આ રાજકુમાર એ એકજ વખતમાં પતાવી દીધો હતો પોતાનો આખો પરિવાર જાણો એવું તો શું થયું હતું……

નમસ્કાર મિત્રો આ લેખ માં તમારું હાર્દીક સ્વાગત છે.ક્રાઉન પ્રિન્સ દિપેન્દ્રની લવ સ્ટોરી પ્રિન્સ દિપેન્દ્ર શાહ તેની અભ્યાસ માટે ઇંગ્લેન્ડ ગયો હતો. અહીંની ઇટોન કોલેજમાં ભણતા તે દેવયાનીને મળ્યો હતો. તે નેપાળી નેતા શમશેર જંગ બહાદુર રાણાની પુત્રી હતી. તે બંને એક બીજાના પ્રેમમાં પડી ગયા હતા અને દિપેન્દ્ર શાહે પણ દેવયાનીને લગ્ન માટે પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો.  જો કે, જ્યારે મહારાણી ઐશ્વર્યાને આ વિશે જાણ થઈ ત્યારે તેણે નારાજગી વ્યક્ત કરી અને આ સંબંધ માટે ના પાડી.રાજકુમાર દિપેન્દ્ર  તેમના રાજવી પરિવારના બધા લોકોને લગ્ન માટે રાજી કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.  પણ કોઈ માન્યું નહીં.

ખરેખર, આ લોકો રાજકુમારના લગ્ન રાજવી પરિવારની રાણી સાથે કરવા માગે છે.  તેથી જ તેમને આ સંબંધ ગમ્યો ન હતો.તે કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે દિપેન્દ્રએ દેવયાની સાથે લગ્ન કરવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી ત્યારે રાણી ગુસ્સે થઈ ગઈ.  તેણે આ સંબંધને સ્પષ્ટપણે નકારી.  જેના કારણે શાહી પરિવારના સભ્યો અને રાજકુમાર વચ્ચેનું અંતર વધવાનું શરૂ થયું.  રાજવી પરિવારે પણ રાજકુમારને પોતાની જાતથી અલગ કરી દીધા અને કુટુંબના મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયોમાં રાજકુમારનો સમાવેશ કરવાનું બંધ કરી દીધું.પરિવારના આ વલણને કારણે રાજકુમાર દિપેન્દ્ર શાહ નારાજ થયા અને તેણે દારૂ પીવાનું શરૂ કરી દીધું.  બીજી તરફ, તેમનો પ્રેમ પણ તેમનાથી દૂર થઈ ગયો.  તે જ સમયે, પ્રિન્સ દિપેન્દ્ર શાહે 1 જૂન, 2001 ના રોજ શું કર્યું તેની ભાગ્યે જ કોઈએ કલ્પના કરી હશે.

1 જૂનના રોજ શાહી પરિવાર દ્વારા ભોજન સમારંભનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.  આ કાર્યક્રમમાં રાજા બિરેન્દ્ર, રાણી ઐશ્વર્યા અને શાહી પરિવારના 7 અન્ય સભ્યો અને કેટલાક પસંદ કરેલા મહેમાનો હાજર રહ્યા હતા. જ્યારે આ લોકો જમતા હતા. ત્યારે જ એક નશામાં ક્રાઉન પ્રિન્સ દિપેન્દ્ર શાહ તેના ઓરડામાંથી બહાર આવ્યો અને મહેમાનો સાથે દુષ્કર્મ કરવાનું શરૂ કર્યું. પરિવારના સભ્યોએ તેમને ચૂપ કરી અને ઓરડામાં જવા કહ્યું.  એટલું જ નહીં, મહેમાનોને પણ આ વર્તન બદલ માફી માંગવાનું કહેવામાં આવ્યું હતું. રાજકુમાર દિપેન્દ્ર શાહ પરિવારના સભ્યોની આજ્ઞા માનતા તેમના ઓરડાની અંદર ગયા હતા. જો કે, તે ટૂંક સમયમાં જ રૂમની બહાર આવ્યો અને તેના હાથમાં ત્રણ બંદૂક હતી.  કોઈ પણ કંઈપણ સમજી શકે તે પહેલાં.  તેઓએ અંધાધૂંધ ફાયરિંગ શરૂ કરી દીધી હતી.

પહેલા તેણે તેના પિતા રાજા બિરેન્દ્ર, ત્યારબાદ માતા રાણી ઐશ્વર્યા અને ત્યારબાદ પરિવારના તમામ સભ્યોને ગોળી મારી.  આ પછી તેણે પોતાનો જીવ પણ સમાપ્ત કરી લીધો અને પોતાની જાતને ગોળી મારી લીધી. ગોળી વાગ્યા બાદ દિપેન્દ્ર શાહ ત્રણ દિવસ કોમામાં હતો અને તે પછી તેનું મોત નીપજ્યું હતું.  તે જ સમયે, દેવયાનીએ થોડા વર્ષો પછી સિંગરૌલીના કુંવર ઐશ્વર્યા સિંહ સાથે લગ્ન કર્યા.દિપેન્દ્રનો જન્મ 27 જૂન 1971 ના રોજ નારાયણહિતી રોયલ પેલેસમાં થયો હતો, નેપાળના ક્રાઉન પ્રિન્સ અને પ્રિન્સેસ મોટા સંતાન તરીકે નારાયણહિતી રોયલ પેલેસમાં થયો હતો. તેમના કુટુંબમાં તે સીપી તરીકે જાણીતો હતો અને તેના મિત્રોમાં “ડિપ્પી” તરીકે પ્રખ્યાત હતો. દીપેન્દ્રએ પ્રારંભિક શિક્ષણ કાઠમંડુની કાંતિ ઇશ્વરી હાઇસ્કૂલમાંથી મેળવ્યું હતું. ત્યારબાદ તે કાઠમંડુની બુધનીલકાંઠા સ્કૂલમાં ગયો. પાછળથી, તેમણે યુનાઇટેડ કિંગડમની ઇટોન કોલેજમાં અભ્યાસ કર્યો.

