સવારે આંખ ખુલતાની સાથે જ કરો આ 6 કામ,જીવનમાં ક્યારેય નહીં પડે પૈસાની કમી, જીવનભર રહેશે ખુશીઓ….

કહેવાય છે કે જીવનમાં ત્રણ વસ્તુઓ હંમેશા સુખ શાંતિ અને સમૃદ્ધિ હોવી જોઈએ જો કે ઘણી વખત લાખ પ્રયત્નો કરવા છતાં પણ અમે તેમને મેળવી શકતા નથી આ સ્થિતિમાં આપણે વાસ્તુશાસ્ત્ર સંબંધિત ઉપાયો કરી શકીએ છીએ આ હિસાબે જો તમે સવારે ઉઠીને કોઈ ખાસ કામ કરો છો તો દિવસ સારો જાય છે ઉદાહરણ તરીકે સવારે સૂર્યોદય પહેલા પથારીમાંથી બહાર નીકળવું શુભ માનવામાં આવે છે.

Advertisement

તેવી જ રીતે સવારે વધુ 6 કાર્યો કરવાથી જીવનમાં ખુશીઓ આવે છે હથેળીઓની દ્રષ્ટિ જ્યારે આપણે સવારે ઉઠીએ છીએ ત્યારે સૌ પ્રથમ જે કરવું જોઈએ તે છે આપણી હથેળીઓ જોવા એવું માનવામાં આવે છે કે હથેળીઓમાં ભગવાન વિષ્ણુ માતા લક્ષ્મી અને માતા સરસ્વતીનો વાસ છે તેથી સવારે તેમના દર્શન કરવાથી દિવસભર ભગવાનની કૃપા બની રહે છે અમારી સાથે બધું બરાબર ચાલે છે.

દિવસ સકારાત્મક બને ભાગ્ય તમારો સાથ આપે છે દુષ્ટ શક્તિઓ દૂર રહે છે શાસ્ત્રોમાં પૃથ્વીને માતાનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે તેથી તેના પર પગ મૂકવો તે ખામીયુક્ત છે આવી સ્થિતિમાં સવારે ઉઠીને પૃથ્વી માતાને નમન કરવું જોઈએ તેમના પર પગ મૂકતા પહેલા તમારે હાથ જોડીને માફી માંગવી જોઈએ આ પછી જ વ્યક્તિએ પોતાના પગ ધરતી પર રાખવા જોઈએ.

આ સાથે ધરતી માતાની કૃપા તમારા પર બની રહેશે બધું સારું થઇ જશે સૂર્યદેવને જળ ચઢાવો સવારે ઉઠ્યા પછી સ્નાન કરો આ પછી તાંબાના કલશમાં પાણી ભરીને સૂર્યદેવને અર્પણ કરો આમ કરવું સારું છે તેનાથી તમારા દરેક કામ સમયસર થઈ જાય છે જીવનમાં કોઈ અવરોધ નથી કામમાં ઝડપથી સફળતા મળે છે ભાગ્ય તમારો સાથ આપે છે દુ:ખ દૂર થાય છે સુખમાં વધારો થાય છે.

પૂજા ઘરની સ્વચ્છતા અને વ્યવસ્થા સવારે ઉઠ્યા પછી સ્નાન કર્યા પછી બધા પૂજા કરે છે પરંતુ પૂજા કરતા પહેલા ખાતરી કરો કે તમારું મંદિર સ્વચ્છ અને વ્યવસ્થિત છે નહિંતર નકારાત્મક ઉર્જા ફેલાય છે સાથે જ તેની સ્વચ્છતા અને ભગવાનની મૂર્તિ અને પૂજા સામગ્રી ગોઠવવામાં આવે છે અને સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે.

ભગવાન પૂજાનું યોગ્ય ફળ આપે છે ઘરમાં ગાય માતાની પહેલી રોટલી બનાવો સવારનું ભોજન બનાવતી વખતે સૌપ્રથમ રોટલી ગાયની માતાએ બનાવવી જોઈએ તેમને આ રોટલી પણ તાજી ખવડાવો તે વાસી જાય તેની રાહ ન જુઓ.

