આ મહિલા એ એકસાથે આપ્યો 9 બાળક ને જન્મ,આ કોઈ અફવા નથી હકીકત છે,જાણો અહીં.મ

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. કોણ તેમના બાળકોને પ્રેમ કરતું નથી?  હજુ પણ, જરા કલ્પના કરો, જો ઘરમાં 9-9 નવજાત શિશુઓ સ્ત્રી નોનપ્લેટ્સને જન્મ આપે છે સાથે હોય તો જીવન કેવું હશે? 26 વર્ષીય હલિમા સિસ્સે આનો ખૂબ જ સારી રીતે જવાબ આપી શકે છે.

Advertisement

થોડા સમય પહેલા, તે એકસાથે ઘણા બાળકોને જન્મ આપીને ચર્ચામાં આવી હતી મહિલાએ 9 બાળકોને બિથ આપ્યો હતો, આજે તે ફરી એક વખત હેડલાઇન્સમાં છે, તેનાથી સંબંધિત સંઘર્ષને કારણે. હલીમા અને તેનો પતિ 24 કલાકની શિફ્ટમાં બાળકોની સેવા કરે છે.

હલીમાનું નામ ગિનિસ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં સામેલ છે. તેણે એક સાથે 9 બાળકોને જન્મ આપીને વિશ્વને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધું. જોકે હવે તે પોતાની જાતને આશ્ચર્યચકિત કરે છે, એક સાથે ઘણા બાળકોની સંભાળ રાખીને.  તેમને એક દિવસમાં 100 નેપી બદલવી પડે છે મહિલા એક દિવસમાં 100 નેપી બદલે છે જ્યારે 9 બાળકો મળીને 6 લિટર દૂધ પીવે છે. હલીમા અને તેણી 24-24 કલાક આ કામમાં રોકાયેલા છે.

હલિમાના બાળકોનો જન્મ મોરોક્કોના કાસાબ્લાન્કામાં એન બોજરા ક્લિનિકમાં થયો હતો. સી-સેક્શન દ્વારા આ દુનિયામાં આવેલા આ બાળકોનું વજન પાણીની બોટલ જેટલું હતું. તેમને ઇન્ટેન્સિવ કેર યુનિટમાં રાખવામાં આવ્યા હતા, ત્યારબાદ તમામ બાળકો બચી ગયા હતા.  હલિમા કહે છે કે બાળકોના જન્મ સમયે તેના મનમાં અનેક સવાલો ચાલી રહ્યા હતા.

મહિલાએ 4 મે, મંગળવારે આ 9 બાળકોને જન્મ આપ્યો હતો, જેમાંથી 5 છોકરીઓ અને 4 છોકરાઓ છે. સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે સોનોગ્રાફીમાં માત્ર 7 બાળકો જ જોઇ શકાય છે. પરંતુ ડિલિવરી સમયે જ્યારે મહિલાએ સિઝેરિયન દ્વારા 9 બાળકોને જન્મ આપ્યો ત્યારે ત્યાં હાજર ડોક્ટરો અને અન્ય નર્સો આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. આ મહિલાનું નામ હલીમા સીઝ છે, જે માત્ર 25 વર્ષની છે.

જ્યારે તેણીને ખબર પડી કે તેના પેટમાંથી કુલ 9 બાળકો બહાર આવ્યા છે, ત્યારે તે ચોંકી ગઈ હતી. તે ઓપરેશન બેડથી જ ચિંતા કરતી હતી કે તે આ બાળકોની સંભાળ કેવી રીતે રાખી શકશે? જોકે ડોક્ટરો વિચારી રહ્યા હતા કે આમાંથી અમુક બાળકો જ ટકી શકશે, પરંતુ સરકારની મદદથી તેમના તમામ બાળકોને સારી સારવાર મળી અને તેઓ બચી ગયા.

સરકારની મદદથી હલીમાના તમામ બાળકો બચી ગયા.  એ વાત અલગ છે કે એકસાથે 9 બાળકોને જન્મ આપ્યા બાદ હલીમા પોતે ખૂબ જ નબળી પડી ગઈ છે. તેના શરીરની પુન:પ્રાપ્તિ પણ યોગ્ય રીતે કરવામાં આવી નથી, તે દરમિયાન, બાળકોનું ઘણું કામ તેને વધુ થાકેલું બનાવે છે.

તેમના માટે 9 બાળકોની જરૂરિયાતો પૂરી કરવી મુશ્કેલ સાબિત થઈ રહી છે. તેણીને સરકાર તરફથી આર્થિક મદદ મળી રહી છે, પરંતુ તે શારીરિક પરિશ્રમ અને થાકથી પરેશાન છે. દિવસમાં 100 નેપી બદલવી અને 9 બાળકો માટે સતત દૂધ તૈયાર કરવું સહેલું નથી. હલીમા છેલ્લા 3 મહિનાથી સતત આ કરી રહી છે.

Advertisement