એટોન પછી, તેમણે નેપાળની ત્રિભુવન યુનિવર્સિટી સાથે જોડાયેલી ત્રિચંદ્ર કોલેજમાં અભ્યાસ કર્યો અને બાદમાં નેપાળના ખારીપતિમાં સૈન્ય એકેડેમીમાં જોડાયા.  તેણે માસ્ટર ડિગ્રી માટે ત્રિભુવન યુનિવર્સિટીમાં ભૂગોળનો અભ્યાસ કર્યો હતો અને તે બધા નેપાળમાં ગોલ્ડ મેડલ મેળવનાર ટોપર હતા. તે એક જ યુનિવર્સિટીમાં પીએચડીનો વિદ્યાર્થી હતો. તેણે એકેડેમી ઓફ રોયલ નેપાળીઝ ગુર્ખા આર્મીમાંથી લશ્કરી તાલીમ મેળવી હતી, અને નાગરિક ઉડ્ડયન વિભાગમાંથી પાઇલટની તાલીમ લીધી હતી. દીપેન્દ્રને સમાજ સેવાના ક્ષેત્રમાં રસ હતો અને રમતગમતમાં તેનો રસ હતો.  તે વિવિધ રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય રમતગમત સમારોહમાં ભાગ લેતો હતો જેમાં નેપાળી ખેલાડીઓએ ભાગ લીધો હતો.  દીપેન્દ્ર જ્યારે ઇંગ્લેન્ડમાં અભ્યાસ કરતો હતો ત્યારે તે કરાટેકા બન્યો હતો અને તેણે લગભગ 20 વર્ષની ઉંમરે બ્લેક બેલ્ટ મેળવ્યો હતો. તે રાષ્ટ્રીય રમત ગમત પરિષદ અને નેપાળના સ્કાઉટ્સના આશ્રયદાતા હતા.  દીપેન્દ્રએ નેપાળી સામયિકોમાં પ્રકાશિત થયેલા લેખો પણ લખ્યા હતા.  તેમના લખાણો ઘણી વાર રાષ્ટ્રત્વ અને રાષ્ટ્રીયતાના ઉદ્દેશો પર હતા.

1 જૂન 2001 ના રોજ, દિપેન્દ્રએ નેપાળી રાજાશાહીના નિવાસસ્થાન નારાયણહિટી રોયલ પેલેસના મેદાનમાં એક મકાનમાં ગોળીબાર કર્યો હતો, જ્યાં પાર્ટી યોજાઇ રહી હતી.  તેણે માથામાં ગોળીબાર કરતા પહેલા તેના પિતા, રાજા બિરેન્દ્ર, તેની માતા, રાણી અને શાહી પરિવારના અન્ય સાત સભ્યોને ગોળી મારીને હત્યા કરી હતી.  કારણ કે તેણે ઉત્તરાધિકારની મોટા ભાગની હત્યા કરી દીધી હતી, તેથી તે માથાના ઘાથી રાજ્યમાં હતો ત્યારે રાજા બન્યો હતો. તેની હત્યા માટેનો હેતુ જાણી શકાયો નથી, પરંતુ તેમાં વિવિધ સિદ્ધાંતો છે.  દીપેન્દ્ર ઈંગ્લેન્ડમાં મળેલા ભારતીય રાજવી પરિવારની પુત્રી દેવયાની રાણા સાથે લગ્ન કરવા ઇચ્છતા હતા, પરંતુ તેમના પરિવારની નીચલી જાતિ અને તેના પિતાના રાજકીય જોડાણને લીધે દિપેન્દ્રના માતા-પિતાએ વાંધો લીધો હતો.

તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે તેણે લગ્ન કરવા માટે રાજગાદી પર પોતાનો દાવો કરવો પડશે. અન્ય સિદ્ધાંતોનો દાવો છે કે દીપેન્દ્ર દેશના બંધારણીય રાજાશાહીના સંપૂર્ણ સ્થળાંતરથી નાખુશ હતા, અને 1990 ની જનતાની ચળવળના પગલે ઘણી સત્તા આપી દેવામાં આવી હતી. હત્યાકાંડના સંજોગોને ઘેરી લેતા ઘણા વિવાદો ઘેરાયેલા છે અને આજે પણ, રાજાશાહી નાબૂદ થતાં, તેના કારણ અંગે નેપાળમાં ઘણા પ્રશ્નો રહે છે. હજી સુધી અનુત્તરિત પ્રશ્નોના સ્ત્રોતોમાં ઇવેન્ટમાં સુરક્ષાની સ્પષ્ટ અભાવ જેવી વિગતો શામેલ છે;  પાર્ટીમાંથી દીપેન્દ્રના કાકા રાજકુમાર જ્ઞાનેન્દ્રની ગેરહાજરી;  હકીકત એ છે કે, જમણા હાથ હોવા છતાં, દીપેન્દ્રના સ્વ-માથાના ઘા તેમના ડાબા મંદિરમાં સ્થિત હતા;  અને અંતે કે ત્યારબાદની તપાસ માત્ર બે અઠવાડિયા સુધી ચાલી હતી અને તેમાં કોઈ મોટા ફોરેન્સિક વિશ્લેષણ શામેલ નથી.