પોર્ન વાળા રમકડાં વેંચી ને કરોડપતિ બની ગઈ આ અભિનેત્રીઓ,કોઈએ પેનીસ તો કોઈએ વજાઈના વેંચી…….

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે હું આપ સૌના માટે એક નવો લેખ લઈને આવ્યો છું તો મિત્રો આજે આપણે વાત કરવા જઈ રહ્યા છે બોલિવૂડ માં આવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે જે ફિલ્મો તેમજ બિઝનેસ જગત થી વાર્ષિક કરોડો રૂપિયા કમાય છે એક અભિનેત્રી એક રેસ્ટોરન્ટ બિઝનેસ ચલાવે છે એક અભિનેત્રી જ્વેલરી લાઇન નો વ્યવસાય સંભાળે છે આજે આ લેખ માં અમે તમને બોલિવૂડ ની આવી 9 અભિનેત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

શિલ્પા શેટ્ટી.શિલ્પા શેટ્ટી, 90 ના દાયકા ની ટોચ ની અભિનેત્રી, પોતાને તેના પતિ ઉદ્યોગપતિ રાજ કુંદ્રા જેવી સફળ બિઝનેસ મહિલા તરીકે ઓળખે છે. મળતી માહિતી મુજબ, બોલિવૂડ ની સૌથી ફીટ અને હિટ અભિનેત્રી શિલ્પા શેટ્ટી રેસ્ટોરન્ટ, બાર અને સ્પા ના બિઝનેસ માં વાર્ષિક કરોડો રૂપિયા ની કમાણી કરે છે. શિલ્પા બાંદ્રા માં બાસ્ટિયન રેસ્ટોરન્ટ ની માલિકીન છે, સાથે સાથે બાંદ્રા સ્થિત ક્લબ ‘રોયલ્ટી નાઈટ બાર’ ની માલકીન છે. એટલું જ નહીં, તેણે મુંબઈ ના વર્લી વિસ્તાર માં બસ્ટિયન ચેન નામ ની રેસ્ટોરન્ટ પણ શરૂ કરી છે.

શિલ્પા શેટ્ટી કુંદ્રા જન્મ અશ્વિની શેટ્ટ જૂન 1975) એક ભારતીય અભિનેત્રી ફિલ્મ નિર્માતા નૃત્યાંગના લેખક ઉદ્યોગપતિ અને ભૂતપૂર્વ મોડેલ છે જે મુખ્યત્વે હિન્દી ભાષાની ફિલ્મોમાં જોવા મળી હતી શેટ્ટીએ બાઝીગર 1993 માં રોમાંચક શરૂઆત કરી હતી જેમાં બે ફિલ્મફેર એવોર્ડ્સ આપવામાં આવ્યા હતા જેમાં એક શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો સમાવેશ થાય છે તેણીએ અત્યંત સફળ એક્શન કોમેડી મુખ્ય ખિલાડી તુ અનારી 1994 માં અગ્રણી ભૂમિકા સાથે તેનું પાલન કર્યું જેમાં તેણે ડ્યુઅલ ભૂમિકા ભજવી.

સુષ્મિતા સેન.બોલિવૂડ ની સફળ અભિનેત્રીઓ માંની એક સુષ્મિતા સેન જ્વેલરી લાઇન ચલાવે છે. મળતી માહિતી મુજબ તેની માતા તેનો આ વ્યવસાય સંભાળે છે. જ્યારે સુષ્મિતા પણ એક પ્રોડક્શન કંપની તંત્રા એન્ટરટેનમેન્ટ ની માલકીન છે.મિસ યુનિવર્સ તરીકેના શાસન પછી, સુષ્મિતા અભિનેત્રી બની. તેની પ્રથમ ફિલ્મ દસ્તક 1996 માં હતી, જેમાં તેણે શરદ કપૂરે ભજવેલી એક સ્ટ ઓફ કરનો શિકાર ભજવ્યો હતો. મુખ્ય અભિનેતા તરીકે મુકુલ દેવસ્ટારદે. ત્યારબાદ તેણે 1997 માં આવેલી તમિલ એક્શન ફિલ્મ રત્ચાગન માં અભિનય કર્યો હતો બે વર્ષ પછી ડેવિડ ધવનની ફિલ્મ બીવી નંબર 1 માં રૂપાલીની ભૂમિકાએ તેને 1999 માં ફિલ્મફેરનો શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રીનો એવોર્ડ મળ્યો. બીવી નંબર 1 એ 1999 ની બીજી સૌથી વધુ કમાણી કરનારી ફિલ્મ હતી તે જ વર્ષે, તે જ કેટેગરીમાં સિરફ તુમની ભૂમિકા માટે પણ નામાંકિત થઈ હતી. તે વર્ષ 2000 માં ફિલ્મ ફિઝામાં એક ડાન્સ સોંગમાં જોવા મળી હતી.

