માત્ર 3 બુધવાર કરી લો આ ચમત્કારી ઉપાય,પછી જોવો ચમત્કાર, તમારી દરેક સમસ્યા થઈ જશે દૂર…

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે અને આજના આ લેખમા આજે આપણે વાત કરીશુ અમુક એવા ઉપાય વિશે જેનાથી તમે તમારા જીવનમા આવતી સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો તો આવો જાણીએ. મિત્રો એવું માનવામાં આવે છે

Advertisement

કે શ્રી ગણેશજીની પૂજા કરવાથી વ્યક્તિને શુભ લાભ મળે છે અને આવનારા તમામ દુ ખનો નાશ થાય છે અને આજે અમે તમને ભગાવાન ગણેશ ના કેટલાક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ અને આ ઉપાયો કરવાથી રોગો, દોષ અને ગરીબી તમારા જીવનમાંથી દૂર થઈ જશે અને શ્રી ગણેશના આશીર્વાદ તમને મળશે તમને જણાવી દઇએ કે બુધવારે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરો.

મિત્રો, બુધવારનો દિવસ એ પ્રભુ શ્રી ગણેશના પૂજન માટે શુભ માનવામા આવે છે. જો તમે આ દિવસે પ્રભુ શ્રી ગણેશજી ની પૂજા કરો છો તો તમને અનેકવિધ લાભ પ્રાપ્ત થાય છે અને આવતા તમામ દુ:ખનો નાશ થાય છે. આજે અમે તમને બુધવારના રોજ પ્રભુ શ્રી ગણેશ સાથે સંકળાયેલ અમુક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે અજમાવવાથી તમારા જીવનના તમામ દુઃખ-દર્દોનો અંત આવશે તો ચાલો જાણીએ આ ઉપાયો વિશે.

બુધવારના રોજ પ્રભુ શ્રી ગણેશની પૂજા કરો અને તેમની પૂજા કરતી વખતે તેમને સિંદૂર અર્પણ કરવુ. શાસ્ત્રો પ્રમાણે પ્રભુ શ્રી ગણેશજીને સિંદૂર અર્પણ કરવાથી તમારા જીવનની તમામ સમસ્યાઓ દૂર થશે અને તમે જે પણ કાર્ય શરૂ કરો છો તેમા સફળતા મળે છે. તમારે આ દિવસે સિંદૂર સિવાય દુર્વા પણ કરવુ જોઈએ. આમ, કરવાથી તમારા મનની તમામ ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે.

આ ઉપરાંત આ દિવસે તમારે લીલી સબ્જી, દાળ અથવા કપડા જેવા લીલી વસ્તુઓનુ દાન કરવુ જોઈએ. એવુ માનવામાં આવે છે કે, ગરીબ લોકોને લીલી વસ્તુઓનુ દાન કરવાથી તમારી નાણા સાથે સંકળાયેલ તમામ સમસ્યાઓનો અંત આવે છે. જો તમે ઈચ્છો તો સવારે પૂજા કર્યા પછી કોઈપણ મંદિરની બહાર બેઠેલા ગરીબ લોકોને આ ચીજોનું દાન કરી શકો છો.

આ સિવાય બુધવારના રોજ પ્રભુ શ્રી ગણેશને રુદ્રાક્ષ અર્પણ કરવાથી પણ શુભ ફળની પ્રાપ્તિ થાય છે. રુદ્રાક્ષ અર્પણ કરતા પહેલા તેને દૂધમા ઉમેરો અને ત્યારબાદ તેને મંદિરમાં રાખો. ત્યારબાદ તેની પૂજા કરો અને પછી તેને ધારણ કરો. રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી તમને તમારા પરિશ્રમનુ યોગ્ય વળતર પ્રાપ્ત થઇ રહેશે.

આ સિવાય ગાયને બુધવારના રોજ નિશ્ચિતરૂપે લીલુ ઘાસ ખવડાવવુ. ગાયની સેવા કરવાથી તમને પ્રભુ શ્રી ગણેશના વિશેષ આશીર્વાદ મળી રહે છે અને ઈચ્છિત વસ્તુઓ પ્રાપ્ત થાય છે. આ દિવસે બુદ્ધદેવની પૂજા પણ કરો. શાસ્ત્રો મુજબ જો બુદ્ધની નિરંતર ત્રણ બુધવારે પૂજા કરવામા આવે તો શક્તિ, બુદ્ધ, સંપત્તિ અને સુખ પ્રાપ્ત થાય છે. તેથી, બુધવારના રોજ પ્રભુ શ્રી ગણેશ ઉપરાંત પ્રભુ બુદ્ધની પણ પૂજા કરો.

