શું તમે પણ લાબા સમય સુધી સે@ક્સની મઝા લેવા માંગો છો તો, અજમાવો આ ઉપાય……

લાંબા સમય સુધી જાતીય ઉત્તેજના જાળવી રાખવા માટે સમા-ગમ માટેની ટિપ્સ તમારા માટે મદદરૂપ થઈ શકે છે પરંતુ સમા-ગમ લાઈફમાં સમા-ગમ ડ્રાઈવ સિવાય પણ કેટલીક એવી વસ્તુઓ છે જે તમારા સમા-ગમને સુધારવામાં મદદરૂપ થાય છે સમા-ગમ માટેની ટિપ્સ અપનાવીને તમે સમા-ગમ દરમિયાન આવતી સમસ્યાઓને દૂર કરી શકો છો આજે આ લેખમાં તમે તમારા પાર્ટનર સાથે સમા-ગમમાં લાંબો સમય વિતાવવાની ટિપ્સ શીખીશું જેને અપનાવીને તમે તમારા પાર્ટનરને વધુ સારો જાતીય આનંદ પણ આપી શકો છો.

Advertisement

પુરુષોની જેમ ઘણી સ્ત્રીઓ પણ સમાગમ પ્રત્યે વધુ આકર્ષિત હોય છે પરંતુ કેટલીકવાર મહિલાઓ પોતાના મનની વાત કરવામાં સંકોચ અનુભવે છે પરંતુ કેટલીકવાર પુરૂષો પણ સ્ત્રીઓને સંપૂર્ણ રીતે સંતુષ્ટ કરી શકતા નથી અને સ્ત્રીઓને સંપૂર્ણ સંતોષ નથી મળતો આ પુરુષોની સમા-ગમ ડ્રાઇવમાં ઘટાડો થવાને કારણે છે પરંતુ સમાગમ ડ્રાઈવ વધારવાના ઉપાયો અપનાવીને પુરૂષ પાર્ટનર પોતાની જાતીય નબળાઈને દૂર કરી શકે છે સમા-ગમ માટેની ટિપ્સ અહીં જણાવવામાં આવી રહી છે જે સૌથી સરળ અને અસરકારક છે ચાલો તેમને જાણીએ.

સમા-ગમ કરતા પહેલા અથવા તમારા પાર્ટનરને ઉત્તેજિત કરતા પહેલા તમારો મૂડ અને યોગ્ય વાતાવરણ બનાવવાનો પ્રયાસ કરો સમા-ગમ શરૂ કરતા પહેલા તમારે માત્ર શારીરિક જ નહીં. પરંતુ માનસિક રીતે પણ તૈયાર રહેવું જોઈએ એટલા માટે સમા-ગમ કરતા પહેલા કેટલીક સે@ક્સી વસ્તુઓ કરવી તમારો મૂડ બનાવવામાં મદદરૂપ થઈ શકે છે. આ દરમિયાન તમારા મગજમાં કેટલાક રાસાયણિક ફેરફારો થાય છે.જે તમારી ઉત્તેજના વધારવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ સિવાય તમારા સમાગમને સુધારવા માટે તમારા પાર્ટનરની લાગણીઓને સમજવાનો પ્રયાસ કરો જે તમને તમારા પાર્ટનરની માનસિક સ્થિતિ જાણવામાં મદદ કરી શકે છે. જેની મદદથી તમે તેમની ઈચ્છા અનુસાર સમાગમ પ્લાન કરી શકો છો.

કેટલાક લોકો સમાગમ કરતી વખતે અન્ય વસ્તુઓ પર ધ્યાન આપે છે અથવા કોઈ અન્ય વિષય પર વિચારે છે. જેના કારણે તેઓ સમાગમનો સંપૂર્ણ આનંદ લઈ શકતા નથી.આ રીતે સમા-ગમ કરવાથી તેઓ ન માત્ર અતિ આનંદથી વંચિત રહે છે. પરંતુ તેમના પાર્ટનરને પણ જાતીય આનંદ નથી મળતો તેથી સમાગમ દરમિયાન સહભાગીઓએ સમાગમ સિવાય અન્ય કંઈપણ વિશે વિચારવાનું ટાળવું જોઈએ. આ માટે તમારે તમારા પાર્ટનરને સ્પર્શ કરવા ચુંબન કરવા અને સ્નેહ આપવા જેવા કાર્યો કરવા જોઈએ. જેથી કરીને તમારા પાર્ટનર અને તમે જાતીય ઉત્તેજના વધારી શકો આમ કરવાથી તમારો મૂડ પણ બદલાય છે. જેના કારણે તમારું મગજ સમાગમ હોર્મોન્સ છોડે છે. જેના દ્વારા તમારા જાતીય અનુભવને વધુ વધારી શકાય છે.

