એક એવું ગામ કે જ્યાં સુંદર સ્ત્રીઓ તરસે છે યુવકો સાથે લગ્ન કરવા માટે,છતાં આ કારણે નથી મળતા યુવકો…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલ માં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે ભારત તેની ઘણી પદ્ધતિઓ અને રિવાજો માટે જાણીતું છે પરંતુ આમાંની કેટલીક પદ્ધતિઓ દુષ્ટ છે જે અવિશ્વસનીય છે અને તે સાંભળીને વિચિત્ર પણ છે બંધારણ અને ભારતના કાયદા હોવા છતાં એવા ઘણા ગામો છે જ્યાં આ દુષ્ટ પ્રથાઓને ઉપર ગણવામાં આવે છે એવું એક ગામ છે જ્યાં એવી પ્રથા છે કે સ્ત્રીઓને તેમના ભાભી સાથે સૂવાની ફરજ પડે છે તો ચાલો જાણીએ આવી અનિષ્ટ અને તે ગામ વિશે.

Advertisement

આજે અમે તમને આવા ગામની વિચિત્ર પરંપરાનો પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ જ્યાં ફક્ત બે ગજ જમીનની રક્ષા માટે એક પુરુષને તેની પત્નીને તેના ભાઈઓ સાથે વહેંચવી પડે છે હવે તમે વિચારતા જ હશો કે અમે શું કહી રહ્યા છીએ પરંતુ તમને જણાવી દઇએ કે આ એકદમ સાચું છે એટલું જ નહીં અહીંની મહિલાઓને તેમના પરિવારની મરજીથી બળજબરીથી તેમના તમામ ભાઈ-ભાભી સાથે શારિરીક સંબંધ બાંધવા પડે છે આ ગામમાં જાણે સ્ત્રી શક્તિ કરણ જેવી કોઈ વસ્તુ નથી

સામાન્ય રીતે એવું ઘણી વાર સંભાળવા મળતું હોય છે કે ભારત મા પુરુષો ની તુલનાએ સ્ત્રીઓ નુ પ્રમાણ ઘણું ઓછું છે. આ કારણોસર લગ્ન માટે પુરુષ ને ઝડપ થી કોઈ યુવતી મળતી નથી. જેનું મુખ્ય કારણ છે કે યુવતીઓ નુ પ્રમાણ યુવકો ની તુલનાએ ઓછું હોય તો એવું પણ શક્ય છે કે ઘણા પુરુષો કુંવારા જ રહી જતા હોય છે. આવું લગભગ દરેક માણસે પોતાની આજુ-બાજુ જોયું હશે અથવા તો જાત અનુભવ કર્યો હશે.

પણ આજ ના આ આર્ટીકલ મા વાત થાય છે એક એવા ગામ વિશે કે ત્યાં ઉપરોક્ત જણાવેલ બાબત ઉંધી પડે છે. એટલે કે અહિયાં સ્ત્રીઓ ને લગ્ન કરવા માટે પુરુષ મળતા જ નથી. એવું પણ નથી કે આ ગામ ની યુવતીઓ દેખાવે સારી નથી અથવા તો તેમના મા કોઈ ખોટખાપણ છે. તો પછી પ્રશ્ન આ ઉભો થાય છે કે આટલી સુંદર યુવતી હોવા છતાં પણ કેમ તેને કોઈ પુરુષ સાથી મળતો નથી. આ તો એક નવાઈ ની વાત છે. તો ચાલો જાણીએ શું છે આ પાછળ નુ સત્ય.

આ ગામ ની કુંવારી સ્ત્રીઓ પુરુષો સાથે લગ્ન કરવા તરસી રહી છે. જ્યારે આખા ભારત મા ભ્રુણ હત્યા ને લીધે યુવકો કુંવારા છે પણ તેને દુલ્હન મળતી નથી. આ યુવકો ની લગ્ન ની ઉમર વીતતી જાય છે છતાં તેને કોઈ છોકરી નથી મળતી. પણ આજે એક એવા ગામ ની વાત કરવી છે કે જ્યાં સુંદર તેમજ યુવાન સ્ત્રીઓ લગ્ન માટે યુવકો ની રાહ જોવે છે પણ તેમના સાથે કોઈ લગ્ન નથી કરતું. આ પાછળ શું છે રહસ્ય તો ચાલો જાણીએ.

