સૂર્યદેવ ને જળ ચડાવતા સમયે લોટા માં નાખી દો આ 1 વસ્તુ,ખુલી જશે તમારી કિસ્મત,અને થઈ જશે ધન ના ઢગલા….

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો આજે અમેં તમને અગત્ય ની માહિતી જણાવા જઈ રહ્યા છે જે તમારા જીવન માં ઉપયોગી બનશે તો ચાલો જાણીએ.શાસ્ત્રો અનુસાર ભગવાન સૂર્યદેવને સવારે પાણી ચાવવું ખૂબ શુભ છે.સૂર્યને પાણી આપનારા લોકો તેમના જીવનમાં ક્યારેય કોઈ મુશ્કેલીનો સામનો કરતા નથી.તે જ સમયે, માનવ જીવન પણ ખુશીઓથી ભરેલું છે.

Advertisement

આજે આપણે સૂર્યને પાણી આપવાની યોગ્ય પદ્ધતિ વિશે શીખવાનો પ્રયત્ન કરીશું.તો ચાલો જાણીએ તેના વિશે વિગતવાર.સૂર્યને પાણી આપવાની આ યોગ્ય રીત છે, હવે તરત જ જાણો?જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર લાલ કપડાં પહેરીને સૂર્યને પાણી આપવું વધુ અસરકારક માનવામાં આવે છે. સૂર્યને જળ ચઢાવ્યા બાદ ધૂપ, અગાવટીથી પૂજા કરવી જોઈએ.તાંબાના વાસણમાં સૂર્યને પાણી આપવું ફાયદાકારક સાબિત થશે.જો પૂર્વ દિશામાં સૂર્ય ન જોવામાં આવે તો આવી સ્થિતિમાં ફક્ત તે જ દિશા તરફ જઈને જળ ચઢાવો.સૂર્યને પાણી આપતા પહેલા પાણીમાં ચંદન અને ફૂલો ઉમેરો.

મિત્રો આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે હિન્દુ ધર્મની અંદર સૂર્ય દેવતાની પૂજા નું ખૂબ જ મહત્વનું માનવામાં આવે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર દરેક વ્યક્તિએ સૂર્ય દેવતાની પૂજા અવશ્ય કરવી જોઈએ એમાં પણ જો તમે રવિવારના દિવસે સૂર્યદેવ તેને પૂજા કરો છો તો તેનું ફળ વિશેષ ફાયદાકારક હોય છે.

આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર ની અંદર બધા ગ્રહ ના અધિપતિ તરીકે સૂર્યની ગણવામાં આવે છે સૂર્યની પૂજા કરવાથી જીવનમાં આવી પડેલા દરેક સંકટો માંથી છુટકારો મળે છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જેવી તેની કુંડળી ની અંદર સૂર્ય ગ્રહ બરોબર સ્થિર ના હોય તેનું સમાજમાં માન-સન્માન જળવાઈ રહેતું નથી. આ ઉપરાંત સૂર્યની પૂજા કરવાથી અનેક બીમારીઓનો પણ અંત લાવી શકાય છે.

ઘણી વખત કોઈ વ્યક્તિની જ રાશિમાં જો સૂર્ય ગ્રહ નબળો બને તો તેનાથી વ્યક્તિને ઘણી બધી પરેશાનીઓ સહન કરવી પડતી હોય છે. તેથી દરેક વ્યક્તિની એ ફરજ બને છે કે તેને સૂર્ય દેવતાની પૂજા કરીને તેને પસંદ કરવા જરૂરી છે.આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે પૌરાણિક કાળથી જ સૂર્ય દેવતાનું આપણા જીવનમાં ખૂબ જ મહત્વ રહેલું છે. જ્યારે સૂર્ય દેવતા પ્રસન્ન થાય છે ત્યારે વ્યક્તિને આયુ, આરોગ્ય, ધન, ધાન્ય, પુત્ર, મિત્ર, તેજ, વીર્ય, યશ, કીર્તિ, કાન્તિ, વૈભવ, સુખ અને સૌભાગ્ય ને પ્રદાન કરે છે.