ઘણા લોકો પોતાની જાતીય શક્તિ વધારવા માટે દવાઓ લેતા હોય છે જે તેમના માટે નુકસાનકારક સાબિત થઈ શકે છે. આ દવાઓનું વધુ માત્રામાં સેવન કરવાથી તેમની જાતીય ક્ષમતા ઘટી શકે છે આ સિવાય ઘણા લોકોને તણાવ અને દબાણ જેવી પરિસ્થિતિનો પણ સામનો કરવો પડી શકે છે દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે જાતીય ઈચ્છા ઘટાડવા માટે તણાવ અને ચિંતા મુખ્ય કારણો છે. ઘણા લોકો આ તણાવ ઓછો કરવા માટે દવાઓ પણ લે છે. પરંતુ આ દવાઓની આડઅસર પણ થઈ શકે છે. આ સિવાય આ દવાઓની અસરથી શરીરમાં હોર્મોન અસંતુલન પણ થઈ શકે છે. જેના કારણે કામેચ્છા વગેરેમાં ઘટાડો થઈ શકે છે.તેથી મર્યાદિત માત્રામાં દવાઓનો ઉપયોગ સેક્સ માટેની ટીપ્સ તરીકે થઈ શકે છે.

લગભગ દરેક જણ સમાગમ કરવા માંગે છે.પરંતુ તેમાંના મોટાભાગના લોકોને ઉત્તેજના ઉત્પન્ન કરતી પદ્ધતિઓ અને ઉત્પાદનો વિશે થોડું જ્ઞાન છે.જેના કારણે તેઓ પોતાને અને પોતાના પાર્ટનરને યોગ્ય રીતે ઉત્તેજિત કરી શકતા નથી. આ દરમિયાન તેમને પોતાની જાતને સે@ક્સી અનુભવવાની જરૂર છે. આ સિવાય તેણે પોતાના પાર્ટનરને ઉત્તેજીત કરવા માટે નવા પ્રયોગો અથવા ઉપલબ્ધ સાધનોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. આવી સ્થિતિમાં તમારા પાર્ટનરને પ્રભાવિત કરવા અને ઉત્તેજિત કરવા માટે તમે કેટલાક નવા પ્રકારના સે@ક્સી કપડાંનો ઉપયોગ કરી શકો છો જે તમે અંદર પહેરો છો આ સિવાય તમે અન્ય ઉપાયો પણ કરી શકો છો. જે તમારા પાર્ટનરને ઉત્તેજિત કરવામાં મદદરૂપ થાય છે. આમ કરવાથી તમારા પાર્ટનરનું ધ્યાન તમારી તરફ આવે છે. અને તેનામાં જાતીય ઉત્તેજનાનો સંચાર થાય છે.

તમારા જીવનસાથીને આકર્ષવા માટે ફ્લર્ટિંગ એ એક સરસ રીત છે તમે સવારથી સાંજ સુધી તમારા પાર્ટનરને સરસ અને સે@ક્સી મેસેજ મોકલી શકો છો. આ ઉપરાંત તમે તમારા જીવનસાથીની સુંદરતા અને શારીરિક દેખાવ વગેરેની પ્રશંસા કરી શકો છો. આમ કરવાથી તમારા જીવનસાથીનું તમારા તરફ આકર્ષણ વધશે જે તમારા જાતીય આનંદને વધારવામાં ચોક્કસપણે મદદરૂપ છે.તમે તમારા પાર્ટનર દ્વારા પહેરવામાં આવતા સે@ક્સી ડ્રેસની પણ પ્રશંસા કરી શકો છો. આ સિવાય તમે તમારા પાર્ટનરના વાળ ગાલ.હોઠ અને શરીરના અન્ય કામુક ભાગોને સ્પર્શ કરીને પાર્ટનરને ઉત્તેજિત કરવાનો પ્રયાસ કરી શકો છો આમ કરવાથી તમે અને તમારા પાર્ટનર ચોક્કસપણે ઉત્તેજિત થઈ શકો છો સમાગમ માટે ટિપ્સ તરીકે તમારા પાર્ટનર સાથે ફ્લર્ટ કરી શકો છો.

તમે તમારા સે@ક્સ્યુઅલ પાર્ટનરને ઉત્તેજીત કરવા માટે ચુંબન કરી શકો છો ક્યારેક તમારા હોઠનો હળવો સ્પર્શ તમારા પાર્ટનરની જાતીય ઈચ્છા વધારી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે સમાગમની કલ્પના કરવી જોઈએ અને એકબીજાને ચુંબન કરવું જોઈએ અથવા પ્રેમ કરવો જોઈએ ખરેખર આમ કરવું એ બંને પાર્ટનરોને સમા-ગમ માટે ચાર્જ અને ઉત્તેજીત કરવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે. તમે તમારા જીવનસાથીને તમારી તરફ આકર્ષવા માટે અન્ય ઘણી પદ્ધતિઓ અને તકનીકોનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

