અહીં એક સરકારી નોકરી નથી મળતી ત્યાં તો આ એકજ મહિલા અલગ અલગ 5 જગ્યાએ કરતી હતી સરકારી નોકરી…..

મિત્રો સ્વાગત છે તમારું અમારા લેખમાં,વર્ષ 2020 માં યુપીમાંથી ગુમ થયેલી મહિલા અનામિકા શુક્લાની યુપી પોલીસે ધરપકડ કરી છે. તેણીએ આક્ષેપ કર્યો છે કે તે એક સાથે 5 જિલ્લાઓમાં કસ્તુરબા ગાંધી રહેણાંક શાળામાં વિજ્ઞાન ના સંપૂર્ણ સમય શિક્ષક તરીકે કામ કરતો હતો. તેના પર રૂ .15,000 નું ઇનામ પણ રાખવામાં આવ્યું હતું.

Advertisement

બછરાવાનની કસ્તુરબા ગાંધી રહેણાંક ગર્લ્સ સ્કૂલમાં નોકરી કરતી યુવતીની પોલીસે લખનૌથી ધરપકડ કરી છે. આવી જ રીતે આંબેડકરનગર અને ગોંડામાં પણ અનામિકાના નામે શિક્ષકની નોકરીનો મામલો સામે આવ્યો છે. અસલી અનામિકા ગોંડા જિલ્લાની રહેવાસી છે.

અનમિકાનું અસલી નામ ઉર્ફે અંજલી,આરોપી અનમિકાનું અસલી નામ ઉર્ફે અંજલી છે. તે કન્નૌજના રામપુર બેહતાની રહેવાસી છે. તે લખનૌના ઠાકુરગંજની ખાનગી હોસ્પિટલમાં નર્સની તૈયારી 6 મહિનાથી કરી રહી હતી. પોલીસે તેને હોસ્પિટલમાંથી ધરપકડ કરી છે. 8 માર્ચ 2019 ના રોજ, તેણીએ અનામિકા શુક્લા તરીકે દર્શાવતા, બચ્ચરાવાનમાં પૂર્ણ-સમય શિક્ષકની નોકરી લીધી.

7 માર્ચથી રજા પર હતો.. તે 7 માર્ચે રજા પર ગઈ હતી. તે દરમિયાન, કોરોના આવી અને લોકડાઉન લાદવામાં આવ્યું. અહીં માનવ સંપદા પોર્ટલ પર કર્મચારીઓ અને અધિકારીઓનો ડેટા આપવામાં આવવાનું શરૂ થયું.આમાં મંજેશની છેતરપિંડી અંગેની માહિતી મળી હતી. જ્યારે દિક્ષા એપ પર ડેટા દાખલ કરવામાં આવ્યો ત્યારે આખો મામલો પ્રકાશમાં આવ્યો. આ પછી બીએસએએ કેસ દાખલ કર્યો.

રાયબરેલીમાં ખાતું ખોલ્યું,એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે મંજેશે સેન્ટ્રલ બેંક ઇન્ડિયા રાયબરેલીમાં અનામિકા શુક્લાના નામે ખાતું ખોલાવ્યું હતું. આધાર કાર્ડ તેની સાથે જોડાયેલું હતું. આવી સ્થિતિમાં તેમનો પગાર પાછો લેવા દર વખતે રાયબરેલી આવવું પડ્યું હતું. અનેક વખત આધારકાર્ડને લિંક કરવાનું કહેવામાં આવ્યા પછી પણ તે તે કરાવ્યું નહીં.

તાહિરિરના આધારે બેહતા રાયપુર પોલીસ સ્ટેશન જિલ્લા કન્નૌજની રહેવાસી મંજેશ કુમારી ઉર્ફે અંજલી (કોડનામ અણમિકા શુક્લ પુત્રી અવધ કિશોર), જે કસ્તુરબા ગાંધીમાં સંપૂર્ણ સમય વિષય શિક્ષક તરીકે અનામિકા શુક્લા નામના બનાવટી દસ્તાવેજ પર બનાવટી હતી.રેસિડેન્સિયલ સ્કૂલ, બચરાવાન. કાર્યરત હતી. આ જ દસ્તાવેજો અને અનમિકાના નામવાળી અન્ય મહિલાઓ પણ આંબેકર નગર, સહારનપુર, બાગપત, અલીગ,, વારાણસી, કાસગંજ , અમેઠી સહિત લગભગ બે ડઝન જિલ્લાઓમાં કામ કરતી હતી.

આ કેસનો પર્દાફાશ થતાં જ,એસ.ટી.એફ.અનેમિકાના નામે કામ કરતી મહિલાઓને જુદા જુદા જિલ્લાઓમાં ધરપકડ કરી હતી, જ્યારે રાયબરેલીની અનામિકા (મંજેશ કુમારી) ફરાર થઈ ગઈ હતી અને એક વર્ષથી ભૂગર્ભમાં રહીને પકડાઇ હતી. એસએચઓ રાકેશ સિંહ, સબ-ઇન્સ્પેક્ટર ચંદ્ર પ્રતાપસિંહ, કોન્સ્ટેબલ યશવીર સિંઘ, મહિલા કોન્સ્ટેબલ રૂચિ દ્વિવેદીએ તેને બાલાગંજ લખનૌથી પકડ્યો છે.

