ગમે એટલા જુના હોઈ આંખો ના મોતિયા,કરો આ રામબાણ ઉપાય,થોડા જ દિવસો માં થઈ જશે ઠીક….

આપણા શરીરનો દરેક ભાગ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, પરંતુ જો તે આંખો વિશે છે, તો તમારે ધ્યાન રાખવું જ જોઇએ કે આંખો આપણા શરીરનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ભાગ છે અને તેનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આંખનું આરોગ્ય આપણા શરીરના સ્વાસ્થ્ય જેટલું જ મહત્વપૂર્ણ છે મોતિયા આંખો માટે એક ખતરનાક રોગ છે. સમયસર સારવારના અભાવને લીધે, આંખો પણ જાય છે. ચાલો જાણીએ મોતિયા વિશે.જ્યારે વાદળી રંગ આંખોના કીકીઓમાં એકઠું થવા લાગે છે. અને ધીમે ધીમે, આંખોના કીકીઓ ઢંકાઈ જાય છે. આનાથી વ્યક્તિની નજર ધીરે ધીરે ઓછી થવા લાગે છે. અને પાછળથી આંખનો પ્રકાશ સંપૂર્ણપણે દૂર જાય છે. મોતિયા એ આંખોનો ગંભીર રોગ છે અને જો તેની સમયસર સારવાર ન કરવામાં આવે તો તે આપણા માટે જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. સમયસર સારવારના અભાવને લીધે, પ્રકાશ હંમેશા માટે પણ ચાલુ થઈ શકે છે.

Advertisement

ચાલો જાણીએ મોતીયાના વિષે કેટલીક ખાસ વાતો. તમને જણાવી દઇએ કે જ્યારે આપણી આંખોના કીકીઓ વાદળી પાણી એકઠું કરવાનું શરૂ કરે છે, ત્યારે તે ધીમેથી કીકીઓ આંખોને ઢાકવાનું શરૂ કરે છે. આનાથી વ્યક્તિની લાઈટ ધીરે ધીરે ઓછી થવા લાગે છે. અને થોડા સમય પછી દૃષ્ટિની દ્રષ્ટિ સંપૂર્ણપણે દૂર થઈ જાય છે. મોતિયાના લક્ષણો 40 વર્ષથી ઉપરના લોકો સાથે જોવા મળે છે અને સમયસર સારવાર કરવાથી તે સંપૂર્ણપણે મટાડવામાં આવે છે.

મોતિયાના મુખ્ય કારણો,મોતિયાના મુખ્ય કારણો છે: ડાયાબિટીઝ, આંખમાં ઇજા, આંખ પર ઘા, ગરમીની અસર, ધૂમ્રપાન થવું વગેરે મોતીયાના મુખ્ય કારણો છે. આ જોવાની ક્ષમતાને મારી નાખે છે. અને મનુષ્ય અંધ બની શકે છે. જો તમારી આંખો લાંબા સમય સુધી સોજો રહે છે અથવા જો કિકીમાં ડાઘ આવે છે, તો કોઈ કારણોસર આંખોનો પડદો અલગ થઈ જાય છે. તેજસ્વી પ્રકાશ, સંધિવા, લોહિયાળ થાંભલાઓ, આંખના ગંભીર રોગમાં કામ કરવું.

આજે અમે તમને એવા કેટલાક ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનાથી તમારા મોતિયા મટે છે, સૌ પ્રથમ, બંને હાથની હથેળીને આંખ પર એવી રીતે રાખો કે આંખો પર વધારે દબાણ ન આવે અને આંખને થોડું દબાવો. અડધા મિનિટ માટે દિવસમાં ચારથી પાંચ વખત કરો.આમળા,આમળા આંખોના અનેક રોગો મટાડે છે. દસ ગ્રામ તાજા ગૂસબેરીનો રસ અને દસ ગ્રામ મધ મિક્સ કરીને રોજ લેવાથી મોતિયાના વિકાસને રોકી શકાય છે.કોળુ,તેના ફૂલનો રસ કાઢો અને તેને દિવસમાં બે વાર આંખોમાં નાખો. આ તમને મોતીબિંદમાં રાહત આપશે.