સમા-ગમ કરતા પહેલા પુરૂષો માટે તેમની યૌન ક્ષમતા જાણવી જરૂરી છે. તમે તમારી જાતીય ક્ષમતાનો અનુભવ કરવા માટે હસ્ત-મૈથુનનો ઉપયોગ કરી શકો છો. હસ્ત-મૈથુન સમાગમ દરમિયાન સ્ટેમિના વધારવામાં મદદ કરે છે.આ સિવાય શીઘ્ર સ્ખલન જેવી સમસ્યાને દૂર કરવામાં પણ હસ્ત-મૈથુન મદદરૂપ છે. આ રીતે તમે હસ્ત-મૈથુન કરીને તમારા તણાવ અને ચિંતામાંથી છૂટકારો મેળવી શકો છો. જે તમારા જીવનસાથી સાથેની તમારી સમા-ગમ પ્રવૃત્તિને અસર કરી શકે છે. આમ કરવાથી જો તમે તમારા શરીરના તે ખાનગી ભાગો પર ધ્યાન આપો છો તો તમારી જાતીય ઉત્તેજના વધે છે.આ રીતે સમા-ગમ કરતા પહેલા તમારા પોતાના અંગોને સમજવાથી તમને તમારી જાતીય શક્તિને ઓળખવામાં મદદ મળે છે. જેની મદદથી તમે તમારા પાર્ટનર સાથે યોગ્ય રીતે સમા-ગમ માણી શકો છો.

જો તમારે પૂરતો અને લાંબા ગાળાનો જાતીય આનંદ મેળવવો હોય તો તમારે તમારી જીવનશૈલીમાં ફેરફાર કરવો જોઈએ. જો તમે દવાઓનું વધુ પડતું સેવન કરો છો તો તેનાથી તમારી જાતીય ક્ષમતામાં ઘટાડો થઈ શકે છે. તમારી સમાગમ ક્ષમતા વધારવા માટે દારૂ તમાકુ અને ધૂમ્રપાન જેવા માદક પદાર્થોનું સેવન ન કરો. આ પદાર્થોમાં હાજર હાનિકારક ગુણધર્મો સ્ખલનની પ્રક્રિયામાં દખલ કરી શકે છે. જેના કારણે તમારી જાતીય ક્ષમતા ઘટી શકે છે.આ સિવાય નશા દરમિયાન તમે સમાગમ પર સંપૂર્ણ ધ્યાન નથી આપતા જેના કારણે તમને અને તમારા પાર્ટનરને યૌન આનંદ નથી મળતો.

જો તમે તમારા સમા-ગમને વધુ અસરકારક અને આનંદપ્રદ બનાવવા માંગતા હોવ તો અલગ-અલગ પોઝિશનનો ઉપયોગ કરો આમ કરવાથી તમને અને તમારા પાર્ટનરને નવા અનુભવો કરવામાં મદદ મળી શકે છે. અલગ-અલગ જાતીય આસન કરવાથી સમા-ગમ આનંદ વધે છે. અને સાથે જ સમાગમ રોમાંચક બને છે. આમ કરવાથી તમારા પાર્ટનરનું આકર્ષણ પણ તમારા તરફ વધે છે. આ રીતે તમે સમા-ગમ દરમિયાન તમારી સ્થિતિ અથવા સમા-ગમની સ્થિતિ બદલતા રહો છો.

ઘણીવાર એવું જોવા મળે છે કે સમા-ગમ દરમિયાન પુરુષ પાર્ટનર તેને જે પસંદ હોય તે કરે છે.પરંતુ સમા-ગમ કરતી વખતે તમારે એ પણ જાણવું જોઈએ કે તમારી સ્ત્રી પાર્ટનરને શું પસંદ છે. અને શું નથી સમા-ગમ કરતી વખતે બંને પાર્ટનર માટે તેમના પાર્ટનરની ઈચ્છાઓ વિશે જાણવું ખૂબ જ જરૂરી છે. ઘણી સ્ત્રીઓને સમા-ગમ દરમિયાન નવા પ્રયોગો ગમતા નથી અથવા તો તેઓ સમા-ગમ દરમિયાન ઘણી પોઝિશનમાં સમા-ગમ કરવાથી શરમ કે અસ્વસ્થતા અનુભવે છે. જે તેમના સમા-ગમ પ્રોગ્રામને બગાડી શકે છે તેથી બંને પાર્ટનરએ સમા-ગમને લઈને ખુલીને વાત કરવી જોઈએ અને તેઓને શું ગમે છે. અને શું નથી તે એકબીજા સાથે શેર કરો આમ કરવાથી બંને પાર્ટનર ખુલી શકે છે અને સે@ક્સનો યોગ્ય આનંદ મેળવી શકે છે.