દીપિકા પાદુકોણ.આજકાલ ની સૌથી ચર્ચિત અને સફળ બોલિવૂડ એક્ટ્રેસ દીપિકા પાદુકોણે ઓનલાઇન ફેશન લાઇન ‘ઓલ અબાઉટ યુ’ ખોલી છે. જો કોઈ અહીં થી માલ ખરીદવા માંગે છે, તો તે સરળતા થી મીંત્રા પર ઉપલબ્ધ છે.મોડેલિંગમાં સફળ કારકિર્દી બાદ પદુકોણેએ અભિનય ક્ષેત્રે શરૂઆત કરી. તેણીએ હિમેશ રેશમિયાના સ્વતંત્ર પોપ આલ્બમ ‘આપ કા સુરુર’ના ગીત નામ હૈ તેરાના મ્યુઝિક વિડીયોમાં પ્રથમ વાર અભિનય કરીને કારકિર્દીની શરૂઆત કરી. ૨૦૦૬માં તેણે કન્નડ ચલચિત્ર ‘ઐશ્વર્યા’થી મોટા પડદે કારકિર્દી શરૂ કરી, જેમાં તેની સાથે અભિનેતા તરીકે ઉપેન્દ્ર હતા. ત્યાર બાદ ૨૦૦૭માં ફરાહ ખાનનાં આંતરરાષ્ટ્રીય ખ્યાતિ મેળવનાર ચલચિત્ર ઓમ શાંતિ ઓમ દ્વારા તેણીએ બોલિવૂડમાં સફળ શરૂઆત કરી, જેમાં તેની સામે શાહરૂખ ખાન હતા ફિલ્મમાં તેને ૧૯૭૦ના દસકાની લોકપ્રિય અભિનેત્રી શાંતિપ્રિયા તરીકે અને બાદમાં શાંતિપ્રિયા જેવી જ દેખાતી યુવતી સંધ્યા તરીકે રજૂ કરવામાં આવી છે.

તેના અભિનયની પુષ્કળ પ્રશંસા થઈ અને અભિનેત્રી તરીકે તેને ફિલ્મફેર શ્રેષ્ઠ મહિલા નવોદિત પુરસ્કાર મળ્યો અને ફિલ્મફેર શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી તરીકે નામાંકન મેળવ્યું. ઇન્ડિયાએફએમના તરણ આદર્શે નોંધ્યું હતું કે ટોચના સિતારા બનવા માટે દીપિકા પાસે બધું જ છે વ્યક્તિત્વ, દેખાવ અને હા, આવડતની રીતે પણ તેણી ચડિયાતી છે. શાહરૂખ ખાનની સામે તેમના જેટલો જ સક્ષમ અભિનય આપવો તે કોઈ નાની સિદ્ધિ નથી. તાજી હવાની લહેર બનીને તે આવી છે તે પછી દીપિકા સિદ્ધાર્થ આનંદની બચના એ હસીનો ૨૦૦૮ માં રણવિર કપૂરની સામે જોવા મળી અને ત્યાર બાદ વોર્નર બ્રધર્સના સહયોગથી બનેલી બોલિવૂડ ફિલ્મ ચાંદની ચોક ટુ ચાઈનામાં હતી જે જાન્યુઆરી ૧૬, ૨૦૦૯ના રોજ પ્રદર્શિત થઈ.

