186 કરોડના આલીશાન ઘરમાં રહે છે જેકી શ્રોફ,ઘરની અંદરના ફોટા જોઈનેજ આંખો ચાર થઈ જશે……

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, એક અભિનેતા બાળપણ થી લઈને જુવાની સુધી ના મુંબઇ ના એક રૂમ ની ચાલી માં રહેતા હતા. તે એક સમયે તેમના ક્ષેત્ર માં જગગુ દાદા ના નામે પ્રખ્યાત હતો, પરંતુ આજે તે ઉદ્યોગ ના જાણીતા કલાકાર છે એટલે કે જેકી શ્રોફ, જેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 181 કરોડ છે. જેકી શ્રોફ મુંબઇ ના લક્ઝુરિયસ એપાર્ટમેન્ટ ના માલિક છે, અને ખંડાલા માં તેનું લક્ઝુરિયસ હોલિડે હોમ છે. ઘર કરતાં વધુ પ્રેમ જેકી તેની લક્ઝરી ગાડીઓ માં ખર્ચ કરવા નું ચાલુ રાખે છે, ચાલો આજે જેકી ની મહેનત થી મેળવેલા પૈસા વિશે જણાવીએ.

Advertisement

મુંબઇ ના કાર્ટર રોડ પર સી-ફેસિંગ એપાર્ટમેન્ટ.તમને જણાવી દઈએ કે થોડા વર્ષો પહેલા તેણે ડુપ્લેક્સ શૈલી માં બનેલું આ મકાન લગભગ 56 કરોડ ની કિંમતે ખરીદ્યું હતું. અભિનેતા ના ઘરે તેના બંને બાળકો ની જીવનશૈલી અનુસાર બધી સુવિધાઓ છે. ઘર ની સામે થી, વિશાળ અરબી સમુદ્ર નો એક મહાન દૃશ્ય છે.

ખંડાલા માં 5 સ્ટાર સુવિધાઓ વાળા ફાર્મહાઉસ.હકીકત માં, અભિનેતા જેકી શ્રોફે ખંડાલા માં એક મોટું ફાર્મ હાઉસ ખરીદ્યું છે. જ્યારે પણ પરિવાર માં કોઈ ને ફુરસદ હોય ત્યારે તે ફાર્મ હાઉસ માં આરામ કરવા જાય છે, આ જેકી શ્રોફ નું ફાર્મ હાઉસ ખુલ્લા મેદાન અને પર્વતો થી ઘેરાયેલું છે, તેના ખેતર માં રંગબેરંગી ફૂલો છે, પછી લીલા ઝાડ ફળો થી ભરેલા છે જેકી શ્રોફ ની ખાંડલા માં તળાવ પાસે ફાર્મ હાઉસ આવેલું છે.

બીએમડબલ્યુ એમ 5.બીએમ ડબલ્યુ એમ 5 એ એક વૈભવી લક્ઝરી સ્પોર્ટસ કાર છે આ શ્રેણી માં જેકી પાસે ઓલ્ડ જનરેશન ની બ્લેક કલર ની કાર ધરાવે છે. જેકી શ્રોફ આ કાર ને ખૂબ જ પસંદ કરે છે. ઘણી વખત તે આ વાહન ચલાવતો જોવા મળ્યો છે. આ વાહન ની કિંમત 1.68 કરોડ છે.

બેન્ટલે કોંટિનેંટલ જીટી.તે જ સમયે, બેન્ટલી કોંટિનેંટલ જીટી જેક શ્રોફ ના કાર સંગ્રહ માં સમાવવા માં આવેલ સૌથી મોંઘા વાહનો માંનું એક છે જેકી વ્હાઇટ કલર ની બેન્ટલે કોંટિનેંટલ જીટી ની પણ માલિકી ધરાવે છે. આ વાહન ની એક્સ શોરૂમ કિંમત રૂપિયા 4.43 કરોડ છે.

જગુઆર એસ 100.ચાલો આપણે જાણીએ કે લક્ઝરી ટ્ગાડી સિવાય, જેકી શ્રોફ ને વિંટેજ ગાડી નો પણ શોખ રહ્યો છે. તેની પાસે 1939 ની વિંટેજ કાર જગુઆર એસ 100 પણ છે. આ સિવાય તેની પાસે બીજી વિંટેજ કાર પોન્ટિયાક ફાયરબર્ડ પણ છે. બીએમ ડબલ્યુ 5 સિરીઝ.ખરેખર, જેકી શ્રોફ પાસે BMW 5 સીરીઝ ની કાર પણ છે. આ વાહન ની કિંમત 66 લાખ રૂપિયા થી શરૂ થાય છે. શ્રોફ પરિવાર વ્હાઇટ કલર ની BMW 5 કાર ધરાવે છે.

જેકી શ્રોફે દેવ આનંદની ફિલ્મ ‘સ્વામી દાદા’ થી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. જોકે, તેને તેની વાસ્તવિક ઓળખ સુભાષ ઘાઈની ફિલ્મ ‘હિરો’ પરથી મળી. એવું કહેવામાં આવે છે કે એકવાર સાહેબ તેમની કારમાંથી જઇ રહ્યા હતા. રસ્તામાં તેણે એક છોકરાને રસ્તાની બાજુમાં ગંદા શર્ટ પહેરેલા અને ફાટેલ જીન્સ પહેરેલા સિગારેટ વેચતા જોયા. દેવ આનંદે તે છોકરામાં શું જોયું એ તો ખબર નહિ પરંતુ તે છોકરાએ તેને તેની ઓફિસમાં બોલાવ્યો. દેવ સાહેબે તે છોકરાને ફિલ્મ ‘સ્વામી દાદા’ માં 10 મિનિટના સીન માટે કાસ્ટ કર્યો.