આ સિવાય અમુક એવા કાર્યો પણ છે, જે આપણે બુધવારના રોજ કરવાનુ ટાળવુ જોઈએ જેમકે, બુધવારના રોજ પાન કે સોપારી લઈને ઘરે ના આવો. એવુ માનવામા આવે છે કે, આ દિવસે પાન ખરીદવુ અને તેને ઘરે લાવવું જીવનમાં ગરીબી લાવે છે. તેથી બુધવારે સોપારી પાન ખરીદશો નહીં. આ સિવાય બુધવારના દિવસે કોઈપણ કિન્નરનુ અપમાન ના કરો કારણકે, તેનુ અપમાન કરવાથી લક્ષ્મી માતા ક્રોધિત થાય છે અને તમારા ઘરમા ક્યારેય પણ નાણા ટકતા નથી.

તેમની પૂજા કરતી વખતે તેમને સિંદૂર જરૂર અર્પિત કરો અને શાસ્ત્રો અનુસાર ગણેશજીને સિંદૂર ચઢાવવાથી બધી સમસ્યાઓ સમાપ્ત થઈ જાય છે અને તમે જે કાર્ય શરૂ કરો છો તેમાં તમને સફળતા જ મળે છે તેમજ સિંદૂર ઉપરાંત તમે આ દિવસે ગણેશજીને લીલી દુર્વા પણ અર્પણ કરી શકો છો. ગણેશજીને લીલી દુર્વા ખૂબ પ્રિય છે અને તેને ચઢાવવાથી દરેક ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે. તમે બુધવારે સ્નાન કરીને સ્વચ્છ કપડા પહેરો.

તે પછી ભગવાન ગણેશજીની પૂજા કરો.અને પૂજા કરતી વખતે તેમને સિંદૂર ચઢાવો અને આ પછી તેમને લીલી દુર્વા ચઢાવો અને ત્યારબાદ યાદ રાખો કે તમે ઓછામાં ઓછી 21 દુર્વા ચઢાવો અને આ પછી, તેમને ભોગ લગાવો. સતત 5 બુધવાર સુધી તમે આ રીતે પૂજા કરો છો તો તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ થશે અને જીવનની સમસ્યાઓ સમાપ્ત થશે.

લીલી ચીજોનું દાન: મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે આ દિવસે તમારે લીલી ચીજો, જેમ કે લીલા શાકભાજી, દાળ અથવા કપડાનું દાન કરવું જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે લીલી ચીજોનું ગરીબ લોકોને દાન કરવાથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓનો અંત આવે છે અને આવકમાં વધારો થવા લાગે છે. તમે સવારે પૂજા કર્યા પછી કોઈપણ મંદિરની બહાર બેઠેલા ગરીબ લોકોને આ ચીજોનું દાન કરી શકો છો.

ગણેશ રુદ્રાક્ષ ધારણ કરો:મિત્રો બુધવારે ગણેશ રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી શુભ ફળ મળે છે. તેથી, તમે બુધવારે ગણેશ રુદ્રાક્ષ ધારણ કરો. રુદ્રાક્ષ ધારણ કરતા પહેલા તેને દૂધમાં નાંખો અને તેને મંદિરમાં રાખી દો. તેની પૂજા કરો અને પૂજા કરીને તેને ધારણ કરો. ગણેશ રુદ્રાક્ષ ધારણ કરવાથી મહેનતનું સંપૂર્ણ ફળ પ્રાપ્ત થાય છે અને દરેક અવરોધ દૂર થાય છે.

બુદ્ધ દેવની પૂજા કરો: આ દિવસે બુદ્ધ દેવની પૂજા પણ જરૂર કરવી જોઈએ. શાસ્ત્રો અનુસાર જો સતત 3 બુધવાર સુધી બુદ્ધ દેવની પૂજા કરવામાં આવે તો બળ, બુદ્ધિ, ધન અને સુખ પ્રાપ્ત થાય છે. તેથી તમે બુધવારે ભગવાન ગણેશ ઉપરાંત ભગવાન બુદ્ધની પણ પૂજા કરો.