ગાયમાં 33 પ્રકારના દેવતાઓનો વાસ છે તેમની સેવા કરવાથી જીવનના અનેક દુ:ખ અને પરેશાનીઓ દૂર થાય છે કાર્યમાં ઝડપી સફળતા મળે કોઈ આર્થિક તંગી નથી આશીર્વાદ ટકે છે બહાર જતા પહેલા દહીં અને ખાંડ ખાઓ સવારે જ્યારે પણ તમે કોઈ કામ માટે ઘરની બહાર જાવ ત્યારે દહીં અને સાકરથી મોં મીઠુ કરીને જ જાવ આમ કરવાથી તમારી અંદર સકારાત્મક ઉર્જા વહેશે તેનાથી તમને તમારું કામ કરવાનું મન થશે તમે તમારા સો ટકા આપશો કામકાજમાં સફળતા મળવાની તકો પૂરમાં આવશે.

શાસ્ત્રો મુજબ સવારે ઉઠીને પથારી પરથી જમીન પર પગ રાખ્યા પહેલા વ્યક્તિએ ધરતીને પ્રણામ કરવાની વાત કહી છે કારણ કે શાસ્ત્રોમાં જમીનને પણ દેવી માતા માનવામાં આવી છે અને એવામાં જયારે આપણે ધરતી પર પગ રાખીએ તો તેમાં આપણને દોષ લાગે છે તેથી આપણે આ દોષને દુર કરવા માટે ધરતીને પ્રણામ કરીને તેમની ક્ષમા માંગવી જોઈએ અને જયારે આપણે આ રીતે ધરતીનું સન્માન કરીએ છીએ.

તો ધરતી માંની કૃપા આપણા ઘર પરિવાર પર વરસે છે અને આપણા જીવનની તકલીફો ઓછી થાય છે આ શાસ્ત્રીય માન્યતા પાછળ કેટલાક વૈજ્ઞાનિક તથ્યો પણ છે જેવા કે ઉઠતા જ જમીન પર પગ રાખવાથી સ્વાસ્થ્ય પર ખરાબ અસર પડે છે તેથી જાગ્યા સાથે જ સીધા પોતાના પગ જમીન પર ન રાખવા જોઈએ તેનું કારણ છે કે જયારે આપણે સવારના સમયે ઉઠીએ છીએ.

તો આપણા શરીરનું તાપમાન અને રૂમના તાપમાનમાં ખુબ અંતર હોય છે એવામાં જો આપણે ઉઠતા જ પોતાના ગરમ પગ ઠંડી જમીન પર રાખી દઈએ તો તેનાથી આરોગ્યને નુકસાન થઇ શકે છે અને એલર્જી ઉધરસ જેવી તકલીફો થઇ શકે છે તેથી સવારે ઉઠ્યા પછી તરત પથારી પરથી ઉતરવાની જગ્યાએ થોડી વાર પથારી પર જ બેસવાની સલાહ અપાય છે જેનાથી તમારા શરીરનું તાપમાન સામાન્ય થઇ શકે.

અને પછી જમીન પર પગ રાખો તેની સાથે જ શાસ્ત્રોમાં આખા દિવસને સારો બનાવવા માટે સવારે બ્રહ્મ મુહૂર્તમાં ઉઠવાની સલાહ અપાય છે બ્રહ્મ મુહૂર્ત સૂર્યોદયથી એકદમ પહેલાનો સમય હોય છે અને જો તમારા માટે આ શક્ય ન હોય તો વધુમાં વધુ 6 થી 7 વાગ્યા સુધી જરૂર ઉઠી જવું જોઈએ એવું કરવાથી ધાર્મિક લાભની સાથે સાથે સ્વાસ્થ્ય લાભ મળે છે.

ધાર્મિક લાભની વાત કરીએ તો દેવી દેવતા આ સમયમાં વિચરણ કરી રહ્યા હોય છે અને આ સમયમાં સત્વ ગુણોની પ્રધાનતા રહે છે તેથી પ્રમુખ મંદિરો દ્વારા પણ બ્રહ્મ મૂર્હતમાં ખુલી જાય છે અને ભગવાનનો શૃંગાર અને પૂજન પણ બ્રહ્મ મુહૂર્તમાં કરે છે તેથી જો તમે ઉઠીને સ્નાન ધ્યાન કરી લો છો તો તમે આ સમયે દિવ્ય વાતાવરણનો લાભ ઉઠાવી શકો છો.

Advertisement