શુ તમારાં ઘરમાં પણ કાળા પડી ગયાં છે સ્વીચ બોર્ડ તો આ રીતે કરો સાફ……

નમસ્કાર મિત્રો, તમારા બધાનું અમારા લેખમાં સ્વાગત છે. મિત્રો, આપણે ઘરની દરેક વસ્તુ સાફ કરતા હોઈએ છીએ, પણ સ્વીચ બોર્ડને સાફ કરવામાં એટલું ધ્યાન નથી આપતા. એ કારણે આખું ઘર ચમકતું હોય પણ દીવાલ પરના ગંદા સ્વીચ બોર્ડ આખા ઘરની ચમક ઝાંખી કરી દે છે. એટલા માટે આજે અમે તમારા માટે સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરવાની રીત લઈને આવ્યા છીએ.

Advertisement

એકદમ કાળા અને ગંદા થઈ ગયેલા સ્વિચ બોર્ડને સાફ કરવાની સૌથી સરળ રીતે આજે અમે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આ રીતે સ્વિચ બોર્ડ સાફ કરવામાં વધારે મહેનત કરવી પડતી નથી, અને એકદમ ઝડપથી સ્વિચ સાફ થઈ જાય છે.જો સ્વીચ બોર્ડ સ્વચ્છ મકાનમાં કાળો દેખાય છે, તો રૂમ બગડે છે. અમે રૂમની નિયમિત સફાઇ કરીએ છીએ, પરંતુ સ્વીચ બોર્ડ ફક્ત કાળા રંગમાં જ દેખાય છે. માર્ગ દ્વારા, તેને સાફ કરવાની ઘણી રીતો છે, જેથી સ્વીચ બોર્ડ પરના ડાઘ અને ગંદકી 5 મિનિટમાં દૂર થઈ જશે. જોકે, સ્વીચ બોર્ડની સફાઈ કરતી વખતે કોઈએ સાવચેતી રાખવી જોઈએ, પાણી છૂટાછવાયાને કારણે વિદ્યુત વિરોધી થવાનો ભય પણ છે.

સ્વીચ બોર્ડને સાફ કરવા માટે કઈ વસ્તુઓનો ઉપયોગ,તેથી, હાથમાં મોજા અને પગમાં રબર ચપ્પલ પહેરીને જ સાફ કરો. મુખ્ય સ્વીચ બંધ કરવાનું ભૂલશો નહીં. તે જ સમયે, સ્વીચ બોર્ડની સફાઈ શરૂ કરતા પહેલા, તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. તે પછી સ્ટેન દૂર કરવાનું શરૂ કરો. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે સ્વીચ બોર્ડને સાફ કરવા માટે કઈ વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.

શેવિંગ ક્રીમ સાથે સાફ,એક બાઉલમાં શેવિંગ ક્રીમ લો અને તેને સ્વીચ બોર્ડ પર લગાવો . એક મિનિટ પછી દાંતનો બ્રશ લો અને તેના પર ઘસો, બે મિનિટ પછી તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. ખાતરી કરો કે તમે શેવિંગ ક્રીમ ટોચ પર લાગુ કરો છો, સ્વીચ બોર્ડની અંદર નહીં. જો ડાઘ કડો હોય, તો ફરીથી પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તન કરો અને સાફ કરો. અંતે, સુતરાઉ કાપડને હળવાથી ભીના કરો અને પછી તેની સાથે સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરો.

નેઇલપેન્ટ રીમુવર પણ શ્રેષ્ઠ ક્લીનર છે,માર્કેટમાં ઘણા પ્રકારના નેઇલ પેઇન્ટ રિમૂવર્સ ઉપલબ્ધ છે . આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પાસે પ્રવાહી હોય, તો પછી તેને કપાસમાં બોળી લો અને પછી સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરો. એકવાર તમે અરજી કરી લો પછી તમે તફાવત જોશો. જો ફોલ્લીઓ હળવા થઈ ગઈ હોય, તો ફરીથી તેને લગાવો. પાંચ મિનિટમાં તમે એક સંપૂર્ણ સ્વચ્છ સ્વીચ બોર્ડ જોશો.

