોનાના દાગીના પહેરેલા યુવકને પકડ્યો હતો તપાસ બાદ સોનું જપ્ત કરવામાં આવ્યું હતું અને આ કેસ તપાસ માટે આવકવેરા વિભાગને સોંપવામાં આવ્યો હતો નાયબ તહેસિલદાર પૂનમ તોમરના નેતૃત્વ હેઠળ જયશ્રી ઠાકુર એફએસટી રસુલપુર બાયપાસ તિરહે ખાતે મુકાયા હતા ટીમે ઇન્દોર તરફ જતી કાર MH3-CM6465 ને રોકી હતી આ દરમિયાન યુવકને કાર ચલાવતા જોઈને ટીમને આશ્ચર્ય થયું યુવકે ઘણા ઘરેણાં પહેર્યા હતા.લેવિસે કહ્યું કે ઝવેરાત તેની છે અને તેની પાસે બિલ પણ હતું તે એક ચર્ચ કાર્યક્રમમાં ભાગ લેવા 17 ઓક્ટોબરે ઝાંસી ગયો હતો અને કુર્લા જઈ રહ્યો હતો રસ્તામાં ક્યાંય પણ પોલીસને અટકાવી તેની શોધખોળ હાથ ધરી ન હતી નાયબ તહસીલદાર તોમરે જણાવ્યું હતું કે લુઈસ સાથે મળી આવેલા દાગીના તપાસ માટે આવકવેરા વિભાગને સોંપવામાં આવ્યા છે.

એટલું સોનું કે વ્યક્તિ માનતો નથી અને જ્યારે પોલીસની વાત આવે છે ત્યારે જ તેઓએ લુઇસને આની જેમ જોતાં જ તેઓએ તરત જ તેની ધરપકડ કરી હતી કારણ કે તે સમયે ચૂંટણીઓ યોજાવાની હતી અને આચારસંહિતા અમલમાં હતી આવી સ્થિતિમાં લુઈસ પકડાઈ ગયો જ્યારે આયકર વિભાગને આ સમગ્ર મામલાની જાણ થઈ ત્યારે તે લોકો પણ ત્યાં પહોંચ્યા અને તેઓએ લુઈસ અન.તેણે તેના ઘરની તપાસ કરી જે પછી તેને બિલ વગેરે બતાવવાનું કહેવામાં આવ્યું જેથી તે સાબિત કરી શકે કે આ બધું તેનું પોતાનું છે તે ન કરી શકવાની સ્થિતિમાં તેના માટે મોટી મુશ્કેલી ઉભી થઈ શકે છે સારું ગમે તે હોય દેશભરમાં આ રીતે સોના પહેરેલા ઘણા શોખીનો છે જેને સામાન્ય રીતે લોકો ગોલ્ડમેન કહીને બોલાવતા રહે છે.

Advertisement