સલાડ,મોતિયાના દર્દીઓએ તેમના આહારમાં વધુને વધુ સલાડ લેવું જોઈએ. તે આંખોના રોગો મટાડે છે.બ્લેક એન્ટિમોની,ત્રણ ગ્રામ બ્લેક એન્ટિમોની અને હળવા મોતી પાવડર સારી રીતે ખાવામાં આવે છે. આ પછી તમે તેને સ્વચ્છ ગ્લાસ શીશી અથવા બોટલમાં મૂકો. અને નિયમિત રાત્રે, તમારી આંખો તેના દ્વારા જાગૃત રાખો. આ ઉપાય દ્વારા મોતિયો પણ દૂર કરી શકાય છે. તમને જણાવી દઇએ કે મોતિયાની સારવાર પણ યોગ દ્વારા કરી શકાય છે. આ માટે તમારે હેડસ્ટેન્ડ અને પદ્મસન પણ કરવું જોઈએ.

મિત્રો આમ તો આંખની અનેક બીમારીઓ સામાન્ય હોય છે પરંતુ મોતિયો એ આંખની મુખ્ય બીમારીમાંથી એક છે. આંખમાં મોતિયો થાય તો તેને ઓપરેશનથી દૂર કરી શકાય છે.પરંતુ આજે અમે તમને આ આંખના મોતીયા થવાની શરૂઆત થઇ હોય તે માટે ઘરેલું ઉપાય જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેનાથી તમારા આંખના મોતિયાની બીમારી જડમૂળમાંથી દૂર થઈ જશે અને તમારે ઓપરેશન કરાવવાની જરૂર પણ નહીં પડે. તો ચાલો જાણીએ કે તે માટે ક્યા ક્યા ઘરેલુ ઉપાય છે.

મિત્રો અમે તમને એક ખાસ સુચના જણાવી દઇએ કે જો તમને મોતિયાની શરૂઆત જ હોય તો ને તો જ આ ઉપાયો અપનાવવા. જુઓ તમને મોતિયાની વધુ અસર હોય તો ડૉક્ટરની સલાહ લેવી વધુ હિતાવહ છે.

સૌપ્રથમ તો સફેદ કાચી ડુંગળીનો રસ, શુદ્ધ અને સાચું મધ, બંને ને દસ-દસ ગ્રામ લો અને બે ગ્રામ કપૂર. આ ત્રણેય વસ્તુઓને સરખી રીતે મિશ્રિત કરી એક સ્વચ્છ કાચની બોટલમાં ભરી લો. ત્યારબાદ રાત્રે સૂતી વખતે કાચની સ્લાઇડથી તે મિશ્રણને આંખમાં નાખો. આમ કરવાથી તમારી આંખમાં રહેલો મોતિયો ધીમે-ધીમે દૂર થશે અને જો તમે મોતિયાનું ઓપરેશન કરાવેલ હોય અને ત્યારબાદ આ મિશ્રણને આંખમાં નાખવાથી તમારી આંખો એકદમ સાફ થઇ જશે.

મોતિયાની શરૂઆતની અવસ્થામાં જ જો તમે સવારના સમયે શુદ્ધ અને એકદમ પાતળું મધ લઈ. માત્ર એક ટીપુ આંખમાં રોજ સવારે નાખવાથી ત્રણથી ચાર અઠવાડિયામાં આંખમાં ફર્ક દેખાવાનું શરૂ થઈ જશે. કાળા મોતિયા બિંદુ દૂર કરવા માટે મધ લાભદાયક સાબિત થાય છે. કારણ કે આંખમાં રહેલી કીકીની પારદર્શિતા વધારવાની ક્ષમતા મધમાં હોય છે.અને આમ પણ મધને દરરોજ સવારે આંખમાં લગાડવાથી દ્રષ્ટિની ક્ષીણતા દૂર થાય છે. અને આંખને સંબંધિત વિકાર પણ દૂર થાય છે.આ ઉપરના ઉપાયની સાથે જો તમે ચાર બદામને રાત્રે પાણીમાં પલાળી અને સવારના આ ચાર બદામની સાથે થોડા કાળા મરીને પીસીને મીઠી સાકરની સાથે ખાઈ લો અને ઉપરથી થોડું દૂધ પીવાથી અનેક ગણા ફાયદા આંખને થાય છે.