લીંબુ અને મીઠું વાપરો,તમે લીંબુ અને મીઠું વડે સ્વીચ બોર્ડ પણ સાફ કરી શકો છો. આ માટે, લીંબુને બે ભાગમાં કાપો અને પછી તેને મીઠામાં નાંખો અને તેની સાથે સ્વીચ બોર્ડને ઘસવું. તેને બે મિનિટ માટે છોડી દો અને પછી સ્ક્રબરની મદદથી તેને કાrો. અંતે, તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો જેથી સ્વીચ બોર્ડ પર કોઈ ભેજ ન આવે.

સફાઈ સ્વીચ ટીપ્સ,બેકિંગ સોડા અને લીંબુ બંનેનો વિવિધ રીતે ઉપયોગ થાય છે, જોકે સ્વીચ બોર્ડની સફાઈ કરતી વખતે બંનેને એક સાથે ભળી દો. હવે આ મિશ્રણમાં એક વૃદ્ધ ટૂથબ્રશ ડૂબવું અને તેને સ્વીચ પર ઘસવું અને પછી તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. જો સ્ટેન સંપૂર્ણપણે દૂર ન થાય, તો આ પ્રક્રિયાને ફરીથી પુનરાવર્તન કરો.

શૌચાલય ક્લીનર ઉપયોગ જાણો છો,બજારમાં ઘણા પ્રકારના ટોઇલેટ ક્લીનર્સ ઉપલબ્ધ છે, પરંતુ અહીં અમે હાર્પિક વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ. તેને બ્રશ પર લગાવો અને પછી તેને સ્વીચ બોર્ડ પર ઘસવું. જો ડાઘ નીકળી ગયા હોય તો તેને સાફ અને સુકા સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે સ્વીચ બોર્ડને સાફ કરવા માટે કોઈપણ અન્ય ટોઇલેટ ક્લીનરનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

મિત્રો, હંમેશા સ્વિચ બોર્ડ સાફ કરતા પહેલા એક વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખવું કે, મેઈન સ્વિચ બંધ કરીને અને પગમાં રબરના સ્લીપર પહેરીને જ સ્વિચ બોર્ડ સાફ કરવાની શરૂઆત કરવી. બીજી એક વાતનું ધ્યાન રાખવું કે, કોઈ પણ ભીની વસ્તુ કે ભીના કપડાનો ઉપયોગ કરવો નહીં અને પાણી સ્વીચબોર્ડ ઉપર પડે નહીં તેનું ધ્યાન રાખવું.સૌથી પહેલા તો ઘરના સ્વિચ બોર્ડ ઉપર જે ધૂળ બેસી ગઈ છે, તેને કોરા કપડાથી લૂછી લો. આમ તો ઘણી બધી રીતે સ્વીચબોર્ડ સાફ કરી શકાય છે, પણ આજે અમે તમને એકદમ સરળ ઉપાય બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેના માટે તમને જોઈશે એક જૂનું દાંત પર ઘસવાનું બ્રશ અને કોલગેટ.

તો આ કામ કરવાં માટે કોલગેટને બ્રશ ઉપર લઈને સ્વીચબોર્ડ પર ધીમે ધીમે સ્પ્રેડ કરી દેવું. જ્યાં વધારે કાળા ધબ્બા કે વધારે ગંદી સ્વિચ હોય ત્યાં વધારે કોલગેટ લગાવવીએટલું કર્યા બાદ આ કોલગેટને આશરે અડધો કલાક સુધી સ્વિચબોર્ડ પર લાગેલી રહેવા દો. પછી અડધો કલાક રહીને આ કોલગેટને બ્રશની મદદથી સ્ક્રબ કરી લો. જો સ્વીચબોર્ડ વધારે પ્રમાણમાં ગંદુ હોય તો સ્ક્રબ કરી ફરી કપડાથી લૂછીને કોલગેટ લગાવી ૧૦-૧૫ મિનિટ રાખીને સ્ક્રબ કરો. અને છેલ્લે કોરા કપડાથી સ્વીચબોર્ડને લૂછી લો.

તમે જોઈ શકશો કે વધુ પડતી મહેનત વગર તમારૂ સ્વીચબોર્ડ સાફ થઈને એકદમ નવા જેવું થઈ જાય છે. આ રીતે તમે ઘરના દરેક સ્વીચબોર્ડ સાફ કરી શકો છો. પણ ધ્યાન રહે કે આ કામ કરતા સમયે મેઈન સ્વીચ બંધ રાખવી અને રબરના સ્લીપર જરૂર પહેરવા.

