આ અનોખા ચમત્કારિક બાળક ને મળવા દૂર દૂર થી આવે છે લોકો જાણો સુ છે કારણ

મિત્રો, તમે જાણો છો કે દરરોજ આપણે આવા કેટલાક સમાચાર સાંભળીએ છીએ જેને સાંભળ્યા પછી આપણે વિશ્વાસ કરી શકતા નથી. આજે પણ અમે તમને આવા ન સાંભળેલા સમાચાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

ચમત્કારિક બાળક :ખરેખર, મિત્રો અલ્હાબાદની વાત કરી રહ્યા છે. એક ત્રણ વર્ષનું બાળક છે, જેને દરેક આ બાળકને ચમત્કારિક બાળક કહે છે. તેથી જ આ બાળકની પૂંછડી બહાર આવી છે. તેથી જ ગામના લોકો આ બાળકને બજરંગ બલી તરીકે પણ ઓળખે છે.

ભગવાનનો ભક્ત: આ બાળકની માતા કહે છે કે લોકો મારા બાળકને જોવા માટે દૂર -દૂરથી આવે છે. અને અન્ય લોકો પણ તેને ભગવાનના ભક્ત કહે છે ઓપરેશન: તેના પિતા આ બાળકને પૂંછડી કાપવા તૈયાર નથી. તેના પિતા કહે છે કે જલદી અમે આ પૂંછડી કાપવાનું નક્કી કરીએ છીએ, દરેક વ્યક્તિ બીમાર પડે છે.

લગ્ન: એવું કહેવાય છે કે અલ્હાબાદ ગામના કુઠિયારા વિકાસ બ્લોકના રામસુંદરના લગ્ન 2011 માં કવિતા યાદવ સાથે થયા હતા. લગ્નના 3 વર્ષ પછી તેણે એક પુત્રને જન્મ આપ્યો. માંસનો ટુકડો જન્મથી તે બાળકની પાછળ લટકતો રહે છે.કામગીરીમાં વિક્ષેપ: તેમનો દીકરો મોટો થયો તેમ માંસનો ટુકડો પણ મોટો થયો. જ્યારે પણ મેં ઓપરેશન દ્વારા તેને કાપવાનો પ્રયત્ન કર્યો, ત્યારે કેટલીક અવરોધો સામે આવશે.

પૂંછડી જીવલેણ નથી: ડોક્ટરોનું કહેવું છે કે આ પૂંછડી રાખવાથી કોઈ નુકસાન નથી. તે માત્ર હોર્મોન્સની સમસ્યાને કારણે છે. ડોક્ટર પણ કહે છે કે આ પૂંછડી સામાન્ય ઓપરેશનથી પણ કાપી શકાય છે, અને જો તેને સમયસર ન કાપવામાં આવે તો તે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ પૂંછડી સાથે જન્મે છે, ત્યારે તેને માનવ પૂંછડી અથવા વેસ્ટિજિયલ પૂંછડી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ઘણા માને છે કે માનવ પૂર્વજોએ પૂંછડીના કેટલાક સ્વરૂપનો ઉપયોગ કર્યો હતો અને તેનો ઉપયોગ કર્યો હતો. સમય જતાં, એક પ્રજાતિ તરીકે, જો કે, આપણે આવા અંગની જરૂરિયાતનો વિકાસ કર્યો છે, તેથી જ મોટાભાગના મનુષ્યો તેમને વધતા નથી.

મોટાભાગના મનુષ્યો ગર્ભાશયમાં પૂંછડી ઉગાડે છે, જે આઠ અઠવાડિયામાં અદૃશ્ય થઈ જાય છે. ગર્ભની પૂંછડી સામાન્ય રીતે કોક્સિક્સ અથવા ટેલબોનમાં વધે છે.  ટેલબોન કરોડરજ્જુના અંતમાં, સેક્રમની નીચે સ્થિત એક હાડકું છે. કેટલીકવાર,જોકે, ગર્ભની પૂંછડી અદૃશ્ય થતી નથી અને બાળક તેની સાથે જન્મે છે. આ એક સાચી માનવ પૂંછડી છે.

સાચી માનવ પૂંછડી ઉગાડવી અત્યંત દુર્લભ છે.  કેટલીકવાર, જ્યારે બાળકો જન્મે છે, ત્યારે તેમના માતાપિતા વિચારી શકે છે કે તેમની પાસે સાચી પૂંછડી છે જ્યારે તેઓ ખરેખર નથી. આને સ્યુડોટેલ કહેવામાં આવે છે. ગર્ભમાંથી પૂંછડીના અવશેષની વિરુદ્ધ સ્યુડોટેલ્સ સામાન્ય રીતે અનિયમિત કોક્સિક્સ અથવા સ્પિના બિફિડાનું લક્ષણ છે.

Advertisement