ધનવાન બનવું છે તો આજે જ કરી લો આ ચમત્કારી ઉપાય,તમારી આ સમસ્યા થઈ જશે દૂર…

શાસ્ત્રોમાં ઘણી રીતોનો ઉલ્લેખ છે, જેને અપનાવીને આપણે આપણા જીવનની અનેક મુશ્કેલીઓથી મુક્તિ મેળવી શકીએ છીએ. વાસ્તુ વિજ્ઞાન પણ એક શાસ્ત્ર છે જે મુજબ આપણા ઘરના વાસ્તુ ઘરના લોકો પર ખૂબ અસર કરે છે.જો તમારા ઘરનો વાસ્તુ બરાબર નથી, તો તમારે આના કારણે પૈસાની ખોટમાંથી પસાર થવું પડશે, એટલું જ નહીં, પરંતુ મકાનમાં રહેતા લોકોની તબિયત પણ નબળી છે, ધંધામાં ખોટ છે, કોઈ કારણસર પૈસાનો બગાડ છે.

Advertisement

એવું જણાય છે કે. જો તમારા ઘરના ખર્ચમાં અચાનક વધારો થાય છે, તો તે તમને ખૂબ ચિંતા કરે છે. ઘણી વાર તમે સમજી શકતા નથી કે તમારા ખર્ચમાં અચાનક કેવી રીતે વધારો થયો? આજે અમે તમને આવા કેટલાક પગલાં વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે તમારા વધતા જતા ખર્ચને નિયંત્રિત કરી શકો છો. આ ઉપાયો અપનાવવાથી તમારા ઘરની સંપત્તિ હંમેશા વધશે.

મિત્રો, શાસ્ત્રોમા એવી ઘણી વાતોનો ઉલ્લેખ કરવામા આવેલો છે, જેને અજમાવીને તમે તમારા જીવનની અનેકવિધ સમસ્યાઓમાંથી મુક્તિ મેળવી શકો. વાસ્તુવિજ્ઞાન પણ એક એવુ શાસ્ત્ર છે, જે પ્રમાણે આપણા ઘરનુ વાસ્તુ ઘરના લોકો પર ખૂબ અસર કરે છે. જો તમારા ઘરનુ વાસ્તુ યોગ્ય નથી તો તેના કારણે નાણાની ખોટમાથી પસાર થવુ પડશે અને એટલુ જ નહી પરંતુ, ઘરમા વસતા લોકોનુ સ્વાસ્થ્ય પણ કથળી શકે છે. વ્યવસાયમા ખોટ આવી શકે છે, કોઈ કારણસર પૈસાનો વ્યય થવા લાગે છે.

જો તમારા ઘરના ખર્ચમા એકાએક વૃદ્ધિ થાય છે તો તે તમને ચિંતામા મુકી શકે છે. અમુકવાર તમે સમજી શકતા નથી કે તમારા ખર્ચમા એકાએક કેવી રીતે વધારો થયો? આજે અમે તમને આવા અમુક ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની સહાયતાથી તમે તમારા વધતા જતા ખર્ચને નિયંત્રિત કરી શકો છો. આ ઉપાયો અપનાવવાથી તમારા ઘરમાં હંમેશા સંપત્તિ વધશે.

વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે જો તમે તમારે તમારી સંપત્તિમા વૃદ્ધિ કરવા ઇચ્છતા હોય તો ઘરની તિજોરીના દરવાજા પર કમળ પર બેઠેલી ધનના દેવી માતા લક્ષ્મીજીની છબ્બી લગાવો. આ ઉપરાંત હંમેશા તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજાને સાફ રાખો કારણકે, આ સ્થળેથી માતા લક્ષ્મીજી તમારા ઘરમા પ્રવેશ કરે છે.

આ સિવાય જો તમે તમારા ઘરમા ક્યાય પાણીનો નળ વ્યર્થ રીતે ખુલો મુક્યો છે, તો તમે તેને ઠીક કરી લો નહીતર તમારે ધનહાનીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તમે તમારા ઘરમા જે જગ્યા પર રૂપિયા અને ઘરેણા રાખો છો ત્યાં સાવરણી ક્યારેય પણ ના રાખવી, તેનાથી પણ પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના વધી જાય છે. આ ઉપરાંત શૌચાલયનો દરવાજો હંમેશા બંધ હોવો જોઈએ.