જો સ્વચ્છ મકાનમાં સ્વીચ બોર્ડ કાળું દેખાતું હોય તો રૂમની સુંદરતા બગડે છે. આપણે રૂમની નિયમિત સફાઇ કરીએ છીએ, પરંતુ સ્વીચ બોર્ડ ફક્ત કાળા રંગમાં જ દેખાય છે. તેને સાફ કરવાની ઘણી રીતો છે, જેથી સ્વીચ બોર્ડ પરના ડાઘ અને ગંદકી 5 મિનિટમાં દૂર થઈ જશે. જોકે, સ્વીચ બોર્ડની સફાઈ કરતી વખતે કોઈએ સાવચેતી રાખવી જોઈએ, પાણી છૂટાછવાયાને કારણે વિદ્યુત વિરોધી થવાનો ભય પણ છે. તેથી, હાથમાં મોજા અને પગમાં રબર ચપ્પલ પહેરીને જ સાફ કરો. મુખ્ય સ્વીચ બંધ કરવાનું ભૂલશો નહીં. જ્યારે, સ્વીચ બોર્ડની સફાઈ શરૂ કરતા પહેલા, તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. તે પછી કચરો દૂર કરવાનું શરૂ કરો. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે સ્વીચ બોર્ડને સાફ કરવા માટે કઈ વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.

શેવિંગ ક્રીમ સાથે સાફ કરો,એક બાઉલમાં શેવિંગ ક્રીમ લો અને તેને સ્વીચ બોર્ડ પર લગાવો. એક મિનિટ પછી બ્રશ લો અને તેના પર ઘસો, બે મિનિટ પછી તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. ખાતરી કરો કે તમે શેવિંગ ક્રીમ ટોચ પર લાગુ કરો છો, સ્વીચ બોર્ડની અંદર નહીં. જો ડાઘ ઊંડો હોય, તો ફરીથી પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તન કરો અને સાફ કરો. અંતે, સુતરાઉ કાપડને હળવાથી ભીનું કરો અને પછી તેનાથી સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરો.

નેઇલ પેઇન્ટ રિમૂવર્સથી કરો સાફ,માર્કેટમાં ઘણા પ્રકારના નેઇલ પેઇન્ટ રિમૂવર્સ ઉપલબ્ધ છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારી પાસે પ્રવાહી હોય, તો પછી તેને કપાસના રૂ માં બોળી લો અને પછી તેનાથી સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરો. એકવાર તમે વાપરી લેશો પછી તમે તફાવત જોશો. પાંચ મિનિટમાં તમે એક સંપૂર્ણ સ્વચ્છ સ્વીચ બોર્ડ જોશો.

લીંબુ અને મીઠું વાપરો,તમે લીંબુ અને મીઠાથી સ્વીચ બોર્ડ પણ સાફ કરી શકો છો. આ માટે, લીંબુને બે ભાગમાં કાપો અને પછી તેને મીઠામાં નાંખો અને તેની સાથે સ્વીચ બોર્ડને ઘસો. તેને બે મિનિટ માટે છોડી દો અને પછી સ્ક્રબરની મદદથી તેને કાઢો. અંતે, તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો જેથી સ્વીચ બોર્ડ પર કોઈ ભેજ ન આવે.

બેકિંગ સોડા અને લીંબુ,બેકિંગ સોડા અને લીંબુ બંનેનો ઉપયોગ ઘણી જુદી જુદી રીતે થાય છે, જો કે સ્વીચ બોર્ડ સાફ કરતી વખતે, બંનેને એક સાથે ભેળવી દો, હવે આ મિશ્રણમાં એક જૂના બ્રશ સાથે સ્વીચ પર ઘસો અને પછી તેને સુતરાઉ કાપડથી સાફ કરો. જો કાળાશ સંપૂર્ણપણે દૂર ન થાય, તો આ પ્રક્રિયાને ફરીથી પુનરાવર્તન કરો, તે 5 મિનિટમાં જ સાફ કરી દેશે.

Advertisement