ટીકીટ હોવાં છતાં વૃદ્ધ વ્યક્તિને ટ્રેનમાં ન બેસવા દીધો કારણ જાણી હેરાન થઈ જશો….

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આપણે કહેવા માટે અંગ્રેજોથી આઝાદ થઈ ગયા છીએ, આખો દેશ આપણો બની ગયો છે, પરંતુ આ હોવા છતાં, કેટલીકવાર અહીં આવી વસ્તુઓ જોવા મળે છે જે દિલ તોડવા આવે છે. તાજેતરમાં ભારતીય રેલવેમાં આવી જ એક ઘટના નોંધવામાં આવી છે. તેનું નામ રામ અવધ દાસ છે અને રામ અવધ દાસે ઇટાવાથી જતી શતાબ્દી એક્સપ્રેસમાં ટિકિટ બુક કરાવી હતી. રામ અવધદાસ પોતાની સીટ લેવા માટે ટ્રેનમાં ચડ્યા, પરંતુ કોચમાં પ્રવેશતાની સાથે જ તેમની સાથે શું થયું તેની કોઈએ કલ્પના પણ કરી ન હતી.

Advertisement

વૃદ્ધ પાસે કન્ફર્મ ટિકિટ હતી, પરંતુ આ હોવા છતાં, તેને ટ્રેનમાં પ્રવેશતા અટકાવવામાં આવ્યા. અહીં તેની સાથેના કોચ એટેન્ડન્ટ અને ત્યાં હાજર કોન્સ્ટેબલે તેના કપડાને કારણે તેની સાથે દુર્વ્યવહાર કર્યો એટલું જ નહીં પરંતુ તે જ સમયે તેને તેના પોતાના કોચમાંથી ઉતરવા માટે પણ દબાણ કર્યું. આ પછી, વૃદ્ધે પાછળથી આવતી ટ્રેનમાં જનરલ કોચ પકડ્યો અને તેમાં બેસીને તેની નિયત જગ્યાએ પહોંચી ગયો, પરંતુ તે જ સમયે તેણે તેની સાથે અભદ્ર વર્તન કરનારાઓ સામે ફરિયાદ નોંધાવી છે.

કાનપુરથી દિલ્હી જતી શતાબ્દીમાં ઇટાવાથી ગાઝિયાબાદ સુધીની કન્ફર્મ ટિકિટ લીધા પછી પણ વૃદ્ધ રામાવધ દાસને ચઢવા દેવામાં આવ્યા ન હતા, જેના પર તેમણે ફરિયાદ નોંધાવી હતી. આ પછી, ફરિયાદ અને વૃદ્ધનો ફોટો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થતાં જ હંગામો મચી ગયો. કપચી જોઈને રેલવે અધિકારીઓ ઊંઘમાંથી જાગી ગયા અને તપાસ શરૂ કરી. PRO સુનીલ ગુપ્તા શનિવારે મોડી રાત્રે પ્રયાગરાજથી અહીં પહોંચ્યા હતા. તેમણે સ્ટેશન સુપરિન્ટેન્ડેન્ટ સિવાય ડેપ્યુટી એએસએમ, ટીઆઈ ડીએસ મીના પાસેથી અલગ નિવેદનો લીધા, જે તે સમય દરમિયાન ફરજ પર હતા. ફરિયાદ પુસ્તકમાં નોંધાયેલ રામ અવધની ફરિયાદ જોઈ. PRO એ કહ્યું કે પ્રથમ દ્રષ્ટિએ RPF અને ટ્રેનમાં દોડતો TC સ્ટાફ દોષિત હોવાનું જણાય છે. બીજી તરફ, ડેપ્યુટી સીટીએમ હિમાંશુ ઉપાધ્યાયે કાનપુરમાં શતાબ્દીના આરપીએફ અને ટીટીઇ સ્ટાફની પૂછપરછ કરી હતી. તપાસ બાદ વધુ ઘણા અધિકારીઓને પણ દોષી ઠેરવી શકાય છે.

જ્યારે શતાબ્દી ઈટાવા સ્ટેશનના પ્લેટફોર્મ નંબર -2 પર રોકાઈ ત્યારે મૂઝપુર બારાબંકીના રહેવાસી બાબા રામાવધ ટ્રેનમાં ચઢવા લાગ્યા. તેઓ આરોપ લગાવે છે કે આરપીએફ અને ટીટીઇ સ્ટાફે તેમને અંદર જવા દીધા નથી. પુસ્તકમાં ફરિયાદ નોંધાવતી વખતે, તેણે કહ્યું કે ટિકિટ સી -2 કોચની સીટ નંબર 71 ની છે, જ્યારે તેણે તેના કોચમાં બેસવાનું શરૂ કર્યું, ત્યારે એટેન્ડન્ટ અને પોલીસે તેને અટકાવ્યો. તે પછી ટ્રેન રવાના થઈ. તેમણે રેલવે પ્રશાસનને બીજી ટ્રેન આપવા વિનંતી કરી પરંતુ કોઈએ ધ્યાન આપ્યું નહીં. બાદમાં તેઓ બસ દ્વારા ગાઝિયાબાદ ગયા. બીજી તરફ, પીઆરઓ સુનીલ ગુપ્તાએ સ્પષ્ટતા કરી હતી કે વૃદ્ધ જનરેટર સાથે કોચમાં ચઢી રહ્યા હતા, તેથી જ તેમને રોકવામાં આવ્યા હતા.

આ મામલો ઘણો ઉછળ્યો હતો અને સોશિયલ મીડિયા પર પણ આવ્યો. વૃદ્ધ કહે છે કે પોતાની પર થયેલા આ વર્તનને કારણે તે ખૂબ જ દુ:ખી છે અને તે તેના વિશે રેલવે મંત્રીને ફરિયાદ પણ કરશે. હાલમાં, ઇટાવાના સ્ટેશન માસ્ટરે આવી કોઇ માહિતી હોવાનો ઇનકાર કર્યો છે. આ પોતે જ દુર્ભાગ્યપૂર્ણ છે કે એક વૃદ્ધ વ્યક્તિ કે જેની પાસે કન્ફર્મ સીટ છે તેને તેના પહેરવેશને કારણે સીટ આપવામાં આવી ન હતી, ભલે તેણે પહેલેથી જ તેના માટે ચૂકવણી કરી હતી. આ પોતે જ આવા પડી ગયેલા લોકોના ઉછેર પર પ્રશ્નો ઉભા કરે છે.

Advertisement