તો આવો જાણીએ સૂર્યદેવ ને અર્ધ્ય આપવાની વિધિ,જો તમે પણ સૂર્ય દેવતાની પૂજા કરવા ઈચ્છતા હોય તો તમારે સવારમાં બ્રહ્મમુહૂર્તમાં ઊઠીને સ્નાન કર્યા પછી લાલ રંગના કપડા ધારણ કરીને ફોટાની અંદર જળ ભરીને જળની અંદર એક ચપટી ચંદન તથા ફૂલ નાખીને સૂર્યદેવ તેની સમક્ષ ઊભા રહીને સૂર્ય દેવતાને જળ અર્પણ કરવું જોઈએ. તમારે સૂર્ય દેવતાનો મંત્રનું જાપ સાત વખત કરી ને જળ અર્પણ કરવાનું રહેશે.

પણ એક વાતનું ધ્યાન રાખવાનું છે કે જળ અર્પણ કરતી વખતે સૂર્યની રોશની જળની ધારા થી પસાર થઈને તમારા શરીર ઉપર પડે એ રીતે જળ પણ કરવાનું રહેશે. ત્યાર બાદ તમારે ધૂપ,દીપ થી સૂર્યદેવ નું પૂજન કરો અને સૂર્યદેવ ની કૃપા માટે હાથ જોડીને પ્રાર્થના કરો.આ ભૂલો નું રાખો ધ્યાન,સ્નાન કરીને સૂર્ય દેવતાની પૂજા કરવી જોઈએ
સૂર્ય દેવતાના જળમાં ખાંડ કે પછી ગોળ રાખવાની જરૂર નથી તમારે તેની અંદર ચંદ્રને ફુલ ઉમેરવાની રહેશે.

સૂર્ય દેવતા ને જળ અર્પણ કરવા માટે તમારે માત્ર લોટાનો ઉપયોગ કરવાનું થશે. કાચ, ચાંદી કે પછી સ્ટીલ ના વાસણ નો ઉપયોગ ન કરવો જોઈએ.જળ અર્પણ કરતી વખતે તમારે સૂર્યદેવતાને બાર નામનું ઉચ્ચારણ મનમાં કરવું જોઈએ.તમને જણાવી દઈએ કે આજથી સૂર્ય પોતાની રાશિ પરિવર્તન કરવા જઈ રહ્યો છે. આપણે સૌ જાણીએ છીએ કે બધા ગ્રહમાંથી સૌથી શક્તિશાળી ગ્રહ સૂર્ય અને માનવામાં આવે છે. થોડા સમયની અંદર સૂર્ય કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે.

આ ઉપરાંત મંગળ ગ્રહણ કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં એવું જણાવવામાં આવ્યું છે કે આ બંને ગ્રહો એક જ રાશિમાં હોવાથી તે રાશિના જાતકો પર ખૂબ શુભ પ્રભાવ પડશે. સૂર્યના આ પરિવર્તનના કારણે પાંચ રાશિઓને ખૂબ ફાયદો થવા જઇ રહ્યો છે. પરંતુ બાકીની 7 રાશિઓને થોડું નુકસાન પણ થશે.સૂર્ય હવે કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કરવા જઈ રહ્યો છે.

ઘણા લોકો માટે આ સમયે કઠિન માનવામાં આવે છે. આ સમય દરમિયાન તમારે સૂર્ય દેવતાની પૂજા કરવામાં ધ્યાન લગાવવું જોઈએ.આ સમય દરમ્યાન સૂર્યના પ્રકોપથી બચવા માટે અમુક રાશિના જાતકોએ દાન, પૂજા પાઠ તથા આરાધના કરવી જોઈએ. જેથી કરીને તેનું વિશેષ ફળ તમને મળી રહે. દાન-પુણ્ય કરવાથી સૂર્યદેવ તમારા ઉપર પ્રસન્ન થાય છે.