‘સ્વામી દાદા’ માં કામ કર્યા પછી, જેકી શ્રોફને તેની નવી ફિલ્મ ‘હિરો’ માટે નવા ચહેરાની શોધમાં રહેલા સુભાષ ઘાઈએ જોયો હતો. સુભાષ ઘાઇએ જેકી શ્રોફને ‘હિરો’ માટે કાસ્ટ કર્યા હતા. જેકી શ્રોફ ‘હિરો’ સાથે એટલા લોકપ્રિય થયા કે તેની પાસે આવતા બે વર્ષમાં 17 ફિલ્મો થઈ. આ ફિલ્મ જેકી ના જીવનની પહેલી હીટ ફિલ્મ હતી અને તેના પછી જેકી શ્રોફની જિંદગી બદલી ગઈ હતી. જેકી શ્રોફની ઐતિહાસિક ફિલ્મ ‘હિરો’ 1983 માં રિલીઝ થઈ હતી, જેણે બોક્સ ઓફીસ પર ઘણા રેકોર્ડ બનાવ્યા હતા. આ ફિલ્મમાં જેકી શ્રોફની હિરોઇન અભિનેત્રી મીનાક્ષી શેષાદ્રી હતી.

ફિલ્મ ‘હિરો’ ની રજૂઆત પછી જેકી શ્રોફે તે સમયે યુવાન દિલો પર વર્ચસ્વ જમાવ્યું અને તે રાતોરાત સુપરસ્ટાર બની ગયો. ‘હીરો’ ફિલ્મની વાંસળીની ધૂન હજી લોકોને ગુંજારવા માટે મજબૂર કરે છે. જેકી શ્રોફ ‘હીરો’ ફિલ્મની તે ધૂનથી જેકીએ ધમાલ મચાવી જ હતી પરંતુ, તેના પુત્ર ટાઇગર શ્રોફે પણ આ ગીત પર ધમાલ મચાવી હતી.જેકી શ્રોફ, જેમની કુલ સંપત્તિ લગભગ 181 કરોડ છે. જેકી શ્રોફ મુંબઇના લક્ઝુરિયસ એપાર્ટમેન્ટના માલિક છે, અને ખંડાલામાં તેના લક્ઝુરિયસ હોલિડે હોમ છે. આમ તો ઘર કરતાં વધુ પ્રેમ જેકી તેની લક્ઝરી ગાડીઓમાં ખર્ચ કરવાનું ચાલુ રાખે છે, ચાલો આજે જેકીની મહેનતથી મેળવેલા પૈસા વિશે જણાવીએ.

મુંબઈના કાર્ટર રોડ પર સી-ફેન્સીંગ એપાર્ટમેન્ટ.તમને જણાવી દઈએ કે થોડા વર્ષો પહેલા તેણે ડુપ્લેક્સ શૈલીમાં બનેલું આ મકાન લગભગ 56 કરોડની કિંમતે ખરીદ્યું હતું. અભિનેતાના ઘરે તેના બંને બાળકોની જીવનશૈલી અનુસાર બધી સુવિધાઓ છે. ઘરની સામેથી, વિશાળ અરબી સમુદ્રનો એક મહાન દૃશ્ય છે.ખંડાલામાં 5 સ્ટાર સુવિધા વાળું ફાર્મહાઉસ. હકીકતમાં, અભિનેતા જેકી શ્રોફે ખંડાલાના મુકદ્દમોમાં એક મોટું ફાર્મ હાઉસ ખરીદ્યું છે. જ્યારે પણ પરિવારમાં કોઈને ફુરસદ હોય ત્યારે તે ફાર્મ હાઉસમાં આરામ કરવા જાય છે, આ જેકી શ્રોફનું ફાર્મ હાઉસ ખુલ્લા મેદાન અને પર્વતોથી ઘેરાયેલું છે, તેના ખેતરમાં રંગબેરંગી ફૂલો છે, પછી લીલા ઝાડ ફળોથી ભરેલા છે જેકી શ્રોફની ખાંડલામાં તળાવ પાસે ફાર્મ હાઉસ આવેલું છે.

1 ફેબ્રુઆરી 1957માં સાઉથ મુંબઈના ગ્રાન્ટ રોડ પર સ્થિત એક સાધારણ ચાલીમાં તેમનો જન્મ થયો હતો. તેમના પિતા ગુજરાતી હતા. જ્યારે મા મૂળ કજાકિસ્તાનની હતી. જેકી શ્રોફનું સાચું નામ જય કિશન શ્રોફ છે. ફિલ્મમાં આવ્યા પહેલા જેકી શ્રોફ એડવર્ટાઇઝમાં કામ કરતા હતા, પણ ફિલ્મ ‘હીરો’ પછી સતત તેમની સફર આગળ વધતી ગઈ અને જોત-જોતામાં તે ખૂબ જ સફળ થઈ ગયા.ખુદ કમાતા હતા પોકેટ મની.એક ઇન્ટરવ્યૂ દરમિયાન જેકી શ્રોફે જણાવ્યું હતું કે, ‘બાળપણમાં ફિલ્મ રિલીઝ અને ચૂંટણીની રાહ જોતા હતા. જેથી ફ્રેન્ડ સાથે દીવાલ પર પોસ્ટર ચોંટાડી શકે. બપોર સુધી કામ કરવાના બદલામાં તેમને ચાર આના મળતા હતા.’

Advertisement