આ વાત થાય છે બ્રાઝીલ દેશ ના કોર્ડેરો ગામ ની કે જ્યાં યુવતીઓ ઘણી સુંદર અને યુવાન હોવા છતાં પણ કોઈ યુવક તેમની સાથે લગ્ન નથી કરતો. જેનું મુખ્ય કારણ તો એવું છે કે અહિયાં આ ગામ મા યુવકો છે જ નહી. આ ગામ મા આશરે ૬૦૦ જેટલી યુવતીઓ કુંવારી જ બેઠી છે. અહિયાં યુવતી ની ઉમર વીસ વર્ષ થી શરૂ થાય અને પાંત્રીસ વર્ષે પૂરી થઇ જતી હોય છે છતાં પણ અહિયાં ની યુવતીઓ માટે કોઈ યુવક લગ્ન માટે રાજી નથી થતો.

ઘણી યુવતીઓ તો આ પરિસ્થિતિ થી કંટાળી ગામ છોડી શહેર મા યુવકો શોધવા ગઈ પણ આશ્ચર્ય ની વાત તો એ છે કે ત્યાં પણ કોઈ યુવકે તેમનો સાથ ના આપ્યો. આ પાછળ નુ મુખ્ય કારણ છે આ યુવતીઓ ની એક શરત કે જેના લીધે કોઇપણ યુવક તેમની સાથે લગ્ન નથી કરતા અને આ શરત એવી છે કે જે કોઈ યુવતી ના લગ્ન થાય તો તે વ્યક્તિને તેની સાથે તેના ગામ મા રેહવા જવું પડશે. એટલે હવે કયો યુવક આ શરત ને આધીન થઇ તેની સાથે લગ્ન કરવા તૈયાર થાય.

આ કુર્તીઓ છેલ્લા ઘણા સદીઓથી રાજસ્થાનના અલવરના માનખેરા ગામમાં કરવામાં આવી રહી છે. અહીંના લોકોનું માનવું છે કે જો તેઓ આ કાયદાઓનું પાલન નહીં કરે તો તેમના પૂર્વજો તેમની સાથે ગુસ્સે થશે. આ નબળી પ્રથા પાછળ બે મુખ્ય કારણો છે આમાંનું પ્રથમ મહિલા અને પુરુષો વચ્ચેનો વધતો લિંગ રેશિયો છે.

અને બીજો તે છે કે આ લોકો પૈસા અને જમીનની અછત છે આ ગામના કાયદા એટલા કડક છે કે અહીં કોઈને પણ તેના વિશે ખુલ્લેઆમ બોલવાની છૂટ નથી. મહિલાઓ પણ આ ગેરવર્તન સામે અવાજ ઉઠાવી શકતી નથી મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર જો કોઈ સ્ત્રી ન પુરૂષ સાથે સંબંધ બાંધવાનો ઇનકાર કરે છે તો તે ખરાબ સ્થિતિમાં મૂકાઈ છે.

સરકાર દ્વારા કરાયેલા એક અધ્યયનમાં બતાવવામાં આવ્યું છે કે અહીંના મોટાભાગના પુરુષો ઓછી જમીનને કારણે અપરિણીત છે વર્ષ 2013 ની વાત કરીએ તો અહીં દરેક પરિવારનો પુરુષ બેચલર જોવા મળ્યો તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ ગામના દરેક પરિવારનો મૂળ સ્રોત ખેતી છે તેથી તેમની મિલકતની વહેંચણી બચાવવા માટે અહીં પરિવારમાં સમાન સ્ત્રી સાથે સંબંધો બનાવવામાં આવે છે.