એકંદર શારીરિક સ્વાસ્થ્ય માટે સ્વસ્થ આહાર લેવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. એકંદર આરોગ્યમાં જાતીય સ્વાસ્થ્યનો સમાવેશ થાય છે.જો તમે તમારી સે@ક્સ લાઈફમાં સુધારો કરવા ઈચ્છો છો તો એવા ખોરાક ખાઓ જે જાતીય શક્તિ વધારે કારણ કે સમાગમ દરમિયાન ઘણી એનર્જી વપરાય છે. આ સાથે જ લોકોને સમા-ગમ કર્યા પછી શારીરિક થાક પણ આવી શકે છે. તેથી સ્વસ્થ જીવનશૈલી અને સંતુલિત અને પૌષ્ટિક આહાર એ વ્યક્તિની જાતીય ક્ષમતા વધારવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે. નબળા શરીરવાળા લોકોમાં જાતીય ઈચ્છા અને જાતીય ક્ષમતા બંનેનો અભાવ હોય છે. જેના કારણે તેઓ પોતાના પાર્ટનરને પૂરતો યૌન આનંદ આપી શકતા નથી જો તમે પણ આ જ સમસ્યાથી પરેશાન છો તો તમારા આહારમાં થોડો ફેરફાર કરો.

આ માટે તમે અમુક પ્રકારની જડીબુટ્ટીઓ આયુર્વેદિક દવાઓ અને સ્વાસ્થ્ય વર્ધક ખોરાકનું સેવન કરી શકો છો. કારણ કે આ ખોરાકના નિયમિત સેવનથી તમારા શરીરમાં પૂરતી ઉર્જા ઉત્પન્ન થાય છે.જે તમારા સે@ક્સ્યુઅલ પરફોર્મન્સને વધારી શકે છે. હેલ્ધી ડાયટની સાથે નિયમિત કસરત પણ તમારી સમા-ગમ પાવર વધારવામાં મદદરૂપ થાય છે.તમે નિયમિત કસરત સંતુલિત આહાર અને જડીબુટ્ટીઓના સેવનનો સમાવેશ કરી શકો છો. જે તમારી દિનચર્યામાં જાતીય સહનશક્તિ વધારે છે.

નિયમિત રીતે યોગ કરવું એ તમારી જાતીય સહનશક્તિ વધારવાનો બીજો શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે. નિયમિત રીતે યોગ કરવાથી તમારા શરીરમાં લવચીકતા વધે છે. આ સિવાય નિયમિત કસરત શરીરના તમામ ભાગોમાં રક્ત પરિભ્રમણને પ્રોત્સાહન આપે છે. યોગમાં માત્ર વ્યાયામ જ નહીં પરંતુ ધ્યાનનો પણ સમાવેશ થાય છે.જે તમારા મનને નિયંત્રિત કરવામાં અને તમારા દૃષ્ટિકોણને સુધારવામાં પણ મદદ કરે છે. તમારી જાતીય કાર્યક્ષમતા વધારવા માટે તમે નિયમિત રીતે યોગ કરી શકો છો યોગ કરવાથી તમને તણાવ અને ડિપ્રેશન જેવી સમસ્યાઓમાંથી પણ રાહત મળી શકે છે એક અભ્યાસ અનુસાર તણાવ પણ જાતીય નબળાઈનું મુખ્ય કારણ છે. આ રીતે યોગ દ્વારા તમે તણાવનું સંચાલન કરીને તમારી જાતીય સહનશક્તિ વધારી શકો છો.

સ્ત્રી પાર્ટનરને કોઈપણ જગ્યાએ તમારું સ્નેહ આપવું તેમને ઉત્તેજિત કરે છે. પુરૂષોએ ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ કે માત્ર સે@ક્સ દ્વારા જ જાતીય આનંદ પ્રાપ્ત થતો નથી. તેના બદલે તમે તમારી સ્ત્રી પાર્ટનરને અન્ય રીતે ઉત્તેજિત કરી શકો છો. જે તેમને જાતીય આનંદ આપે છે. આ માટે તમે તમારા પાર્ટનરને ચુંબન કરી શકો છો તમારા હાથને પ્રેમ કરી શકો છો તેમના કામુક ભાગોને સ્પર્શ કરી શકો છો. વગેરે આમ કરવાથી તેઓ ખૂબ જ ઝડપથી ઉત્તેજિત થઈ જાય છે. તમારો સ્પર્શ સ્ત્રીઓ માટે ખૂબ જ સંવેદનશીલ હોય છે. તેથી ડાયરેક્ટ સે@ક્સ ન કરો પરંતુ તમારા સ્ત્રી જીવનસાથીની લાગણીઓને સમજવાનો પ્રયાસ કરો અને તેમને સે@ક્સ માટે ઉત્તેજીત કરો.

Advertisement