બુધવારે સોપારી ન ખરીદો અને તેનું સેવન પણ ન કરો અને આ સાથે સોપારીને ઘરે પણ ન લાવો અને એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે સોપારી ખરીદવી તેનું સેવન કરવું, તેને ઘરે લાવવી જીવનમાં ગરીબી લાવે છે. મહિલાઓ અને બાળકોનું અપમાન કરવાનું ટાળો અને તેમની સામે કંઇ ખોટું પણ ન બોલો.

ભગવાન ગણેશને પ્રથમ પૂજા કરાયેલ દેવતા માનવામાં આવે છે કોઈપણ શુભ કાર્યની પૂજા પહેલા ગણેશ ની પુજા કરવામાં કરવામાં આવે છે મિત્રો આપણે બધા જાણીએ છીએ કે બુધવાર ભગવાન ગણેશનો દિવસ છે અને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર તે દિવસને ભગવાન ગણેશનો દિવસ માનવામાં આવે છે ભગવાન ગણેશ શાણપણના દેવ છે જો તેની કૃપા કોઈ વ્યક્તિ પર હોય તો તે વ્યક્તિના જીવનમાં આવતી તમામ અવરોધો દૂર થાય છે.

અને વ્યક્તિના કામકાજની બધી મુશ્કેલીઓનો અંત આવે છે આજે અમે તમને જ્યોતિષ મુજબ કેટલાક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જો તમે આ ઉપાય તમારી સાચી ભક્તિથી કરશો તો ભગવાન ગણેશ તમારા ભાગ્યમાં સુધારો કરશે અને તેમની કૃપાથી તમારી મનોકામના પૂર્ણ થઈ શકે છે.

જો કોઈ વ્યક્તિને પોતાના કાર્યક્ષેત્રમાં મુશ્કેલી આવી રહી છે તો જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર તેમણે આ ઉપાય કરવો જોઈએતમારે બુધવારે ગાયને લીલો ચારો ખવડાવવો જોઈએ જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તે કાર્યક્ષેત્ર સાથે સંબંધિત બધી મુશ્કેલીઓનું છૂટકારો મળશે તેમજ તમે તમારી નવી જવાબદારીઓની સાથે પ્રગતિના રસ્તાઓ પણ શોધી શકશો.

જો ખૂબ પ્રયાસ કર્યા પછી પણ તમારું કામ સફળ થતુ નથી તેમજ તમને તમારા કામમાં સફળતા નથી મળી રહી તો તમારે બુધવારે ગણેશજીનો આ ઉપાય કરવો જ જોઇએ જેમા તમારે દર બુધવારે ભગવાન ગણેશજીના દર્શન કરવા જોઈએ અથવા ત્યારબાદ મંદિરમાં ચાર નાળિયેરની માળા અર્પણ કરો આ ઉપાય કરવાથી ગણેશજી તમારા જીવનમાં આવતી તમામ અવરોધો દૂર કરશે અને તમારા બગડેલા કાર્યો પણ પૂર્ણ થશે.

મિત્રો આપણે જોયુ છે કે અમુક વિદ્યાર્થીઓને તેમની મહેનતનુ પરિણામ મળતુ નથી અને જો તમે પરીક્ષામાં હતાશ થાવ છો તો તેના માટે તમારે કોઈપણ ગણેશ મંદિરે જાવ અને કાચી સુતરાઉમાં આઠ ગાંઠ લગાવીને ગણેશજીને અર્પણ કરો જય ગણેશ કટ કલેશ કહીને તે પછી તમારે આ થ્રેડ તમારા પર્સમાં રાખવો પડશે મિત્રો આ ઉપાય તમને કોઈપણ પરીક્ષામાં સફળતા આપશે.

જો કોઈ વ્યક્તિના ઘરના પરિવારમાં કોઈ તકલીફ છેતેમજ તમારા જીવનની મુશ્કેલીઓ ઓછી થતી નથી તો તમારે આ જ્યોતિષીય ઉપાય કરવો જ જોઇએ, બધા પ્રયત્નો કર્યા પછી પણ જો તમારા સંબંધોમાં અંતર ઓછું નથી થતું તો તમારે નિયમિત રુપે માતા પિતાના ચરણોને સ્પર્શ કરવો જ જોઇએ કારણ કે એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન ગણેશે પણ આ કર્યું હતું તેથી જ તે કહેવામાં આવે છે કે તે પ્રથમ ઉપાસક છે અને આ ઉપાય કરવાથી ભગવાન ગણેશ તમારી બધી મુશ્કેલીઓને દૂર કરશે.

Advertisement