એક નાનકડી ભૂલને કારણે કેટલાક દિવસોથી ભૂખી બેસી રહી છે આ નાનકડી બાળકી,ભીનું કપડું પેટે બાંધી ને કાઢે છે દિવસો…..

આ દુનિયા માં એવા પણ લોકો છે કે જેમને બે ટક નું ખાવા પણ નથી મળતું. ઘણા બધા લોકો એવા પણ છે કે જેમને ભૂખ્યા પેટે જ સુવું પડે છે ગરીબી નું જીવન જીવવા વાળા આવા લોકો ને મદદ કરવા માટે જો કોઈ સામે આવે તો તેનાથી મહાન વ્યક્તિ અને આનાથી માં કામ કોઈ પણ ના થઇ શકે આ દુનિયા માં એક વાત તો સાચી છે કે મોટા ભાગના લોકો માત્ર પોતાના માટે જ વિચારે છે, પરંતુ એવા લોકો પણ દુનિયા માં ઓછા નથી કે જેઓ જેટલું પોતાના માટે વિચારે છે તેવું જ બીજાના સુખ દુખ માટે પણ વિચારે છે. બીજાના દુખ માં પણ તે ભાગીદાર બને છે, અને પોતાની તરફથી થઇ શકે એવી મદદ પણ કરે છે.

Advertisement

સરકારનું કહેવું છે કે આ દેશમાં ભૂખને લીધે કોઈનું મોત નહીં થાય અને આ માટે ઘણા મોટા નિયમો કાયદા અને કાયદા લાવવામાં આવે છે ઘણી નવી સિસ્ટમ્સ પણ બનાવવામાં આવે છે પરંતુ આ હોવા છતાં દેશના ગ્રામીણ વિસ્તારોની પરિસ્થિતિ વધુ ખરાબ છે સૌથી ખરાબ પરિસ્થિતિનો સૌથી ખરાબ સંદર્ભ આપે છે આ ખરેખર થઈ રહ્યું છે અને તેની પાછળનું કારણ એ નથી કે અનાજની અછત છે પરંતુ કેટલીક નીતિઓમાં સમસ્યા છે જેના કારણે લોકો તેમના અધિકારોથી વંચિત છે.

નાની બાળકીઓને દેવીનો અવતાર માનવામાં આવે છે. દીકરીને વહાલનો દરિયો પણ કહેવામાં આવે છે. આપણા સમાજમાં દીકરીઓને ખૂબ જ મહત્ત્વ આપવામાં આવે છે. સમાજ નારીત્વથી જ ઉજળો છે અને તેનું ઋણ કોઈ પણ રીતે ચૂકવી શકાય નહીં ત્યારે મિત્રો એક આવીજ બાળકી નો કિસ્સો સામે આવ્યો છે જેને અન્ન ન મળતા આવી પરિસ્થિતિઓ નો સામનો કર્યો છે અને સરકાર પણ કોઈ મદદ માટે આગળ ન આવ્યો તો ચાલો મિત્રો આપણે જાણીએ આ સમગ્ર મામલા વિશે.

મિત્રો આજે અમે તમને એક આવીજ ભૂખમરના કિસ્સા વિશે જણાવીશું મિત્રો આ સમગ્ર મામલો સાલરાપેઠ ગામનો છે જ્યાં સીમા નામની યુવતી રહે છે સીમાના માતાપિતા થોડા સમય પહેલા જ ગુજરી ગયા તે દાદા સાથે રહેવા આવી હતી પરંતુ દાદા પણ થોડા સમય પછી ગુજરી ગયા ત્યારબાદ તેના પરિવારે રાશન મેળવવાનું બંધ કરી દીધું કારણ કે રાશન દાદાના નામે આવતું હતું પાછળથી જ્યારે આ શોધવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો કે આવું કેમ થઈ રહ્યું છે.

તો ખબર પડી કે યુવતીનો આધાર રેશન સાથે જોડાયેલ નથી જેના કારણે તેણીનું રેશન ફાળવવું શક્ય નથી અને હવે આવી કોઈ વ્યક્તિ આગળ આવી નથી કે જે પોતાનું કાગળ પૂરું કર્યા પછી તેને કંઈક ખાઈ શકે મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર આ છોકરી ઘણા દિવસોથી ભૂખે બેસે છે અને ક્યારેક તેના પેટ પર ભીના કપડા બાંધીને પણ તૃપ્તિ મેળવવાની કોશિશ કરે છે પરંતુ આ બધું ક્યાં સુધી ચાલશે દુખ છેવટે પીડા છે આવી સ્થિતિમાં સરપંચ કહે છે કે અમે બીજું કશું કરી શકતા નથી પણ અમે તેને ગામની બાજુથી થોડા ચોખા આપીશું.

Advertisement