માનવતાં નું ઉત્તમ ઉદાહરણ બન્યો આ ટ્રાફીક અધિકારી,લોકો ખાડા માં ન પડે તે માટે ખુદ,ખાડા ભરે છે….

આજના સમયમાં પોલીસ વિભાગને અન્ય દેશોમાં જેટલું અભિનંદન કે પ્રશંસા મળે છે એટલા મળતા નથી અને તેના પોતાના કારણો પણ છે પરંતુ આ વિભાગમાં કેટલાક એવા લોકો પણ છે જે હંમેશા ક્યાંક લોકોને મદદ કરવા આતુર હોય છે આજે અમે તમને તેમાંથી એક સાથે પરિચય કરવા જઈ રહ્યા છીએ જે ક્યાંક દાખલો બની ગયો છે અને તેનું કાર્ય જોતા તમે નિશ્ચિતરૂપે તેમનો આદર કરશો તેનું નામ ગુરબક્ષ સિંહ છે.

Advertisement

ટ્રાફિક નિયંત્રણ ઉપરાંત પંજાબની ટ્રાફિક પોલીસના કર્મચારીઓ આવા કામ કરી રહ્યા છે જેના માટે લોકો તેમની ખૂબ પ્રશંસા કરી રહ્યા છે આ જવાનનું નામ ગુરબક્ષ સિંહ છે હકીકતમાં ગુરબખ્શ ટ્રાફિક નિયંત્રણ સિવાય રસ્તાઓનું સમારકામ પણ કરે છે આ અંતર્ગત તે રસ્તાઓના ખાડાઓ ભરે છે જેથી મુસાફરોને તકલીફ ન પડે ગુરબક્ષ સિંહ ખાડાઓ ભરવા માટે માટી અને ઇન્ટરલોકિંગ ટાઇલ્સનો ઉપયોગ કરે છે આ કામમાં તેના સાથીઓ પણ મદદ કરે છે.તે બાથિંડા ટ્રાફિક પોલીસમાં નોકરી કરે છે અને ત્યાં તેની ભારે ચર્ચા કરવામાં આવી રહી છે ગુરબક્ષ સિંહ ઘણી વાર રસ્તાઓની વચ્ચે બેઠા બેઠા જોવા મળે છે અને ત્યાં બેઠા છે તે ત્યાં ખાડાઓ ભરવાનું કામ કરે છે જ્યાં પણ તેમને લાગે કે આ ખાડો ઘણો મોટો છે તેઓ ખાડા ભરવાનું શરૂ કરે છે જેથી ત્યાં વાહનો પર ચાલતા લોકો સાથે કોઈ અકસ્માત ન થાય.

અત્યાર સુધીમાં તેણે પોતાની મહેનતથી મોટી સંખ્યામાં ખાડાઓ ભર્યા છે તે જણાવે છે કે એકવાર તેણે લિબર્ટી ચોક પાસે આવા અકસ્માત થતા જોયા જ્યારે એક ટુ વ્હીલર પસાર થઈ રહ્યું હતું અને જ્યારે તે પસાર થઈ રહ્યો હતો ત્યારે રસ્તા પરના ખાડાને કારણે તેનું સંતુલન બગડવા લાગ્યું તેમનું સંતુલન ખલેલ પહોંચ્યું જાણે કે તે ફક્ત નીચે પડી રહ્યો છે પરંતુ કોઈક રીતે તે લોકો બચી ગયા.હું આ કાર્યથી ખુશ છું ગુરબક્ષ સિંહે કહ્યું અમારા ગુરુઓએ કહ્યું છે કે માનવજાતની સેવા એ ભક્તિનું સૌથી મોટું કાર્ય છે હું ખુશ છું કે હું આ કામ કરું છું અને આગળ પણ કરતો રહીશ પોલીસ અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે ગુરબક્ષ સિંહને 1000 રૂપિયા રોકડ પુરસ્કારથી નવાજવામાં આવ્યા છે અને તેમનું નામ પ્રમોશન માટે મોકલવામાં આવ્યું છે.

આ માટે ઉપરોક્તનો આભાર પરંતુ દરેકનું નસીબ એટલું સારું નથી ઘણા લોકો એવા છે કે જેમના કારણે આ જીવ ગુમાવી શકાય છે જેના કારણે ગુરબક્ષ સિંહ ખાડાઓ ભરવાનું કામ કરે છે તે પોતાની સાથે ઈંટો ટાઇલ્સ અને સિમેન્ટ જેવી વસ્તુઓ તૈયાર રાખે છે જેથી તે આ કામોને શક્ય તેટલી ઝડપથી પૂર્ણ કરી શકે.અમારું કામ માત્ર ટ્રાફિકને નિયંત્રિત કરવાનું નથી ડીસીપી સિટી ગુરજીતસિંહે જણાવ્યું હતું કે ટ્રાફિક પોલીસમાં શ્રેષ્ઠ જવાનોની પસંદગી કરવામાં આવે છે અને તેઓ સામાજિક કાર્ય કરવામાં હંમેશા આગળ રહે છે તેમનું કામ માત્ર ટ્રાફિકને નિયંત્રિત કરવાનું અને લોકોને ચલણ આપીને પરેશાન કરવાનું નથી પરંતુ સામાજિક કાર્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું છે ઉપરાંત લોકોને મદદ કરવા માટે.

રખડતા પશુઓને રસ્તાથી દૂર લઈ જશે પોલીસનું કહેવું છે કે ગુરબક્ષ સિંહ હવે રખડતા પશુઓને શહેરથી દૂર ભગાડશે પસાર થતા લોકોએ ગુરબક્ષ સિંહના સામાજિક કાર્યની પણ પ્રશંસા કરી હતી કમિશનર સતેન્દ્ર પાલ સિંહે જણાવ્યું કે ગુરબક્ષ સિંહ તમામ બાળકો અને વડીલો માટે આ કામ કરી રહ્યા છે જેથી કોઈ અકસ્માત ન થાય હકીકતમાં દેશમાં સુધારેલા મોટર વ્હીકલ એક્ટની રજૂઆત બાદ ટ્રાફિક પોલીસને લઈને દેશમાં તમામ પ્રકારની નકારાત્મક બાબતો ચાલી રહી છે આ બાબતોથી અજાણ ગુરબક્ષ સિંહ પોતાની ફરજ બજાવીને સમાજને સંદેશ આપવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

Advertisement