અચાનક જ જુના ઝાડ માંથી નીકળવા લાગી એવી વસ્તુ કે જોવા આખું ગામ થઈ ગયું ભેગું…

નમસ્કાર મિત્રો આજ ના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજનાં અતિ આધુનિક અને વૈજ્ઞાનિક કાળમાં પણ લોકો કંઈક ચમત્કાર થશે તેવી ભ્રાંતિમાં રાચે છે. તેઓ કોઈક અલૌકિક ઘટનાઓ ઘટવાની રાહ જુએ છે. ભારત જેવા દેશમાં જ્યાં મોટા ભાગની પ્રજા ચમત્કારોમાં માને છે, તે ઘણી અંધશ્રદ્ધાઓ, ભ્રાંતિ અને ભયને જન્માવે છે.જે દેશની પ્રજા ચમત્કારોને માનતી, રાચતી ને પૂજતી થાય તે દેશના આધ્યાત્મનું પતન ક્યાં જઈ ને અટકશે તેની કલ્પના જ થાય તેમ નથી. ચમત્કાર કહેવો કોને? સામાન્ય માણસની બુદ્ધિથી ના સમજાય તેવી બહારની ક્રિયા થઈ તે ચમત્કાર? પણ તેમાં બુદ્ધિની સમજની સાપેક્ષતા માણસે માણસે ભિન્ન હોય. એકની બુદ્ધિમાં ના સમાય તો બીજાની બુદ્ધિમાં સમાય.

Advertisement

બુદ્ધિની સીમા ય દરેકની ભિન્ન ભિન્ન જ ને ! ચમત્કાર પરનું પ્રસ્તુત પુસ્તક – શું આવા ચમત્કારોનું આપણા જીવનમાં ખરેખર કોઈ મહત્વ છે? ચમત્કારનો સહારો લઈને અંતે આપણને મળ્યું શું? તેનાં પર પ્રકાશ પાડે છે. જ્ઞાની પુરુષ દાદાશ્રીએ ચમત્કારની યથાર્થ ડેફીનેશન(વ્યાખ્યા), સિદ્ધિ અને ચમત્કાર વચ્ચેનો તફાવત, ચમત્કારમાં માન્યતા અને ધર્મ વચ્ચેનો સંબંધ, શું ચમત્કાર ખરેખર આપણું કંઈક સારું કરે છે.

તે માત્ર એક કલ્પના જ છે ? શું ચમત્કારો આપણા જીવન અને ધર્મને અસર કરે છે ? શું તે આપણા જીવનને સારું કે ખરાબ બનાવી શકે? શું આપણે ચમત્કારો કરીને ભગવાનને રાજી કરી શકીએ? વગેરે તે સર્વ બાબતો સમજાવી છે. દાદાશ્રી વાચકને મોક્ષમાર્ગ તરફ વાળે છે, જ્યાં (કહેવાતા)ચમત્કારનું કોઈ જ સ્થાન નથી, કારણકે આત્મા આ બધાથી પર છે. પ્રસ્તુત પુસ્તક સુજ્ઞ વાચકને ચમત્કારનો ખરો મતલબ ખોળવામાં અને આધ્યાત્મના સાચા માર્ગ પર ચાલવામાં સહાયક થશે.

હકીકતમાં, વિશ્વમાં દરરોજ વિચિત્ર વસ્તુઓ બનતી રહે છે. બરહલાલ, આજે અમે પણ તમને આવી જ એક ઘટના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. હા, ખરેખર આ ઘટના લીમડાના ઝાડ સાથે સંબંધિત છે. નોંધનીય છે કે ગુમલાના સોસો મોર નજીક ભલ્દમ ચટ્ટીમાં એક પ્રાચીન લીમડાનું ઝાડ સતત દૂધિય રંગના પ્રવાહીને લીક કરી રહ્યું છે. લોકો માને છે કે આ ભગવાનનો ચમત્કાર છે અને આવી સ્થિતિમાં તેને જોવા માટે લોકોમાં એક હરિફાઈ છે.

ખરેખર લોકો કહે છે કે આ કુદરતી ઘટના પાછળ ભગવાનના આશીર્વાદ છુપાયેલા છે. આવી સ્થિતિમાં, આ સ્થાનને પૂજનીય માનતા, લોકોએ અહીં પૂજા-અર્ચના શરૂ કરી દીધી છે. મોડી રાત સુધી ત્યાં લોકોની અવર જવર રહેતી હતી. આ ઉપરાંત ઘણા લોકો અહીં તેમના ખાનગી વાહનોથી દર્શન કરવા આવ્યા હતા.ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે આ લીમડાના ઝાડમાંથી દૂધ નીકળતા જોઈને લોકો પણ આશ્ચર્યચકિત થાય છે.  તે નોંધવું યોગ્ય છે કે દૂધનો પ્રવાહ ક્યારેક ઝડપી બને છે અને ક્યારેક તે ધીમે ધીમે ટપકવાનું શરૂ કરે છે.  બરાહલાલ ગામના ઘણા લોકોએ આ દૂધને એક વાસણમાં એકઠા કર્યું અને ઘણા લોકોએ આ દૂધનો સ્વાદ ચાખ્યો.

માર્ગ દ્વારા, જે લોકોએ આ દૂધનો સ્વાદ લીધો છે તે કહે છે કે તે નાળિયેર પાણી જેટલું જ સ્વાદિષ્ટ છે.  ઘણા લોકો પણ આ ઝાડમાંથી એક અલગ પ્રકારની ધૂન સાંભળવાનો દાવો કરી રહ્યા છે. કૃપા કરી કહો કે આ પ્રાચીન લીમડાના ઝાડની ટોચ પર પીપળ અને વરિયાળીના નાના ઝાડ પણ હાજર છે.તે જ સ્થાનિક લોકો કહે છે કે આ ભોલેબાબાનો ચમત્કાર છે. આ ઉપરાંત ગામની સુમતી દેવીએ જણાવ્યું હતું કે, ભોલેબાબા તેના સ્વપ્નમાં આવ્યા હતા અને પોતે તેમને કહ્યું હતું કે તે ત્યાં સમગ્ર શિવ પરિવાર સાથે બેઠો છે.  આ સાથે સુમતી કહે છે કે ભોલેબાબાએ જાતે જ તેમને પૂજા કરવાની સૂચના આપી છે. આવી સ્થિતિમાં ગામલોકો દ્વારા તે વિસ્તારને ઘેરો વગાડીને પૂજા ચાલુ રાખવાની યોજના છે.

Advertisement