આ સિવાય જો તમે ફાટેલા ખિસ્સા વાળા કપડા પહેરીને બહાર જાવ તો તેનાથી તમારુ દુર્ભાગ્ય વધે છે અને તમારી પાસે નાણા ટકતા નથી. વાસ્તુ પ્રમાણે તિજોરીના રૂમનો રંગ આછો પીળો હોવો જોઈએ. ભૂલથી પણ તિજોરી લાલ, વાદળી અથવા કાળો ના રાખવો. બાળકો રમતા-રમતા દિવાલો પર પેન અથવા પેંસિલ વડે કંઈક લખે છે અથવા નિશાન બનાવે તો વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ તે જરાપણ યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી. તેના કારણે વધારાનો ખર્ચ વધવા લાગે છે.

આ સિવાય જો તમે બંધ ઘડિયાળ ઘરની અંદર રાખો તો તેનાથી જીવનમા અસ્થિરતા આવે છે અને તમે તમારા જીવનમાં પ્રગતિ કરી શકતા નથી. આ ઉપરાંત વાસ્તુશાસ્ત્ર પ્રમાણે ઘરના રસોઈઘરમા દવા ના રાખવી જોઈએ નહીતર આવક કરતા ખર્ચ વધવા લાગે છે.વાસ્તુ પ્રમાણે જો તમે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો તો તમારા ઘરમા હમેંશા સુખ-શાંતિ અને સમૃદ્ધિ બની રહે છે.

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, જો તમારે તમારી સંપત્તિમાં વધારો કરવો હોય તો, પછી ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીની તસવીર કમળ પર બેસીને ઘરની તિજોરીના દરવાજે સફેદ હાથીઓ સાથે સ્નાન કરાવો.હંમેશા તમારા ઘરના મુખ્ય દરવાજાને સાફ રાખો કારણ કે આ સ્થળે માતા લક્ષ્મીજી તમારા ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ જો તમારા ઘરમાં ક્યાંક પાણીની નળ નિરર્થક ખુલી છે, તો તમે તેને નિશ્ચિત કરી લો નહીં તો તેનાથી પૈસાની ખોટ થાય છે.

તમે જ્યાં પૈસા અને ઘરેણાં રાખો ત્યાં સાવરણી ન રાખો, તેનાથી પૈસાની ખોટ થવાની સંભાવના વધી જાય છે.શૌચાલયનો દરવાજો હંમેશા બંધ હોવો જોઈએ. આ સિવાય દરવાજામાંથી કોઈ અવાજ ન આવવો જોઈએ, કારણ કે આ કારણે વાસ્તુ દોષ ઉદભવે છે.તમારે ફાટેલા પોકેટ કપડા પહેરીને બહાર ન જવું જોઈએ, આ કમનસીબીમાં વધારો કરે છે અને તમારી પાસે પૈસા નથી.

જો તમે તમારા ઘરે તિજોરી લાવી રહ્યા છો, તો સોમવાર, બુધવાર અથવા ગુરુવાર શુભ માનવામાં આવે છે. તમારે ધ્યાનમાં રાખવાની જરૂર છે કે વaultલ્ટ રૂમનો રંગ આછો પીળો હોવો જોઈએ. રૂમનો રંગ લાલ, વાદળી અથવા કાળો રાખવાનું ભૂલશો નહીં.ઘરે બેઠાં બાળકો દિવાલો ઉપર પેન અથવા પેંસિલ વડે કંઈક ભજવે છે અથવા લખે છે, પરંતુ વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ તેને યોગ્ય માનવામાં આવતું નથી. આને કારણે ઉડાઉપણું વધવા માંડે છે.

ખરાબ ઘડિયાળ ઘરની અંદર ન રાખો કારણ કે તેનાથી જીવનમાં સ્થિરતા આવે છે. તમે તમારા જીવનમાં પ્રગતિ કરી શકતા નથી.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરના રસોડામાં દવા ન રાખવી જોઈએ, આ કારણે રોગો પર ખર્ચ વધવાનો ખતરો રહે છે.વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ, તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે તમે હંમેશાં તમારા ઘરની દક્ષિણપૂર્વ દિશાને સાફ રાખો નહીં તો તે આવક કરતા ખર્ચ વધારે વધારે છે.

Advertisement