આ ક્રિકેટરોની પત્નીઓ પણ છે ખુબજ ભણેલી, કોઈ ડોક્ટર તો કોઈ મિકેનિકલ એન્જિનિયર….

ક્રિકેટ દુનિયાની સૌથી વધુ જોવાયેલી અને પસંદ કરેલી રમત છે. ક્રિકેટરો તેમની રમત માટે એટલા જ લોકપ્રિય છે જેટલા તેઓ તેમના દેખાવ માટે છે.જો આપણે ભારતીય ક્રિકેટરોની વાત કરીએ, તો દુનિયા તેમના માટે દિવાની છે, પરંતુ છોકરીઓ તેમના પર વધુ પાગલ થઈ જાય છે, છોકરીઓ ક્રિકેટરોના દેખાવ અને તેમના વ્યક્તિત્વ માટે મરી રહી છે.આપણા ભારતમાં બોલિવૂડ સ્ટાર્સના ક્રેઝ કરતા યુવાનોમાં ક્રિકેટરોનો ક્રેઝ વધારે છે. અંગત જીવન પ્રત્યેની તેની વ્યાવસાયિક જીવન કોઈથી છુપાયેલી નથી.

Advertisement

બોલિવૂડના કલાકારોની જેમ ક્રિકેટ સ્ટાર પણ કમાણીના મામલે બીજા ક્રમે નથી.તમે ભારતીય ક્રિકેટરો અને એમની પત્નીઓ વિસે તો જાણતા જ હશો પણ શું તમને એ ખબર કે આ ક્રિકેટરો અને એમની પત્નીઓ કેટલું ભણેલી છે.જો ના તો આજે અમે તમને આ લેખ માં એમના ભણતર વિસે જણાવીશું.આમાં પહેલું નામ છે MS ધોની પત્ની સાક્ષી ધોની.મહેન્દ્રસિંહ ધોની અને સાક્ષી ધોની.તમે ભારતીય ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન મહેન્દ્રસિંહ ધોની અને તેની પત્ની સાક્ષીને ખૂબ સારી રીતે જાણતા હશે. કૃપા કરી કહો કે સાક્ષી ધોનીએ હોટલ મેનેજમેન્ટનો કોર્સ કર્યો છે. ધોનીના જીવન પર બનેલી ફિલ્મમાં ધોનીના જીવનના ઘણા પાસાઓ સારી રીતે દર્શાવવામાં આવ્યા છે. મહેરબાની કરીને કહો કે સાક્ષીએ  ઔરંગાબાદની હોટલ મેનેજમેન્ટ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાંથી અભ્યાસ પૂરો કર્યો છે.

વિરાટ કોહલી અને અનુષ્કા શર્મા તમે બધા જ જાણે છે કે અનુષ્કા શર્મા બોલિવૂડની ટોચની અભિનેત્રી છે. કૃપા કરી કહો કે અનુષ્કા આર્ટ્સમાં ગ્રેજ્યુએટ થઈ છે. આ સાથે, તેમણે અર્થશાસ્ત્રમાં પોસ્ટ ગ્રેજ્યુએશનની ડિગ્રી મેળવી છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે વિરાટ ક્રિકેટના કારણે પોતાનો અભ્યાસ પૂરો કરી શક્યો નથી. તેણે માત્ર 12 મા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો છે.યુઝવેન્દ્ર ચહલ અને ધનશ્રી વર્માયુઝવેન્દ્ર ચહલની પત્ની ધનાશ્રી વર્માએ ડેન્ટિસ્ટનો અભ્યાસ કર્યો છે. વર્ષ 2014 માં, ધનાશ્રીએ નવી મુંબઈની ડીવાય પાટિલ ડેન્ટલ કોલેજમાંથી અભ્યાસ પૂર્ણ કર્યો.રોહિત શર્મા અને રિતિકા સજ્દેહમોટાભાગની વનડે મેચ ભારતીય ટીમના સ્ટાર ક્રિકેટર રોહિત શર્માના નામે લેવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે ટી ​​20 ટીમના ઉપ-કપ્તાન રોહિત શર્માની પત્ની રિતિકા સજદેહ પહેલા સ્પોર્ટ્સ ઇવેન્ટ મેનેજર હતી. તેણે બેચલર ડિગ્રી પૂર્ણ કરી છે.

અશ્વિન અને પત્ની પ્રીતિ.ભારતીય સ્પિનર ​​રવિચંદ્રન અશ્વિનની પત્ની પ્રીતિ અશ્વિને ઇન્ફર્મેશન ટેક્નોલોજીથી બી.ટેક કર્યું છે.તેણે આ ડિગ્રી એસ.એસ.એન. કોલેજ ઓફ એન્જિનિયરિંગમાંથી મેળવી છે.લગ્ન પહેલા તેણે કેટલીક કંપનીઓમાં એન્જિનિયર તરીકે પણ કામ કર્યું હતું.સુરેશ રૈના અને પ્રિયંકા રૈના.ટીમ ઈન્ડિયાના પૂર્વ ખેલાડી સુરેશ રૈનાની પત્ની પ્રિયંકા રૈનાએ બીટેક કર્યું છે. પ્રિયંકાએ એક્સેન્ચર અને વિપ્રો જેવી કંપનીઓમાં પણ કામ કર્યું છે.રૈના અને તેની પત્નીને તમે કપિલ શર્મા શો માં પણ કદાચ જોયા હશે તેમને ત્યાં પણ જોરદાર રીતે તેમના ચાહકોને પ્રસન્ન કાર્ય હતા.સચિન તેંડુલકર અને અંજલિ તેંડુલકર.તમે બધા માસ્ટર બ્લાસ્ટર સચિન તેંડુલકરની પત્ની અંજલિ તેંડુલકર વિશે પણ જાણતા હશો.અંજલિ વ્યવસાયે ડૉક્ટર છે,જ્યારે સચિન અને અંજલિ મળ્યા ત્યારે અંજલિ મેડિકલની વિદ્યાર્થી હતી.અને હાલ તેમનું દામ્પત્ય જીવન બહુજ સુખમય પસાર થઇ રહ્યું છે.

Advertisement