દુલ્હનને ભાઈની કમીનાં પડે એટલાં માટે લગ્નમાં આવ્યાં,100 કમાન્ડો અને પછી જે કર્યું તે જાણી દિલ ખુશ થઈ જશે…..

નમસ્કાર મિત્રો, આ લેખમાં આપનું હાર્દિક સ્વાગત છે. જ્યારે પણ કોઈ છોકરી લગ્ન કરે છે, તે તેના માટે ખુશીની ક્ષણ છે. આ લગ્નમાં આખું કુટુંબ સાથે હોય ત્યારે ખુશી બમણી થઈ જાય છે. ખાસ કરીને છોકરીના લગ્નમાં, તેનો ભાઈ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. લગ્નની તૈયારીથી માંડીને બહેનને ભાવનાત્મક ટેકો આપવા સુધીની, આ સમયગાળા દરમિયાન ભાઈની ઘણી જવાબદારીઓ છે.બીજી તરફ, પુત્રનો જન્મ થાય ત્યારે છોકરીના પિતા પણ પુત્રીના લગ્નમાં મદદ કરે છે. જો કે, બિહારના કારાકાટમાં રહેતા તેજનારાયણસિંહના ભાગ્યમાં આ લખ્યું નથી. હકીકતમાં, તાજેતરમાં તેજન્નારાયણ સિંહની પુત્રી સાસિકલાના લગ્ન થયાં હતાં. તેની બહેનનાં લગ્ન માટે, તેજનારાયણના પુત્ર અને સાસિકલાના ભાઈ કમાન્ડો જ્યોતિ પ્રકાશ નિરાલાએ ઘણા સપના સજ્જ કર્યા હતાં. પરંતુ કમનસીબે તે તેની બહેનના લગ્નને જોવા જીવી ન શક્યો અને તે મરી ગયો.

Advertisement

શહીદ કમાન્ડો જ્યોતિ પ્રકાશ નિરાલા: ખરેખર જ્યોતિ પ્રકાશ નિરાલાને બંદીપોરા એન્કાઉન્ટરમાં શહાદત મળી હતી. આ દરમિયાન આતંકવાદીઓ સાથે ઉગ્ર એન્કાઉન્ટર ચાલી રહ્યું હતું. જ્યોતિએ આ સમયગાળા દરમિયાન બે આતંકવાદીઓને ઉબેદ ઉર્ફે ઓસામા, કમાન્ડર લખવીનો ભત્રીજો અને મહેમૂદનો ભાઈ પણ માર્યા હતા. એટલું જ નહીં, આ એન્કાઉન્ટરમાં તેણે ઘાયલ થયેલા સાથીઓની જીંદગી પણ બચાવી હતી.જો કે, આ બધાની વચ્ચે તે પણ શહીદ થઈ ગયો. દીકરાના મોત પછી પિતા ખૂબ ચિંતિત હતા. ખાસ કરીને તે પુત્રીના લગ્નને લઈને ખૂબ તણાવમાં હતો. જો કે જ્યોતિના સાથી ગરુડ કમાન્ડોએ પિતાને પુત્રની કમી ન અનુભવી. જ્યારે બિહારિલાડીહ, બિહારના પાલી રોડના સુજિત કુમાર સાથે સાસીકલાના લગ્ન થઈ રહ્યા હતા, તે દરમિયાન ગરુડ કમાન્ડોના લોકો પણ આવ્યા હતા.

આ દરમિયાન, એક જૂની પરંપરાને લીધે, તેણે તેના પગ નીચે પગ મૂકીને સાસિકલાને વિદાય આપી. આ લગ્ન દરમિયાન, એરફોર્સની ગરુડ ટીમના 100 કમાન્ડો સામેલ થયા હતા. આ આખું દ્રશ્ય ભાવુક હતું. શહીદ જ્યોતિના પિતાનું કહેવું છે કે ગરુડ કમાન્ડોઝના આગમનને કારણે તેમને લગ્નમાં પુત્રનો અભાવ ન લાગ્યો. તે જ સમયે, કન્યા બનનારી સાસિકલાને પણ 100 ભાઈઓ મળી. આવી સ્થિતિમાં પિતા તેજનારાયણસિંહે ગરૂડ કમાન્ડોનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો.કૃપા કરી કહો કે જ્યોતિ એક કમાન્ડો હતો જે અશોક ચક્રથી એનાયત થયો હતો. પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે દેશના રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદે તેમને અશોક ચક્ર સાથે રજૂ કર્યા. બીજી તરફ, જ્યારે લોકોને ઇન્ટરનેટ પર આ આખી ઘટનાની જાણ થઈ ત્યારે તેમની આંખો પણ ભેજવાળી થઈ ગઈ હતી. દરેક વ્યક્તિએ એરફોર્સ કમાન્ડોની આ કૃત્યની પ્રશંસા શરૂ કરી.

એક વપરાશકર્તાએ લખ્યું કે જો બહેન એક ભાઈ ગુમાવે છે, તો ભગવાન તેને 100 વધુ ભાઈઓ કમાન્ડો આપ્યો. તે જ સમયે, અન્ય વપરાશકર્તા લખે છે કે આ જ કારણ છે કે અમારી ભારતીય સૈન્યની વાત જુદી છે. અમે આપ સૌને સલામ કરીએ છીએ. સારું, તમે આ સમગ્ર મામલા વિશે શું કહેવા માંગો છો? ટિપ્પણી વિભાગમાં તમારા અભિપ્રાય લખવાનું ભૂલશો નહીં. અમે તમારા જવાબની રાહ જોવીશું શું તમે ક્યારેય આવું કર્યું છે?મિત્રો આ લેખમાં ભાઈ અને બહેન ના વચ્ચે નો પ્રેમ કેટલો મજબૂત અને કેટલો ખાસ હોય છે તેના વિશે જણાવેલું છે. જ્યાં સુધી બહેનની સાથે તેનો ભાઈ હોય છે ત્યાં સુધી બહેન પોતાની જાતને સલામત મહેસુસ કરે છે. કારણ કે તેને ખબર છે કે ભાઈ મને કશુ જ નહીં થવા દે. તે ગમે એવી મુસીબત માં તેની સાથે ઉભો રહેશે. જો આ લેખ તમને પસંદ આવ્યો હોય તો તમે પણ તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો.

Advertisement