ચોરી કર્યા પછી ચોરએ એક ચિઠ્ઠીમાં લખ્યું ચોરી કરવાનું કારણ, અંદર કારણ એટલું ભાવુક હતું કે વાંચનાર રડી પડ્યો…..

એવું કહેવામાં આવે છે કે ચોરનો કોઈ ધર્મ નથી તેનો અર્થ ચોરીનો અર્થ છે તેઓ તેમના સ્વાર્થ વિશે જૂઠું બોલે છે તેઓ ક્યારેય બીજાની મહેનત વિશે વિચારતા નથી મધ્યપ્રદેશના ભીંડમાં એક મકાનમાંથી કિંમતી ચીજવસ્તુઓની ચોરી કર્યા પછી એક ચોરે ત્યાં એક પત્ર છોડી દીધો છે કે તે ઘરના માલિકને વચન આપે છે કે તે તેના મિત્રની જિંદગી બચાવવા માટે તે ચોરી કરી રહ્યો છે અને પાછળથી બધા પૈસા પાછા આપી દેશે.

Advertisement

શહેરમાં ચોરીનો એક વિચિત્ર કિસ્સો પ્રકાશમાં આવ્યો છે. જ્યાં એક મકાનમાં ચોરી થયા બાદ ચોરે ફિલ્મી શૈલીમાં માફી પત્ર છોડી દીધો છે મિત્રની જિંદગી જોખમમાં હોવાને કારણે તેણે પત્ર લખીને ચોરીની કબૂલાત આપી છે અને ઘરમાં પૈસા ફેંકી દેવાની વાત પણ લખી છે.હવે આ ચોરની વાર્તાને મિત્રતાનો સંદેશ કહો અથવા તેનાથી નાટકને વિચારવાની ફરજ પડી છે આ ચોરીમાં કોતવાલી પોલીસ સ્ટેશનના મદદનીશ સબ ઇન્સપેક્ટરએ જણાવ્યું હતું કે ચોરીની આ ઘટના ગત સપ્તાહે છત્તીસગઢમાં કાર્યરત પોલીસ કોન્સ્ટેબલના ઘરે બની હતી.

પોલીસ મકાનની ચોરીનો આ પહેલો કેસ નથી આ પ્રકારના કિસ્સા અગાઉ પણ સામે આવ્યા છે આ કોન્સ્ટેબલનો પરિવાર ભીંડ શહેરમાં રહે છે અને ઘટના સમયે ઘરમાં કોઈ નહોતું સૈનિકની પત્ની બાળકો સાથે ઘરે ગઈ હતી તેણે કહ્યું કે ચોર મકાનમાં ચોરી કર્યા બાદ ત્યાં એક પત્ર છોડી ગયો હતો પત્રમાં તેણે લખ્યું છે કે માફ કરજો દોસ્ત તે એક મજબૂરી હતી જો મેં આમ ન કર્યું હોત તો મારો મિત્ર પોતાનો જીવ ગુમાવી શક્યો હોત ટેન્શન ન લો પૈસા આવતાની સાથે જ હું તેને તમારા ઘરમાં ફેંકી દઈશ પૈસાની બિલકુલ ચિંતા ન કરો.

તમને જણાવી દઇએ કે આ કેસ 5 જૂનનો છે ભીંડના ભીમ નગર વિસ્તારમાં રહેતી મહિલાના ઘરે ચોરી થઈ હતી આ દરમિયાન ચોરે ચોરી કર્યા બાદ સ્થળ ઉપર એક પત્ર મૂકી દીધો હતો જેમાં ચોરે લખ્યું છે કે આ એક મિત્રનો જીવ બચાવવા માટે ચોરાઈ ગયો છે ટેન્શન ન લો મને પૈસા મળશે, પછી હું તેને તમારા ઘરે ફેંકીશ હું મારા મિત્રની જિંદગી બચાવવા ચોરી કરી રહ્યો છું.

પીડિતાનો પતિ છત્તીસગ inમાં એસએએફમાં નોકરી કરે છે. તે 30 જૂને ઘરને તાળા માર્યા પછી તે બાળકો સાથે ઘરે ગઈ હતી અને સોમવારે તેણી ઘરે પરત ફરી ત્યારે તેણે જોયું કે ઘરની અંદરના ઓરડાઓનાં તાળાઓ તૂટેલા હતા અને તમામ સામાન વેરવિખેર થઈ ગયો હતો ઘરનો નજારો જોઇને તેને ખ્યાલ આવ્યો કે ચોરી થઈ છે આલમારીમાં રાખેલ સોના ચાંદીના દાગીના ગુમ થયા હતા અને એક પત્ર મળી આવ્યો હતો જેમાં ચોરે ચોરી બદલ માફી માંગી હતી અને ચોરીનું કારણ સમજાવ્યું હતું.

ત્યાં ટેન્શન હશે લખ્યા પછી શું થાય છે ચોરીનો આ વિચાર જોકે નવો છે 5 જુલાઈની રાત્રે ઘરે પરત ફરતા કોન્સ્ટેબલની પત્નીને રૂમના તાળાઓ તૂટેલા અને સામાન વેરવિખેર મળ્યાં હતાં ચોરે કેટલાક સોના-ચાંદીના ઘરેણા ચોરી લીધા છે તેમણે જણાવ્યું હતું કે ચોરીમાં પરિવારની કોઈ નજીકની સંડોવણી હોવાની શંકા છે પોલીસે ગુનો નોંધી તપાસ હાથ ધરી છે જે લોકોની સુરક્ષા કરવાની જવાબદારી છે તેમના ઘરોમાં ચોરી થાય છે ત્યારે અનેક સવાલો ઉભા થાય છે.

Advertisement