જો તમને મોતિયા થવાની શરૂઆત જ હોય ત્યારે તાજા સ્વમૂત્રના એક બે ટીપા આંખમાં છાંટવાથી મોતિયો અટકાવી શકાય છે.ત્યારબાદ ગાજરનો રસ 310 ગ્રામ અને પાલકનો 125 ગ્રામને મિક્સ કરી પીવાથી મોતિયા બિંદુ મટી શકે છે.ત્યારબાદ કોથમીર અથવા ધાણાજીરૂના બીજ ખાંડીને એક ચમચી લઈ. તેને એક કપ પાણીમાં ગરમ કરો. ગરમ થઇ ગયા બાદ તેને ગાળી લો અને આ પાણી સાવ ઠંડું થઈ જાય ત્યારે આ પાણીથી આંખને સારી રીતે સાફ કરી લો આમ કરવાથી તમારું ટૂંક સમયમાં મોતિયો દૂર થશે.મોતિયો દૂર કરવા માટે વિટામીન A ધરાવતા ખાદ્ય-પદાર્થો ખાવા જોઈએ. કારણ કે વિટામીન-એ આંખના વિકારો દૂર કરવા માટે ખૂબ જ લાભદાયક સાબિત થાય છે.

ત્યારબાદ છે આમળા. આમળા એ મોતિયામાં થયેલા સફેદ પરતને દુર કરવા માટે એક ઘરેલુ ઉપાય છે. તે માટે આમળાનો 10 મિલી રસ અને તેની સમાન માત્રામાં મધ લઈ રોજ સવારના પીવાથી મોતિયાના કારણે આવેલી સફેદ પરત દૂર થાય છે અને મોતિયો પણ થતો અટકે છે.આ તમામ માહિતી અમારા ઈન્ટરનેટ પરના રીસર્ચ મુજબની છે, તો સૌ વાચક મિત્રોને નમ્ર વિનંતી કે આપ આ માહિતીને ઉપયોગમાં લો તે પહેલા ડોક્ટર કે જે તે વિષયના તજજ્ઞ માણસની મદદ જરૂર લેવી, આ લેખમાં દર્શાવેલ માહિતી આપની તાસીર અનુસાર કામ ન પણ કરે તો તેની બાહેંધરી અમારી ટીમની નથી.

ઘણી વખત તમે જોયું હશે કે એક ઉંમર બાદ વ્યક્તિને આછું દેખાવવા લાગે છે અને તે યોગ્ય રીતે જોઇ શકતા નથી. તેનાથી જોડાયેલી એક બીમારી છે મોતિયો જે ઘણા લોકોમાં જોવા મળે છે. એવામાં વ્યક્તિને ખૂબ તકલીફ થાય છે અને તેનું ઓપરેશન કરાવવું પડે છે. જેનાથી આંખોની દ્રષ્ટિ ફરીથી આવી જાય છે. પરંતુ આયુર્વેદમાં ઘણા એવા નુસખા છે જેની મદદથી ઓપરેશન વગર આ સમસ્યાનો ઉકેલ લાવી શકાય છે. જે અંગે આજે અમે તમને જણાવવા જઇ રહ્યા છીએ.

મોતિયાનાં લક્ષણો,ધૂંધળું દેખાવું,દ્રષ્ટિ નબળી પડવી,રાત્રે વાંચવામાં તકલીફ થવી, રંગોને સ્પષ્ટ રીતે ઓળખી ન શકવા,સૂર્યના પ્રકાશમાં જોવામાં તકલીફ થવી,ચશ્માંના નંબર સતત બદલાતા રહેવા.મોતિયાના ઉપાય વરિયાળાની લીલા છોડને લાવીને કાંચના વાસણમાં રાખી લો. જ્યારે તે પૂર્ણ રીતે સૂકાઇ જાય ત્યારે તેને પીસીને ગાળી લો. હવે તેને સુરમાની જેમ આંખોમાં લગાવવાથી મોતિયાના સમસ્યા દૂર થાય છે. આ ઉપાય સતત ત્રણ મહિના સુધી કરવાથી રાહત મળે છે.

સફેદ ડુંગળીના રસમાં બરાબર પ્રમાણમાં મધ મિક્સ કરીને આંખોમાં લગાવવથી થોડાક દિવસમાં મોતિયાની સમસ્યાથી રાહત મળે છે અને બરાબર જોઇ પણ શકાય છે.હીંગ, સૂઠ તથા વરિયાલીને બરાબર પ્રમાણમાં લઇને પીસી લો અને મધ મિક્સ કરી લો તેને રોજ 3-4 ગ્રામ ખાવાથી મોતિયો વધી શકતો નથી. અને ધીમે-ધીમે સારુ થઇ જાય છે.

Advertisement