પાંચ દિવસથી આખું ગામ નદીની સફાઈ કરી રહ્યું છે તેની પાછળ છે ખુબજ ખાસ આ કારણ….

મિત્રો ઘણીવાર કોઈ સમાચાર ફેલાય છે તે કેટલીકવાર લોકોને પાગલ બનાવે છે અને પછી તેને કરવા અથવા કહેવા માટે એક રીતે તેમનો ધ્યેય પ્રકાર બની જાય છે અને તમારી પાસે એક નથી પણ તે ઘણા કિસ્સાઓમાં બનતું જોવા મળ્યું હશે અને આ દિવસોમાં પાર્વતી નદીની આજુબાજુ અને તેની કાંઠેથી ઉડાણો સુધી કંઈક આવું જ જોવા મળી રહ્યું છે જેણે આ નદી ખોદવાની કામગીરીમાં આખું ગામ આવી ગયું છે.

Advertisement

આ સમગ્ર મામલો મધ્યપ્રદેશના રાયગઢ જિલ્લાનો છે જ્યાં બે ગામોમાં અફવા ફેલાઈ હતી કે પાર્વતી નદીની અંદર મુઘલ કાળના સોનાના સિક્કા મળી આવ્યા છે અને ત્યાં મોટો સ્ટોક હોઈ શકે છે લોકોને આ સમાચાર મળતાની સાથે જ ડઝનેક લોકો ત્યાં પહોંચી ગયા.આ પછી આ સંખ્યા સેંકડો સુધી પહોંચી અને તેઓએ સાથે મળીને તે નદી ખોદવાનું શરૂ કર્યું જેથી તેઓ પણ ત્યાં સોનાના સિક્કા મેળવી શકે અને તેઓ પણ સમૃદ્ધ બને આ કામ કરતી વખતે ત્યાંના લોકોને પાંચ દિવસ વીતી ગયા પણ હજી સુધી કોઈને સોનાનો સિક્કો પણ મળી શક્યો નથી જેનાથી શંકા ઉભી થાય છે કે ક્યાંક કોઈએ અહીં ખજાનો હોવાની અફવા ફેલાવી છે જેથી લોકો આનંદ માણી શકે. લઈ શકાય છે.

રાજગઢ જિલ્લાના શિવપુરા અને ગણુપુરા ગામોમાં કોઈએ અફવા ફેલાવી હતી કે એક વ્યક્તિને પાર્વતી નદીમાંથી સોનાના સિક્કા મળી આવ્યા છે નાના સાહેબ મરાઠા રાજાની સમાધિ પાર્વતી નદીના કાંઠે કુરાવર નજીક આવેલી છે લોકોને કહેવામાં આવ્યું કે મોગલો પણ આ માર્ગ દ્વારા બહાર આવ્યા છે જ્યારે ગામલોકોને કોઈને ખબર પડી કે 8-10 મોગલ યુગના સિક્કા નદીમાં મળી આવ્યા છે ત્યારે તેઓએ તેને સાચું તરીકે સ્વીકાર્યું અને ખોદવાનું શરૂ કર્યું.

જ્યારે પણ આવી ઘટનાઓ પ્રકાશમાં આવે છે ત્યારે ઘણા લોકો એવા પણ હોય છે જે અહીં કહેતા જોવામાં આવે છે કે તે માત્ર એક અફવા છે અને લોકો તેનાથી ભ્રમિત થઈ ગયા છે તેથી આવું કહેવું પણ ખોટું નહીં લાગે આ પહેલા શુક્રવાર અને શનિવારે પણ નાગરિકો નદીમાં પહોંચવા અને ખોદકામ કરવાનો ક્રમ હતો શનિવારે પોલીસ અને રેવન્યુ ટીમે તેમને સમજાવ્યા બાદ ભગાડી દીધા હતા અને બાદમાં ફરી ગ્રામજનો પાસે પહોંચ્યા હતા આ પછી રવિવારના રોજ સવારથી જ મોટી સંખ્યામાં નાગરિકો અહીં ભેગા થયા હતા.

નદી ખોદવા અને સિક્કા શોધવામાં પણ મહિલાઓ પાછળ નથી તેણી પણ છેલ્લા પાંચ દિવસથી સોનાના સિક્કાની શોધમાં અલગ અલગ જગ્યાએ નદી ખોદી રહી છે આવી સ્થિતિમાં સેંકડો ગ્રામજનો નદી ખોદવા પહોંચવા લાગ્યા છે પરંતુ હજી સુધી કોઈ એક પણ સોનાનો સિક્કો મળ્યો નથી.આ વિસ્તારમાં અફવા ફેલાઈ છે કે આઠ દિવસ પહેલા માછીમારોના જૂથને સોનાના સિક્કા મળી આવ્યા હતા નાના સાહેબ પાર્વતી નદીના કિનારે મરાઠા રાજાની કબર છે રજવાડા સમયમાં મુગલોને પણ આ માર્ગમાંથી બહાર નીકળવાની વાત કહેવામાં આવે છે આવી સ્થિતિમાં લોકોને આશંકા છે કે તે જ સમયે તેઓએ આ સિક્કા અહીં રાખ્યા જ હશે અથવા તેઓ પડી ગયા હશે જેના કારણે નાગરિકોએ નદી ખોદવાનું શરૂ કર્યું છે.

Advertisement