અહીં મળ્યા એલિયન્સ ના 5 હાડકા,હકીકત જાણીને તમારા પણ રુવાડા ઉભા થઇ જશે,જાણો તમે પણ…

આ દુનિયા વિચિત્ર અને રહસ્યમય વાર્તાઓથી ભરેલી છે. મોટાભાગની વાર્તાઓ એલિયન્સ સાથે સંબંધિત છે, કારણ કે તેમની હાજરી વિશે દાયકાઓથી દાવા અને અટકળો કરવામાં આવી રહી છે.દક્ષિણ અમેરિકાના પેરુમાં 5 હાડપિંજર મળી આવ્યા છે. પરંતુ ખાસ વાત એ છે કે હાડપિંજરના હાથ અને પગમાં માત્ર 3 આંગળીઓ છે. આ સાથે, એવો દાવો કરવામાં આવી રહ્યો છે કે આ હાડપિંજર જે માણસો જેવા દેખાય છે તે માણસોના નથી. પરંતુ સૌથી મોટી માથાનો દુખાવો એ રહે છે કે કેટલાક લોકો તેને એલિયન્સના અવશેષો કહી રહ્યા છે, જ્યારે કેટલાક તેને કોઈના તોફાનનું નામ આપી રહ્યા છે.રશિયન નેશનલ રિસર્ચ યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસર કોન્સ્ટેન્ટિન કોરોત્કોવ કહે છે કે આ હાડપિંજર બિલકુલ માણસોની જેમ દેખાય છે, પરંતુ તે માનવ હાડપિંજર નથી.

Advertisement

જણાવી દઈએ કે કોરોત્કોવે પેરુમાં મળેલા હાડપિંજરની તપાસ કર્યા બાદ કહ્યું કે તેઓ લગભગ 6500 વર્ષ જૂના હોઈ શકે છે. તો એક વૈજ્ઞાનિકે દાવો કર્યો છે કે પેરુમાં મળી આવેલી 3 આંગળીવાળી લાશો એકદમ વાસ્તવિક છે.કોરોત્કોવે એક ન્યૂઝ કંપનીને જણાવ્યું કે ટોમોગ્રાફિક સ્કેનિંગ બાદ જાણવા મળ્યું કે આ હાડપિંજર છે. હાડપિંજરમાં મળેલા પેશીઓમાં જૈવિક પ્રકૃતિ અને તેમની રાસાયણિક રચના જાહેર કરવામાં આવી છે, જે દાવો કરે છે કે તેઓ માનવ છે. હાડપિંજરના ડીએનએમાં 23 જોડી રંગસૂત્રો જોવા મળે છે, જે આપણા શરીરમાં જોવા મળે છે.

હાડપિંજર પુરુષોનાં છે, બધામાં વાય રંગસૂત્ર પુરુષોમાં જોવા મળે છે. પરંતુ હજુ પણ આ માનવ હાડપિંજર નથી.હાડપિંજર નિષ્ણાત ડૉ.એડસન વિવાન્કો કહે છે કે પેરુમાં મળેલા હાડપિંજર માણસોના નથી. બીજી બાજુ, ઘણા વૈજ્ઞાનિકોએ સીધા આ હાડપિંજરને નકલી હોવાનું કહ્યું છે. ડો.વિવાન્કોએ કહ્યું કે હાડપિંજરમાં મળેલા તત્વો દર્શાવે છે કે તે વાસ્તવિક છે. હવે સમગ્ર મામલામાં સૌથી રસપ્રદ બાબત એ છે કે પેરુમાં જોવા મળતા આ હાડપિંજરમાં કેટલું સત્ય છે અને કેટલું અસત્ય છે તે તો સમય જ કહેશે. કારણ કે હાડપિંજર પર સંશોધન કરનારા વૈજ્ઞાનિકો પણ તેના વિશે ઊંડા ચિંતિત બન્યા છે.

પરંતુ આખા વિશ્વને આઘાત લાગ્યો જ્યારે તેમને 6 ઇંચનું માનવ હાડપિંજર મળ્યું. શું કોઈ તેને જોઈને કહી શકે છે કે તે એલિયન છે? અથવા લિલિપુટની વાર્તાઓમાંથી નાના માનવીનું હાડપિંજર. વિશ્વના આ નાના કદના હાડપિંજરે દરેકને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા છે. આ 6 ઇંચનું માનવ હાડપિંજર ચિલીના અટાકામા રણમાં મળી આવ્યું હતું. ખાસ વાત એ છે કે તે કોઈ પ્રાણીનું હાડપિંજર નથી પણ માનવીનું છે. પણ સવાલ એ ઉભો થાય છે કે, શું વ્યક્તિ આટલી નાની હોઈ શકે?

આ 6 ઇંચના હાડપિંજરમાં માણસો જેવું જ માળખું છે, પરંતુ આ હાડપિંજરના શરીરમાં 9 પાંસળીઓ છે. આ હાડપિંજર વિશે ચિલીમાં ઘણી અટકળો કરવામાં આવી હતી. કેટલાક લોકો તેને અવિકસિત ભ્રૂણ કહે છે અને કેટલાક તેને વાંદરાનું ગર્ભ કહે છે, જ્યારે ઘણા લોકો દાવો કરે છે કે તે મૃત એલિયન છે. ઓસ્કાર મુનોઝ નામના ડૉક્ટર ઐતિહાસિક વસ્તુઓની શોધમાં હતા જ્યારે તેમને આ હાડપિંજર મળ્યું.અહેવાલો અનુસાર, આ વિચિત્ર હાડપિંજર 19 ઓક્ટોબર 2003 ના રોજ ચિલીમાં મળી આવ્યું હતું. છેલ્લા 13 વર્ષથી અમેરિકાના સ્ટેનફોર્ડમાં વૈજ્ઞાનિકો આ હાડપિંજરના રહસ્યને ઉકેલવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ હજુ સુધી કોઈ નિષ્કર્ષ પર પહોંચી શક્યા નથી.

Advertisement