વડોદરામાં ઓનલાઈન છેતરપીંડીનો વધુ એક બનાવ બન્યો છે જેમાં મેડિકલ કોલેજના આસિસ્ટન્ટ પ્રોફેસર ના ખાતા માંથી ઠગ આ ટોળકીએ રૂપિયા ટ્રાન્સફર કરી લેતા સાયબર સેલે તપાસ હાથ ધરી છે.રાજકોટની સરકારી કોલેજમાં ફરજ બજાવતા ડો. વિલ્પાબેન તન્ના એ પોલીસે કહ્યું છે કે, હું રાજકોટમાં ફરજ બજાવું છું અને વડોદરાના ગોત્રી વિસ્તારમાં અક્ષર પેવેલિયન ખાતે રહેતી મારી બહેન સાથે રહું છું.

ડિસેમ્બર 2019માં એમ.એસ.યુનિવર્સિટીમાં સેમિનાર દરમિયાન કોઈ વ્યક્તિનો પેટીયમ KYC માટે ફોન આવ્યો હતો. પરંતુ મેં વાત કરી નહોતી. ત્યારબાદ આ વ્યક્તિનો વારંવાર KYC માટે ફોન આવતો હતો. જેથી કેવાયસી કરવા માટે તેણે બતાવેલી એપ ડાઉનલોડ કરી હતી.મહિલા ડોક્ટરે કહ્યું છે કે, ઠગે મારી પાસે મોબાઈલ નંબર માંગ્યો હતો અને ફેશિયલ કર્યા બાદ પ્રોસિજર કર્યા બાદ રૂ. 1 નું ટ્રાન્જેક્શન કરવા જણાવ્યું હતું. જે પેમેન્ટ સફળતાપૂર્વક થઈ જતા મને વિશ્વાસ બેઠો હતો. ત્યારબાદ ઠગે પેટીએમ લિમિટ કેટલી રાખવી છે તેમ કહી રૂ 5000ની લિમિટ રાખી હતી. થોડીવાર બાદ મેં એકાઉન્ટ ચેક કરતા મારા ખાતામાંથી રૂ.99,970 ટ્રાન્સફર થઇ ગયા હતા. સાયબર સેલે ગુનો નોંધી તપાસ હાથ ધરી છે.

IASના રહસ્ય સચિવ (PA )સાથે 8.50 લાખની ઓનલાઇન ઠગાઈ થયાની ફરિયાદ રાણીપ પોલીસ સ્ટેશનમાં રવિવારે નોંધાઈ છે.ગ્રામ પંચાયત પસંદગી બોર્ડના IAS અધિકારીના રહસ્ય સચિવ (PA ) તરીકે ફરજ બજાવતા મહિલાને ઠગે IDEA સીમકાર્ડ 3જીમાંથી 4જીમાં અપગ્રેડ કરી આપવાનું કહી લિંક મોકલી ફોન હેક કર્યો હતો.
બાદમાં આરોપીએ રહસ્ય સચિવના બેંક ખાતામાંથી રોકડ ઉપાડી લીધી તેમજ તેમના નામે લૉન લઈ છેતરપિંડી આચરી હતી.કેવી રીતે ઠગાઈ થઈ,રાણીપ વિસ્તારમાં રાધાસ્વામી રોડ પર શિવકુંજ સોસાયટીમાં રહેતાં 48 વર્ષીય રેખાબહેન ચન્દ્રકાન્ત યાદવ ગ્રામ પંચાયત પસંદગી બોર્ડમાં IAS અધિકારીના રહસ્ય સચિવ (PA ) તરીકે ફરજ બજાવે છે.

9 જૂનના રોજ રેખાબહેન પર અજાણ્યા વ્યક્તિનો ફોન આવ્યો હતો. શખ્સે પોતે આઈડિયામાંથી બોલતો હોવાનું અને 3જી માંથી 4જીમાં નેટવર્ક અપગ્રેડ કરવું હોય તો હું તમને મેસેજ કરું,તેમાં ‘Y’લખી જવાબ આપજો. તમારું નેટવર્ક એક દિવસ બંધ રહ્યા બાદ આપોઆપ બીજા દિવસે 4જીમાં અપગ્રેડ થઈ જશે.કેવી રીતે ખબર પડી,રેખાબહેનને 4જી નેટવર્ક અપગ્રેડ કરવું હોય તેઓએ ‘y’ કરીને મેસેજ નો જવાબ આપ્યો બાદમાં તેમનો ફોન બંધ થઈ ગયો હતો.બે દિવસ સુધી ફોન ચાલુ ના થતા રેખાબહેન તેમના બીજા મોબાઈલ ફોનથી બેંક એકાઉન્ટ ચેક કર્યું તો તેમના ખાતામાંથી 2,71,424 રૂપિયાની રકમ ઉપડી ગઈ હતી.

તેઓ બેંક એકાઉન્ટ ફીઝ કરાવવા બેંકમાં ગયા તો મેનેજરએ જણાવ્યું તમારા ખાતામાંથી પૈસા ટ્રાન્સફર થયા સાથે સાથે ઠગે પ્રિ એપ્રુવડ લોન 5,79,557 રૂપિયા પાસ કરાવી તે રકમ પણ બીજા ખાતામાં ટ્રાન્સફર કરી લીધી છે.
આ અંગે રેખાબહેનએ સાયબર સેલમાં લેખિત ફરિયાદ કરતા તેઓને સાયબરટિકીટ નંબર આપવામાં આવ્યો હતો.જેના આધારે રાણીપ પોલીસે ગુનો નોંધી તપાસ હાથ ધરી છે.

Advertisement