મિત્રો બીજું એક એવું ગામ છે જ્યાં યુવતીઓ તરસે છે યુવકો સાથે લગ્ન કરવા માટે તો ચાલો આપણે જાણીએ આ ગામ વિશે સામાન્ય રીતે એવું ઘણી વાર સંભાળવા મળતું હોય છે કે ભારત મા પુરુષો ની તુલનાએ સ્ત્રીઓ નુ પ્રમાણ ઘણું ઓછું છે આ કારણોસર લગ્ન માટે પુરુષ ને ઝડપ થી કોઈ યુવતી મળતી નથી જેનું મુખ્ય કારણ છે કે યુવતીઓ નુ પ્રમાણ યુવકો ની તુલનાએ ઓછું હોય તો એવું પણ શક્ય છે.

કે ઘણા પુરુષો કુંવારા જ રહી જતા હોય છે આવું લગભગ દરેક માણસે પોતાની આજુ-બાજુ જોયું હશે અથવા તો જાત અનુભવ કર્યો હશે.પણ આજ ના આ આર્ટીકલ મા વાત થાય છે એક એવા ગામ વિશે કે ત્યાં ઉપરોક્ત જણાવેલ બાબત ઉંધી પડે છે એટલે કે અહિયાં સ્ત્રીઓ ને લગ્ન કરવા માટે પુરુષ મળતા જ નથી એવું પણ નથી કે આ ગામ ની યુવતીઓ દેખાવે સારી નથી અથવા તો તેમના મા કોઈ ખોટખાપણ છે તો પછી પ્રશ્ન આ ઉભો થાય છે કે આટલી સુંદર યુવતી હોવા છતાં પણ કેમ તેને કોઈ પુરુષ સાથી મળતો નથી આ તો એક નવાઈ ની વાત છે તો ચાલો જાણીએ શું છે આ પાછળ નુ સત્ય.

આ ગામ ની કુંવારી સ્ત્રીઓ પુરુષો સાથે લગ્ન કરવા તરસી રહી છે જ્યારે આખા ભારત મા ભ્રુણ હત્યા ને લીધે યુવકો કુંવારા છે પણ તેને દુલ્હન મળતી નથી આ યુવકો ની લગ્ન ની ઉમર વીતતી જાય છે છતાં તેને કોઈ છોકરી નથી મળતી પણ આજે એક એવા ગામ ની વાત કરવી છે કે જ્યાં સુંદર તેમજ યુવાન સ્ત્રીઓ લગ્ન માટે યુવકો ની રાહ જોવે છે પણ તેમના સાથે કોઈ લગ્ન નથી કરતું આ પાછળ શું છે રહસ્ય તો ચાલો જાણીએ.

આ વાત થાય છે બ્રાઝીલ દેશ ના કોર્ડેરો ગામ ની કે જ્યાં યુવતીઓ ઘણી સુંદર અને યુવાન હોવા છતાં પણ કોઈ યુવક તેમની સાથે લગ્ન નથી કરતો જેનું મુખ્ય કારણ તો એવું છે કે અહિયાં આ ગામ મા યુવકો છે જ નહી આ ગામ મા આશરે ૬૦૦ જેટલી યુવતીઓ કુંવારી જ બેઠી છે અહિયાં યુવતી ની ઉમર વીસ વર્ષ થી શરૂ થાય અને પાંત્રીસ વર્ષે પૂરી થઇ જતી હોય છે છતાં પણ અહિયાં ની યુવતીઓ માટે કોઈ યુવક લગ્ન માટે રાજી નથી થતો.

ઘણી યુવતીઓ તો આ પરિસ્થિતિ થી કંટાળી ગામ છોડી શહેર મા યુવકો શોધવા ગઈ પણ આશ્ચર્ય ની વાત તો એ છે કે ત્યાં પણ કોઈ યુવકે તેમનો સાથ ના આપ્યો. આ પાછળ નુ મુખ્ય કારણ છે આ યુવતીઓ ની એક શરત કે જેના લીધે કોઇપણ યુવક તેમની સાથે લગ્ન નથી કરતા અને આ શરત એવી છે કે જે કોઈ યુવતી ના લગ્ન થાય તો તે વ્યક્તિને તેની સાથે તેના ગામ મા રેહવા જવું પડશે એટલે હવે કયો યુવક આ શરત ને આધીન થઇ તેની સાથે લગ્ન કરવા તૈયાર થાય.

Advertisement