હાલ એવો સમય ચાલી રહ્યો છે કે જ્યારે સૂર્ય એક રાશિમાંથી બીજી રાશિમાં પ્રવેશ કરી ચુક્યો છે. તમારી રાશિ પ્રમાણે સૂર્યનો પ્રભાવ તમારા ઉપર પડવા જઈ રહ્યો છે. ગ્રહોમાં થતા પરિવર્તનને કારણે અમુક રાશિના જાતકો ઉપર તેની સારી અસર થશે જ્યારે અમુક લોકો માટે આ પરિવર્તન નુકસાનકારક પણ સાબિત થઈ શકે છે.જ્યારે સૂર્યને પાણી આપવું મંત્રનો જાપ કરો.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ઉગતા સૂર્યને પાણી આપવું શુભ છે.તમે સવારે 8 વાગ્યા સુધી સૂર્યને બાળી નાખશો.ત્યારબાદ ચાલો જાણીએ આ બાબત ની અન્ય માહિતી.શાસ્ત્રો અનુસાર સૂર્યને જળ ચઢાવવું એ વ્યક્તિના દૈનિક જીવન માટે શુભ સાબિત થાય છે.તેનાથી માનવીય સમસ્યા દૂર થાય છે અને વ્યક્તિને ભગવાન સૂર્યદેવનો આશીર્વાદ મળે છે.તે જ સમયે, સૂર્યદેવની કૃપા દૈનિક જીવન પર રહે છે.

આજે, અમે આ વિષય વિશે શીખવાનો પ્રયત્ન કરીશું, સૂર્યને પાણી આપતી વખતે કેટલીક બાબતો યાદ રાખવી જોઈએ જે તમારે યાદ રાખવી જોઈએ.સૂર્યદેવને જળ ચઢાવતી વખતે આ 5 વસ્તુઓ યાદ રાખો, હવે જાણો?જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર, સૂર્યને પાણી આપતી વખતે, તેમાં ફૂલ અથવા અક્ષત ચોખા રાખો. તાંબાના વાસણને બંને હાથથી પકડો અને ભગવાન સૂર્યદેવના પ્રથમ કિરણને જળ ચઢાવો.

પૂર્વ દિશા તરફ જવા પછી જ પાણી આપવું જોઈએ.તે શુભ માનવામાં આવે છે.ભગવાન સૂર્યદેવને લાલ અથવા પીળા રંગનું કપડું ચઢાવવું શુભ માનવામાં આવે છે.સૂર્યદેવને દરરોજ પાણી આપતી વખતે, દર દિવસે, સૂર્ય સહસ્રકિનારાયણ મનોવંત ફલમ દેહિ દેહિ સ્વાહા.મંત્રનો જાપ કરો.હિન્દુ ધર્મ અને શાસ્ત્રો અનુસાર દિવસની શરૂઆત સૂર્યને અર્પણ કરીને તેની પૂજા કરીને કરવી જોઈએ. સૂર્યદેવ સીધા દેવતા કહેવામાં આવે છે કારણ કે તે સજીવ સ્વરૂપમાં જોઈ શકાય છે, એટલે કે, દરેક વ્યક્તિ તેને રૂબરૂમાં જોઈ શકે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં સૂર્યને આત્માનું પરિબળ માનવામાં આવે છે. ઉર્જા અને સકારાત્મકતા લેવા માટે, સૂર્યની પૂજા કરવી જોઈએ. શાસ્ત્રો અનુસાર, જે લોકો સૂર્યદેવને નમન કરે છે તેમને તેમનામાં મોટો વિશ્વાસ હોય છે, અને તંત્ર-મંત્રનો તેમના પર કોઈ પ્રભાવ પડતો નથી.

શાસ્ત્રો અનુસાર જો તમારી કુંડળીમાં સૂર્ય શુભ છે, તો સમાજમાં સન્માન અને ગૌરવની સાથે તમને ઉચ્ચ સ્થાન પણ મળે છે. હસતા કુટુંબ સાથ મેળવશો અને રોગોથી દૂર રહેશે. જો સૂર્ય નબળો છે તો તમે જીવનમાં ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી શકો છો. જો તમે તેમને કાયદેસર રીતે પ્રદાન કરશો નહીં, તો તમે સકારાત્મકને બદલે નકારાત્મક પરિણામો મેળવી શકો છો.

સૂર્ય ભગવાનને જળ અર્પણ કરતી વખતે ધ્યાનમાં રાખો,બ્રહ્મ મુહૂર્તામાં સ્નાન કરી શુધ્ધ અને સ્વચ્છ કપડાં પહેરવા જોઈએ.સૂર્ય લાલ થાય ત્યારે તેમને જોયા પછી અર્ઘ્ય અર્પણ કરવું શુભ છે.અર્ઘ્ય આપતી વખતે હાથ માથાની ઉપર હોવા જોઈએ. આ કરવાથી, સૂર્યની સાત કિરણો શરીર પર પડે છે. નવગ્રહ પણ સૂર્ય ભગવાનને જળ ચઢાવવાથી પ્રસન્ન થાય છે.સૂર્યદેવની ત્રણ ક્રાંતિ કરો.

