લગ્ન માટે યુવકે યુવતીને એવો પ્રપોઝ કર્યો કે આખું ઘર જ સળગી ગયું….

નમસ્કાર મિત્રી આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. આપણી આસપાસ રોજ એ રોજ કઈક નવી ઘટના ઓ ઘટતી જ હોય છે. આપણે હંમેશાં ઘણાં કિસ્સા જોયાં છે જ્યાં છોકરાઓ તેમની ગર્લફ્રેન્ડને પ્રપોઝ કરવા માટે ઘણી જુદી જુદી રીતો અપનાવતા રહે છે અને ક્યાંક તે ઘણી વધારે હોય છે અને કેટલીકવાર આ પધ્ધતિ સારી હોય છે, તે અસરકારક હોય છે, પરંતુ ઘણી વાર આ પદ્ધતિઓ તેમની હોય છે તમે તમારામાં ઘણી આફત લાવો છો. અને તે પણ એક દંપતીના જીવનમાં કંઈક આવું જ લાવ્યું, જેના કારણે તેઓએ પોતાનું આખું ઘર ગુમાવવું પડ્યું.  હવે શું થયું?  ચાલો આપણે આખા મામલાને જાણીએ અને સમજીએ.આ ઘટના સાઉથ યોર્કશાયર સિટીની છે, જ્યાં એક યુવકે તેની ગર્લફ્રેન્ડને પ્રપોઝ કરવા માટે ઘરમાં આશ્ચર્યજનક યોજના બનાવી હતી અને આખા ઘરમાં મીણબત્તીઓ મૂકી હતી જેથી ફ્લોર અજવાળે અને તે તેની સાથે આ સુંદર વાતાવરણમાં લગ્ન કરવા માંગતો હતો.

Advertisement

ગર્લફ્રેન્ડને લેવા માટે ઘરે ગયો: બધા કામ કર્યા પછી, તેણે છોકરીને ડિનર માટે આમંત્રણ આપ્યું. તે માણસ તેને લેવા તેના ઘરે ગયો. જ્યારે હું પાછો આવ્યો અને જોયું કે ફ્લેટમાં આગ લાગી હતી. જો કે પડોશીઓએ ફાયર બ્રિગેડને જાણ કરી દીધી છે. આગ બુઝાવવામાં આવી ત્યાં સુધીમાં બધું બળીને રાખ થઈ ગયું હતું.કેવી રીતે લાગી હતી આગ : આકસ્મિક રીતે ચાની લાઈટો અને મીણબત્તીઓ નજીકમાં રાખી હતી, જેના કારણે આ આગ લાઇટ્સને પકડી અને પછી તે ઘરમાં ફેલાઈ ગઈ. આગળ લાકડાનું ફર્નિચર હતું જેણે તેને વધુ હવા આપી હતી અને કોઈ પણ સમયમાં તે આખું ઘર નષ્ટ કરી શક્યું નહીં. વસ્તુઓ ખૂબ જ ખરાબ થઈ ગઈ અને આવી સ્થિતિમાં બંનેએ પોતાનો જીવ બચાવ્યો, તે મોટી વાત કહી શકાય. ઠીક છે, તે ગમે તે છે, અત્યારે, તે બંને સલામત છે, પરંતુ જો આવી ક્રિયાઓ ચાલુ રહે, તો લાંબા સમય સુધી રહેવું મુશ્કેલ છે.

છોકરીએ પ્રતિક્રિયા આપી: સાઉથ યોર્કશાયર ફાયર એન્ડ રેસ્ક્યૂએ સળગતા ઘરના ફોટા ફેસબુક પર શેર કર્યા છે.  આ દરમિયાન કહ્યું કે આ ઘટનામાં બે બાબતો સારી છે.  એક, કોઈને ઇજા પહોંચી ન હતી અને બીજી વ્યક્તિની ગર્લફ્રેન્ડ લગ્નને હા પાડી છે. જો કે ફાયર અને રેસ્ક્યૂએ લોકોને ચેતવણી પણ આપી હતી કે જો કોઈ આવું પ્લાનિંગ કરી રહ્યું છે તો કાળજી લેજો. ઓછામાં ઓછું યાદ રાખો કે કાર્પેટ પર ક્યારેય મીણબત્તી નહીં લગાડો અને પડધા પણ તેમની પાસેથી યોગ્ય અંતર હોવા જોઈએ. આ મામલો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

આવી ઘટનાઓ પહેલીવાર નથી થઈ. લોકો ઘણી વખત પોતાની ભૂલને કારણે પોતાનું ઘર સળગાવી દે છે અને આવી સ્થિતિમાં ફરી કશું કરવાનું બાકી રહેતું નથી, તેથી સારું છે કે જો તમે ઘરે કંઇક કરી રહ્યા હોવ તો, કાળજીપૂર્વક વિચાર્યા પછી કરો અને ઘરમાં સલામતીના સાધનો રાખો. અને આ લેખ પર થી શીખવાનું મળે છે કે આપડે ઘર ની બહાર જઈએ ત્યારે ઘરમાં બધું એક વખત ચેક કરી લેવું.કોઈ દિવસ સળગતો દીવો અથવા મીણબત્તી મૂકી ને ઘર ની બહાર જવું નહિ. અને જો દીવો કે મીણબત્તી સળગતી હોય તો વારંવાર તેના પર ધ્યાન રાખવું જેથી કરી ને કોઈ ખરાબ ઘટના ઘટતી ટાળી શકીએ છે. આ લેખ પસંદ આવે તો તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજન સાથે શેર કરો. અને આવી અજિબીગરીબ ઘટના જાણવા માટે અમારા પેજ ને ફોલો કરો અને અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.

Advertisement