કેટરિના કૈફ.હિન્દી સિનેમા ની લોકપ્રિય અભિનેત્રીઓ માંની એક કેટરિના કૈફ પણ એક બિઝનેસ મહિલા તરીકે ગણાય છે. કેટરિના એ ભારતીય બ્યુટી રિટેલર નાયકા ની ભાગીદારી માં 2019 માં પોતાની બ્યુટી બ્રાન્ડ Kay બ્યૂટી લોન્ચ કરી હતી. એવું કહેવા માં આવે છે કે તેના ઉત્પાદનો છોકરીઓ માં ખૂબ લોકપ્રિય છે.

અનુષ્કા શર્મા.આ સૂચિ માં અભિનેત્રી અનુષ્કા શર્મા નું નામ પણ શામેલ છે. અનુષ્કા એ તેના ભાઈ સાથે ફિલ્મ નિર્માણ અને વિતરણ કંપની ‘ક્લીન સ્લેટ ફિલ્મ્સ’ શરૂ કરી હતી. ખાસ વાત એ છે કે આજ સુધી તે આ પ્રોડક્શન હાઉસ ના બેનર હેઠળ ‘એનએચ 10’, ફિલોરી અને પરી જેવી ફિલ્મ્સ નું નિર્માણ કરી ચૂકી છે. આ સિવાય અભિનેત્રી ની પાસે ‘Nush’ નામ ની પોતાની વસ્ત્રો ની લાઇન પણ છે.

સની લિયોન.અશ્લીલ ફિલ્મો ની દુનિયા છોડી ને હિન્દી સિનેમા માં સાહસ કરનાર સન્ની લિયોન ને આખી દુનિયા માં ઓળખવા માં આવે છે. તમને જાણી ને આશ્ચર્ય થશે કે સની એક ઓનલાઇન એડલ્ટ સ્ટોર ચલાવે છે અને તે એડલ્ટ ટોય્ઝ, એટ્રેક્ટિવ કોસ્ચ્યુમ, પાર્ટી વેર, સ્વિમ વેર, લાઈફ સ્ટાઈલ એસેસરીઝ જેવા ઉત્પાદનો વેચે છે. ઉપરાંત, ચાલો આપણે જાણીએ કે તે ‘લસ્ટ’ નામ ની પરફ્યુમ અને કોસ્મેટિક લાઇન પણ ચલાવે છે.

કરિશ્મા કપૂર.90 ના દાયકા માં પોતાના શ્રેષ્ઠ અભિનય થી લાખો દિલો પર રાજ કરનારી કરિશ્મા કપૂર હવે ફિલ્મો માં જોવાતી નથી. તે એક ઓનલાઇન બેબી ક્લોથીંગ સ્ટોર ચલાવે છે. એવું કહેવા માં આવે છે કે આ અંતર્ગત, નવજાત શિશુઓ અને માતા બનેલી મહિલાઓ ની જરૂરિયાત ની દરેક વસ્તુ ઉપલબ્ધ છે.

સોનમ કપૂર.પતિ આનંદ આહુજાની જેમ સોનમ કપૂર પણ બિઝનેસ જગત માં સક્રિય છે. તમને જણાવી દઇએ કે, તેની નાની બહેન રિયા કપૂર સાથે મળીને તે ફેશન એસેસરીઝ બ્રાન્ડ ‘REHSON’ નું કામકાજ સંભાળે છે.

ટ્વિંકલ ખન્ના.ટ્વિંકલ ખન્ના લાંબા સમય થી ફિલ્મો ની દુનિયા માં અભિનેત્રી તરીકે સક્રિય નથી રહી. આજે તે એક લેખક તરીકે તેના નામ નો પ્રચાર કરી રહી છે. ટ્વિંકલ એક બ્લોગર છે, તે અખબારો અને મેગેઝિન માટે લખે છે. તેમણે કેટલાક પુસ્તકો પણ લખ્યા છે. સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે, ટ્વિંકલે તેના પતિ અક્ષય કુમાર ની હિટ ફિલ્મ ‘પેડમેન’ પણ બનાવી છે. તે જ સમયે, તે ‘ધ વ્હાઇટ વિંડો’ ની સ્થાપક છે અને તે ગુરલીન મનચંદા સાથે ઈન્ટિરિયર ડિઝાઇનિંગ નો વ્યવસાય પણ ચલાવે છે.

Advertisement