સૂર્યદેવને મીઠુ પાણી અર્પણ કરવું, મીઠું પાણી એટલે શુધ્ધ પાણીમાં ખાંડ ભેળવી.સૂર્યને અર્ઘ્ય ચઢાવતી વખતે ધીમે ધીમે પાણીનો પ્રવાહ આપવાની કાળજી લેવી.સૂર્ય ભગવાનને અર્પણ કરેલું પાણી કોઈના પગને સ્પર્શતું નથી.તમે તમારા છોડના વાસણમાં સૂર્યદેવને અર્પણ કરેલું પાણી આપી શકો છો.

આ સાથે, તેઓ કોઈના પગ નીચે આવતું નથી.જો સૂર્યદેવને અર્પણ કરાયેલું પાણી કોઈના પગ નીચે પડે છે, તો તમને અર્ઘ્ય ચઢાવવાનો લાભ મળતો નથી.સૂર્ય ભગવાન દ્વારા અર્પણ કરાયેલ પાણીમાંથી થોડોક બચાવો અને તેને તમારા હાથમાં લઇ ચારે બાજુ દિશામાં છંટકાવ કરો. આ કરવાથી, આપણી આસપાસનું વાતાવરણ સકારાત્મક રહે છે.

આપણાં ધર્મ શાસ્ત્રો અને પુરાણોમાં 33 કરોડ દેવી-દેવતાઓનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે. પરંતુ તેમાંથી કેટલાકને વેદોમાં પ્રત્યક્ષ દેવતા કહેવાયા છે. એટલે કે એવા દેવતા જે કળયુગમાં પણ સાક્ષાત છે. આવા દેવતાઓમાં સૌથી પહેલું સ્થાન છે સૂર્ય નારાયણનું. સૂર્ય દેવ સાક્ષાત અને પૃથ્વી પરના દરેક જીવનનો આધાર છે. તેમના કારણે જ પૃથ્વી પર જીવસૃષ્ટિના અસ્તિત્વ છે. સૂર્ય દેવ ઊર્જાના કારક છે. તેમના ઉદયથી અંધકાર દૂર થાય છે અને પ્રકાશ ફેલાય છે.

સૂર્યનું મહત્વ જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં પણ દર્શાવાયું છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં સૂર્યને આત્માનો કારક ગ્રહ ગણવામાં આવે છે. તે સકારાત્મક ઊર્જાને વધારે છે અને નકારાત્મકતાને દૂર કરે છે. એટલા માટે જ શાસ્ત્રમાં સૂર્ય પૂજાને પણ મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે. શાસ્ત્રોનુસાર દરેક વ્યક્તિએ નિયમિત રીતે સૂર્યની પૂજા કરવી જ જોઈએ. સૂર્ય પૂજા ખૂબ સરળ હોય છે તેમ છતાં જો પૂજા કરવી શક્ય ન હોય તો નિયમિત રીતે સૂર્યને અર્ધ્ય એટલે કે જળ તો ચઢાવવું જ જોઈએ.

સૂર્યને જળ ચઢાવવાથી વ્યક્તિના પરાક્રમમાં વધારો થાય છે. વ્યક્તિનું તેજ અને સમાજમાં કિર્તી વધે છે. આમ તો સૂર્યને જળ ચઢાવવાની વિધિ સરળ જ છે પરંતુ તેના કેટલાક નિયમ છે જેનું પાલન કરવું જરૂરી છે. આ નિયમનું પાલન કરીને કરેલી સૂર્ય પૂજા તુરંત અસર દેખાડે છે. જો તમે રોજ સૂર્ય પૂજા કરતાં પણ હોય તો આજે જાણી લો કે તમે કરો છો તે પૂજા વિધિસર છે કે નહીં. જો ન હોય તો કાલે સવારે સૂર્ય દેવની ક્ષમા માંગી અને આ વિધિથી કરી દેજો પૂજા શરૂ.

Advertisement